Akisubiriwa hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hasa sana eneo lake la Mashariki mjini Goma, Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Bangimuni. Hisia zaibuka tofauti kuhusiana na ujio wake. Ifahamike kwamba umoja wa mataifa umekuwa na kikosi kikubwa hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo huku kukiwa na maelewano madogo kati ya jeshi la umoja wa mataifa na lile la Kongo kuhusiana na ripoti ambazo umoja wa mataifa umekuwa ukitolea baadhi ya wananchi ama raia wa Kongo wasemaje kuhusiana na ujio wa katibu mkuu wa umoja wa mataifa Bangimoni nilizungumza naye Edgar Mahungu mmoja wa wananchi hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo tunasema kwanza karibu kwake ni kuimanisha kwamba anasuruli juu ya nchi yetu, na wakati anafika huku ni namna ya kuelewa mambo gani yanapitika huku, kwa vile kazi e, watu wa MONUSCO wanafanya huku, inabidi angalie namna ya kutia mkazo kwa kazi ya umoja wa mataifa hapa mjini e, Kongo ya Kidemokrasia kwa ujumla, na kwa namna ya pekee katika jimbo letu la Kivu la Kaskazini, na tunangojea mingi sana kusema umoja wa mataifa ufanye kazi juu ufanye yote, amani rudi kwetu. Naye Emanuela Variahi ni mmoja wa kina mama hapa mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Tulipendelea au- achunguze kwanza FDLR juu, kama walifika hapa, walifika hapa kama wakimbizi, na umoja wa mataifa ndio lisema Kongo ifungue mlango kusudi iwapokee kama wakimbizi lakini leo wamegeuka waasi mjini Kongo ya kunyanyasa wana wa Kongo ya kufa ujeuri katika mji wa Kongo. Ndio maana tena tunasema umoja wa mataifa ukamate mipango kusudi wale watu waweze kurudia kwao Rwanda. nacho chama tawala cha semaje? Nilizungumza naye Fostende Kesiri akiwa katika mji mkuu wa Kinshasa, anakuwa na kikosi kikubwa lakini kutumika Wao ndio wanatuishia adui. Bangi Moon katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa anatarajiwa kufika hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Jumanne, huku kukiwa na changamoto nyingi. Waasi wa, wa ADF, FDLR, na swala la LRA pamoja na FNL yakiwa ni makundi ambayo yako mashariki mwa Kongo, sehemu ambako kuna kikosi kikubwa cha Umoja wa Mataifa. Hoster Malivika, Sauti ya Amerika, Goma.