Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo ikiwa ni Jumanne, Februari 23 mwaka ni 2016. E, katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, e, tutakuletea hoja kwa hoja kuhusu baadhi ya wananchi nchini Kenya kulalamika kwamba hawapati nafasi kuwasiliana na wakubwa wao kazini. Nakwambia ni hivi, yeye anastahili kwa kutetea wafanyikazi, sababu yeye anafanya nini? Sawa, anastahili kutetea wafanyikazi, lakini sasa, kulingana na ile katiba, nimekuambia, katiba ndio inaleta shita hapa. Hii katiba ilipotengenezwa, bwana, hawakuingiza sehemu ya wafanyikazi kwa katiba mpya ni maswala kuhusu katiba kutofanya kazi kulingana na hao wakazi wa nchini Kenya. Ni baadhi yale tu ya yale tuliyokuandalia katika VOA Express hivi leo. Mimi ni BMJ Mridhi, na mimi ni Idi Ligongo. Vilevile katika VOA Express hii leo, watu ambao hawana ujuzi wanaendelea kukosa nafasi za kazi ambazo zinaendelea kupungua nchini Kenya. Hakuna mahali utaajiriwa Kenya hii kama una ujuzi atakana. Ukishamaliza hiyo form 4, at least utafute kitu ushikilie, ambapo hata ukienda kutafuta kazi mahali hautahesabiwa kwa upande ya wale wanaoitwa unskilled labor. E, basi ni baadhi tu ya yale ambayo tumekuandalia ileo, ambayo utayasikia katika matangazo ya VOA Express. Lakini kwanza hebu tupate habari muhimu za dunia zikisomwa kwako na Idi Ligongo. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon anasema rais wa Burundi Pierre Nkurunziza amekubali kuanza mazungumzo na viongozi wa upinzani ili kufanikisha kumaliza mgogoro wa kisiasa unaokaribia mwaka mmoja sasa. Bwana Ban alitangaza shauri hilo mapema leo katika mji mkuu wa Bujumbura ambapo aliwasili jana kwa ajili ya mikutano na wanasiasa na makundi ya asasi za kiraia. Mkuu huyo wa Umoja wa Mataifa amesema kwamba pande zote zimeahidi kushiriki kwenye mazungumzo kwa pamoja. Ziara yake imefuatia mwezi mmoja baada ya ujumbe wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kutembelea nchi hiyo kuweka msukumo wa makubaliano ya rais Nkurunziza na wapinzani wake. Siria imekubali mpango wa kusimamisha mapigano uliopendekezwa na Marekani pamoja na Rusia, ambao utaanza siku ya Jumamosi. Taarifa ya serikali inaeleza kwamba jeshi litaendelea na operesheni zake dhidi ya makundi ya Islamic State na Al Qaida. Mpango wa Marekani na Rusia hauwahusishi wanamgambo hao na kundi jingine lolote mpaka siku ya Ijumaa watakapothibitisha ushiriki wao wa Kundi kuu la upinzani nchini humo High Negotiations Committee limesema Jumatatu jioni kwamba linakubaliana na sitisho la mapigano lakini mpaka pale shughuli za kijeshi zitakapositishwa kusambazwa kwa misaada ya kibinadamu na kusitisha upigwaji wa mabomu kwa raia unasitishwa. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anatarajia kukabiliana na maswali kuhusu mpango wa kusitisha mapigano wa Siria wakati atakapokuwa akiongea na kamati ya baraza la Senate la ya mambo ya nje hapo jana. Marekani na Rusia kwa pamoja walitangaza makubaliano ya mchakato wa kumaliza ghasia ambao utashirikisha pande zote zitakazoridhia katika mgogoro nchini Siria, isipokuwa kutoyashirikisha makundi ya kigaidi ya Islamic State na Al Qaida. Mpango huo utaanza rasmi siku ya e Jumamosi. Katika mkutano huo wa