Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo, waziri Simba Chawene amezitaja halmashauri hizo kuwa ni Misenyi mkoa wa Kagera na Nyumbu mkoa wa Mtwara, Mbogwe Geita, Kilolo Iringa na Tunduma mkoani Mbeya. ukisikia hatuna madawa, sikia watoto wetu wanakaa chini. Kama kuna watu wangelitekeleza majukumu yao vizuri, hakika haya, hata kama yangelikuwepo, si kwa kiwango kikubwa kama ilivyo sasa. Ni wale ambao wamekuwa wakishi, ni, ni, ni watumishi wa mamlaka za serikali za mitaa kwa maana ya halmashauri zetu nchini ambao kwa kweli wamekuwa wakitoa rushwa kwa maofisa wa ofisi ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali ili kushawishi hata kasoro ambazo wakaguzi wale wa kutoka ofisi ya ukaguzi ya Tanzania wanapoziona kwenye mamlaka zao za serikali za mitaa wawaandikie hati hati safi hata kama kuna kasoro nyingi. Simba Chawene ametoa mifano kadhaa ya ubadhirifu huo. Ya kwanza ni halmashauri ya Miseni mkoa wa Kagera, ambapo mkurugenzi bi Elizabeth Kitundu alimwagiza mweka hazina wake bwana Majaliwa bi kutoa kiasi cha shilingi milioni tatu kwa maofisa wa ukaguzi kutoka ofisi ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali kwa nia ya kuwalainisha ili wafiche kasoro walizozibaini kwenye ukaguzi walioufanya. Lakini katika halmashauri ya Mbogwe mbuzi wa CAG walibaini matumizi ya shilingi milioni 236 laki nane na ishirini na nane na, nane na, na shilingi 485 kwamba yalifanywa bila kuwepo kwa nyaraka zote muhimu kuthibitisha matumizi hayo. Lakini pia shilingi milioni 144 laki 141 na shilingi mia nane zililipwa kwa mkandarasi bila kazi iliyokusudiwa kufanywa. Aidha, waziri Simbachawene amemvua madaraka na kuagiza mamlaka husika imsimamishe kazi ili kupisha uchunguzi mkurugenzi wa halmashauri ya mji wa Tunduma Halima Mpita kwa tuhuma za matumizi mabaya ya madaraka, ikiwemo kuwatumia watoto wake kwenye shughuli za halmashauri na kuwalipa posho, pamoja na kuisababishia serikali upotevu wa mapato ya ushuru wa magari yanayopita kwenye mpaka wa Tunduma. Katika hatua nyingine, kwa muktadha huo huo maarufu kama kutumbua majipu hapa nchini, leo pia kamishna wa elimu nchini Profesa Eustela Balalusesa amemwagiza mkurugenzi wa taasisi ya elimu ya watu wazima nchini kuwavua madaraka wa kufunzi wa kazi watatu kutoka mikoa minne tofauti hapa nchini kwa tuhuma za kubadilisha mfumo wa uchaguzi wa wanafunzi wanaotakiwa kujiunga na elimu ya watu wazima. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.