Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo, ikiwa Jumatano tarehe 24 Februari mwaka 2016 katika matangazo ya VOA Express hii leo. Lakini As... amnesti peke yake haitoshi, sababu itakuwa ni muhimu sana serikali iangazie sababu zilizowatuma wale vijana kujiunga na vikundi za magaidi ama kuchukua nam asasi za kiraia Kenya zinataka serikali kubuni ajira kwa wanaosamehewa kutokana na ugaidi. Hii ni Vio Express hapa studio. Mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile, katika matangazo yetu leo, wapinzani huko Burundi wajitayarisha kwa mazungumzo. Asema Hussein Rajab e, upinzani unaweza kuwa na msimamo mmoja katika mazungumzo kwa sababu kati ya wapinzani kati yao pia kuna mazungumzo ambayo yanafanyika. Hivyo basi, ni vidokezo vya baadhi ya ripoti za kuandalia hii leo katika VO Express, lakini kabla ya hayo, namwona mkamiti tayari. Na habari zipi muhimu jioni ya leo? Mgombea mkuu wa upinzani wa urais Dr Kiza Besije amesema ameomba mawakili wake kuwasilisha changamoto mahakamani kwa kile alichokiita ukamataji usio halali unaofanywa na polisi. Besije wa chama cha Forum for Democratic Change, FDC amesema amekuwa akikamatwa mara kwa mara na polisi wa Uganda tangu Jumamosi iliyopita bila kufunguliwa mashtaka. Kiongozi huyo wa upinzani amesema amekuwa akichukuliwa kila asubuhi na polisi na kupelekwa kituo cha polisi mahala ambako amekuwa akishikiliwa hadi usiku kabla ya kurudishwa nyumbani kwake. Amesema usiku wa jana, nilirudishwa tena kwenye kizuizi cha polisi cha Nagalama ambacho kipo katika wilaya ya jirani. Nimekuta nyumba yangu bado imezingirwa. Niliambiwa niingie ndani ya nyumba yangu na kutoruhusiwa kutoka nje. Hakuna mashtaka, hakuna maelezo na hakuna maandishi. Makundi yanayopingana kuhusu utaratibu wa amani wa Sudan Kusini yamekubaliana juu ya mpango wa kuruhusu wanajeshi wa upinzani elfu moja mia tatu na sabini kuingia mji mkuu Juba, ikiwa ni maandalizi kwa kiongozi wa waasi Riek Machar kujiunga na serikali ya mpito. Tume ya pamoja na kuangalia na kutathmini ya Sudan Kusini imesema kwenye taarifa ya jana kwamba maafisa wa polisi na wanajeshi wanaotii upinzani wanatarajiwa kusafiri kwenda Juba wakati wowote. Vikosi zaidi vya usalama vinatarajiwa kuungana nao baada ya serikali ya mpito ya kushirikiana madaraka kuundwa. Bilionea Donald Trump ameshinda jimbo jingine kwa ushindi mkubwa katika kinyang'anyiro chake cha kuwania uteuzi wa urais wa Republican hapo jana katika jimbo la Nevada hapa Marekani. Matokeo ya mwisho yalionyesha kwamba Trump alipata asilimia arobaini na sita ya kura akiwa mbele ya senata wa Florida Mark Rubio aliyepata asilimia ishirini na nne. Senato wa Texas Ted Cruz alishika nafasi ya tatu kwa asilimia ishirini na moja. Trump anashinda mara tatu mfululizo kwa ushindi mkubwa, baada ya kupata ushindi katika uchaguzi wa awali huko New Hampshire na South Carolina mwanzoni mwa mwezi huu. Ushindi huu pia unampa hamasa ya kusonga mbele, kuingia katika wiki muhimu kwenye kampeni akiwa na darzeni ya kura za majimbo kwenye Super Tuesday hapo Machi mosi. