Jenerali Kale Kaihura amefichua kwamba serikali ya Uganda inakabiliwa na tisho kubwa la kuvamiwa na waasi wa Allied Democratic Forces ADF walio kwenye handaki nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kaihura amesema ni vyema serikali ya Kongo na Waganda kutambua kwamba yeye ni jenerali katika jeshi la Uganda UPDF na analosema sio mzaha. Siyo kazi yetu kuhakikisha kwamba nchi ya Kongo ina amani, lakini tuna wajibu mkubwa kuhakikisha Kongo haina waasi wanaotaka kututatiza hapa Uganda. Wanataka kuja kuua watu wetu na kutatiza mipango yetu. Hatuwezi kukubali hayo. <totipati> Jenerali Kaihura amefitiwa kwamba kwa sasa amewatayarisha maafisa wa polisi wa Uganda kuwasaidia wanajeshi wa Uganda UPDF wakati wote, iwapo waasi wa ADF watashambulia Uganda, akisema serikali ya Uganda ina taarifa za kutosha na za kuaminika kwamba waasi hao wamepanga kuingia Uganda na kutekeleza maafa wakati wote. Kongo imeweka kila aina ya majambazi wanajiandaa kutushambulia. Lakini tumepata taarifa za kuaminika kwa ushirikiano na raia. Tunajua kila jambo linalopangwa kuja kutushambulia hapa. Kundi la ADF limejiandaa. Tunajua hilo na tunawasubiri. Wajaribu kuingia hapa. Hata polisi wako tayari. Tutawashughulikia vilivyo hadi kule wanakojificha. Mwishoni mwa mwaka jana, waziri wa ulinzi wa Uganda Dr. Crispus Kionga aliambia Sauti ya Amerika kwamba rais wa Uganda Yoweri Museveni amekuwa akifanya mazungumzo na mwenzake wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Joseph Kabila, akitaka wanajeshi wa Uganda kuingia Kongo na kuwasambaratisha waasi wa ADF kamanda wa wasi hao Jamili Mkulu anazuiliwa nchini Uganda baada ya kukamatwa nchini Tanzania mwaka jana 2015. Matamshi yake Jeneral Kaihura yanafuatia ya makabiliano kati ya vijana na polisi wilaani Kasese karibu na nchi ya Kongo mwishoni mwa wiki jana, ambapo watu saba walipigwa risasi na polisi na kuuawa. Vijana walikuwa wamejihami kwa vijiti na kuwapiga polisi kabla ya kupigwa risasi kwa karibu sana. Inadaiwa kwamba walikuwa wakipinga matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa. <tipos> polisi wawili akiwemo kamanda aliyekuwa wakiongoza operesheni ya polisi Jacob Opolot waliachwa na majeraha mabaya, huku nyumba kadhaa zikichomwa moto. Japo mkuu wa polisi Jenerali Kale Kaihura amehusisha ghasia hizo na uongozi wa ufalme wa jamii ya Rwenzururu. Ufalme huo katika taarifa kwa vyombo vya habari jioni hii umefutilia mbali madai yake Kaihura na kumtaka afanye uchunguzi zaidi. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.