Trump mpaka sasa hivi ana wapiga kura maalum mia sita na tisini. Mama Clinton yeye ameshavuka, ameshavuka iko zaidi ya theluthi mbili kwa zile zinazotakiwa na wa, wa, wa, wa, kura za wapiga kura maalum hawa super delegates elfu moja mia mbili na tatu. Kwa hivyo yeye, wanavyosema sasa hivi ni kwamba njia yake sasa ni wazi kwa kukuwa mgombea mtarajiwa. Je, kwa upande wa Trump hali iko kama hivyo hivyo au ikoje? Kwa, kwa upande wa Trump bado kuna mshikeli hapo, kwa sababu um, yeye hajafikia, ameshafikia kidogo zaidi ya nusu, zaidi ya nusu, kwa sababu zile zinazotakiwa zinazoitwa magic number, uh, au namba muhimu ni elfu moja mia mbili na thelathini na saba. Yeye sasahivi ana mia sita na tisini kwa hivyo bado njia yake haijawa kamili, lakini wanaopambana naye wako chini sana. Ndio maana anaonekana kama mm, hana hana tatizo na na, akiendelea hivi, uh, kulingana na mambo yanavyokwenda, anaweza akawa ndiye ndiye mgombea, isipokuwa ana tatizo moja kubwa. Tatizo moja ni kwamba mm -hmm. uh, Ingawaje ingawaje anashinda, asilimia sitini ya wananchi wanasema hawatampigia kura mwisho kwenye hizi kura za, za mwisho wa mwaka, hizi ku, ku, kura za kuwa rais mwisho wa mwaka. Kwa hivyo kama wanasema hivyo, ndio kusema kwamba atakaye faidi au mfadhili atakuwa Mrs. Clinton ndio atakae atakayepata kura za kumwezesha kuwa rais, sio lazima apigiwe kura na, na na na na na Republicans wengi, lakini kuna Republicans ambao hawampendi uh, Trump. Kwa hivyo watampigia tu, watafunga pua kulingana na matatizo yao. Kwa Mama Clinton kwa watampigia kura, kwa hivyo ndio inavyoelekea hiyo. Kuna, kunaonekana kuna changamoto kubwa kwenye chama cha Republican vilevile kama mm-hmm, tumemsikia jana John Kasich, yule governor Ohio akisema kwamba baada ya kushinda Ohio, anawaambia watu wake tutakutana Cleveland kwenye ule mkutano mkuu. Labda utueleze kule kwenye mkutano mkuu kunakuwaje, hasa kutokana yeah, na yeah, yeah, yeah, yeah, chama <coughs> cha Republican kilivyo kwa sasa. Kwa kweli kama una safari wakati wa kiangazi, funga uangalie hiyo sokomoko utakalokuwa huko Cleveland, kwa sababu kutakuwa na aina aina tatu uh, za za za za za namna ya kuendesha huo mkutano wao wa Cleveland. Inaweza kuwa mkutano ambao, uh, utakuwa una mapinzani mengi. Kuna hao wafuasi wa hao wagombea huenda hawa watatu wakaenda moja kwa moja mpaka kwenye huu mkutano wakaamua waka hawata hawatajitoa kwenye ugombeaji.