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Kitengo cha kudhibiti na kuzuia magonjwa CDC hapa Marekani kinasema kinachunguza kesi mpya kumi na nne zilizoripotiwa za maambukizo ya virusi vya Zika hapa nchini. Washukiwa wote walioambukizwa kwa njia ya kimapenzi. CDC yenye makao yake huko Atlanta Imetoa taarifa hiyo jana na imesema kesi zote kumi na nne ni za wanawake ambao wanajua sababu pekee iliyopelekea maambukizo hayo ni kutokana na mawasiliano ya njia ya kimapenzi na marafiki zao wa kiume ambao hivi karibuni walisafiri kwenda eneo lenye maambukizo ya Zika. Katika taarifa yake, CDC imesema ripoti mpya inapendekeza kwamba maambukizo kwa njia ya mapenzi huenda yakawa sababu mojawapo ya kusambaa kwa Zika kuliko ilivyodhaniwa hapo awali. Rais wa Marekani Barack Obama ni mwenyeji wa Mfalme Abdallah wa Jordan kwa mazungumzo ya leo yanayolenga juu ya mapambano dhidi ya Islamic State na kushuka kwa hali ya kibinadamu kutokana na vita nchini Syria. Jordan imekuwa ikishiriki katika ushirika unaoongozwa na Marekani wa kufanya mashambulizi ya anga dhidi ya malengo ya Islamic State kote nchini Iraq na Syria. Taarifa ya White House imesema viongozi hao wawili watajadili juhudi za kukabiliana na wanamgambo pamoja na njia za kutatua mgogoro wa miaka mitano nchini Syria. Mkutano unafanyika wakati Marekani na Russia wanafanya kazi ya kuzishawishi pande zinazopingana nchini Syria kushiriki katika sitisho la mapigano linaloanza Jumamosi. Rais wa Syria Bashar al-Assad Amethibitisha kwa mwenzake wa Rasia Vladimir Putin kwamba Siria ipo tayari kusaidia utekelezaji wa sitisho la mapigano lililopangwa kuanza siku ya Jumamosi. Viongozi hao wawili walizungumza kwa njia ya simu hii leo na kuelezea umuhimu wa kuendelea kupambana na makundi ya ugaidi kama vile Islamic State na Jabhat al Nusra. Wanamgambo siyo sehemu ya mapendekezo ya Marekani na Rasia ya mpango wa usitishaji mapigano. Makundi mengine yanatarajiwa kuzungumza ifikapo Ijumaa iwapo itashiriki kwenye mazungumzo. Nam, ikiwa unatusikiliza basi ni vo express kutoka hapa Washington DC. Asante Mkamiti. Baada ya taarifa ya habari tukija katika ripoti za waandishi wetu, ni kwamba mwenyekiti wa zamani wa chama tawala cha Burundi CNDD FDD Hussein Rajabu amepongeza juhudi za katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon kuweza kufikia makubaliano ya kuanza mazungumzo kati ya Warundi wote kuleta amani. Nimezungumza naye jana jioni na kumuuliza ikiwa kuachiwa kwa wafungwa kama ilivyotangazwa na Rais pierre Nkurunziza wa kisiasa itasaidia utaratibu wa kupatikana amani. Naye anasema ni unafiki, kwa sababu mambo kama hayo ameyatenda miaka nenda rudi. Mimi nilikuwa jela mle, nilikuwa korokoroni, aliponiweka mle miaka zaidi ya saba, kila mara alikuwa akisema hayo, ila anaweka vikwazo kwa kusema eh, wanasiasa waliotaka kuata, kuhatarisha usalama wa nchi, wale ambao wanashutumiwa kutumia silaha na mengine hawamo kutokana na kuachiliwa huko. Sasa wanachikuta eh, wale walalahoi ndio ambao wanaachiliwa, ama wale ambao walikuwa wanashikiliwa kinyume na sheria, na hali hiyo ndiyo ilivyo mpaka hivi sasa. Naamini kwamba Nkurunziza hawezi kuachia wanasiasa. Hiyo ni kauli ambayo wameitumia kutokana na uzito wa hawa wageni wa kimataifa ambao wamehudhuria Burundi ili wamshinikize kuweza e, kushiriki kwenye mazungumzo. Hana la kusema, ilibidi aweze kufanya mambo kama hayo. Na hatimaye, Rajabu, swala la waupinzani, je, upinzani uko pamoja au unaweza kuwa na msimamo mmoja katika mazungumzo hayo? E, upinzani unaweza kuwa na msimamo mmoja katika mazungumzo, kwa sababu kati ya wapinzani kati yao pia kuna mazungumzo ambayo yanafanyika, na hivi sasa bado wanajiandaa kuweza kufanya mazungumzo. Hata wale ambao wako katika senareti, muungano wa senareti hii, leo hivi siku mbili