hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc mimi ni sandei shomari na mimi ni idi ligongo tukiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo ijumaa machi 25 mwaka 2016 ambapo tunasikika pia katika masafa mafupi mita bendi 1922 na 107.5 fm nairobi kenya karibuni <tapos> na katika matangazo yetu ya leo, ikiwa Wakristo duniani kote wanaadhimisha mateso na kifo cha Yesu Kristo ikiwa ni Ijumaa Kuu. Je, upande wa maandalizi mambo yakoje hapa Arusha? Kwa kweli ni vurugu mechi tu, unakuta watu wanapita huku na kule, kila mtu ana yake kwenye masuala yake ya, ya kuandaa sikukuu hii ya Pasaka na wakati huo huo, katika habari nyingine, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anakutana na viongozi wa Ubelgiji na Umoja wa Ulaya mjini Brussels kutoa rambirambi za Marekani. Hizo ni baadhi tu ya habari tuweza kuandalia kwa leo. Msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho matangazo yetu, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Idi Ligongo. Waziri wa ulinzi wa Liberia, Brownie Samukai, amekanusha kulishirikisha jeshi katika siasa. Samukai amekuwa akishutumiwa kusaidia ugombea wa makamu wa rais Josefu Boakai, ambaye anatoka naye katika mkoa mmoja wa Lofa nchini humo. Samukai ameiambia VOA kwamba katiba inampatia kila raia wa Liberia haki ya kumpigia kura mtu anayemtaka. Amesema yeye kama raia wa Liberia ana haki ya kuchagua Amekiri shutuma kwamba hatampigia kura makamu wa rais, kwa kusema atafanya hivyo kwa kuwa ndiye chaguo lake. Pamoja na kusema hayo, ametaka chaguo lake lisichanganywe na kazi na nafasi ya vikosi vya Liberia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anakutana na viongozi wa Ubelgiji na Umoja wa Ulaya mjini Brussels kutoa rambirambi za Marekani kwa wale wote waliopoteza maisha ama kujeruhiwa katika mashambulizi ya Jumanne mjini Brussels. Afisa wa juu wa Marekani amethibitisha kwamba Wamarekani wawili ni miongoni mwa watu thelathini waliokufa. Bwana Kerry hakutoa taarifa za kina zaidi zaidi ya kusema mmoja wao walikuwa ni mkufunzi aliyekuwa akirejea Marekani kwa ajili ya yes, sikukuu ya Pasaka. Bwana Keri alielekeza ujumbe wake moja kwa moja kwa wale waliohusika na mashambulizi ya kigaidi kwa kusema kamwe hatutotishika sh..., hatuto, na kuapa kwamba jumuiya ya kimataifa itafanya kazi kuhakikisha inafuta kabisa imani zao na matendo yao ya kiuoga katika sura ya dunia. Bomu lililokuwa kwenye gari kusini mashariki mwa Uturuki limeua wanajeshi watatu jeshi linasema wanajeshi 24 w walijeruhiwa wakati kundi la Kurdistan Workers Party ama PKK liliposhambulia kituo cha jeshi mjini Lisa la Hamisi usiku. Uturuki inasema zaidi ya wanajeshi mia moja wameuawa katika eneo lenye wakurudi wengi la kusini mashariki, toka makubaliano ya kusimamisha mapigano na PKK yalipovunjika mwezi Julai. Rais Recep Tayyip Erdogan amesema zaidi ya wanavikosi vya usalama mia tatu wamesha uawa, wakati wapinzani wanawaunga mkono wa kurudi wanasema mamia ya raia nao pia wameuawa. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ashkata amesema mapema leo kwamba kamanda wa juu wa wanamgambo wa Islamic State anaaminika ameuawa katika shambulizi nchini Siria. Abd Arrahman Mustafa Al Kaduli anaelezwa kama kamanda wa pili wa kundi hilo, aliuawa jana Alhamisi kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari vya Marekani. Akiongea katika mkutano na wanahabari Pentagon, Kata amesema hawezi kuweka wazi taarifa za ndani za uvamizi uliosababisha kifo hicho, lakini uliendana na mkakati uliopangwa kusumbua uongozi wa ISIS. Mapema mwezi Machi Omar Al-Shishani ambaye pia anajulikana kama Omar the Chenchen aliuawa na mashambulizi ya anga ya Marekani. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington. Maafisa wa ujasusi wa Ulaya wanasema hawajui idadi kamili ya wanaofanya mauaji na wajilipwaji wa kujitoa muhanga waliopatiwa mafunzo na kundi la kigaidi la Islamic State ili kufanya mashambulizi kama lile la Jumanne mjini Brussels. Maafisa wanahofia japokuwa wanakabiliana na mamia ya wanaoweza kufanya uhalifu huo ambao walipata mafunzo nchini Siria ama walioandikishwa na mitandao ya kihalifu ambao baadaye wanajitolea kwa Islamic State inakadiriwa kwamba wanachama wa Islamic State wenye msimamo mkali wapo tayari kufanya mashambulizi kati ya mia mbili na mpaka mia nne. Shirika la habari la Japan, Kyodo, linaripoti kwamba mtu mmoja mwenye asili ya Korea na Marekani amekamatwa akijaribu kuiba siri za jeshi la Korea Kaskazini. Shirika hilo la habari linasema Kim Dong Chul aliyeasiliwa kuwa raia wa Marekani alieleza matendo aliyoyafanya kama ya aibu na yasiyosameheka na kumwomba Mungu, kama alivyoonekana akionyeshwa mbele ya wanahabari mjini Pyongyang. Kim alikamatwa mwezi Oktoba na kukiri kwake kunakuja ikiwa ni wiki moja mara baada ya Korea Kaskazini kumshutumu Oto Wombia ambaye ni mwanafunzi wa Kimarekani kwenda gerezani miaka kumi na mitano na adhabu ya kazi ngumu kwa kuiba tangazo la propaganda. Waangalizi wanasema kukiri kwa watu wote hao wawili kulikuwa kwa kupangwa. China inatoa ishara zinazojikanganya katika kusaidia vikwazo vipya vya kimataifa dhidi ya Korea Kaskazini. Umoja wa Mataifa uliongeza vikwazo Machi mbili kuiadhibu serikali ya Kim Jong-un kwa kufanya jaribio lake la nne la nyuklia na kuzindua makombora yake ya masafa marefu mapema mwaka huu. Mataifa ya China na Marekani yalishirikiana kuanzisha vikwazo vipya ambavyo vilihitaji utekelezwaji madhubuti wa hatua ya lazima ya ukaguzi wa bidhaa zote za Korea Kaskazini zinazoingizwa nchini humo na katazo la kusafirisha nishati zake nje ya nchi. Viongozi wa China waliahidi kuunga mkono vikwazo hivyo, lakini bado hawajatangaza hatua zozote mahsusi kuvitekeleza. na kiongozi wa dini wa Kishia nchini Iraq, Muktada al Sadri ametishia kuongeza maandamano mapema leo endapo waziri mkuu wa Iraq hatofanya mabadiliko katika serikali. Kiongozi huyo mwenye ushawishi alitoa ujumbe huo kupitia mwakilishi wake wakati wa mkutano uliohudhuriwa na maelfu ya watu mjini Bagdad. Sadri amemtaka waziri mkuu wa Iraq Haidar al Abadi kuzungumzia rushwa na upendeleo ndani ya serikali pamoja na kuwabadilisha mawaziri wa sasa na viongozi wenye uzoefu mkubwa ambao hawana ushirika wa kisiasa ifikapo wiki ijayo. Wafuasi wake wamekuwa wakifanya maandamano ya kila wiki kushindikiza serikali kufanya mabadiliko. naendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc na kama kawaida leo siku ya ijumaa tunakuwa na live talk ambapo ni mazungumzo ya moja kwa moja nawe msikilizaji kuhusiana na mada mbalimbali na leo basi tunamulika e, pasaka tunamulika sikukuu ya pasaka ambayo kama tunaofahamu wakristo duniani kote leo ikiwa ndio ijumaa kuu wanaadhimisha kifo cha yesu kristo