Toka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo Jumatano Machi 16 mwaka 2016 katika matangazo ya VOA Express leo, wakazi wa visiwa vya Zanzibar hivi sasa wako tayari kwa uchaguzi wa marudio wa urais visiwani humo. ni kwa hali halisi Zanzibar, tuko vizuri, watu wanafanya shughuli zao, nchi imetulia kabisa. Ni mkazi wa Zanzibar akizungumza na VOA Express. Mimi ni Sunday Shomari na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Katika habari nyingine, katika makala ya kama huna kazi, nini unaweza kufanya, wakati utaenda we mwenyewe ujitafutie, ukipata picha nzuri uende kwa hao waajiri waulize kama wanaweza nunua picha hizo. Kwa hivyo hakuna muda ambayo anaweza sema hivi ndivyomi hupata asi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Mkamiti Kibayasi. Waasi wa Sudani Kusini wanasema majenerali wao wakuu 23 wanatarajiwa kuwasili mjini Juba Jumatatu ijayo kujiandaa kwa ujio wa kiongozi wao Riek Machar ambaye alichaguliwa kuwa makamu rais wa kwanza katika utaratibu wa kuunda serikali ya umoja wa kitaifa. Machar ameripotiwa kusema kwamba atasafiri kwenda Juba iwapo tu takriban wanajeshi wake elfu tatu na polisi watakubaliwa kubaki katika mji mkuu na polisi wengine elfu moja na mia mbili wanaowekwa kwenye miji ya Bor, Malakal na Bentiu. Wakati huo huo utekelezaji wa mkataba wa amani wa Agosti mwaka jana umekuwa wa taratibu, huku wote waasi na serikali ya rais Salvakir wakitofautiana juu ya masuala kama uamuzi wa rais Salvakir wa kuunda majimbo mapya ishirini na manane pamoja na kulaumiana kuhusu ukiukaji wa makubaliano ya kusitisha mapigano. wajitoa mhanga wa kulipua mabomu wawili wameua watu wasiopungua ishirini na wawili na kwa jeruhi kumi na saba wengine kwenye msikiti mmoja nje ya maiduguri huko nigeria walioshuhudia wanasema walipuaji walikuwa wanawake waliovaa nguo za kiume mmoja aliripotiwa kuingia ndani ya msikiti mapema leo katika mtaa wa umarari na kutegua bomu lake wakati mwingine akisubiri nje na alitegua mlipuko wake wakati watu wanakimbia nje ya jengo hilo Kundi la wanamgambo wa Boko Haram lilianzisha mjini Maiduguri na limekuwa kiini cha serikali katika kupambana kulitokomeza kabisa kundi hilo la Kiislamu ambalo limefanya mashambulizi mengi huko kaskazini mwa Nigeria na nchi jirani kuzunguka ziwa Chad, Niger, Chad na Cameroon. Hakuna mtu au kundi lolote linalodai kuwajibika kwenye mlipuko wa leo. Mgombea urais anayeongoza wa chama cha Republican Donald Trump ameshinda majimbo matatu katika upigaji kura wa awali uliofanyika jana ikiwemo jimbo muhimu la Florida na kumsababisha seneta wa jimbo hilo Marco Rubio kujitoa katika kinyang'anyiro cha kampeni za urais na hivyo kujiongezea wajumbe mbele ya seneta wa Texas Ted Cruz. Jimbo pekee ambalo Trump alishindwa katika uchaguzi huo wa jana ni Ohio, ambapo gavana John Kasich alipata ushindi mkubwa kwa mara ya kwanza kwenye jimbo lake. Bilionea mfanya biashara Trump alishinda jimbo la Florida kwa wingi wa asilimia 19, lakini ushindi wake wa kiasi katika jimbo la North Carolina na Illinois ulimsaidia Cruz kupata wajumbe zaidi kwenye siku hiyo. Trump na Cruz pia walifungana katika kinyang'anyiro hicho kwenye jimbo la Missouri. Hivi sasa kinyang'anyiro hiki kimebaki kwa Ted Cruz na Donald Trump wa Republican, ambapo wote wanatoa wito wa chama kuungana pamoja. Kwa upande wa Demokrat, Hillary Clinton alipata ushindi muhimu wa majimbo manne kati ya matano. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama atatangaza leo Jumatano jina aliloliteua kuchukua nafasi kwenye mahakama kuu iliyoachwa wazi kufuatia kifo cha jaji Antonin Scalia kilichotokea mwezi uliopita. Rais alisema uteuzi wa jina atakalopendekeza litakuwa la mtu anayeamini kwamba ana sifa zinazostahili kuwepo katika mahakama ya juu kabisa ya nchi. Bwana Obama amesema amemtafuta jaji mwenye misingi mitatu muhimu, fikra huru, sifa isiyo na shaka na bingwa wa sheria. Kifo cha ghafla cha Jaji Scalia hapo Februari kumi na tatu, akiwa kwenye safari ya uwindaji huko Texas, siyo tu inapelekea kuwepo kwa nafasi katika mahakama hiyo yenye majaji tisa, lakini pia mzozo kati ya rais anayetoka chama cha Demokrat na Baraza la Senati linalodhibitiwa na Warepublican. Saa kadhaa baada ya kifo cha Scalia, kiongozi wa Baraza la Senati Mrepublican Mitch McConnell Alisema nafasi hiyo haitakiwi kujazwa hadi nchi ipate rais mpya, na aliapa kutoruhusu upigaji kura wa kukubali au kupinga uteuzi wa rais Obama. Bomu moja limelipuka ndani ya basi lililojaa abiria huko kaskazini magharibi mwa Pakistan leo Jumatano na kusababisha vifo vya watu wasiopungua kumi na watano na kuwajeruhi watu wasiopungua thelathini wengine Waathirika wengi ni wafanyakazi wa serikali, kwa mujibu wa majimbo ya jimbo katika mji wa Peshawar, eneo lililotokea mlipuko huo. Uchunguzi wa awali wa polisi ulieleza kwamba vifaa vilivyosababisha mlipuko vilifichwa chini ya kiti na kifaa cha kutegua bomo kwa muda kadhaa ambacho kilitumika. Picha za televisheni zilionyesha mlipuko huo uliokuwa mkubwa uliharibu kabisa basi la abiria. Waendesha mashtaka wa serikali kuu ya Ubelgiji wanasema washukiwa wawili bado hawajapatikana baada ya shambulizi lililofanywa na polisi kwenye nyumba ya kupangisha katika viunga vya Brussels hapo jana. Katika mkutano na waandishi wa habari hii leo, maafisa wamesema mshukiwa mmoja ambaye aliuawa wakati wa shambulizi alikuwa raia wa Algeria aliyezaliwa mwaka 1980 akiwa na angalau rekodi moja ya wizi. Raia watatu wa Belgiji na ofisa polisi mmoja wa Ufaransa waliojeruhiwa wakati wa operesheni hiyo ya pamoja ya mataifa mawili pale risasi zilipoanza kufyatuliwa katika viunga vya Forest. Wizara ya ulinzi ya Rusia imesema ndege zake nyingi zimeondoka Siria leo Jumatano, zikiendelea kuondoka wakati Umoja wa Mataifa ikisimamia mazungumzo zaidi ya amani yasiyo ya moja kwa moja huko Jeneva kati ya pande zinazohasimiana nchini Syria. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anapanga kusafiri kwenda Moscow wiki ijayo kwa mazungumzo na rais wa Russia Vladimir Putin kuhusu kupunguza wanajeshi wake huko Syria na shinikizo jipya kwa ajili ya amani katika nchi hiyo iliyoharibiwa na vita. Kerry amesema atazungumza na wote, Bwana Putin na waziri wa mambo ya nje wa Russia Sergei Lavrov kuhusu namna ya kusonga mbele na utaratibu wa kuleta suluhisho la kisiasa kwenye taifa hilo linalokumbwa na vita kwa miaka mitano hivi sasa. The The naendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa ijikuu la Marekani, Washington DC, na moja kwa moja basi, ikiwa nasafiri alf, alf, uh, lasiri hii, tunaanzia na habari kule, moja kwa moja Burundi ambako zoezi la kuhesabu raia wa kigeni waishio nchini humo bado linaendelea, huku serikali ya nchi hiyo ikitoa wasiwasi na kusema lengo la sensa hiyo inayofanyika kwa mara ya kwanza ni kutaka kutoa vitambulisho vya biometric kwa raia wa kigeni mwenzangu Meri Mgawe amezungumza na mwandishi wetu Haidallah Hakizimana naye anaeleza. Nam kwe, ni kweli serikali ya Burundi ilianzisha sensa ya kuorodhesha wageni ambao wako hapa. Ni sensa ambayo ilianza tarehe mosi Machi na itamalizika hadi thelathini Aprili. Wakati ilipoanza ilianza wakati ilipoanza wa ilianza wakati huu ambapo Burundi iko katika mgogoro huu wa kisiasa, kukiwa na uhusiano mbaya kati ya Burundi na Rwanda, wengi walihofia kwamba pengine sensa hii inalenga kuwajua Wanyarwanda ambao wanaishi hapa Burundi. Eh, lakini msemaji wa wizara ya usalama Marekani alikanusha hayo na kusema kuwa ni zoezi tu la kawaida, linalenga kuwapa kadi ya uraia ambayo ilitengenezwa katika mfumo wa kibiometri. Ni kadi ambayo itapewa hawa wageni ambao wako hapa na kwa sasa sensa itaendelea kesho kutwa tarehe kumi na nane Machi, ndipo zamu ya wageni kutoka Asia itamalizika, harafu wageni ambao ni kutoka bara la Yuropa ndio wataanza kuorodheshwa kwenye idara ya uhamiaji pafa hapa mjini Bujumbura hadi mosi Aprili. Na sijui kadi hii ambayo wanatakiwa kupewa wahamiaji, mtu anatakiwa awe amefikia vigezo gani ili kuweza kupata kadi hii? Kwanza anaorodheshwa kwa sababu kulikuwa hakuna takwimu ya wageni ambao wako hapa. Anakwenda kwenye kituo cha uhamiaji maarufu hapa kama Pafu na kuweza kutoa kujiorodhesha, na baadaye ataomba iwapo atataka kuishi hapa kwa muda, kwa, kwa miaka yote hapo atatakiwa kulipa dola elfu na mia mbili sarafu dola za Kimarekani lakini kuna wengine ambao wako hapa kwa muda wao, na wenyewe watalazimika kupe kulipa kitu kama visa ya kuweza kuishi hapa Burundi ni sensa ambayo ni kwa mara ya kwanza sensa kama hii ya wageni kufanyika hapa Burundi, na ndio sababu ilizua wasiwasi miongoni mwa raia wa kigeni wakati huu ambapo tuko katika mgogoro wa kisiasa na ambao ulisababisha uhusiano mbaya kati ya nchi kadhaa, mathalan nchi ya Rwanda ambayo inatuhumiwa kujiingiza katika masuala ya ndani ya nchi hii. Ule wasiwasi uliokuwa umezuka hapo awali kwamba kuna watu tayari wamekamatwa na wanatarajiwa kurejeshwa makwao ambao si raia wa Burundi. Vipi sasa hivi, bado upo wasiwasi huo, umemalizika? Wanaokamatwa sio tu wanaokamatwa wakitumia kwamba ni wageni ambao wanaishi hapa, hasa ni watu ambao wanasema ni wahalifu. Wanasema akiwa mgeni au mtu wa hapa nchini akiwa anatuhumiwa uhalifu ni wajibu wa serikali wa kumkamata na kumwajibisha mbele ya vyombo