tatu, watakuwa na mazungumzo ni ili kuweza kutoa hizo dosari dosari. Na sisi ushauri tunaowapa ni kuzingatia masuala mawili ya pekee ambayo ni kusimamisha mapigano, kusimamisha umwagaji damu nchini Burundi na kutizama kipi kitakachoweza kufanyika ili wote waweze kuwasilishwa kwenye mazungumzo ya amani. Wapinzani, usifikiri kwamba haya matatizo anayoyaleta Pierre Ngurunziza ni njia kwao ya kuweza kufikia kwenye utawala ili kuweza kujipanga kutizama namna e, wanaweza kufika kwenye utawala katika hii awamu ya mpito wanayoitarajia, wafahamu kwamba lazima demokrasia iwepo na kila mtu aweze kupata yale anayoyastahili kidemokrasia. Kwa hiyo ni kutenga uwanja wa kidemokrasia ambapo panaweza kufanyika uchaguzi huru, ndio ushauri ambao tunautoa. E, vinginevyo wote wapinzani wanajua kwamba adui yao ni mmoja wa pekee, yule ambaye anakataza vyama kufanya kazi, yule ambaye anasababisha umwagaji wa damu nchini Burundi kutokana na kuto uheshimu mkataba wa Arusha. M -m huyo ni Hussein Rajabu, mwenyekiti wa zamani wa chama tawala cha Burundi, akizungumza na Sauti Amerika kutoka uhamishoni. Na msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Mashirika yasiyo ya kiserikali nchini Kenya sasa yanasema kando na serikali kuwasamehe vijana aliowaasi ugaidi na kuwapa mafunzo ya kibiashara, ni sharti zibuniwe mbinu mbadala na kuunda sera za kitaifa kukabili ugaidi. Mwandishi wetu Amina Chombo kutoka Mombasa ametuandalia taarifa ifuatayo. Mashirika yasiyo ya, ya serikali humo nchini yametofautiana na serikali kutoa mafunzo kwa wafuasi wa Al-Shabab waliorejea nchini na kuwa tayari kubadilika, yakisema sio mwafaka ya kumaliza ugaidi. Profesa Halimu Shauri, mwenyekiti wa bodi ya shirika la haki za binadamu Huria, na daktari Stephen Ouma, ambaye ni mkurugenzi wa shirika la Pamoja Trust, wamegusia hilo katika mahojiano na Sauti ya Amerika. Njia ya mwafaka ya kupeana suluhu ya hii jambo ni kutatua yale matatizo msingi yenye yanafanya wa watu waweze kuingia katika makundi hayo. Wajua, katika dunia huwa mara nyingi tunatafuta zile sababu. Ukiweza kudili na zile sababu, ndivyo unavyoweza kudili na tatizo, lakini amnesti peke yake haitoshi. Sababu itakuwa ni muhimu sana serikali iangazie sababu zilizowatuma wale vijana kujiunga na vikundi za magaidi ama kuchukua misimamo mikali. Profesa Shauri ameongeza kuwa ni sharti kuwe na sera na sheria ya kitaifa, kinyume na ilivyo sasa ambapo mambo ya inafanyika kiholela kuhusu ugaidi, serikali iwe na policy ya kitaifa yenye inagusia mambo ya countering violent extremism. Na hii masuala ya amnesty pia, bado serikali lazima iwe na mfumo wa kitaifa strategy, ambayo inaweza kufata na inaweza kudirect kila stakeholder katika, ni kipi anaotekana wachangie, ili tuweze kupata suluhu. Vyenye mambo yanafanywa saa hizi ni tunasema, ni ile tunaita duplication, yani migongano ya miradi. Jumatatu, wiki hii, serikali ya Kenya ilikutana na vijana 19 kati ya 48 waliorejea kwa kuasi mafunzo ya kigaidi nchini Somalia na kuwakabidhi vifaa vya kujiendeleza kiuchumi lakini Daktari Ouma anasema hilo halitoshi. Iweke sera ambazo zitusaidia kurekebisha mambo haya, mambo ya mashamba ambayo kihistoria imekuwa ni shida kubwa, mambo ya ugawaji e, wa rasilimali, mambo ya madini ambayo yanachimbwa e, hapa na ya ni nani anapata faida, mambo ya kazi na mambo ya serikali kukubali zaidi kusaidia ugatuzi iendelee, sababu kuwapeleka shuleni peke yake haitoshi. Lazima tuangalie