kuendelea uh, siku ya Jumamosi na siku ya Jumapili wanaadhimisha ufufuko ikiwa ni siku ya Pasaka. Basi hii leo tutakuwa tunazungumza yale maandalizi yako wewe msikilizaji wetu kwenye Pasaka. Nini ambacho unakifanya? maandalizi yako yakoje? hali ilivyo kwa ujumla ya kiuchumi katika maeneo mbalimbali ya Afrika ya Mashariki, lakini vilevile kiroho. Je, wanajiandaa vipi wa Kristo? ambapo hapa tutakuwa naye mchungaji Igogo kutoka hapa Marekani, hali kadhalika tutakuwa naye msikilizaji wetu kutoka Nkuruvi, na hali kadhalika kutoka kule Uganda tutakuwa naye mchambuzi wetu Akol Amazima. Hali kadhalika tutakuwa na mwenzetu ambaye ni mwandishi wetu kule Congo Austeri Malivika kwe kushiriki kwenye mjadala huu wa live talk. Basi moja kwa moja, wote karibuni sana kwenye live talk, asante sana, moja kwa moja, karibu sana moja kwa moja basi nimkaribishe mchungaji Igogo ambaye yuko hapa Marekani aweze kutueleza e, wakati wa Pasaka nini yanakuwa maandalizi, na kwa upande wa maandalizi hasa, leo inapokuwa ni siku ya Ijumaa Kuu, nini hasa kinakuwa kinafanyika? Ukija kesho ni Jumamosi, lakini Jumapili ndio siku ya Pasaka yenyewe. Pengine kwa upande huo e, mchungaji Igogo, hebu tueleze zaidi, yale yanayokuwa maandalizi ni yapi hasa, kwa upande huo kwa Wakristo duniani kote, karibu sana. Asante sana ndugu mtangazaji, nashukuru uh, kwa ajili ya nafasi hii uliyonipatia. Nianze moja kwa moja na maana ya pasaka na maandalizi yake uh, neno pasaka linapatikana kutoka kwa neno la Kiebrania linalojulikana kama nord, yaani maana yake pasaka, lakini maana yake ni kupita juu na hii ni Pasaka ya kwanza kabisa ambayo Mungu aliwaamuru wana wa Israel, ili waweze kufanya uh, na ilikuwa ni wakati ambapo alikuwa anahitaji kuwakomboa kutoka katika utumwa wa Misri. Sasa akawaeleza, watamchinja mwanakondoo na wataweza kupaka damu ile ya mwanakondoo katika miimo ya milango kama maandalizi ya kwamba wakati atakapokuwa anapita kuangamiza kwa ajili ya wazaliwa wa kwanza, kama tunavyosoma, basi wao wawe salama. Kwa hiyo hayo ndio maandalizi ya kwanza ambayo Mungu alimwagiza Musa kuambia wana wa Israel wafanye hayo maandalizi. Asante sana, labda tutarejea kwako Mchungaji Igogo. Maandalizi kwa ya, ya kiroho, basi leo ni siku ya maandalizi kuhakikisha kwa kwamba tunaandaa roho zetu, na je damu imepakwa kwa jinsi gani katika mioyo yetu kwa Asante sana uh, mchungaji Igogo kwa utangulizi huo uh, kuelekea katika sikukuu ya Pasaka. Sasa mimi moja uh, kwa moja nielekee kwake Auster Malivika, kama upo kwenye laini hivi sasa, hebu tueleze eh, maandalizi ya Pasaka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ikoje, hasa maeneo hayo ambayo inaelezwa ama zimekuwa zikiripotiwa ghasia za hapa na pale na mauaji hapa na pale. hali uh, ni shwari isipokuwa tu ni katika maeneo ya Beni ambako jeshi la kulinda amani na Umoja wa Mataifa linaendesha operesheni za kijeshi dhidi ya waasi wa ADF na katika maandalizi itaka ni kwamba Gavana Nkoi Jili uu alitoa mwito kwa makabila yote yanayopatikana kaskazini kwa sababu koik usalama unakoa kini Kivu Kaskazini, na ni suala ambalo watu wanajiuliza kwa nini kuseka usalama Kivu Kaskazini liapokua majimbo mengine kuna usalama jiji mpauko, katika mwito kwa makabila yote kwamba ni lazima wasimamishe ushirikiano na mkundi mbalimbali wa sekritaji ya Mai-Mai Nyatura kwa sababu ni kundi ambalo