vya sheria, lakini wengi hasa ambao wanakamatwa wageni ni hawa kutoka nchi ya Rwanda, ambapo majuzi kuna kijana mmoja alikamatwa na kuonyeshwa kwa vyombo vya habari kwamba alikuwa ni jatoka jeshi la Rwanda. Ni mwandishi wetu Haidallah Hakizimana akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Bujumbura, Burundi. Nam, msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni jioni nzuri basi, msikilizaji, na kutoka Bujumbura, Burundi, tunakupeleka mpaka kule Zanzibar. Uchaguzi wa marudio wa urais unatarajiwa kufanyika Jumapili hii katika visiwa vya Zanzibar, ambapo tume ya uchaguzi nchini humo inaeleza maandalizi yamekamilika. Mwenzangu Mary Mgawe alizungumza na wakazi wa Zanzibar, Sam Kibona na Faith Bilal kutaka kujua maoni yao katika uchaguzi huu ujao. ni swala la kisheria tunasota, tunajua jinsi gani ambavyo hali halisi ya uchaguzi wa Zanzibar iliyofanyika na mwenyekiti alivyokuja na vipengele vyake vile, kwa hiyo ni halali uchaguzi kuendelea kama ambavyo tume, ime, ime tangaza, ime tume imetangaza hivi majuzi. Mchango wangu unaona kama vile tume ilivyotangaza, kwa sababu wao wao walijua upungufu ambao ulitokea. Kwa hiyo mimi ninaona ni halali tu uchaguzi kurudiwa, kwa sababu palikuwa na mapungufu hapo, ndio maana wakaona bora uchaguzi urudiwe. Kuna athari nyingi tu zingetokea na hasa wananchi kutoelewana, kutoelewana hasa hivi vyama viwili ambavyo ni Hemu na Kafu ni vyama ambavyo ni wapinzani sana. Kwa hiyo lazima kungetokea hitilafu ya kuto kuelewana. Athari nyingine ambayo ingeweza kutokea kama utaratibu ungeendelea vile, utaratibu ambao umehujumiwa ki, ki, kisheria. Tayari kuna hujuma kadhaa kadhaa zimetolewa, kwa hiyo huwezi kwa ukasema kwamba na hizi nchi ni nchi yetu ambayo inaendeshwa kisheria. Kwa hiyo kama kuna hujuma uh, uh, uh, uh, za kisheria kama hizo ambazo zimefanyika na makosa hayo ambayo yamefanyika ni athari kwa kwa wananchi, na lolote lingeweza kutokea. Na kuhusu matayarisho, matayarisho yanaenda vizuri hapa Zanzibar. Naona magari ya tume na vifaa vingine vya tume vikiwa vinaenezwa katika maeneo na hata makarani wa tume wapo katika semina, zinamaliza semina sasa hivi zinamalizia Ki watu wamejitayarisha na wanasubiri kupiga kura hapa. Kwa kwa mimi sina hofu, hizi ni vichochezi vi tu vidogo vidogo kwa watu ambao hawataki nchi iwe na amani. Lakini mpaka hivi sasa Zanzibar kuna amani, mpaka hivi sasa kuna amani. Lakini kuna watu baadhi ya watu ndo wanafanya vitu kama hivyo vya ajabu ajabu. Kumekuwa na na tabia ya, ya, ya kufanya vitu kwa vikubwa sana. Hali, hali halisi ya Zanzibar bado ni shwari kwa kweli. Kwa watu wanakuwa na tabia ya kuzungumza vitu kuvifanya vitu viwe viku, vikubwa kuwatisha wananchi wasifanye shughuli zao, lakini hapa Zanzibar watu bado wanaendelea kufanya shughuli zao kama kawaida. Kashikashi mbili tatu kama hizi katika vipindi vya siasa vya chaguzi kama hivi ni, ni, ni maarufu popote duniani, vinaweza vikatokea, lakini kwa hali halisi Zanzibar tuko vizuri, watu wanafanya shughuli zao, nchi imetulia kabisa. Ni wakazi wa Zanzibar, Sam Kibona na Faith