Wasimamizi kutoka Umoja wa Ulaya ambao wamefika tangu mwezi uliopita. Wako wasimamizi wa uchaguzi kutoka Umoja wa Afrika na hali kadhalika, wako wasimamizi wa uchaguzi kutoka Afrika ya Mashariki. Basi hao wote kwa pamoja wanaunga timu ya usimamizi na kesho watafanya kazi kuanza kupitia vituo mbalimbali, ili kufanya e, kazi yao ya ukaguzi na usimamizi. Je, tume ya uchaguzi imewaeleza kwamba kuna mpango wote wa ziada uliowekwa iwapo wagombea hawatafikia asilimia hamsini ya kura inayotakiwa? Katika uh, mazungumzo leo na mkuu wa tume ya uchaguzi tulimuuliza swala hilo na akasema kwamba kama ikitokea kwamba uchaguzi lazima uende kwenye uchaguzi wa duru ya pili, sheria ziko wazi, ni kwamba uchaguzi huo utafanyika baada ya siku thelathini kwa mujibu wa sheria ya Uganda. Hali ya usalama na mandhari mitaani iko vipi, Sande, saa chache kabla ya upigaji kura kuanza? Hali e, ya usalama mkamiti inaonekana imeimarishwa kwa kiasi kikubwa. Askari wanaonekana kuwepo maeneo mengi tu wakionekana wako tayari na silaha zao. Baadhi wana, wa sila. si, ya wananchi tayari hivi sasa wana wasiwasi wakiona kwamba bona kuna askari wengi na bunduki, lakini vile vile maeneo mengine wananchi wanaendelea shughuli zao kama kawaida, kama katikati ya jiji la Kampala, hii leo shughuli zilikuwa zinaendelea kama kawaida, watu wakufanya maofisi yao wakiwa tayari kungoja uchaguzi. Na mkuu wa polisi tayari alizungumza pia leo na waandishi kutueleza tu kwamba wamejipanga vilivyo kupambana na ule yote atakayejaribu kuvunja sheria, lakini wanahakikisha kwamba hali iko salama na wanaomba wananchi watulie kwa sababu polisi hawa wanasema mara nyingi usiku wa kabla ya kupiga kura, tena baadhi ni watu wanajaribu kufanya vurugu -vu za hapa na pale. Baada ya uchaguzi huu wa kesho, kuna uchaguzi ule wa serikali za mitaa. Je, tume ya uchaguzi imeeleza uchaguzi huo utafanyika lini? Tume ya uchaguzi mwenyekiti wake Dkta Gundu ameeleza kwamba taanza tarehe ishirini na nne ya mwezi huu wa Februari, na vilevile huyu kiongozi amejaribu kuonya kwamba kumekuwa na tabia au kumekuwa na watu wanatumia mitandao ya kijamii vibaya, waticha wenzao kwamba wasitumie zile karatasi za kupiga kura, kwa sababu hizo karatasi zimekushatumika na zitatumiwa ku, kupitisha baadhi ya wagombea, kwamba kuna karatasi za bandia zimeletwa. Amesema huo ni uzushi, karatasi zote ziko sawa, zipo kwenye bahasha, na mtu yoyote atakayejaribu kucheza na hizo karatasi au kufungua yale majiji yaliyotumika ya basi, hiyo kura itakuwa imeharibika na haita wale wametoa onyo tu kwamba waache kutumia vidaa ni maneo ya kijamii kwa sababu kumekuwa na uvumi wa karatasi mbaya. Kumekuwa na uvumi wa peni kwamba hazifanyi kazi. Amewaambia wasije na kalamu kutoka nyumbani, kalamu zipo tayari kwenye kituo cha kupigia kura.