ile tunasema kwa Kiingereza systemic causes ambazo e, ni kubwa zaidi kuliko watu binafsi. Ouma amepinga pendekezo la Rais Uhuru Kenyatta kuwa serikali itajenga gereza maalum la watuhumiwa wa ugaidi nchini Kenya, akisema njia bora ni kuhu husisha jamii katika utawala na usalama. Kumbuka Rais Obama mwenyewe kule Marekani, tangu achaguliwe aliahidi na anaendeleza mipango ya kuifunga ile Guantanamo Bay, kwa sababu jela hizi ambazo maalum wanataka ni jela ambazo zitatumiwa sana kwa dhulumu na kuhakikisha kuwa wale wafungwa hawapati haki zao, na hiyo haisaidii kumaliza ugaidi. Kati ya watu elfu moja mia tano ambao serikali inasema tayari washarejea nchini kwa kuasi ushirika wa magaidi Wengi wanatoka kusini mwa pwani ya Kenya, eneo lenye historia ya elimu duni, mizizi kuhusu umiliki wa ardhi na ukosefu wa ajira. Kutoka Mombasa ni Amina Chombo, VOA Express, Sauti ya Amerika. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja, Live Talk kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 1 202 619 0551. Maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Naam, hivi sasa Vio Express inaendelea. Ukiwa unatusikiliza basi unasafiri pamoja nasi. Wakati umefika mkamiti ku Tuletea muziki wa leo Abdushakuru, eh, hey, wa leo. Basi wakati huu ambapo kama msikilizaji unavyofahamu mwezi wa pili ni mwezi muhimu hapa Marekani ambao ni mwezi wa maadhimisho ya watu weusi wa, basi kukumbuka historia ya watu weusi wa mchango wao katika hapa Marekani, basi kwa upande wa muziki tunaye Will I Am anakuambia come on <laughs> Will I am, uh, mwimbaji mashuhuri ukikumbuka, alikuwa katika ile kundi Black Eyed Peas. Na yeye anapenda sana kuchukua hotuba za wanasiasa akatunga nyimbo nzuri kabisa bila shaka. Basi ni wakati ambapo watu wanazungumza sana swala la rangi hapa na ukabila hapa Marekani, lakini hebu nampisha Hadija Riami katika sehemu yetu ile ya historia ya watu weusi hapa Marekani atuambie tukio muhimu kwa hii leo. Leo Februari 24, siku kama ya leo, mwaka 1940, bingwa wa zamani wa ngumi wa uzito wa juu Jimmy Ellis alizaliwa Louisville, Kentucky kama James Albert Ellis. Ellis alishinda taji la shirikisho la ndondi duniani baada ya kumpiga Jerry Query mwezi April mwaka 1968. Basi sasa, tukija katika kero zangu, mamia wahudumu wa magari madogo madogo aina ya tuk tuktuk pamoja na pikipiki -piki huko Mombasa wameandamana katika mji wa pwani huo wa Kenya wakilalamika kuhangaishwa na maafisa wa usalama na manisipaa, ikisemekana magari hayo yameongezeka sana na kukiuka sheria, lakini wao wanasema hiyo ni kero kubwa kwa wao <coughs> breakdown wanakuvutana breakdown, kwa wana sababu umebeba excess ya mtu mmoja, anakuvuta break na breakdown. Ukifika kule anasema nataka shilingi elfu nne mia tano halafu wanataka pesa pale manispa shilingi elfu moja hasa juzi wamenishika, Wakanivuta breakdown. Ulipofika pale breakdown anasema shilingi elfu nne na mia tano, alafu anataka shilingi elfu moja pale manispa. Wengine wakashikwa wakapelekwa huku, mimi nikapelekwa kule. Hasa kila siku tunanyanyaswa. Imagine kila mahali ni yellow line, ukisimama kwenye line hivi unashikwa, ananishika mashati nyuma, anasema nimsimamisha hapa, nikisimama na manispa Mombasa, mambo ya manispa kabisa. Wanataka polisi wansema hivyo kawaida kawaida. Sisi tunataka askari wa kawaida. Swali ni lini manispaa walipewa kipao cha kupiga mwananchi wa kawaida kushinda polisi na polisi? Sasa hao wakikushika kama