Bilal wakizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Zanzibar. aha, aha. Haia, Sare sana, mambo gani mkamiti sasa? Yanafuata ni mambo ya muziki, mambo ya kujirusha kwenda mbele, jirusha kwenda mbele kama wewe. <laughs> mkamiti ni kesi huyo, akishirikiana nani Sheta? Haya mambo hayo shikorobo, hey, nampenda lakini sina kitu shikorobo. Asante sana. Ni mambo ya shikorobo hayo, msikilizaji, wakiwa ni Sheta na KC. Mambo kama haya unayapata katika VOA Express, ukisafiri nayo. Basi moja kwa moja anaelekea kwenye yale masuala ya kero zangu. Katika makala ya kero zangu leo, tumsikie Ras Karaba akitoa yale anayoona kwamba ni kero haya. Kwa wajina, naitwa Karaba kutoka hapa Atlanta, na nilikuwa na kero moja linanikera sana, tabia watu bana, mtu amekuja anatafuta kazi, mtu ako kwenye hali mbaya, lakini wakati wowote akikutana na wenzako marafiki zako, lazima ule uwe ni wimbo ati vile alimsaidia mtu. Hilo naona ni tabia mbovu sana, maanake ukimsaidia mtu, unaondoka unaenda mbele, maanake kesho naye umsaidie mwingine, lakini sio kila daima unakuwa mahali ni kusimulia watu mambo yale ya vile umemsaidia, vile ulimtafutia kazi, naona ile ni kitu watu wanatakiwa kuiachilia mbali, imepitwa na wakati pale. Tena unamkuta mtu bana, ulikuwa hohehahe, mambo zako hazikuwa nzuri, ukatafutiwa kazi ukafanya kazi na bidii na Mwenyezi Mungu akakuja alia na ukakuwa umepata fedha, lakini kila wakati mnapokutana na ule mtu anasema, angalia huyu tajiri, huyu tajiri, mimi ndio nikamwonyesha kazi, ndio nikamfunza kazi. Hayo ni mambo yanakera watu sana na ni mbaya sana, watu lazima waache, kwa sababu huo sio ungwana kwa sababu unamkuta mtu kila dakika ni kujisifu, mahali anapo mnatafutana na marafiki zake, mahali wanakunywa chai ya mchana au mahali wanajistarehesha, wakikuona tu mazungumzo, anasema huyu bwana isipokuwa nini, hangekuwa mahali alipo sasa, utajiri huu wake wote, unaona, mimi mwenyewe ndio nilimfanyia. Ndiyo, ni kweli, labda yeye ndio alikuunganisha na ile kazi, lakini ile kurudia kila siku kusema nimefanyia huyu bwana haya mambo, ndio yakawa hivyo. Sioni kama yanafaa, mtu, a, a shukuru, na ya nafaa mtu ashukuru Mwenyezi Mungu naye ajaribu kusaidia mwingine. Mnaendelea ya kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Bali alasiri siri kama hii, kama ndio hivyo ta unaelekea nyumbani baada ya kazi na nini, eh, unajisindikiza na kusikiliza mambo kutoka hapa VOA Express. Basi moja kwa moja, hebu tuangalie kwa upande wa makala yetu ya kama huna kazi nini. Ambacho tunamulika kijana mmoja, anaitwa George Karugu, ni umri wa miaka 21. Yeye ni mpiga picha, anatumia kamera za kisasa kabisa na kuuzia mashirika ya magazeti na tovuti mbalimbali, pia katika mitandao ya Instagram na waandishi wa blogu nchini Kenya pamoja na kimataifa. Akutana George na mwanahabari wetu Liberty Adede na anacholetea katika makala haya, kama huna kazi, yeye anafanyaje? Mimi huzunguka na kupiga picha hapa na pale, na ikiwezekana niuze picha moja mbili, na niweze kupata pesa mfuko um wangu. Unaniruhusu kuzunguka Kenya peke yake, na kama wakati