Kufuatia udhaifu huo uliobainika katika bodi ya mikopo, leo waziri wa elimu, sayansi, teknolojia na ufundi Profesa Joyce Ndalichako amesitisha mkataba wa ajira wa mkurugenzi mtendaji wa bodi ya mikopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu, George Nyatega. Aidha, Profesa Ndalichako amewasimamisha kazi wakurugenzi wengine watatu ambao ni mkurugenzi wa fedha na utawala, Bwana Yusufu Kisare, mkurugenzi wa urejeshaji mikopo, Bwana Juma Chagonja pamoja na mkurugenzi wa upangaji na utoaji mikopo Bwana Onesimo Laiza. Hawa wote kwa pamoja, kama nilivyosema, kuna matatizo ya kiutendaji. Ukiangalia urejeshwaji wa mikopo, yaani ni kama hela hizi hazirudi. Kila mwaka serikali inatoa fedha, lakini hakuna marejesho ambayo yanafanyika. Na jambo lingine ambalo linakusikitisha hizi fedha zinatolewa ili kulenga watoto ambao ni masikini wa Tanzania ambao hawana uwezo, lakini ukiangalia bodi, badala ya kufanya kazi ya kutoa hizi mikopo, haisimamii vizuri, wanafunzi wazipati kwa wakati. Wakati mwingine mpaka yanalazimika vyombo vya usalama vikatulize ghasia, mabomu ya machozi yanarushwa. Lakini ukiangalia sababu kubwa ni udhaifu katika taasisi yetu. Kwa hiyo hili jambo haliwezi likakamilika. Hawa watu wanasimamishwa kazi, Uchunguzi utafanyika, na masuala ya fedha tunamwagiza mtanguzi wa ndani akahakiki tena. Baadhi ya mapungufu yaliyobainika ni wanafunzi 23 waliopata mikopo kupitia vyuo viwili tofauti kipindi cha miaka mitatu mfululizo huku bodi pia ikitoa mikopo kwa wanafunzi 343 wasiokuwa na usajili kwenye vyuo husika. Profesa Dalichako amesema pia udhaifu mwingine uliobainika ni pamoja na wanafunzi 19,348 waliopata mikopo bila kupitishwa na kamati ya mikopo na wanafunzi wengine 54299 waliopangiwa mikopo wakati hawakuwa wameomba. Nitumie nafasi hii pia kuwaonya baadhi ya vyuo vikuu ambavyo vimekuwa vikishirikiana na bodi ya mikopo. Ili suala la mikopo wa ya wanafunzi niseme tu kwamba halitaishia katika bodi ya mikopo, tutamwagiza mkaguzi wa ndani aende yo, kwa sababu hiyo ni fedha yetu ya serikali ambayo tunaitoa kwa juu ya wanafunzi kujifunza. Naomba nitumie nafasi hii, kama itatokea chuo chochote kiwe cha umma kiwe cha binafsi, kikabainika kwamba kilikuwa kwa namna moja au nyingine kinashiriki katika ujuma, hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi ya wote. Wizara sasa itateua maafisa watakaoshika nafasi hizo kwa muda hadi uchunguzi utakapokamilika, na wakurugenzi hao wa bodi ya mikopo kuchukuliwa hatua stahiki. Nikiripotia Vio Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.