Mawakili 44 wake Yoweri Museveni wakiongozwa na Oscar John Chihika wanasema wapo tayari kutetea ushindi wa mteja wao, wakifichua kwamba walianza kujitayarisha hata kabla ya uchaguzi kuandaliwa. it, you know, having... tupo tayari kwa kesi hii na kwa sababu tuliwahi kushughulikia kesi kama hii, sina shaka hakutakuwepo maamuzi tofauti na yaliyotolewa awali. Mawakili wake ya mama Mbabazi wapatao 43 wa na watatu wakiongozwa na severino twinovsnji wanataka matokeo ya uchaguzi wa urais wa mwezi februari kufutiliwa mbali kwa msingi kwamba kulikuwepo wizi wa kura wapiga kura kuhongwa matamshi ya wa kuatisha wapiga kura na matumizi ya lugha chafu iliyotolewa na yoweri museveni miongoni mwa makosa mengine 48 na wakili wake mbabazi pia wanataka mwenyekiti wa tume ya uchaguzi kueleza alivyokuwa akipata matokeo ya kura aliyokuwa akitangaza. Tume ya uchaguzi haikufuata sheria. Malalamishi yetu makubwa kwa mfano ni kwamba hakukuwepo kituo cha kujumulisha hesabu ya kura. Hivyo basi unawezaje kusema una hesabu ya kura wakati huna kituo cha kujumulisha hesabu hiyo ya kura? Sigundu, kituo chako kilikuwa wapi? kwa hivyo Hivi ni baadhi ya vitu tunataka aeleze mahakama. Where it was and how he did it. Msajili wa mahakama ya kilele Tom Chemtai amesema matayarisho yamekamilika kuanza kesi hiyo na kila mhusika anatakiwa kuwepo mahakamani siku ya Jumatatu kesi hiyo itakapoanza. Kesi itasikilizwa na jopo la majaji tisa wakiongozwa na Jaji Mkuu Bart Katureve. Jaji mkuu aliwahi kuhudumu kama waziri katika serikali yake Mseveni na katika idara mbalimbali mbali za serikali kabla ya kuteuliwa katika nafasi hiyo. Majaji wengine ni pamoja na Jota Mtumwesije aliyewahi kuhudumu kama mkaguzi mkuu wa serikali, na uteuzi wake katika mahakama ya kilele ulikosolewa na Dakta Kiza Besije wa FDC na mashirika ya kijamii. Jaji mwingine ni Stella Racha Moko na jaji Agasina Simye ambaye ni mmoja wa waanzilishi wa chama chake Mseveni cha NRM mwingine ni Fate Mwonda ambaye alikosolewa sana kwa kukosa kutafsiri sheria akiwa mpelelezi mkuu wa serikali akitakiwa kujiuzulu, lakini Museveni akamteua katika mahakama ya kilele. Mwingine ni Judge Eldad Mwangusia. Oscar Chihika ni wakili wake Museveni, really mlalamisha na kibarua kigumu kuridhisha mahakama kwamba makosa makubwa yalifanyika ili kufutilia mbali matokeo ya uchaguzi Mauderi, of the. Katika kesi ya mwaka 2006 iliyowasilishwa na, ili na Dr. Kiza Besije wa FDC baada ya uchaguzi mkuu, jopo la majaji sita lilikubaliana kwamba udanganyifu ulifanyika katika hesabu ya kura, lakini haungeweza kumnyima Mseveni ushindi. Chama cha Forum for Democratic Change, FDC, chake Dr. Kiza Besije hakijafanya maamuzi iwapo kitashiriki kesi hiyo na kumpa Mbabazi msaada. FDC chenye mawakili 43 kimesisitiza kwamba hakina imani na mahakama za Uganda. Besija akisema mahakama ni fimbo anayotumia Museveni kuwaadhibu wapinzani wake. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.