kusikiliza maelezo ya Keri pia watajadili bajeti ya wizara ya mambo ya nje iliyoombwa kwa ajili ya mwaka ujao wa 2017. Wanadiplomasia kutoka Afghanistan, Pakistan, China na Marekani wameanza duru mpya ya mazungumzo ya njia nne mjini Kabul, ambapo wajumbe wanatarajia kupanga tarehe na sehemu kwa mazungumzo ya pamoja ya moja kwa moja ya amani ambayo serikali ya Afghanistan inataka kuyafanya na Taliban. Katika hotuba yake kwa ujumbe huo mapema leo, waziri wa mambo ya nje wa Afghanistan, Salihuddin Rabbani, alizungumzia tena wito wa Taliban, Hizb el Islamic ambalo ni kundi la pili kwa ukubwa la wanamgambo na makundi mengine yenye silaha katika mgogoro, kushiriki mazungumzo Amesema kwamba mataifa manne yameshaandaa muundo wa mazungumzo na mkutano wa leo utawezesha kupatikana kwa tarehe na sehemu ya kufanyika mazungumzo na Taliban kabla ya mwisho wa mwezi huu. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Polisi wa Ugiriki wameanza kuwaondoa mamia ya wahamiaji kutoka kwenye kambi katika mpaka wa nchi hiyo na Macedonia. Wahamiaji hao ambao wengi wao wanatokea nchini Afghanistan, waliwekwa kwenye mabasi yaliyokuwa yakielekea katika mji mkuu wa Ugiriki Athens mapema leo ambapo watawekwa kwenye nyumba zilizo katika kambi iliyojengwa na jeshi. Maelfu ya wahamiaji wamekuwa kwenye makambi ya Idomeni toka Macedonia ilipoweka sheria kali dhidi ya wahamiaji wanaotaka kuingia nchini humo. Hali hiyo ya wakimbizi katika mpaka wa Ugiriki na Macedonia ni sehemu ya msukosuko mkubwa wa wakimbizi kuikumba Ulaya toka vita ya pili ya dunia. Kundi la kujitegemea la utafiti linasema China inajenga mfumo wa rada kwenye visiwa vyenye mgogoro katika bahari ya South China, kitendo kinachoweza kuongeza nguvu katika harakati za kudhibiti eneo hilo. Ripoti ya kituo chenye makazi yake hapa Washington cha mkakati na masuala ya kimataifa iliyotolewa ikiwa ni siku moja kabla ya waziri wa mambo ya nje wa China Wang Yi kutembelea Marekani kwa mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry. Kundi la Asian Maritime Transparency lilitoa picha za satellite zikionyesha mfumo wa rada wenye mawimbi makubwa katika visiwa vya Spratly, pamoja na mnara wa mawasiliano, sehemu ya kutoa helikopta, ghala ya chini ya ardhi na vifaa vingine vya mawasiliano. Na mgombea urais wa shirikisho la kandanda duniani FIFA, Ali bin Al Hussein, amesihi kusimamishwa kwa uchaguzi uliopangwa kufanyika siku ya Ijumaa kwa sababu ya mgogoro kuhusiana na mipango ya upigaji kura. Wanasheria wa mtoto wa mfalme wa Jordan wanasema wamekata rufaa katika mahakama inayosikiliza masuala ya michezo baada ya shirikisho hilo kukataa ombi la mgombea huyo la kuwepo vibanda vya wazi vya kupiga kura. Ametaka viwepo vibanda hivyo kuhakikisha wajumbe ambao wanashinikizwa kuwapigia kura wagombea fulani hawapigi picha kura zao ili kuthibitisha wamempigia kura. Maafisa wa FIFA wanasema hawataruhusu wajumbe kutumia simu zao za mkononi katika vibanda hivyo vya kupigia kura. msikilizaji unaendelea kusafiri na voa express ambayo ni matangazo ya moja kwa moja kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc baada ya habari hizo muhimu za dunia zilizosomwa kwako na mwenzangu idi ligongo hebu tuangalie ni yapi mengine