Kwa kweli ajali hii ambayo ni ajali ya kusikitisha kutokana na eh, mazingira ilivyotokea, kwa sababu eh, watu wengi wamepoteza maisha, watu zaidi, watu karibu kumi na moja wamepoteza maisha eh, lakini ukiangalia kwa kweli, kwa mujibu wa kamanda na wana, wananchi ambao mashuhuda wamekuwepo pale, wanasema kwamba ni ajali ambayo kwa kiasi kikubwa imesababishwa na eh, uzembe wa dereva la dereva wa lori ambaye eh, ameweza ku ameingia upande wa dereva wa basi bila kuwa e, na tahadhari na hatimaye kusababisha ajali hiyo. na majeruhi uh, wako katika hali gani? ni wale majeruhi mahututi kabisa na je, wamekimbizwa mahospitali na hali zao mpaka hivi sasa zikoje? Hii jioni tunayozungumza e, e, kwa kweli ni jambo la kusikitisha kwamba katika mbali ya hawa watu kumi na moja ambao wamepoteza maisha pia kuna E, watu ishirini na tisa wakiwemo wakina mama kumi au wanawake kumi na wanaume kumi e, na tisa, ambao wamelazwa katika hospitali teule ya wilaya Muheza pale. E, kwa sasa hivi wanaendelea kupata matibabu na kufanyiwa uchunguzi, lakini kwa mujibu wa mganga mfawizi wa hospitali hii teule ya Muheza, Dkt. Elias Mayala, yeye amesema kwamba sasa hivi wako kwenye uchunguzi kubaini kwamba wale wagonjwa ambao hali zao ni sio nzuri sana, na kwamba wao kama watakuwa hawawezi kuwapa huduma pale, watawahamishia katika hospitali zenye daraja ya juu, ikiwemo hospitali ya mkoa ya Bombo au hospitali nyingine, lakini hiyo ni baada ya kuwafanyia uchunguzi wa awali kuona kwamba wao kama watashindwa kuwapa huduma lakini kwa sasa ni kwamba hali iko hivyo, wale ishirini na tisa wamelazwa katika hospitali teule ya wilaya Breza. Vipi kuhusu wamiliki wa hilo lori na basi lenyewe, je, wameshajitokeza na kuzungumzia chochote kuhusiana na ajali hii? E, kampuni ya, ya, ya inaumiliki basi ni kampuni maarufu ya usafirishaji kwa so hapa nchini ambayo na wao pia wana usafirishaji wa malori pamoja na mabasi ya abiria na kweli ni Uh, wakizungumzia ajali hiyo wao nasema kwamba ni ajali ambayo kwa kweli imewashtusha sana, hawakuitegemea hata, ukizingatia ni muda mfupi tu baada ya kutoka Tanga mjini, ukizingatia kwamba Tanga mjini mpaka eneo la wilaya Muheza, eh, ni takribani kama kilomita arobaini, arobaini na tano. Kwa hiyo ni ina maana ni muda mfupi tu kuondoka, kwa hiyo na wao imewapa mshtuko kwa sababu eh, na baadhi ya wafanyakazi eh, wakiwemo dereva wa basi hilo na mali za abiria pia zimepotea. Si ajabu katika hali kama hile eh, kwa sababu kumekuwa na msongamano wa watu wengi. Kuna zaidi ya watu karibu hata elfu moja mia tano wamekwama pale kwa kipindi cha masaa manne. Hata kwenye tukio kama lile kunaweza kukatokea kete, wa ulinzi uliimarishwa, lakini eh, hali kateke, ya namna hiyo inaweza ikatokea kabla ya askari hawajafika.