Katika mahojiano na Daktari Kiza Besije baada ya muda wa kampeni kukamilika, mgombezi huyo wa urais ameomba mataifa ya Afrika Mashariki na yale yenye ushawishi kote barani Afrika kuisaidia Uganda kuhakikisha kwamba uchaguzi wa kesho Alhamis unakuwa huru na haki na wasimamizi wa uchaguzi wanaheshimu maamuzi ya wapiga kura. Tumetoa mwito kwa nchi jirani na vile nchi za Afrika kuona kwamba wana wanatoa onyo kwa serikali ya Uganda kufuatilia misingi ya demokrasia na kuheshimu uongozi unaosimama kwa constitution muda wote wa uchaguzi huu. Besij anasisitiza kwamba tume ya uchaguzi inapanga kumsaidia rais wa sasa Yoweri Museveni kusalia madarakani kwa kumwibia kura. Anahoji sababu inayoelekea tume ya uchaguzi kutangaza kwamba haitamruhusu mtu yeyote kuingia katika kituo cha kupigia kura akiwa na simu yake ya mkononi, hata awe mwangalizi wa kimataifa. Wananchi wana uhuru wa kuwa na simu zao kwa kituo cha uchaguzi yaani walikuwa wametoa matangazo na bado yanaendelea kuwakataza wananchi kuja na simu kwenye polling station, ambaye ni kinyume cha sheria, ambaye hakuna sababu yake, na vile simu hizo zinasaidia kuifanya uchaguzi kuwa ya haki. Ameeleza kutoona sababu yoyote iliyo haki inayofanya tume ya uchaguzi na polisi kutaka wapiga kura kurejea nyumbani na kutosalia katika vituo vya kupiga kura amekuwa akifatwa na halaiki ya watu katika kampeni zake hasa jijini Kampala, maeneo ya Buganda, magharibi mwa Uganda na maeneo ya mashariki hiyo. Jana nilishuhudia yasiyo ya kawaida, waendeshaji pikipiki kadhaa wakipata mafuta ya bure katika kituo kimoja cha petroli katikati mwa jiji la Kampala ili waweze kuhudhuria mkutano wa mwisho wa Rais Yoweri Museveni. Lakini huyu kijana hapa alikuwa amevalia fulana mbili ndani yake Kiza Besije na nje yake Yoweri Museveni. Nilipomuuliza sababu akanijibu aa, watu wa Mseveni wanasema tuende pale kwa shele tupate mafuta, naenda kutulipa tuende kwa lale ya mzee, lakini tunataka tu mafuta then twende na president wetu BSG. Hmm. Sasa, hii fulani utaipeleka wapi hii? naenda just kupanguza pikipiki piki. Na sasa wewe utakapambiwa umevaa besije fulana ndani umevaa Mseveni nje utasemaje? huyu Mseveni wananipatia tu tishati hii ya kuweka kupata mafuta, lakini simpendi rais Mseveni. Naye baada ya kampeni alifululiza moja kwa moja hadi kwenye mojawapo ya runinga zinazomilikiwa na serikali alikofanya mahojiano akisema hakuna anayeweza kumshinda katika uchaguzi wa kesho. Mama Mbawazia amefanya mahojiano na redio inayomilikiwa na jamii ya Baganda alikotaka uwazi na haki katika uchaguzi. Kenneth Bwire, Sauti Amerika, Kampala.