yamejiri huko barani afrika habari ambayo tumeipa uzito leo ni kuhusu huko burundi ambapo katibu mkuu wa umoja wa mataifa amemaliza ziara yake ya siku mbili nchini humo yenye lengo la juhudi za kimataifa za kutafuta suluhisho la mgogoro wa kisiasa unaokabili Burundi kwa zaidi ya miezi tisa sasa, Ban Kimun amezitaka pande zote zinazozozana ikiwa ni pamoja na upande wa serikali na ule wa upinzani kuanza haraka mazungumzo ili kumaliza tofauti zao kwa amani. Baadaye, katibu huyo ameelekea katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika awamu ya pili ya ziara yake ambayo itampeleka pia nchini Sudan ya Kusini. Mwandishi wetu wa Bujumbura Haidala Akizimana ana ripoti kamili. Katika mkutano na waandishi wa habari mapema leo asubuhi, mara tu baada ya kukutana kwa mazungumzo ya faragha na rais wa Burundi Pierre Nkurunziza, katibu mkuu wa Umoja Mataifa Ban Ki-moon amesema kuwa wanasiasa wote, ikiwa ni upinzani, serikali, political... na chama tawala pamoja na rais mwenyewe wamemwahidia kuwa wako tayari kurejea kwenye meza ya mazungumzo ili kumaliza tofauti zao kwa amani. Hapa anasema, katika mwaliko wangu jana jioni, wawakilishi wa serikali, chama tawala na upinzani walikubali kukaa pamoja na kuafikiana juu ya mustakabali mzuri wa nchi yao. Hata raisi amenihakikishia kuwa ataunga mkono mazungumzo yanayokutanisha pande zote. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa amesema kuwa rais wa Burundi Pierre Nkurunziza katika mazungumzo yao amemwahidia kuwa ataachiliwa huru wafungwa wa, wa kisiasa wapatao elfu kumi na mbili na kuitaja hatua hiyo kama yenye kustahili pongezi. This isn't by his. Ninapongeza hatua ya rais Nkurunziza ya kufungua baadhi ya vituo vya redio na kufuta waranti, waranti za kukamata baadhi ya wanaharakati. Rais Nkurunziza ameniambia asubuhi ya leo kuwa ataachilia uhuru wafungwa wapatao elfu kumi na mbili. Hizi ni hatua za kupongezwa na nina imani kuwa hatua za ziada zitachukuliwa hapa Ban Ki-moon anasema I hope again additional measures will be taken. Rais wa Burundi, upande wake pamoja na kukiri mbele ya waandishi wa habari kuwa anaunga mkono mazungumzo shirikishi kwa wadau wote wa mgogoro huu, amezidi kuwa watakaoshiriki katika mazungumzo hayo ni wale ambao hakushika njia ya mtutu wa bunduki, sawa na azimio 2248 la Umoja wa Mataifa. Burundi na Umoja wa Mataifa tunakubaliana sana kuhusiana na mazungumzo baina ya Warundi, lakini azimio la umoja huo 2248 na inaonyesha vizuri kuwa Warundi ambao wanahusika na vitendo vya kuvuruga usalama hawamo. Hakika tunakubaliana vizuri na Umoja wa Mataifa kwa hilo. Tumezungumzia pia changamoto zingine za kanda hii. Tumemwambia kuwa tuna ushahidi tosha kuwa Rwanda inachochea vurugu hapa na kumwomba achangie ili Burundi na Rwanda waishi kwa amani kama zamani. Ban Ki-moon amezidi kuwa hakuna muda wa kupoteza katika kusuluhisha mzozo huu uliopelekea Warundi zaidi ya laki mbili na nusu kutoroka nchi, zaidi ya mia nne wengine kuuawa na mamia ya wengine kupelekwa jela kwa misingi ya kisiasa. Wiki hii ni maalumu kwa mstakabari wa Burundi, ambapo pia marais wanne wa nchi za bara la Afrika wakisubiriwa hapa Burundi kesho kutwa la Alhamisi tarehe ishirini na tano kuendeleza juhudi