ilitoka katika nchi ya Rwanda, kwamba endapo makabila haya t hivyo, usalama utapatikana wanaingi na Wakristo wote wamelazimika kuhama vijiji vyao na kuja kwenye maeneo ambavyo ina watu wengi na naini, kutokana na mashambulizi ya waasi wanaoshukia kuwa ni waasi wa ADF kutoka Uganda. Serikali ikisema, inasema hili mashiko mbalimbali, imekuwa iamba kwamba ilazima kuendelesha uchunguzi kuahamu ni kitu gani kinachoendelea, kwa sababu watu wengi wamekuwa wakiuliwa kwa mapanga, kwa visu na hata na watu ambao wanavaa sare aa, ni jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, lakini jeshi la Kongo ikisema kwamba kuna watu wengi ambao wameshaiba hizi unifomu, ama askari jeshi akifariki wanazibeba alafu wao wanazitumia ili pengine wananchi wawaze kwamba ni jeshi la serikali, maeneo kama katika miji ya Goma na Benibeni mjini watunikamba uh, wanakumbuka kifuka kwa Yesu na kama alivyofariki. Lakini wale wengine wanaasema wana kwamba wana kila mara wanajaribu kumwomba Mwenyezi Mungu na Yesu, wamejiuliza Mwenyezi Mungu katika salamu zao na hata katika uh, wasugulifikia um, kwamba mmoja akasema uh, pengine wakati huu Mungu atasikia malalamiko ya sisi wakaaji wa Beni, akasema hivyo. Hii sala akajielekeza kwa viongozi wa serikali na wa wadaa, kwamba wangeliungana mkono kakika kwamba usalama unarudi maeneo hayo, lakini serikali imekuwa kimya. Hata hivyo, wananchi waoe kusiikiana na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na polisi kwa kuweza kuwataja watu wahalifu walipo kwa sababu asante sana Malivika. Asante sana Malivika. Asante sana osteli Malivika, laini yako kidogo hapa inaona ina tatizo, lakini natumaini tutaweza kukupata vizuri zaidi. Basi tunaye tayari msikilizaji hapa anapiga simu, Martin Petro. Uh, karibu Live Talk ya Sauti America, Martin Petro. Naam, asante sana studio za uh, Sauti America. Haya, karibu tuambie, maoni uh, yako au maswali kila ambacho ningependa kutoa maoni kwanza, labda ni nishukuru sana uh, serikali za nchi mbalimbali kuweka mikakati ya kuhakikisha kila nchi inajimalisha katika ulinzi, katika wakati huu wa sikukuu, kwa maana nyakati hizi zimekuwa zina mchimbuko mwingi, na hususan sahizi tuko kwenye hatari sana, hatari kubwa ambayo inajengwa na, na kundi hili la kigaidi Masuala haya yamekuwa yakitekeleza sana kwenye nyakati kama hizi. Ni vyema sana, mimi ninavyoweza kusihiri kwamba, labda pengine serikali za nchi mbalimbali duniani zingelinda kwa nguvu ambayo hata haijawahi kutokea, kwa sababu majanga haya katika sikukuu hizi za Pasaka kuna mwonekano wa mkusanyiko mkubwa sana wa watu, na hiyo ni hatari sana kwa kutokuzingatia usalama wa raia. Asante sana bwana Martin Petro kugusia masuala hayo ya usalama. Haya basi, nirudi kwa wazungumzaji wetu. Tunaye pia bwana Bill Nkuruvi, mkazi wa Arusha. Hebu tueleze Bill, kwa upande wa huko Arusha, vipi maandalizi ya pasaka yalivyo na hali ikoje mwaka huu? nafasi ya kuzungumzia swala la arusha huku. Kwa kweli, Arusha sikukuu kama hili sio sawa na sikukuu nyingine zote ambazo za miaka nyuma, kulinganisha miaka ya tisini tisini huko na mwisho wa tisini, kwa sababu kwa mzunguko wa kiuchumi hapa Arusha wamekuwa mgumu sana, hata kwa wafanyabiashara na wanaiiwe wanaishi Arusha, tena sio kama vile ilivyokuwa zamani zamani. Watu wakuwa wanategemea na na bili na mambo mengineo ya kibiashara na mzunguko