unaendesha tu, mpaka wakupige wakuumize, na ni lazima wavute hiyo tuktuk. in fact wanaundia private tractors breakdowns za mtu private kupata pesa. Wakisha kuvuta wanakucharge 4000 shillings, 4500 plus 1000, 5500. Mm-hmm. Na hizo pesa zinaenda kwa private company, hata ziende kwa county government. Sasa kuna kunaonekana kuna mtu anakulia, maana ni lazima wavute, wanavuta kama wanavuta kama 30 wanavuta kama 30 50 kwa mwezi wanauda karibu 500,000. Lazima gavana mwenye ajue kuna mambo mengine pengine hajui. Itakuwaje mtu anaenda hapa blue room? Kama for Jesus ndo rudi hivi. Na ile ile shilingi 50. Eh, hebu niambie. Badala was appointed by the governor. Na tukutukuai tatoka mji huu paka customer wenyewe wazikatae na kuanzia leo askari wa munisipa tutakubali wapige madereva. Sasa tunataka kujua governor anasemaje kuhusu tukutuku. Kama hataki tukutuku atuletee helikopta, sisi tutapanda helikopta. na mama kweli kero kubwa sana huko Mombasa, na ukienda huko tuktukizo, kelele manake, ni pikipiki zilizotengenezwa kule Asia, hasa India, makelele kweli kweli. Basi watu wana kero sana na tukija upande wa ushauri ni kwamba kama tunavyofahamu sote, tatizo la utumiaji wa dawa za kulevya limekuwa sugu takriban duniani kote, miongoni mwa vijana na hasa ilikuwa ni zaidi upande wa wanaume, lakini huko Afrika Mashariki na Tanzania inaonekana hivi sasa wasichana wamekuwa waathiriwa wakubwa. Kama kawaida tena, Anti Salma niko kwa ajili ya kuwafunda watoto wa kike, wa kiume, jamii kwa ujumla na mada kuu ya leo ambayo tunaizungumzia hapa ni kuhusiana na swala zima la madawa ya kulevya, na hasa kinachonisikitisha ni kwa watoto wa kike ambao kwa sasa wimbi kubwa lime, limeangukia kwenye kutafuna hata mirungi. Mtoto wa kike mdogo, unamkuta amefungasha kwenye begi la shule, amebeba umo na mirungi na biji. kwa hiyo pia hiyo ni hatari kubwa sana. Mwisho wa siku sasa ndo unakuja kufanya mambo ambayo yako nje ya uwezo wako, lakini kwa nini utaki kujiuliza ikiwa bado wewe binti mdogo unapata faida gani? Kwanza angalia kitu gani ambacho unatakiwa kukifanya. Serikali inaangaika, inatumia pesa nyingi kwa ajili ya kuwaokoa wale ambao tayari wamezama. Wewe ambaye bado unajaribu na saizi unasikia hichi kipindi, labda ndo uko saizi kwenye hizo harakati zako za kutafuna mirungi na kuomba, acha kuanzia leo, epukana na hayo mambo. Mwisho wa siku, hakuna jambo litalokuwa zuri zaidi ya kulitia taifa hasara pamoja na familia yako na usiwe na urafiki ambao unaona kwamba utakuingiza kwenye mambo ya tarishi. Kuna marafiki wengine wanakuwa na akili za ziada, atafanya hayo matendo, lakini matendo yake mengine yatakwenda kama kawaida. We mwenzangu na mimi ambao ulipewa akili nusu, sasa hiyo nusu robo ipeleke kwenye madawa ya kulevya. Mwisho wa siku tunakuwa na wenda wazimu wengi ambao wanajitakia wenyewe kwa akili zao. Kwa hiyo, we binti, naomba uangalie kwanza, si mila zetu za Kitanzania. na msikilizaji, basi sasa, ni wakati wa kusikiliza yavumayo mitandaoni na Abdu Shakuru ananipasha kwamba leo yaliyovuma ni kutoka hapa hapa Marekani: ni kufungwa kwa jela ya Guantanamo Bay, na vilevile vile, inaonekana kana kwamba Kanye West celebrity huyo Shakuru huzusha gumzo mara tu akisema kitu. Ni lipi alilozusha hii leo? Ah, safari hii nakwambia, amezusha mengi, manake imechukuliwa na mitandao, na isitoshe tu katika gumzo la jioni la usiku kule katika late night shows anaonekana anazungumza. Hujakosea, kwa