jamhuri ya kongo iliitisha uchaguzi jumapili huku ikiwa imekata mawasiliano na dunia saa kadhaa kabla ya upigaji kura serikali ya taifa hilo la afrika ya kati iliyataka makampuni ya simu na mitandao kufunga huduma kwa saa 48 shirika la amnesty international lililani hatua hiyo Um, anasema kufunga mitandao so ya mawasiliano si haki na ni shambulizi kwa uhuru uh, wa vyombo vya habari. Mamlaka lazima zihakikishe kuwa kila mtu anaweza kufanya shughuli zake bila hofu na bila manyanyaso. Licha ya marufuku hiyo, mratibu wa muungano wa upinzani wa Kongo aliweza kutuma ujumbe wa Twitter jana na kuonyesha video ya watu wakisoma matokeo ya uchaguzi nje ya kituo cha kupiga kura mawasiliano ya mtandao yalizuiliwa mwaka jana pale maandamano dhidi ya kura ya maoni juu ya mabadiliko ya katiba ya kuongeza umri na muda wa uongozi wa rais. Kura hiyo ya maoni ambayo ilipita kwa asilimia tisini na mbili ilimruhusu Denis Nguweso kuania tena muhula mwingine licha ya kuwa madarakani kwa muda wa miaka thelathini na mbili. Uganda nayo ilichukua msimamo kama huo wa kuzuia mawasiliano wakati wa uchaguzi wao mwezi uliopita na kufunga mitandao ya kijamii kama vile Twitter na Facebook pale kura zilipokuwa zinapigwa na kuhesabiwa. Hata hivyo, watu waliweza kutumia huduma ya VPN ili kuepuka marufuku hiyo. Matokeo rasmi yalimwonyesha mmoja wa marais waliohudumia kwa muda mrefu barani Afrika, Yoweri Museveni kushinda muhula mwingine madarakani. Serikali ya Kongo inasema marufuku ya sasa ya mawasiliano ni kujaribu kuzoea kutangazwa matokeo ya uchaguzi yasiyo rasmi. Muungano mkuu wa upinzani ulibuni mfumo wao wa kuhesabu kura, wakidai tume rasmi ya uchaguzi ilipendelea upande mmoja tu wa rais. Shirika la habari la Reuters limeripoti siku ya Jumapili kuwa polisi walitumia gesi ya kutoa machozi kwa waandamanaji mia kadhaa wa upinzani waliokusanyika nje ya kituo cha kupiga kura katika mji mkuu. Msemaji wa shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International aligozi anaonya kuwa majibu ya aina hii yatazidisha kuchochea hali ambayo tayari ni tete. Anasema utumiaji wa nguvu lazima uepukwe, na aina yoyote matumizi ya nguvu lazima uchunguzwe bila kuelemea upande wowote. Umoja wa Afrika ulipeleka ufuatiliaji mjini Brazzaville kwa uchaguzi wa Jumapili lakini Umoja wa Ulaya haukufanya hivyo, wakisema hali za kuwepo uchaguzi ulio huru na wa haki haikutekelezwa.