Katika uamuzi wake uliochukua muda mfupi, Jumatatu jioni, jaji katika mahakama kuu Margaret Ogodi amezingatia hoja kwamba jenerali Sejusa alipokonywa sare za jeshi na hajawahi kupokea mshahara kwa muda wa miaka mitatu iliyopita. Hivyo basi mahakama inatambua kwamba huenda si afisa anayetumika katika jeshi kwa sasa na hivyo hastahili kuhukumiwa katika mahakama ya jeshi. Ladislas Wakafuzi ni kiongozi wa mawakili wake jenerali Sejusa. To... Maamuzi ya jaji ni ya busara sana, amemtendea haki mteja wetu na tuna furaha sana, amesema. Ana shaka kubwa sana iwapo mahakama ya kijeshi ina mamlaka ya kumhukumu mteja wetu, lakini akaongeza kwamba atafanya maamuzi kamili baadaye. Kwa sasa, ameamurisha mahakama ya kijeshi kusimamisha shughuli ya kusikiliza kesi ya Sejusa So that Jaji Ogoli pia amekosoa mahakama ya jeshi kwa kukataa kumwachilia Jenerali Sejusa kwa damana akisema ni ukiukaji wa sheria. Mahakama ya kijeshi yenye jopo la majaji saba wakiongozwa na Meja Jenerali Eli Karuhanga ilitaka Sejusa kuwasilisha maafisa wa jeshi wa kiwango chake cha jenerali kama mashahidi ili kupewa damana, jambo ambalo lilikuwa gumu kwake kwani majenerali wanaweza kumsimamia kwa damana hawapo. Jaji Ogoli ameikosoa mahakama hiyo kwa kukataa watu waliowasilisha Sejusa kumsimamia kwa damana kama meya mstahiki wa jiji la Kampala, Erias Rukwago. Mawakili wake Sejusa sasa wanaelekea mahakamani leo Jumanne kuomba mteja wao aachiliwe kwa damana <coughs> Japo amekataa kuamurisha kwamba Sejusa aachiliwe huru, jaji ametushauri tuwasilishe maombi ya kutaka aachiliwe kwa damana katika mahakama kuu, na hilo ndilo jambo tunaamkia asubuhi hatuhitaji kuwasilisha majenerali kumsimamia jenerali Sejusa. Tunahitaji mtu yeyote, hata raia, ili mradi anakubaliwa na mahakama. Uamuzi wa mahakama ya kijeshi kuhusu damana, jaji amesema, ulikuwa makosa. Sejusa sasa atasubiri hadi tarehe tano mwezi ujao Aprili, wakati mahakama kuu itaamua iwapo ni afisa wa jeshi au alistaafu anavyodai. Mnamo wiki jana mahakama ya kijeshi ilielezwa na upande wa mashtaka kwamba jenerali Sejusa hajawahi kutuma maombi kwa maafisa wakuu wa jeshi kwamba anataka kustaafu licha ya Rais Mseveni, akiwa amri jeshi mkuu, kusema kwamba wanaangalia maombi yake. Sejusa alikamatwa takribani mwezi mmoja uliopita kwa makosa, upande wa mashtaka katika mahakama ya kijeshi unasema kutotii uongozi wa jeshi, kutoa matamshi ya uchochezi na kujihusisha na siasa. Baada ya kukamatwa, rais Museveni alisema kwamba Sejusa hastahili kutangamana na raia, akidai mwenendo wake una kasoro kubwa. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.