za Umoja wa Afrika Futa suluhu ya mgogoro huu. Haidara Hakizimana, VOA Express, Bujumbura. Tumeungana nasi katika safari hii ya vua Express ambapo tunakuletea mambo moto moto kutoka maeneo tofauti tofauti, pamoja na muziki na masuala mengine muhimu ya kuweza kukuletea amani na furaha. Wapiga kura nchini Uganda wanarejea katika vituo vya kupiga kura wakiwachagua madiwani na mea wa miji hapo kesho. Huko jijini Kampala, mea wa sasa Elias Lukwago Anamenyana na, na mwanamuziki Daniel Kazimbwe anayejulikana sana kama Ragga Dee. Lukwago ambaye ni mgombezi huru na aliye na ufuasi mkubwa jijini Kampala ameeleza hofu yake kwamba uchaguzi huenda ukakosa kuwa wa haki, kwani chama cha NRM ambacho kinatawala anachokitumia Ragga Dee kimejaribu miaka mingi kutoa uongozi wa jiji la Kampala bila mafanikio. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anaripoti zaidi. Wiki moja baada ya wapiga kura nchini Uganda kupanga foleni na kushiriki zoezi ambalo matokeo yake yamekumbwa na utata, wapiga kura watarejea tena kwenye debe hiyo kesho kuwachagua madiwani na meya wa miji. Jiji la Kampala ndilo limevuta macho ya wengi, meya wa sasa Erias Lukwago akikabiliwa na ushindani mkubwa kutoka kwa mwanamuziki Daniel Kazibwe hali maarufu kama Ragadi. Ragadi anatafuta kumng'oa Lukwago kwa kutumia chama chake Rais Mseveni cha NRM. Mbona oh, ninataka kuwa mwenyeji wa jiji la Kampala. Hii si nafasi ya mtu fulani, hii si nafasi ya Likwago au mtu yoyote yule. Hii ni nafasi ya mtu yoyote aliye na uwezo wa kuongoza. Nimesoma, mimi ni mwanamuziki na ninaitwa babu wa wanamuziki. Nimefanya mambo mengi yaliyo mema. Elias Lukwago anamaliza muhula wa kwanza kama meya wa jiji la Kampala, akiwa amefungiwa ofisi baada ya rais Museveni kuwapa kwamba hawezi kumruhusu Lukwago kusimamia jiji la Kampala. Mwanamziki Ragadi anajipiga kifua kwamba ataweza kubadili sura ya Kampala wa kulifanya jiji safi na lisilo la hali ya machafuko ya kisiasa kila mara. Oh, and... kuna mengi hayajafanywa, lakini pia yale yamefanywa. Hata kama una viatu vipya lazima uendelee kuvitunza. Jiji la kampala lina shida chungu nzima: wachuuzi, takataka taka, maji machafu, matatizo ni mengi. Jiji linataka watu walio na uwezo wa kubadili sura yake lakini Lukwago anasema matumaini yake ya kuboresha jiji la Kampala yalizimwa pale alipofungiwa ofisi na madiwani wake kupewa hongo na kupiga kura ya kutokuwa na imani naye. Lukwago japo anasema uchaguzi wa kesho huenda ukakumbwa na udanganyifu mkubwa, ameweka mikakati kuhakikisha unakuwa wa haki. Hatuna la kufanya hata wakiandaa katika mazingira yasiyoruhusu uwazi na uhaki, inatulazimu tushiriki. Na uhakika wamejiandaa kufanya udanganyifu na kutumia mbinu zote kupora ushindi wangu, lakini nimeweka mikakati ya kunasa ujanja wao wote. Lazima nilinde ushindi wangu. Mgombezi mwingine wa nafasi ya meya wa jiji la Kampala ni Isa Chikungwe wa chama cha Democratic Party, DP. Mwaka 2011 uchaguzi wa meya jijini Kampala ulijaa fujo. Wafuasi wake Lukwago akipata karatasi za kupigia kura zikiwa zimefichwa katika stesheni moja ya redio zikiwa tayari zimewekwa alama kwa mgombezi pinzani aliyekuwa anagombea kwa tiketi ya chama tawala cha NRM. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja live talk, kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 1 202 619 0551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Barabara kabisa, msikilizaji wa VOA Express. Eh, kama unavyojua ni kwamba huwa tunakuletea pia muziki. Kama nilivyosema, nimemwona mwenzangu hili Ligongo akipekua pekua maktaba yetu kuangalia muziki aje, leo tuna nini. Ni huyo aliye chini kwa chini, huyo anaitwa Best Naso, anakuambia narudi kijijini. Unajua, unaporudi kijijini kuna masuala mengi unaweza kwenda kufanya huko. Tumsikilize yeye, anakwenda kufanya nini? Acha tusikie basi Shamba, si Fanya ujisikie na unaweza kununua umtakae. Kila kitu kina mwisho mama, duniani tunapita. zaujia we, juzi alikuja mama mzazi kunisalimia. Ah basi, anatoweka hapo chini kwa chini. Ni mwanamuziki best Naso anasema narudi kijijini, down to the village wanasema kwa kimombo. Basi namona Idi Ligongo yuko tayari hapa kutujuza yapi amejiri ya upande wa Hoja kwa hoja. Naam, katika hoja kwa hoja hii leo tunaelekea nchini Kenya, ambako wafanyakazi wa umma wanalalamikia vikwazo vingi katika kuwasilisha vilio vyao mbele ya mwajiri wao mkuu, akiwemo rais, wakisema kwamba katiba haimpi rais mamlaka ya moja kwa moja kuwahutubia wafanyakazi katika sherehe za leba. Leo katika hoja kwa hoja tunaye Zefania Riziki na Benjamin Ayoyi. Mfanyikazi wa Kenya anaumia kamili kwa sababu inji zingine mfanyikazi ana right ya kupitia kakatiba inji kuenda moja kwa moja kwa rais ama prime minister ambaye ni mtawala wa inji. Lakini sasa katiba tulionayo mpaka tuende kwa katibu mkuu ambaye ni kama inji ya Kenya. Tuna Atuli, Atuli ni katibu mkuu wa chama wa kutetea wafanyikazi na utetezi wake. Hapana ngoja, wewe kusema wewe, zungumza basi, unataka kuzungumza? Eh, eh, vipi wewe? Nakwambia hivi yeye anastahili kwa kutetea wafanyikazi, sababu anafanya nini? Yee anafanya nini? Sawa, anastahili kutetea wafanyikazi, lakini sasa kulingana na ile katiba nimekuambia, katiba ndio inaleta shita hapa. Hii katiba ilipokutengenezwa bwana, hawakuingiza sehemu ya wafanyikazi kwa katiba mpya, lakini inafaa yeye. Atwoli anafanya, sisi tunamtaka rais bwana ama Hei, prime apana, minister kama kiongozi no. weni. Tunamtaka kwamba tukiwa kwa na shita tuende kwa kiongozi no. weni moja no. kwa moja, si kwa mtetezo wafanyikazi kwa wafanyikazi. Yeye anatetewa na Atwoli na ndio hiyo inafaa. Atwoli anatetea matajiri kulingana so, ile hapana, wale wafanyikazi wanatoa na vyama wanatoa na hata wafiki kwa toli mwenyewe wanatoa na chama s si atoli atoli yeye so, anautupia inji wakati wa labor day, lakini wafanyikazi kumfikia wakitaka. Sasa ukitaka kumpata raise, awezi kumpata fiksha, kwa toli kumpata ngazi hapo hapo ni katibu mkuu wa kotu, sio yeye? Nae ni matajiri na vyama vyama vyama vyao. Sasa sasa, hawa vyama, hawa hawa wenye wakubwa wa vyama ndio wanafika kwa toli. Sasa hawa, kule juzi walimu walikuwa walikuwa wamegoma, wanangoja mkopo wao. Ongee si walimu sema, kuna TSC na kuna NAT. Lakini sasa sasa, TSC katiba ya zamani ilikuwa vyama hii hizi kutengenezwa hivyo, ndio nimekuambia kwamba tunataka tutafute mbinu ya kufika kwa ile wenye anahusika kama rais wa nchi bwana. Kuna njia nyingi za kufaidika sio tu kufaidika