Milipuko mitatu ya bomu imeutikisa mji mkuu wa Ubelgiji wa Brussels leo asubuhi na kusababisha vifo vya takriban watu 26 na wengine 130 kujeruhiwa. Vyombo vya habari vya nchi hiyo vinaripoti kwamba milipuko miwili ilitokea kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa na kituo cha treni katikati ya mji mkuu. Waziri Mkuu wa Ubelgiji Charles Michel ametoa wito kwa utulivu na kueleza hiyo leo kuwa ni siku ya kiza kwa nchi yake. Mjini Havana, maafisa wa White House wanasema rais Barack Obama aliarifiwa juu ya milipuko hiyo akiwa katika siku ya tatu ya ziara yake huko Cuba. Matokeo kufuatia uchaguzi wa marudio wa urais huko Niger yanaonyesha mgombea aliyeko madarakani Mahamudu Isuf anaongozwa kwa ushindi mkubwa. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, tume ya uchaguzi ya Niger inasema Isuf amepata asilimia tisini na tatu ya kura kutoka kiasi cha theluthi tatu ya kura zilizohesabiwa. Tume imeweka idadi ya wapiga kura waliojitokeza ni asilimia sitini na moja. Upinzani nchini Niger ambao ulisusia upigaji kura wa Jumapili umesema matokeo hayo sio sahihi. Mwandishi wa Sauti ya America VOA huko Niger siku ya Jumapili aliripoti kwamba wapiga kura walijitokeza kwa idadi ndogo nchini humo. Msemaji wa ushirika wa upinzani COPA Hussein Salatu amesema idadi iliyotolewa ni aibu. Serikali ya Sudani Kusini inasema mwishoni mwa wiki hii itasitisha kulipa malipo ya hoteli ya kiasi cha wanachama wa uasi mia sita ambao wamekuwa wakiishi mjini Juba tangu Disemba mwaka jana kwa ajili ya kufanya kazi ya utekelezaji wa mkataba wa amani ulioafikiwa Agosti mwaka jana. Timu hiyo pia imekuwa ikifanya maandalizi ya kwenda Juba kwa kiongozi wa wasi Riek Machar. Waziri wa mambo ya nje wa Sudan Kusini Barnaba Marel Benjamin anasema serikali imeanza kulipa malipo baada ya kundi la pamoja kwa nchi za Marekani, Uingereza na Norway yani Troika, pamoja na tume ya pamoja ya uangalizi na tathmini JMEC ambayo ilisitisha malipo yake. Benjamin anasema serikali haina tena uwezo wa kufanya malipo hayo. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ninaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Russia inaonya itaweza kuchukua hatua za pamoja kuanzia leo dhidi ya wale wanaokiuka takriban mwezi mmoja usitishaji mapigano huko Syria. Hatua hiyo imekuja baada ya malalamiko kwamba Marekani imekuwa ikifanya kazi taratibu na Russia juu ya sheria za pamoja za kuangalia ukiukaji. Nchi hizi mbili zilikuwa muhimu katika kusitisha mapigano ambayo yanawahusisha waungaji mkono wa serikali na wapiganaji wa waasi lakini sio mashambulizi dhidi ya makundi ya ugaidi. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa Siria, Staffan de Mistura, ambaye anaongoza wiki ya pili ya mazungumzo ya amani na pande zinazohasimiana huko Siria, amesema jana kwamba ana wasiwasi kuhusu mgawanyiko wowote katika ushirikiano kati ya Marekani na Rusia. Jumanne ya leo haina umaarufu mkubwa kama ule wa Super Tuesday iliyofanyika mapema mwezi huu lakini wafuasi wa chama cha Republican hapa Marekani watakuwa wakifuatilia kwa makini uchaguzi wa mapema wa urais katika jimbo la Utah. Jambo ambalo wengi wanalitazamia ni iwapo wapiga kura wa chama hicho wataweza kumteua mgombea mwingine kando ya kando na Donald Trump. Utah ni jimbo muhimu kwenye hesabu ya wajumbe ambapo mshindi wa uteuzi kwa chama cha Republican anahitaji kujipatia wajumbe elfu moja mia mbili na thelathini na saba kabla ya kongamano la chama hicho mwezi Julai. Wapinzani wa Trump wanataka kumdhibiti ili kuwe na uhuru wa kumteua mgombea mwingine wa chama hicho. Seneta Ted Cruz amekuwa akiongoza kwenye kura ya maoni katika jimbo la Utah, lakini anahitaji wingi wa kura ili kuchukua wajumbe wote arobaini wa jimbo hilo. Rais wa Marekani Barack Obama atawahutubia watu wa Cuba leo kukiwa na matarajio ya kulenga historia yenye utata kati ya maadui wawili wa zamani wa vita baridi, juhudi za hivi sasa za kuimarisha ushirikiano na mtazamo wake kwa mahusiano yake ya baadaye. Bwana Obama atawahutubia kwenye eneo la El Gran Trito de Havana ambapo White House inasema itakuwa ni jambo lenye msisitizo katika ziara yake nchini humo ambayo inafikia siku ya mwisho. Rais pia atahudhuria mchezo ujulikanao kama baseball kati ya timu kubwa ya Tampa Bay Rays na timu ya taifa ya Cuba.