Habari za dunia kwa jioni ya hii leo ni kwamba watu wanaodhaniwa ni wapiganaji wa kundi la Uganda la ADF wanatuhumiwa kuwaua karibu watu saba kwa kutumia mapanga katika kijiji cha Mambio, kiasi ya kilomita hamsini kaskazini mwa mji wa Beni huko mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mauaji hayo yanafuatia mauaji na mapigano mengine yaliyofanyika jana usiku huko Opira, ambako watu wawili waliwao, wakati wapiganaji wa kundi hilo la ADF wa tumiwa kushambulia kambi la kijeshi. Mamia watu wameuliwa katika mashambulizi kama hayo katika eneo hilo la Beni tangu mwaka elfu mbili kumi na nne. Na hapo jana, wakazi na asasi za kiraia zimetoa wito kwa serikali na Umoja wa Mataifa kuingilia kati kwa haraka kusaidia na kusitisha mauaji hayo. Maafisa wa usalama wa Somalia wanasema hii leo kwamba takriban watu 30 waliuliwa katika mashambulizi pacha ya mabomu hapo jana jioni katika mji wa Baidoa yaliyofanywa na kundi la Al-Shabab. Polisi na maafisa wa mji wanasema, eneo la katikati la mji huo ulioko kilomita 245 kutoka mji mkuu wa Mogadishu ulikuwa na harakati nyingi wakati wa shambulizi la kwanza karibu na soko kuu. Mlipuko wa pili unaaminika ulifanywa na mjitoa mhanga kulipua mabomu, ulitokea sekunde chache baadaye katika mgahawa mashuhuri wa mji huo. Karibu watu wengine 40 walijeruhiwa. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Simba wawili wanaonekana wakizurura karibu na njia kuu moja ya Nairobi hii leo, ikiwa ni mara ya pili mnamo mwezi huu kwa wanyama hawa wa pori kutoka katika mbuga yao ya kawaida nje ya mji mkuu wa Kenya na kuingia katika jiji hilo lenye karibu wakazi milioni tatu. Maafisa wa idara ya wanyama pori Kenya wamepeleka maafisa kuwatafuta simba hao ambao wanaweza kuwa hatari kwa maisha ya binadamu. Wanyama pori wamekuwa katika miezi ya hivi karibuni wakitoka kutoka mbuga ya taifa ya Nairobi na kuingia mjini kutokana na shinikizo la kuongezeka kwa harakati za ujenzi wa jiji hilo kuu. Kuna ua unaozunguka mbuga hiyo mashuhuri, lakini kuna maeneo ambayo nafasi zimejitokeza kutokana na watu kupita au ujenzi wa barabara kuu. Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon hii leo amesema kwamba licha ya matukio kadhaa ya hapa na pale, usitishaji mapigano huko Siria kwa sehemu kubwa inaheshimiwa kwa siku ya tatu hii leo. Alisema kikosi maalum cha kimataifa kinachofuatilia utekelezaji wa makubaliano haya ya kusitisha mapigano kinafanya kazi kuhakikisha ukiukaji hautaenea, ili kuhakikisha mapigano yanasitishwa kabisa. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Ufaransa Jean-Marc Ariol ameitisha mkutano wa kikosi hicho maalum kwa haraka iwezekanavyo ili kujadili ripoti za mashambulizi ya ndege katika maeneo yanayoshikiliwa na waasi. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter amesema ikiwa makubaliano itaheshimiwa namna inavyostahili, basi itasitisha kwa jumla ghasia huko Syria. Wagombea kiti wa uchaguzi wa rais hapa Marekani wanatumia siku ya leo kuhamasisha wapiga kura kujitokeza kwa wingi kwa ajili ya uchaguzi muhimu wa awali utakaofanyika kesho katika karibu majimbo kumi na moja, ikijulikana ni kama siku ya Super Tuesday hapa Marekani. Wa Republican wanazingatia zaidi majimbo ya kusini yenye karibu theluthi mbili za wajumbe kuweza kunyakuliwa katika uchaguzi huo. Mfanya biashara tajiri Donald Trump anayeongoza katika chama cha Republican atakuwa na mikutano huko Virginia na Georgia, wakati seneta wa Florida Marco Rubio atakuwa na mikutano ya kampeni jimboni Arkansas. Uchaguzi wa kesho kawaida unaashiria nani anaweza kuchaguliwa kuwakilisha chama chake ikiwa cha Republican au Democratic katika uchaguzi mkuu wa Novemba. Kwa upande wa mademokrat, Hillary Clinton anatazamiwa kuongeza idadi ya wa wajumbe wake mbele ya mpinzani wake mkuu Bernie Sanders.