Ni suala la kisheria tunasota, tunajua jinsi gani ambavyo hali halisi ya uchaguzi wa Zanzibar iliyofanyika na mwenyekiti alivyokuja na vipengele vyake vile. Kwa hiyo ni halali uchaguzi kuendelea kama ambavyo tume imetangaza ime. Ime hivi majuzi. Mchango wangu unaona kama vile tume ilivyotangaza, kwa sababu wao walijua wa upungufu ambao ulitokea kwa hiyo mimi ninaona ni halali tu uchaguzi kurudiwa, kwa sababu palikuwa na mapungufu hapo, ndiyo maana wakaona bora uchaguzi urudiwe. Kuna athari nyingi tu zingetokea, na hasa wananchi kutoelewana, kutoelewana hasa hivi vyama viwili ambavyo ni CCM na CUF, ni vyama ambavyo ni wapinzani sana. Kwa hiyo lazima kungetokea hitilafu ya kuto kuelewana. Athari nyingine ambayo ingeweza kutokea kama utaratibu ungeendelea vile, utaratibu ambao umehujumiwa kisheria ki, ki, ki, tayari kuna hujuma kadhaa kadhaa zimetolewa. Kwa hiyo huwezi kwa ukasema kwamba, na hizi nchi ni nchi yetu ambayo inaendeshwa kisheria. Kwa hiyo kama kuna uh, uh, hujuma za kisheria kama hizi ambazo zimefanyika na makosa hayo ambayo yamefanyika ni athari kwa kwa wananchi kwa na lolote lingeweza kutokea na kuhusu matayarisho, matayarisho ni za vizuri hapa Zanzibar. Naona magari ya tume na vifaa vingine vya tume vikiwa vinaenezwa katika maeneo, na hata makarani wa tume wapo katika semina, zinamalizia semina sasa hivi zinamalizia. Watu wamejitayarisha na wanasubiri kupiga kura hapa. Kwa kwa mimi sina hofu. Hizi ni vichochezi tu vidogo vidogo kwa watu ambao hawataki nchi iwe na amani, lakini mpaka hivi sasa Zanzibar kuna amani mpaka hivi sasa kuna amani, lakini kuna watu baadhi ya watu ndio wanafanya vitu kama hivyo vya ajabu ajabu. Kumekuwa na, na tabia ya, ya, ya kufanya vitu kwa vikubwa sana. Hali hali halisi ya Zanzibar bado ni shwari kwa kweli. Watu wanakuwa na tabia ya kuzungumza vitu kuvifanya vitu viwe viku, vikubwa viku, viku, kuwatisha wananchi wasifanye shughuli zao. Lakini hapa Zanzibar watu bado wanaendelea kufanya shughuli zao kama kawaida. Kashikashi mbili tatu kama hizi katika vipindi vya siasa au vya chaguzi kama hizi ni ni, ni maarufu popote duniani, vinaweza kutokea, lakini kwa hali halisi Zanzibar, tuko vizuri, watu wanafanya shughuli zao, nchi imetulia kabisa.