Naidi, habari muhimu za jioni ya hii leo ni kwamba kiongozi mkuu wa upinzani wa Uganda, Kizza Besige, amekamatwa kwa mara ya pili mnamo siku mbili, hii leo wakati matokeo ya uchaguzi yanaonyesha anashindwa kwa mbali na Rais Yoweri Museveni. Mashahidi wanasema polisi walimchukua Besige na maafisa kadhaa waandamizi wa, wa chama chake cha Forum for Democratic Change kutoka makao makuu ya chama mjini Kampala. Polisi walilazimika kufyatua mabomu ya kutoa machozi wakati maafisa wa chama walipokuwa wanajitayarisha kukutana kuzungumzia wizi wanaodai unafanyika katika matokeo ya uchaguzi. Mgombea mwingine wa upinzani Amama Mbabazi aliondoka nyumbani kwake akishindikizwa na polisi. Hii leo mapema alitoa taarifa akisema polisi wanawakamata watu nje ya nyumbani kwake. Wajitoa mhanga wawili walilipua bomu wameuawa, wameua takriban watu kumi na tisa na kwa jeruhi wengine hamsini katika shambulizi lililotokea eneo la kaskazini la Kamerun. Maafisa wa kijeshi wanasema watu wawili waliingia katika soko la mji wa Mem hii leo na kujilipua wenyewe na kusababisha vifo hivyo. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi hilo hadi hivi sasa, lakini linaonekana ni sawa na mashambulizi yanayofanywa na kundi la wanamgambo wa kiislamu huko Nigeria, Boko Haram. Mashambulio yanayodaiwa yamefanywa na kundi hilo yamewaua zaidi ya watu elfu moja kaskazini mwa Kamerun tangu mwaka elfu mbili kumi na tatu kulingana na Umoja wa Mataifa na kundi la kutetea haki za binadamu Amnesty International, uwasi wa miaka sita wa Boko Haram umesababisha vifo zaidi ya watu elfu ishirini na tatu na kusababisha watu milioni mbili laki tano kukimbia makazi yao. Ndege za kivita za Marekani zimeshambulia kambi ya mafunzo ya Islamic State huko magharibi mwa Libya, karibu na mpaka na Tunisia, na kuua dazeni ya magaidi waliokuwa wanapewa mafunzo. Maafisa wa wizara ya ulinzi hapa Washington wanaeleza kwamba huenda shambulizi la mapema alfajiri ya leo limemuua afisa mwandamizi wa kundi la Islamic State Nurdin Chuchane aliyehusika na matukio mawili makuu ya ugaidi huko Tunisia mwaka jana shambulio dhidi la jumba ya makumbusho mjini Tunis na hoteli ya mapumziko nje ya mji mkuu ambapo kwa pamoja watu sitini waliuawa. Shambulizi la Marekani lililenga nyumba kwenye shamba moja katika kitongoji cha Sabrata, kilomita 75 magharibi mwa Tripoli. Watu 40 wanaaminika waliuawa kutokana na shambulizo hilo la alfajiri. Kampeni za uchaguzi zinamalizika hii leo katika visiwa vya Komoro ambapo wagombea ishirini na tano wa kiti cha rais katika kisiwa cha Ngazija watachaguliwa siku ya Jumapili. Watatu kati ya hao ndo wataingia katika duru ya pili mwezi Aprili katika uchaguzi wa kitaifa. Vilevile kuna uchaguzi wa magavana wa majimbo matatu utakaofanyika siku ya Jumapili. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya America, Washington DC. Kundi la kimataifa la msaada wa afya la madaktari bila mpaka, MSF, limesema kwamba watu wasiopungua kumi na wanane wameuawa wiki hii katika mapigano kwenye eneo la kuwalinda raia la Umoja wa Mataifa. Kundi hilo linasema wafanyakazi wawili wa Sudan kusini walishambuliwa pia wakiwa nyumbani kwao. Ripoti hiyo kuhusu eneo hilo la Malakal inaongeza idadi ya vifo vilivyopotiwa jana Alhamisi ya watu saba waliowawa. Aidha, inasema kuwa raia wawili wa Sudan kusini wanafanya kazi, wamefanya kazi katika hospitali moja ndani ya kambi hilo. Msemaji wa MSF Marcus Backman alisema kwamba wauguzi walifanya kazi usiku mzima wakiwatibu watu wapatao sabini na tatu ambao walijeruhiwa kwenye shambulio hilo. Wengi wao walikuwa na majeraha yaliyotokana na kupigwa risasi. Kufikia leo Ijumaa, majeruhi zaidi waliendelea kuwasili kwenye hospitali hiyo. Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron amekutana na maafisa wa Umoja wa Ulaya hii leo katika siku ya pili ya mkutano wa viongozi wa EU kufuatia usiku kamili wa majadiliano juu ya mustakabali wa wanachama wa Uingereza katika jumuiya hiyo yenye mataifa 28. Viongozi wa Ulaya wanajadili mustakabali wa wanachama wa Uingereza kwenye jumuiya hiyo na mzozo wa wahamiaji, miongoni mwa masuala mengine muhimu, wakati wa mazungumzo yao ya siku mbili mjini Brussels. Rais wa baraza la ulaya Donald Tusk amesema maendeleo yamepatikana katika juhudi za Uingereza kujadili upya kuendelea kuwa mwanachama wa EU mnamo siku ya kwanza ya mazungumzo hapo jana, na wamesema mazungumzo yanatarajiwa kumalizika hii leo. Mfanya biashara wa Marekani aliyegeuka kuwa mwanasiasa Donald Trump alionekana kubadilisha msimamo wake wa kumkosoa kiongozi wa kanisa la Katoliki duniani Papa Francis kuhusiana na matamshi kuhusu uhamiaji. Haya yamejiri wakati wakazi wa jimbo la Carolina kusini wakielekea kwenye uchaguzi wa wali wa kumtafuta atakayepeperusha bendera ya chama cha Republican kwenye uchaguzi wa rais baadaye mwaka huu. Wakati wa ziara yake huko Mexico wiki hii, Papa Francis alisema kwamba mtu ambaye anataka tu kujenga ukuta bila kujenga daraja si Mkristo, maneno ambayo yamechukuliwa na wengi kumaanisha kwamba alikuwa anaongea kumhusu Donald Trump ambaye amekuwa akisema kwamba atajenga ukuta wa kudhibiti uhamiaji usio halali endapo atachaguliwa rais wa Marekani lakini Kil, lakini katika mkutano ambao wapiga kura wa Carolina Kusini wameuliza masuala ya moja kwa moja jana usiku, Trump alisema kuwa huenda watu wengi hawakuelewa matamshi ya kiongozi huyo wa kanisa Katoliki.