Kundi lenye ushirikiano na Al-Qaeda huko Afrika Kaskazini linadai kuhusika kwa mashambulizi yaliyofanywa na watu sita wenye silaha nzito nzito kwenye hoteli moja ya Ivory Coast na kusababisha vifo vya raia kumi na wanne na wanajeshi wawili hapo jana. Watu ishirini na wawili walijeruhiwa. Kundi la ujasusi la SITE ambalo linafuatilia tovuti za wanamgambo wenye itikadi kali lilisema Al-Qaida in the Islamic Maghreb lilidai kufanya shambulizi likiwataja washambuliaji watatu kuwa ni mashujaa kwa kushambulia hoteli tatu kwenye eneo la ufukweni za mji wa Grand Bassam. Walioshuhudia wamesema washambuliaji walificha uso na waliwasili kwa miguu kwenye ufukwe wa moja ya hoteli za Southern Star ambazo zilijaa watalii wakati wa joto kali kwenye mji huo wenye kiasi cha watu 80,000. Rais Alassane Ouattara wa Ivory Coast alithibitisha idadi ya waliofariki na kusema washambulizi wote waliuliwa. Jeshi la Uturuki linaeleza kwamba ndege zake za vita zimefanya kiasi cha mashambulizi ya anga 18 hii leo Jumatatu, yakilenga wanamgambo wa kikurdi huko kaskazini mwa Iraq. Mashambulizi dhidi ya chama cha Kurdistan Workers Party PKK, yamefanyika siku moja baada ya mlipuko wa bomu lililotegwa kwenye gari na kuua watu wasiopungua 37 katika mji mkuu wa Uturuki, Ankara. Hakuna mtu au kundi lolote linalodai kuhusika, na maafisa wa Uturuki wamesema wanatarajia kutangaza matokeo ya uchunguzi kuhusiana na mlipuko huo hii leo. Wanajeshi wa Uturuki wamekuwa wakifanya mashambulizi dhidi ya PKK tangu mwezi Julai, wakati Rais Recep Tayyip Erdogan alipotangaza kuwa vita vitaendelea hadi kila mwanamgambo anashindwa. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa Syria, Stefan de Mistura, ameanza duru mpya ya mazungumzo ya amani hii leo huko Geneva, akionya kwamba njia mbadala ya mazungumzo ni mbaya zaidi kuliko vita vilivyoshuhudiwa hadi hivi sasa. Akizungumza kabla ya kukutana na wajumbe wa serikali ya Syria, de Mistura alisema ni juu ya wasiria wenyewe kuamua hali yao ya baadaye na Umoja wa Mataifa lazima uwasaidie. Alisema mpango ni kufanya mazungumzo yasiyo ya moja kwa moja na kila upande kwa kiasi cha siku kumi, kisha baada ya mapumziko kuitisha duru ya pili ya majadiliano mwanzoni mwa mwezi April na nyingine hapo baadaye. Mwakilishi huyo anasema anaamini utaratibu huu utatayarisha angalau mpango wa kuelekea amani. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Wagombea urais wa Marekani wanajiandaa kwa kesho Jumanne wakati ambapo majimbo yenye wajumbe muhimu yanafanya uchaguzi wao wa awali huku wote waliobakia kwenye kinyang'anyiro hicho wanamlaumu mgombea anayeongoza katika chama cha Republican, Donald Trump kwa ghasia ambazo zimezuka kwenye mikutano yake ya kampeni. Uchaguzi wa awali katika majimbo ya Florida, Ohio Illinois, Missouri na North Carolina ni muhimu kwa wapinzani wa Trump ambao wanataka kumzuia asisonge mbele kupata uteuzi wa chama kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa mwezi Novemba. Lakini Trump alikanusha kwamba kampeni yake imechochea ghasia, akiwaambia mkusanyiko huko Bloomington, Illinois hapo jana kwamba anataka amani na sio matatizo. Wapalestina watatu ambao walifanya mashambulizi kwenye Ukingo wa Magharibi wameuliwa kwa risasi leo Jumatatu na wanajeshi wa Israel. Jeshi la Israel limeeleza katika taarifa yake kwamba washambuliaji wawili walifyatua risasi kwa watembea kwa miguu kwenye kituo kimoja cha basi kwenye eneo la kuingia kwenye makazi ya Wayahudi Kiryat Arba karibu na mji uliogawanyika wa Hebron. Wanajeshi wa Israel walifiatulia risasi washambuliaji hao. Mwanajeshi mmoja alijeruhiwa. Shambulizi jingine lilitokea muda mfupi baadaye. Jeshi lilisema wakati gari moja lilipovamia gari la jeshi kwenye kituo hicho hicho cha basi. Wanajeshi walifiatua risasi kwa mshambuliaji na kumuua. Wanajeshi wawili walijeruhiwa. Wimbi la ghasia za mtaani zinazofanyika na Wapalestina limekumba eneo hilo tangu mwezi Oktoba mwaka jana na kusababisha vifo vya kiasi ya Wapalestina 184 wa Israel 28 na raia wawili wa, wa Marekani. Polisi wa Brazil wanasema watu wapatao milioni tatu kote nchini humo waliandamana mitaani hapo jana wakidai kuondolewa madarakani kwa rais Dilma Rousseff. Waandamanaji waliwasihi wabunge kuendelea na utaratibu wa kumfungulia mashtaka rais huyo ambaye anagubikwa na kashfa ya rushwa na masuala mengine kwenye nchi hiyo iliyoingia kwenye mzozo mbaya wa fedha kuwahi kutokea katika kipindi cha miaka ishirini na mitano. Sergio Praka, mchambuzi wa kisiasa kwenye taasisi ya Getulio Vargas huko Nairo, amesema maandamano yalikuwa na nguvu na lilikuwa tukio baya kutokea kwa serikali. Rousseff na chama chake cha Workers Party wanahangaika kushikilia madaraka wakati maafisa wakifikia juu uamuzi wa kufungua mashtaka kutokana na kashfa kubwa ya rushwa kwenye kampuni moja ya mafuta ya Petrobras no