huu nimetoka Nairobi na sasa niko Voi, yeah. We hufanya vipi? Unapata kandarasi kwenda kufanya kazi? Kuna muda utatumwa na mwajiri wako ama kuna wakati utaenda we mwenyewe ujitafutie. Ukipata picha nzuri, uende kwa hao waajiri waulize kama wanaweza nunua picha hizo. Kwa hivyo hakuna muda ambayo naweza sema hivi ndivyo mi upata, lakini kutumia teknolojia, kuna njia mingi ambayo naweza tumia. Ulianza vipi kazi hii? Nilipomaliza KCSE niliogopa kwamba sitaweza kupita mitihani uh, vile wazazi wangu wangependa na kutoka hapo niliona nichukue desturi niweze kuanza kupiga picha hapa na pale. Uh, wakati wa results zikikuja, uh, wangeona angalau wanafanya kitu na maisha yake, na hiyo ni kupiga picha. Vile nilianza, nikaanza kupenda kupiga picha na nikaendelea hivyo hivyo hadi nikapata watu ambao waliweza kulipia. Ndio, na kwa, kwa sasa labda ukiuza picha moja, unaweza uza kama kwa pesa ngapi? Inategemea, kuna wenye wanatumia kwa media na kuna wanaoweka nyumbani. Sasa wanaoweka nyumbani, utapata unawaprintia, unawatengenezea vizuri, ili waweze kuweka kwa ukuta au nini, na media ni kwa magazeti, uh, websites online. Hapo ndio watu wengi hununua, na kutegemea na vile picha hiyo itasambaa utaongeza bei au utapunguza, lakini kuna standard rate ya kila picha. Kuna kuna changamoto mingi sana, kama kukuja hapa na nikiangalia watu wote walio huku, naona mi ndio mdogo kabisa. Kwa hivyo mara mingi wataangalia, waone u ajui wa kile anafanya, alafu ukisahau jina moja kama tuseme ya MCA wadii wa wa hapa, uende kuwauliza wengine, wanakuangalia na macho mbaya wakiona ujui kile unafanya kwa hivyo ni kusimama imara, ujitetee, ujitetee haki yako, uone kama utaweza kupenya. Teknolojia ya sasa imesonga mbali, kuna watu wanatengeza zinaitwa blogu, unaandika taarifa mbalimbali. Je, wewe labda umeingilia katika huo mfumo pia? Jambo la kwanza lililonileta huku Voi ni kuandika article za blog yangu, ambayo mi huongea kuhusu kuzunguka na kusafiri hii Kenya, hata kwa wale ambao hawana pesa mingi kwa hivyo kama kukuja Voi, kuna njia mingi unaweza kuja na basi ya kuna wanaoweza kuja na ndege, lakini hiyo ni gali kabisa. Mi nilibahatika kuja na reli, na kwa hiyo reli niliweza kuweka baiskeli langu juu, ndio niweze kuzunguka huku bila kulipia kitu. utatoa ushauri gani kwa vijana? kwa kila kitu utakalofanya, eka moyo wako yote hapo. Liberty Adede, Sauti ya America, Mombasa. <tune> Mskilizaji usikose kujiunga nasi katika makala ya Viji Mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni saa k unusu saa za Afrika ya kati na saa moj unusu saa za Afrika Mashariki. bibi moja ni oe ndiyo tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji Mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida, ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki. Ekumbuka ni Jumamosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni wakati wa kusikiliza Yavumayo Mitandaoni. Namwona mwenzangu hapa, Sande Shomari, yupo tayari kabisa kukuhabarisha yale yaliyovuma hii leo, ambapo dondoo nilizo nazo ni kuhusu bidhaa mpya za wanyama ya Miranda