Senator Mrepublican Jeff Flake ameandika katika mtandao wa Twitter kuwa anatazamia kusafiri kwenda Cuba na ana matumaini itakuwa si muda mrefu mpaka pale bunge litakaporejesha uhuru kwa Wamarekani wote kufanya kama hivyo. Mimi siwezi kwenda. Mrepublican mwenzake Jerry Moran amekataa ukaribisho kutokana na shughuli nyingine, lakini seneta kutoka jimbo la Kansas kwa muda mrefu amekuwa akiunga mkono Marekani kuuza bidhaa za kilimo kwa Cuba. Mahusiano ya kiuchumi yanaleta shinikizo kubwa kwa serikali ya Cuba kubadili hali ya uhusiano wake kati ya serikali na watu wake. Nadhani fursa za kiuchumi zinafungua nafasi ya mahitaji makubwa ya uhuru binafsi na hivyo nadhani hayo mawili yanahusiana. Akiulizwa kama anaunga mkono uhusiano wa kidiplomasia wa Obama na Cuba, Moran anasema, na baada ya miaka 50 60, tunaweza kubuni jambo tofauti. Lakini Senato Mdemokrat Robert Menendez Marekani mwenye asili ya Cuba anasema rekodi ya haki za binadamu ya Cuba haina sifa ya kulegeza uhusiano wa kidiplomasia kati ya Washington na Havana. Baadhi ya ukosoaji kama huo umetolewa na maseneta wawili wa Republican wenye asili ya Cuba, Ted Cruz na Marco Rubio, ambao wote wanawania uteuzi kugombea urais katika uchaguzi wa mwaka huu. Seneta Mdemokrat Richard Durbin analiangalia hilo tofauti. This president, I believe, has moved us to a new, more realistic level of foreign policy. Rais huyu, naamini, ametusukuma katika nyanja mpya ya kuwa wa kweli katika kiwango cha sera za mambo ya nje kujihusisha na Wacuba, kufanya kila tuwezalo kuwa wawazi kwa Wacuba kusudi mawazo mapya, mtazamo mipya na fursa mpya zinaweza kufika katika kisiwa hicho. Rais ametembelea nchi nyingi ambazo hatukubaliani na uongozi wao wala kukubaliana na sera zao, lakini bado wanajaribu kujihusisha nao na kuwashawishi kuingia katika viwango vya kidemokrasia. Hilo ndilo linalotokea hapa. David anasema anataka kufuatana na Obama kwenda Cuba, na anajaribu kuipanga tena ratiba yake ili aweze kufanya hivyo.