Kwa kweli mkamiti, kama unavyosema, kweli ni siku ya mwisho ya kazi kubwa ambayo imekuwa ikifanywa ya kampeni na kuweza kuwashawishi wale wapiga kura, na ijapokuwa labda hali ya hewa ilikuwa inawatatiza watu kuanzia jana na leo asubuhi, muda wa asubuhi ulichukuliwa kuweza kusafisha barabara ili usafiri ukawa lap imara, na sasa hivi tunapozungumza ni kwamba usafiri umeimarishwa na vituo kadhaa ambavyo nimeweza kupitia karibu karibu, ijapokuwa wale wapiga kura wanapigia kura ndani ya kumbi kutokana na hali ya baridi nyingi nje, ni eneo la Salem, kule Pelham kuna eneo pia mji wa Hudson na pia kule Nashua na mambo yanaenda shwari, ijapokuwa labda katika vituo vingine kadhaa kulikuwa na matatizo kidogo kidogo, mmoja hapa na pale kuhusiana na mambo ya vitambulisho, lakini eh, hilo ni suala ambalo limesuluhishwa na wapiga kura wanaendelea kupiga kura vilivyo. Vituo vya kupiga kura Harrison, vinatarajiwa kufungwa saa ngapi hii leo? Na wameshaeleza namna watakavyokuwa wakitangaza matokeo hayo. Sehemu za New Hampshire ni kwamba kuna miji yenye idadi kubwa kwa ya watu na kuna miji mingine isiyo na idadi hata kidogo. Kwa mfano kuna miji iliyomaliza uchaguzi jana. Kuna mji ambao uko katika eneo la kaskazini karibu na mpaka na wa Kanada, na ni mji mdogo sana, una idadi ya watu kama mia moja peke yake, walipiga kura jana saa sita za usiku na wakamaliza, na zikatangazwa, lakini sehemu zingine ambazo ziko upande unaokaribia Massachusetts kuna idadi kubwa ya watu, kwa hivyo inatarajiwa labda mwendo wa saa kumi saa kumi na moja matokeo yatakuwa yameanza kutokea kulingana na idadi kubwa ya watu walioko. Na unapozungumza na wapiga kura, nini wanachozungumza kuhusiana na sera za wagombea urais wanaowania uteuzi wa chama? Kwa kweli, ikiwa ni siku ya uchaguzi, wengi wao wanazuia sana kusema maoni yao, maanake ile kura ni siri, lakini mambo yanavyoendelea ni kwa kuna mshangao unaoanza kuonekana kidogo, manake katika upande wa Democrats inaonekana kama Bernie Sanders anapata umaarufu ambao haukutarajiwa pale awali, hasa wakati wa kura ya Iowa. Naye um, mwenzake kwa upande wa Republican, Donald Trump ana umaarufu kiasi fulani, lakini haya yote yatajulikana matokeo ya mwisho atakapotokea manake, kuna mazungumzo na kuna matokeo halisi ya kura. Harrison, umaarufu huo unaojitokeza baina ya wagombea ni kitu ambacho umeshuhudia au kuona kinaleta mfarakano baina ya wagombea? Wengine hawadhini, lakini kulingana na kampeni zilivyokuwa zikiendelea ni kwamba ilifika mahali kukawa kwamba wale wagombea wameanza kulaumiana wenyewe, kila mtu akipata matatizo analaumu mwenzake. Kwa mfano nakumbuka uh, Hillary Clinton alipokuwa kwenye mkutano jana usiku aliweza kumlaumu mwenzake Bernie Sanders kwa kusema labda yeye anatumiwa na wale vigogo wa upande wa Republican, kumaliza tu wakiwa ndani ya chama kimoja cha Democrat.