Lambert, mlipuko huko Nigeria na ukosefu wa treni uliyotokea hii leo hapa katika jiji la Washington DC. Sunday, asante ah, sana, sana mkamiti kibayasi moja kwa moja ni mitandaoni, inaangalia hapa naona hapa na pale. Ni mwanamuziki wa country Miranda Lambert ametoa vifaa vipya vya bidhaa za wanyama ambazo mauzo yake yanasema yanatumika kusaidia taasisi yake Mat Nation Foundation, na aliingia kwenye mtandao wa Instagram akiwa amepiga picha na mbwa wake na inaonekana kwamba ametoa vifaa maalum kama vile tisheti, kama vile sahani, kama vile vibakuli vyote kwa ajili ya wapenda wanyama. Elsa anasema ni jambo la heri sana, Miranda, endelea na moyo huu. Naye Jila anaandika, jamani, na ngoja kwa hamu sana, maana jinsi ninavyompenda mbwa wangu lazima imnulie kila kitu kutoka kwa Miranda Lambert haya basi kwingineko kwenye facebook naangalia hapa na pale naona ni habari iliyopo pia kwenye twitter ikiripotiwa kwamba wanawake wawili walipoa mabomu kujitoa muhanga wamejilipua huko nigeria na kuwa watu wasiopungua ishirini na wawili na kujeruhi wengine 18 shambulizi hili limetokea kwenye msikiti katika mji wa maiduguri wakati wa swala ya asubuhi hivi sasa wanasema jeshi la nigeria na waokoaji wako kwenye eneo la tukio basi Joseph anaandika anasema, poleni sana ndugu zetu huko Nigeria. Kwa kweli hali hii ni mbaya. Bibie Josta anaandika, jamani, hata wanawake mnajilipua? Hii sijui imekaaje. Haya, jingine ni swala mkamiti, kama nilivyokwambia, la kufungwa kwa usafiri wa treni hapa Washington DC. Kila mahali leo wakazi wa DMV, Washington DC hapa, Virginia na Maryland wamepanda mabasi kwenda makazini hali ambayo tumeiona hii leo wenyewe hapa asubuhi kwamba imetangazwa Metro, shirika la usafiri wa treni linafanya matengenezo, kwa hiyo hakuna treni hata moja kwenda popote pale katika jiji hili kubwa la Washington DC. Wengine wasiosikiliza habari Mkamiti wamesema kwamba wameshindwa hata kufika makazini kwao. Basi kazi kweli kweli. Antony Washington anaandika anasema, jamani, maeneo ya DC maegesho ya magari yote magereji yamejaa, hakuna pa kuweka magari. Hiyo ni kwenye Twitter. Ukiangalia Susan Snyder kwenye Facebook anaandika, jamani, natumaini watu wangu wa DC mipango yenu ya leo haijaharibika. Steve anasema tuangalie kwenye uchanya wake, baadhi ya watu wanafanyia kazi majumbani, kwa hiyo wanapunguza msongamano. Mtangazaji wa zamani wa NBC na sasa WHUR Howard University Radio Molette Green anasema, leo safari ni kwa basi tu hapa mjini uba shirika la, la usafiri wanatangaza kwamba leo wana magari mengi kupita kiasi, na hiyo imeweka rekodi, kwa sababu hakuna usafiri wa treni basi moja kwa moja. Hayo ni baadhi yaliyotamba kwenye mitandao ya kijamii na kufikia hapo msikilizaji, ndio hivyo tena. Kipindi chako cha VOA Express ndio kinakamilika alasiri hii ya leo, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Kwa niaba ya wote waliotaarisha matangazo haya, msimamizi um, alikuwa ni Mary Mgawe, mwelekezi Dwayne Collins, upande wa pili na hapa studio niko naye mimi, ni Sunday Shomari. Nawatakieni wote alasiri njema na kwaherini.