Naam, kama unavyojua ni kwamba Rais Barack Obama amewasili katika uwanja wa ndege wa Jose Marti huko Cuba. Kwa kwanza kabisa, hebu tueleze kutokana na yale ambayo unayajua umuhimu wa safari hii ya Obama katika kisiwa cha Cuba, sababu Cuba ni nchi ya, ya kimerikani na ni muhimu sana nchi yetu Sasa miaka hamsini nadhani haijaleta mafanikio yoyote kwa Marekani, yani nchi yetu ya Marekani na mataifa yote mengine ya Marekani yamepata yame uhusiano bora na Kuba isipokuwa nchi yetu. Kwa hiyo yeye anafuatana sasa na siasa za hivi leo badala ya siasa ngumu ya miaka hamsini iliyopita. Unavyojua ni kwamba kumekuwa na maoni tofauti tofauti kuhusu kurejeshwa kwa uhusiano wa kidiplomasia kati ya Marekani na Cuba. Wengine wanasema kwamba wakati Rais Obama anapoonyesha mkono wa urafiki kwa rais wa Cuba, wanasema kwamba rais wa Cuba, Raul Castro, anaendelea kuwanyanyasa wananchi wake na kwamba anakiuka haki za binadamu ama serikali yake imeendelea na mwenendo huo, hailingani na jinsi tunavyoathiri nchi zingine. Kwa maana tulifanya uhusiano na China. China iliendelea ili, ili kuwa nchi ya kikomunist. Tulifanya uhusiano na nchi ya Urusi, Umoja wa, wa wa Soviet. Baada ya muda, mambo yakabadilika nchini sasa watu Wamerekani kwa wingi watakuwa wanaenda China a, au Kuba kama walivyoenda China, kama walivyoenda Urusi na wa, wataathiri siasa na mwenendo wa wa uchumi nchini Kuba badala ya sisi kufanya kama tunaongoze nchi za nchi zengine, nchi za kigeni kwetu lakini sasa pia kuna wale ambao wamesema, inaonekana kama huyu rais wa Cuba Raul Castro hmm, hakuwa na furaha sana kumkaribisha rais Obama. Kama umefuatilia ni kwamba eh, katika uwanja wa ndege yeye hakutokea kumlaki rais Obama. Je, maoni gani kuhusu swala hilo? Kama unavyoeleza nadhani ni desturi Rais wa nchi inayopokea mgeni mheshimiwa kama rais wa Marekani atakuwepo kuwa mlaki na kubali. Kwa hiyo sijui ana, anatuma ujumbe gani? Kuna pia mambo ambayo yametokea kabla ya rais Obama kuwasili kule Cuba hmm ambapo baadhi ya watu ambao walikuwa wanaandamana wanajulikana kama Ladies in White, wakifanya maandamano yao ambayo kwa kawaida hufanywa siku ya Jumapili, ilitarajiwa kwamba itakuwa ni tofauti, manake ilidhaniwa kwamba serikali ya Castro itaonyesha kwamba sasa imebadilisha jinsi ambavyo ina, inafanya mambo yake kuhusu watu hawa ambao uh, serikali haipendelei jinsi wanavyofanya mambo, lakini wamekamatwa muda mfupi kabla ya Rais Obama kufika huko. Je, unafikiria hii inaonyesha nini? Taswira gani hii ambayo inaonekana kuhusiana na swala hilo? Ishara kuonyesha Cuba bado inafuata siasa zake, hajabadilishwa na mkono wa amerikani kunyoshwa. Lakini itachukua muda tujue hasa mambo yatabadilika, mambo yataendelea kama yalivyo, au mambo yatakuwa vibaya zaidi. Kwa, kwa mfano wale wa chama cha Republican wameshasema hati mambo kwa watu wa kawaida kubwa Yameshakuwa mbaya zaidi. Na kati ya wale wanasiasa ambao wanawania tikiti ya Republican, ya chama cha Republican katika uchaguzi wa hapa Marekani, wamesema kwamba iwapo watachaguliwa na kuwa rais wa Marekani watabadilisha yote ambayo rais amefanya kuhusu uhusiano baina ya Marekani na Cuba. Maoni yako. Umenikumbusha jambo kubwa sana. Unajua, alikuwa Nixon alienda China, si ndio? Republican. Nani alienda Urusi wa kwanza? Ninaamini alikuwa mtu Republican. Unajua mpaka Obama, Democrat waliogopa kwenda kwa nchi yoyote yenye siasa za za socialisti, sababu inchini humu chama cha Democrat inaonekana kama chama ambayo ina inaelegea kwa upande wa wa socialist kwa hiyo kama Republican anaenda ni biashara tupu kwa hiyo sijui kama ninajibu swali lako naam nimeku nimekuelewa naam umejibu safi kabisa Aha. La basi Sao. na labda tukimalizia hebu tupe taswira yako ama maoni yako kuhusu jinsi mambo yatakavyokuwa wakati Rais Obama atakapoondoka Cuba wale wanaosikiliza swali ambalo wako nalo, nimeona sasa hivi wakiuliza kwenye ukurasa wetu wa Facebook kwamba hmm, kutakuwa na tofauti gani kati ya sasa mambo yalivyo sasa na wakati Obama atakapoondoka Cuba siku mbili zijazo? Ha, itachukua muda, haitakuwa mabadiliko katika muda wa siku mbili tatu, manake ni nchi ambayo inajiheshimu sana katika mwenendo kwa kwa mfano, wa Amerikani wengi matajiri tena wanaenda Kuba kupata matibabu. Kwa nini kama kama nchi ya, ya Kuba haina mpango unaoeleweka katika uh, mambo ya kisasa? Kwa nini wanaenda Kuba? Naam, naam, basi uh, basi nashukuru labda kabla sijakuacha tueleze tu kwa kifupi unafikiriaje, uh, uh, jambo ambalo limejitokeza pia ni kwamba Rais Obama hatakutana na rais wa zamani Fidel Castro, ambapo ni jambo ambalo limekuwa limeangaziwa sana na hasa na vyombo vya habari, walitaka kuona kama watakutana, maanake kuna umuhimu mkubwa pale. uh, Je, unaonaje kuhusu ukweli kwamba hatakutana na rais Castro? Naam, naam. Nilisikia hivyo tangu mwanzo wa, wa mpango wa safari na sikuiweka maanani sana, manake yeye siyo rais tena, na alikuwa mtu ambaye aliongoza mapinduzi kubwa, ameongoza jinsi nchi iliyobadilika kuwa nchi ya kikomunisti. La umuhimu sana kwangu mimi ni uhusiano baina ya uh, rais wetu Obama na rais wa siku hizi Raul Castro. Kwa hiyo ulivyosema, uliposema rais Raul Castro hakuwepo kumlaki Obama, mimi sipendi, sio heshima. Asante sana Profesa Peter Muhunzi kwa wakati wako na kuweza kuzungumza na Sauti Amerika. Msikilizaji, nimekuwa nikizungumza na, na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Peter Muhunzi Akiwa huko Los Angeles eh, katika jimbo la California.