Rais wa Angola Jose Eduardo dos Santos, mmojawapo wa marais wa Afrika waliokaa madarakani kwa muda mrefu, ametangaza hii leo kwamba atangatuka siasa mwaka 2018, na wakati muda mhula wake wa sasa utakapomalizika. Akizungumza na viongozi wa chama tawala nchini humo, MPLA, katika mji mkuu wa Luanda, dos Santos amesema amechukua uamuzi wa kuachana na siasa mwaka 2018. Mula wa sasa wa rais huyo unamalizika mwezi Septemba mwakani. Hakueleza ni kwa nini atangatuka mwaka mmoja baadaye wala sababu za kustaafu kwake. Do Santos mwenye umri wa miaka 73, ameiongoza Angola toka mwaka 1979. Ni rais wa pili barani Afrika kukaa muda mrefu madarakani akimfuatia Rais Teodoro Obiangwema wa Equatorio Guine. Wakosoaji wamemshutumu Dos Santos kwa kutumia utajiri wa nchi hiyo wa mafuta kujinufaisha yeye mwenyewe, familia na washirika wake. Kamisheni ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa inasema serikali ya Sudani Kusini imeongoza sera ya uharibifu ya kuwaua, kuwabaka na kuwaibia raia ilipokuwa inapambana na waasi katika vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo. Ripoti mpya iliyotolewa leo Ijumaa inasema pande zote katika mzozo huo zimetenda ukatili kwa mpangilio dhidi ya raia, lakini anasema wale waliokuwa serikalini ndio wanawajibika zaidi wakati, wakati ineleza, wa kipindi cha mwaka 2015 wakati majeshi ya upinzani yalipodhoofika. Ripoti hiyo inaeleza mambo kadhaa ya ukiukaji wa haki za binadamu, na ukubwa wa ghasia za ngono unashtusha zaidi, ofisi ya haki za binadamu ilieleza katika taarifa yake. Kati ya Aprili hadi Septemba 2017 takwimu za Umoja wa Mataifa zinaonyesha kulikuwepo na zaidi ya watu elfu moja na mia tatu waliobakwa. Itikadi ya Kiislamu, sera za mambo ya nje na biashara ni miongoni mwa masuala yaliyojadiliwa katika mdahalo wa wagombea kiti cha rais wa chama cha Republican uliokuwa na utulivu jana pale, wagombea wanne waliobaki kushindana katika mdahalo wa mwisho kabla ya upigaji kura muhimu wa Jumanne ijayo. Katika mjadala mrefu kuhusu hatari ya itikadi kali za Kiislamu, mgombea wa chama cha Republican Donald Trump aliendelea kutetea kauli yake kwamba Waislamu wengi wanachukia Marekani, na akiongeza kwamba atafikiria kutuma karibu wanajeshi elfu thelathini kupambana kundi na kundi la wanamgambo la ISIS. Trump aliulizwa kuhusu taarifa aliyotoa katika mahojiano wiki hii kwamba Waislamu wanachukia, aliulizwa kama anamaanisha waislamu wote. Katika mdahalo, Trump akajibu, namnukuu, ninamaanisha wengi wao, mwisho wa kunukuu, akisema kwamba hajali kuepuka kauli kama hizo ili kuonekana anaudhi watu. Hii ni VOA Express, naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa Washington DC. Waziri Mkuu wa Japan Shinzo Abe na mfalme Akihito Kihito waliongoza ibada ya kumbukumbu -kumbu ya miaka mitano hii leo kwa ajili ya waathirika wa, wa tetemeko wa la ardhi la mwaka elfu mbili na kumi na moja na, na sunami ambao lilisababisha mojawapo ya ajali mbaya sana za nyuklia duniani. Kengele zililia mjini Tokyo na watu katika nchi nzima ya Japan waliinamisha vichwa na kukaa kimya hadi hapo saa nane dakika 46 mchana wakati ambapo tetemeko lenye ukubwa wa 9.0 vipimo vya Rikta lilitokea kwenye pwani ya mashariki ya nchi hiyo na kuwa watu wapatao elfu ishirini. Viongozi hawa wawili waliinama mbele ya shada la maua katika hafla mjini Tokyo iliyohudhuriwa na watu wapatao elfu moja na mia mbili. Ilikuwa ni pamoja na wale walionusurika kutoka eneo la tetemeko. Baraza kuu la bunge la Myanmar limemchagua Hitin Kiau, ambaye si mbunge wa chama cha National League Democracy, NLD, baada ya kumshinda makamu wa rais anayeondoka madarakani katika duru ya kwanza ya uchaguzi na kukaribia kuchukua nafasi ya rais nchini humo. Hitin Kiau alimshinda Sai Maukkan kwa kura 274 dhidi ya 29 katika duru ya kwanza ya upigaji kura ni zoezi jingine katika mfumo wa kidemokrasia nchini humo, wakati chama cha Aung San Suu Kyi kikijiandaa kuchukua madaraka kutoka kwa rais Thein Sein katika sherehe zitakazofanyika Machi 30, ambayo inamaliza miongo kadhaa ya utawala wa kijeshi. Mshindi huyo wa tuzo ya amani ya Nobel aliwaongoza wabunge Ijumaa katika upigaji kura wa, wa mgombea aliyeteuliwa ambaye anauhakika atakuwa rais mpya na rais wa Marekani Barack Obama anatarajia kuwa mgeni hi leo Ijumaa katika tamasha la muziki na teknolojia huko Austin, Texas, ili kuonyesha uungaji mkono wa maendeleo ya teknolojia katika utawala wake. Tamasha hilo la mwaka la kusini kwa kusini magharibi limekuwa ndio kituo kikuu cha watafiti na wale wanaoanzisha biashara kutangaza na kuuza mawazo yao kuhudhuria kwa Obama na kutoa hotuba itakuwa ni mara ya kwanza kwa rais aliyeko madarakani kufanya hivyo. Obama pia anatarajiwa kutaja kifaa ambacho kinazuia simu za robot zinazopiga simu za mauzo bila ridhaa ya wapokeaji, mpango ambao ulipewa fedha kupitia mfuko wa serikali kwa kushirikiana na kampuni binafsi ambayo ilitengeneza mpango wa nepi za watoto kwenye mitandao kwa familia zilizo na kipato cha chini.