sababu hasa ilianza na Twitter, ambapo mzalishaji wa producer mashuhuri hapa Marekani Bob Erzin mwenye umri wa miaka 66 aliyesimamia wanamuziki mashuhuri kama vile Pink Floyd, Kiss na Alice Cooper alipoandika makala yaliyomkosoa Kanye West, hasa kusema muziki wake si wa kuvutia upande wa rap, kuweza watu kukumbuka kama vile marepa Jay-Z na Tupac. Basi Kanye West moja kwa moja kwenye Twitter akasema, huyu mzee anajua nini kuhusu muziki wa rapu? Anasema, nimechoshwa kusikia watu wazee wasiofahamu chochote kutoa maoni juu ya muziki na isitoshe kwa mara nyingine tena Kanye akamshambulia Taylor Swift mkamiti mm -hmm. Manake kawaida yeye anapenda kumshambulia Taylor Swift, basi fili, anasema munasema huyu ni msanii. Mimi si dhani ana kipaji chochote cha usanii, nadhani amepata umashuhuri wake kutokana na kumwoa mtu mashuhuri katika familia ya Kardashian. Wengine anatoa matusi, hatuwezi kusema hapa, maanake matusi yako makali kwelikweli. Wengi wanasema ameingia wazimu, lakini anthen sanata anasema Kanye anahitaji Yesu. Kwa hakika mambo yamepindukia. Mpaka help you out anamuunga mkono, hata hivyo akisema, kijana huyu mwenye umri wa miaka 38 ni kijana mzuri, hajafanya kosa basi hayo ni matamshi kwa upande wa Kenya West. okay, sasa kab kabla ujaenda kwa upande wa kufungwa kwa jela ya Guantanamo Bay, basi msikilizaji, nakuambia habari zaidi kuhusiana na Kenya West na macelebrity wengine, usikose kusikiliza zulia jekundu wiki hii A, bila shaka na hapo tena, kabla ya <laughs> kumaliza hapa, mzalishaji ananiambia nimalize. Rais Obama jana alitangaza atafunga Guantanamo, lakini wengine wanasema je, bunge litamkubalia? Lakini sasa muda umekwisha. Mkamiti, tusomee muhtasari wa habari. Mgombea mkuu wa upinzani wa urais huko Uganda Dr. Kizza Besigye amesema amewaomba wawakili wake kuwasilisha changamoto mahakamani kwa kile alichokiita ukamataji usio halali unaofanywa na polisi wa Uganda. Makundi yanayopingana kuhusu utaratibu wa amani wa Sudani kusini yamekubaliana juu ya mpango wa kuruhusu wanajeshi wa upinzani 1370 kuingia mji mkuu Juba ikiwa ni maandalizi kwa kiongozi wa waasi Riek Machar kujiunga na serikali ya mpito. Bilionea Donald Trump ameshinda jimbo jingine kwa ushindi mkubwa katika kinyang'anyiro chake cha kuwania uteuzi wa urais wa Republican hapo jana katika jimbo la Nevada hapa Marekani. Matokeo ya mwisho yalionyesha kwamba Trump alipata asilimia 46 ya kura, akiwa mbele ya senato wa Florida Mark Rubio aliyepata asilimia 24. Kitengo cha kudhibiti na kuzuia magonjwa, CDC, hapa Marekani kinasema kinachunguza kesi mpya 14 zilizoripotiwa za maambukizo ya kirusi cha Zika hapa nchini. Washukiwa wote walioambukizwa kwa njia ya kimapenzi CDC yenye makao yake Atlanta imetoa taarifa hiyo jana, na imesema kesi zote kumi na nne ni za wanawake ambao wanajua sababu pekee iliyopelekea maambukizo hayo ni kutokana na mawasiliano NG ya njia ya kimapenzi na marafiki zao wa kiume ambao hivi karibuni walisafiri kwenda eneo lenye maambukizo ya Zika. Mwisho wa muhtasari wa habari. Mpenda sikilizaji, ndio tunafika mwisho wa Vio Express kutoka hapa Washington DC, ambako kuna mvua hii leo. Tena basi, kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki na kufanikisha matangazo hayo, msimamizi wa matangazo Hadija Riami hapa studio, naita Mkamiti Kibayasi, mwongozi wa matangazo Dwayne Collins na mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema mchana mwema.