Agizo hilo limetolewa leo na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Utumishi Angela Kairuki ambaye amedai kubaini kuwepo kwa taarifa za uongo juu ya mali halisi zinazomilikiwa na baadhi ya wafanyakazi wa, wa taasisi hiyo ya kuzuia na kupambana na rushwa Tanzania. "Ndugu zangu, tutasafisha, hata kama itabidi kuanza upya. Hata huko nyuma wakati wa uhuru watu walianza upya, tuko tayari kuanza upya hata kama itabidi kufukuza wote, tuko Tata, tayari Wako watu ambao wako tayari kufanya kazi. Naomba sana, hatutaona haya ikibidi kufukuza wote, ili mradi itathibitika maadili yako hayaendani na taasisi hii, tutakuondoa yes. Lakini hatutaondoa mtu kwa kumwonea, na ndio maana tunadala kisayansi kufanya uchunguzi wa kina, ili tuweze kuthibitisha bila shaka, mali moja baada ya nyingine endapo kuna atakayekuwa alifanya udanganyifu wa mali anazozimiliki. Endapo kuna mtumishi atakuwa amefanya udanganyifu na kuweka mali ambazo sizo au mali zingine kuweka kwa familia kwao, naomba, naomba mkapite kama kuna mali moja aliweka vizuri. Aidha, katika kupambana na vitendo vya rushwa ndani ya taasisi hiyo ya kuzuia na kupambana na rushwa nchini ameagiza kufanyika kwa uchunguzi kwa maafisa wote wanaoshindwa kutekeleza majukumu yao ipasavyo, ikiwemo kutomaliza upelelezi kwa wakati. Alexi Mfungo ni mkuu wa upelelezi na uchunguzi, taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa Tanzania. tutatunza heshima yetu sisi kama, kama uchunguzi, na pia kutunza heshima ya chungu lakini pia kuchunguzwa kwa umakini zaidi kwa lengo la kupata ushahidi thabiti na bila kumwonea nchi yoyote yule. Lakini pia Mheshimiwa Waziri, tunahakikisha kwa kwamba tutafanya kwa wajibu wetu kama ulivyotuwasa. Wajibu wetu wa msingi ni kusaidia rais katika mapambano dhidi ya rushwa. Katika hatua nyingine, jina salamu hii, leo waziri wa afya na maendeleo ya jamii jinsia wazee na watoto Umi Mwalimu amemwagiza mwenyekiti wa bodi ya bohari ya dawa Tanzania MSD kuwasimamisha kazi wakurugenzi wanne wa, wa, wa bohari hiyo kwa madai ya kukiuka taratibu za manunuzi ya dawa na vifaa tiba vyenye thamani ya zaidi ya shilingi bilioni moja nukta tano katika kipindi cha mwaka 2012- 2015. Waziri Umi Mwalimu amesema wakurugenzi hao wanne wamesimamishwa kazi baada ya ripoti ya ukaguzi ya Deloitte na Global Fund kubainisha kuwepo kwa manunuzi yenye kutia shaka, hatua iliyotishia nchi wafadhili kususia kuchangia fedha za manunuzi ya dawa iwapo hakuna hatua zitakazochukuliwa na serikali. Nikilipotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.