straight kwa, kwa njia nyingine unaweza kufikiria. Oh, kuna njia nyingi. Njia nyingi. Unajua mambo kama ya ofisati hii ndio inaleta balaa bwana. Mimi najua kwamba tuna blockage, tuna ukuta, tunataka kutafuta mbinu vile tutafika kwa kiongozi wengi. Ukishamwona anaweza kufika. Sio namna mruhusu rais kuja kuhutubia. Eh, anakuja kuhutubia lakini mahitaji yako unaweza kufikisha kule. Kikatiba sasa. Akishaelezea atafika Umesema kulikuwa na mawazo nyuma ya watu kama hayati Tom Mboya alikuwa amependekeza nini? Tom Mboya alikuwa vizuri, maana alivyoelewa kwamba tumepata uhuru na huu uhuru tumeupata kwa katiba hii ambayo ilikuwa mkononi mwa mkoloni, alitafuta kunusuru mfanyikazi wa Kenya kwamba asiendelee kuwa chini ya ule utawala wa mkoloni. Akatengeneza katiba kando ya kwamba mfanyikazi aenda ajitetee kwa ile ofisi moja kwa moja, ikapaki ulimwengu mzima. Ukiangalia marais siku ya leba time, rais anahutubia nje, prime minister anahutubia nje kulingana na constitution ya nje, lakini Kenya rais hawezi kuhutubia nje kwa sababu hana mamlaka ndani ya katiba nje, madam Mashia. Na sasa baada ya kusikiza hao wanaosema kwamba huyu ana haki na huyu hana haki, hebu tuangalie makala yetu ya kama una kazi, na tutazame sekta ya ufundi e, kama anavyosimulia fundi maarufu wa sari za kazi na za shule huko mjini Mombasa. Mwandishi wetu Salma Muhammed kutoka Pwani ya Kenya alifanya mahojiano na fundi Airo Ochieng na kutuandalia makala yafuatayo. Mimi kwa majina nafahamika sana kama fundi, maanake hata wewe mwenyewe unaona kazi yangu ni ya ufundi. Hapa mahali Kenya imefika saa hii, naona afadhali uwe na kitu unaweza shikilia kuliko kukaa, maanake unapata wakati mwingine mtu amemaliza form 4 na mara nyingi Wakenya wanatarajia ati ukimaliza form 4 utaajiriwa. Hakuna mahali utaajiriwa Kenya hii kama una ujuzi. Hata kana ukishamaliza hiyo form 4, at least utafute kitu ushikilie, ambapo hata ukienda kutafuta kazi mahali hautahesabiwa kwa upande ya wale wanaoitwa unskilled labor. At least wewe uko na skill kwa kitu fulani. Hakuna kitu unawezaanza bila kujifunza, lazima upitie mafunzo fulani. Hata hizi siku hizi technical zimejaa, okay. Nilienda technical schools uh -huh. Nikamaliza miaka miwili miwilia hiyo, nikaja nikazunguka, nikaona shida zimejaa Kenya, ikabidi nirudi tu kwa ileile kazi yangu nilisoma. Na sasa hii inakutosheleza kujikidhi kimaisha Wacha kunitoshelesha mi mwenyewe. Nahitaji watu wa kuajiri, nataka niajiri watu niwe na zaidi ya watu wawili ama watatu hapa. lakini kwa vile sijapata nafasi nzuri, ndio sijaamua kuwa na watu, lakini naomba Mungu akinijalia, mwaka ujao hata naweza kuwa kwa nyumba na nitafute watu kama wawili watatu. Hii hii hakuna kiwango cha fedha ati lazima uwe uwena. Kitu cha kwanza uwe na interest ya kufanya hiyo, ukishakuwa na interest mradi tu mahali utaenda kusomea hiyo, hata usipoenda technical, hata ukienda kwa mtu akufundishe, kama we uko na interest ya kufanya hiyo kitu, hata huyo mwenyewe atakuwacha tu uendelee, bora uwe na ujuzi, si lazima uwe na kiwango fulani cha fedha, maanake hakuna kitu kinatumika nyingi kuliko nguo wa dunia hii. Mi naona nguo ndio inatumika zaidi. Kwa hivyo siwezi sema ati tuko wengi tuko chache. Nimeshona