Kufutwa kwa uchaguzi huo na matokeo yake kumepelekea haja ya kuandaa uchaguzi mwingine ili kukamilisha zoezi hilo. Tamko hilo la kurejewa kwa uchaguzi huo limetolewa na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar Alhaj Jecha Salim Jecha alipokuwa akizungumza na vyombo maalum vya habari visiwani hapa. Alhaji Jecha amesema baada ya tume hiyo ya uchaguzi kukutana katika kikao chake cha Januari 21 mwaka huu imeamua kuwa uchaguzi huo wa marudio ufanyike Machi ishirini mwaka huu. Hata hivyo, Alhaji Jecha amesema katika uchaguzi huo hakutakuwa na uteuzi mpya wa wagombea na badala yake wagombea waliopitishwa na vyama vyao katika uchaguzi uliofutwa ndio watakaoshiriki katika uchaguzi huo wa marudio ambao hakusema utagharimu kiasi gani cha fedha. Mwenyekiti huyo wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar amesema uchaguzi huo wa marudio utafanyika kimya kimya bila ya kuwepo kampeni kwa wagombea kumwaga sera za vyama vyao kwa wapiga kura na wananchi kwa ujumla. nachukua fursa hii kuwatangazia rasmi wananchi kwamba tume ya uchaguzi katika kikao chake kilichofanyika tarehe 21 Januari 2016 imeamua kwamba uchaguzi wa marudio utafanyika siku ya Jumapili ya tarehe 20 Machi 2016. Uchaguzi huo utahusisha uchaguzi wa rais wa Zanzibar, wajumbe wa Baraza la Wawakilishi na madiwani, na hakutakuwa na uteuzi mpya wa wagombea wala mikutano ya wa kampeni. Alhaji Jecha, ambaye amejitokeza na kuzungumza kwa mara ya kwanza kupitia vyombo vya habari tangu alipofuta matokeo ya uchaguzi mkuu wa Oktoba 25, amewapongeza wananchi wa Zanzibar kwa ustahimilivu mkubwa waliouonesha sambamba na kudumisha hali ya amani na utulivu katika kipindi chote tangu kufutwa kwa matokeo hayo mnamo Oktoba 28, mwaka huu. Mwenyekiti huyo wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar alitangaza kufutua matokeo ya uchaguzi mkuu wa Oktoba 25 na kutaja sababu tisa zilizopelekea kufutwa kwa matokeo ya uchaguzi huo. Nikiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Muniru Zakaria.