Wakati Uganda ikiwa inaandaa uchaguzi mkuu, hapa Kenya pia kuna msimuko kama huo unaoonekana kuanzia mashinani kutokana na kampeni zilizochacha sehemu tofauti za uchaguzi mdogo unaotarajiwa hapa pwani ya Kenya penyewe ambako inaonekana kama ngome ya upinzani baada ya chama cha ODM kushinda kwa pakubwa uchaguzi mkuu uliopita mwaka elfu mbili kumi na tatu. Eneo la Malindi kaskazini mwa Mombasa atakuwa pia anachaguliwa mbunge mpya. Mkoa wa bonde la ufa pia atachaguliwa seneta mpya mbili nusu zijazo kwa sababu wanasiasa waliokuwa katika viti hivyo walichaguliwa na rais Uhuru Kenyatta kujiunga na baraza la mawaziri. Ushindani kwa mara nyingine ni mkubwa kati ya mrengo wa ODM na mrengo wa Jubilii na cheche za maneno ya kisiasa tayari zinaonekana. Aden Duale, kiongozi wa wengi katika bunge la kitaifa anayeegemea mrengo wa Jubilii walio ndani ya serikali, anadai wapinzani wanatoa matamshi ya kukandamiza tume ya uchaguzi nchini. The core coalition is using intimidation, is using threats, is using coercion, is using mob justice, is using blackmail, is using demonstrations to intimidate your commission as we approach the next general election. Hapo Jumatano wabunge wa Jubilee waliandaa mkutano huko Nairobi na kuipa tume ya uchaguzi muda wa siku mbili kufafanua alichokubaliana na mrengo wa CORD kuhusiana na utaratibu wa kusimamia uchaguzi. Awali naibu kinara wa chama cha ODM kilicho kikubwa ndani ya muungano wa CORD, Ali Hassan Joho, alisema amelazimika kujipanga ili kuepuka malalamiko yanayotokea mara kwa mara baada ya uchaguzi. Hatuwezi kurudi kwa hii podium hapa ati tukisema kura zetu zimeibiwa, so tunaomba Wakenya ambao wanatuunga mkono watoke na sisi, bado tunasukuma ile ajenda ya mabadiliko katika kitengo cha IEBC. Hatua hii ya kutupiana maneno kati ya wanasiasa walio serikalini na wale wa upinzani inaleta wasiwasi wasi kwa wananchi ambao sasa wanataka tume ya utangamano wa kitaifa kuwazima dhidi ya hotuba za chuki. Nelson Marwa, mshirikishi wa masuala ya usalama katika pwani ya Kenya, amezuru eneo la Malindi ambako fanyika uchaguzi huo wa ubunge, na hii hapa ni kauli yake kwa wanasiasa: nimeanza kuona lugha mbaya ikitumika. Ongea ajenda zako za party, lakini usianze kukebehi. Unaenda hapo unasema wo pesa inafanya campaign, don't incite wananchi in Marindi by election. Kazi kubwa sasa imetupwa kwa tume ya uchaguzi na mipaka nchini Kenya sio tu kwa sababu ya uchaguzi mkuu wa mwaka ujao au uchaguzi huu mdogo unaotarajiwa bali pia katika mchakato wa kusajili wapiga kura Shida kubwa nafikiri uhamasishaji wa watu ulikuwa duni sana. Kwa hivyo wananchi wengi ni kama hawajui utaratibu wa kura, wa kura, wa kura usajili wa kura. Kitu ya kwanza. Kitu ya pili, kwa vile uandikishaji wa kura haufanywi kama vile ulikuwa unafanywa wakati ule wa miaka mingine iliyopita, unafanywa kwa kwa ward, na wakati mwingine ulikuwa unafanywa kwa polling stations. Hivi sasa inakuwa changamoto zaidi kwa watu kujiandikishwa kwa wingi. Josephat Kioko, Sauti ya Amerika, VOA jioni.