kwa fundi miaka mingi, fundi mwenyewe wana madharau akushonea nguo akushonia vizuri, na akalishi sana. Kwa hivyo sasa, ni fundi wa kutegemea. Mimi napendelea huyu fundi kwa sababu yeye anatengeza nguo nzuri na hana madharau. Wakati atakaoniambia nije nichukue nguo yangu naipata nguo kwa wakati ule unaofaa. Na moja kwa moja tunaelekea katika yavumayo mitandaoni namuona BMJ Murithi yuko tayari kabisa kutueleza kile ambacho kinavuma hivi sasa katika mitandao ya kijamii. BMJ. Asante, Idi Ligongo, ni kwamba habari kuhusu Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya kuunda jopo ambalo litachunguza uh, jaji wa mahakama kuu nchini humo, Justice Philip Tunoi, ambaye anakabiliwa na tuhuma za ufisadi zimezua maoni tofauti tofauti baina ya Wakenya na wengineo wa sehemu mbalimbali. Haya mbali yamejiri wakati ambapo bwana Kenyatta alikuwa amesema awali kwamba hataunda tume hiyo kwa sababu kulingana na yeye, kufanya hivyo kungeleta mgogoro wa kikatiba. Sasa Jane Ng'ang'a anasema hivi, huyu rais ana mambo, anatoa kauli hii siku moja, siku ya pili anatoa kauli nyingine tofauti ni nani ataamini kama anamaanisha anayoyasema? Anauliza huyo Jen Ganga. Olwach Josh kwenye Twitter anasema wale wanaomshauri rais Kenyatta wanamkosesha sana. Hata mtoto wa shule anaona kwamba kuna kasoro nyingi katika ikulu hiyo ya Nairobi. Kakai Joe naye na anasema hivi kwenye Facebook, masuala ya rushwa nchini Kenya yamevuka mipaka. Mpaka rais mwenyewe haoni kama tuhuma za kula mlungula wa milioni 200 ni jambo kubwa. Mungu aisaidie Kenya yetu. Kakai Joe huyu kwenye mtandao wa, wa Twitter, naye akitoa maoni yake kuhusu kubatilishwa kwa kauli aliyoitoa rais Kenyatta anasema kwamba uh, anasema, anasema kwamba ni vibaya sana kwa uh, mtu kama huyo kuendelea kuwa kazini wakati ambapo amekashifiwa jinsi hiyo. Na kwingineko, rubani wa ndege ambaye alinaswa kwa kamera akimchapa afisa wa polisi mwanamke katika eneo la Nyandarua huko nchini Kenya, ambaye alikuwa anambeba naibu wa rais wa Kenya William Ruto. Ah, habari hizo zimewakera wengi ambao wameandika kwenye mitandao kuhusu swala hilo. Hebu tuone huyu jin KK anasemaje? Anasema hivi, huu ni ubaguzi wa rangi na ukosefu wa heshima kwa wanawake. Mtu huyo anafaa afutwe kazi na kurudishwa kwao Ulaya. Naye John Jose anasema tangu lini mwanaume mzima akamchapa afisa wa polisi wa kike? Hata mimi ningependa rubani huyo arejeshwe kwao Ulaya haraka iwezekanavyo. Msikilizaji, ni baadhi tu ya yale ambayo yameendelea kutanda kwenye mitandao, na tutawasiliana tena hapo kesho. Basi ni hayo tu kutoka meza ya yavumayo mitandaoni, na ufuatao sasa ni muhtasari wa habari. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon anasema rais wa Burundi Pierre Nkurunziza amekubali kuanza mazungumzo na viongozi wa upinzani ili kufanikisha kumaliza mgogoro wa kisiasa unaokaribia mwaka mmoja hivi sasa nchini Burundi. Siria imekubali mpango wa kusimamisha mapigano uliopendekezwa na Marekani pamoja na Rusia. E, twa kushukuru msikilizaji kwa kuwa nasi alasiri ya leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa ni Abdushakur Abud, mwelekezi ni uh, uh, Dwin Collins, mimi ni BMJ Mridhi, mimi ni Ed Ligongo, twasema kwa heri kutoka Washington DC.