mwingine ambao ulikuwa unategemea pia hata hivi naona ya kimataifa, naona uh, laini ya mwenzetu Bili Nkruvi kutoka Tanzania zimekuwa ikileta matata kidogo. Nikirejea kwako uh, Mchungaji Peter Igogo, na hivi sasa uh, kuna mjadala mkubwa sana ambao umekuwa ukizuka duniani kiujumla kwamba sikukuu kama hizi zimekuwa zikifanyika kuwa kama ni tukio la kibiashara zaidi kuliko la kiroho ili sijui, mchungaji unalizungumziaje? Ya ili ninalizungumzia kwa kusema tu kwamba uh, katika masuala ya kiroho uh, watu ni kwa ajili ya kujisahau tu na kwa ajili ya kujiweka uh, katika hali ya mfumo uh, ambao watu wamejiweka kwao, lakini kwa masuala ya kiroho uh, hasa sikukuu kama hizi sio za kibiashara zaidi. Ndiyo, inaweza kuwa kibiashara kwa sababu ya wengine, eh, watu watanunua vitu na kadhalika, lakini kwa lengo la kiroho ni kwamba ni wakati wa kukumbuka mahusiano yetu na Mungu na pia maana halisi ya Pasaka, ikiwa ni ukombozi, na hasa wakati ule ambapo Yesu alikuwa anateswa kwa ajili ya kuleta ukombozi. Hii ndiyo maana halisi na pia itupe nafasi ya kukumbuka kwamba uh, <clears throat> leo hii kweli watu wanaweza kusherekea kwa kula na kunywa na kununua nyama na kadhalika, lakini bado tunakumbuka. Ukisoma katika vitabu vya neno la Mungu Yohana moja ishirini na tisa anasema wakati alipoonekana Yesu alitambuliwa kama mwanakondoo wa Mungu anayechukua dhambi za ulimwengu. Kwa hiyo kwa ma, masuala ya kiroho ni vema Wakristo wote duniani waweze kukumbuka na kumaanisha ya kwamba wakoje, kwamba Kristo anajulikana vipi na anawakilisha ile damu iliyomwagika inawasafisha kwa njia ya namna gani. Kwa hiyo ni vema wakamwachia Mungu nafasi, na pia ni wakati wa kuwa karibu na Mungu zaidi, kama nilivyosikia wenzangu, nilivyozungumza hali ya amani duniani na kadhalika. Biblia inasema kwamba kwa ajili yetu mtoto alizaliwa wa kiume katika Isaya ile tisa sita ya kwamba anaitwa mshauri wa ajabu na mfalme wa amani ambaye ni Kristo. Kwa hiyo wakati mashaka yanapogubika ulimwengu kwa nyakati kama hizi, basi ni wakati wa kumwona Yesu Kristo kama mfalme wa amani kwa ulimwengu mzima na watu wakampokea. Asante sana Mchungaji Peter Wigogo. Uh, msikilizaji, kama unaungana nasi, unasikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutangaza kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni Live Talk leo ikiwa ni Ijumaa Kuu. Kama mnavyofahamu, Wakristo anaadhimisha kifo na ufuko wa Yesu Kristo. Basi moja kwa moja nirudi kwako mchambuzi Austeri Malivika, uh, mwandishi wetu Austeri Malivika yupo kule Congo na ulikuwa akizungumzia kwamba watu uh, wanaishi katika kipindi hiki cha Pasaka, kipindi hiki cha kujiandaa lakini wakiwa pia wana wasiwasi wa usalama pengine. Basi, kwa upande wako, pamoja na huu wasiwasi unaoendelea katika maeneo mbalimbali ya mashariki mwa Kongo, nini pengine ambacho kinachoendelea kwa sasa katika maandalizi mazima ya shughuli hizi za Pasaka? Na viongozi wamezungumza wa, uh, wa, wa, wa, wa, wa serikali. Je, kwa upande wa viongozi wa kiroho, na maandalizi pengine ya wale ambao eh, wapo maeneo ambayo hali ya usalama ndo hivyo ni tete lakini pia kuna wale ambao wanaishi maeneo ambayo hali ya usalama si mbaya, hali ilivyo kwa ujumla na maandalizi yao wakati huu wa Pasaka kibiashara na kadhalika. Kwa na, kwa ya na, na polisi na usalama, nimejaribu kuzungumza na msemaji wa polisi katika mkoa wa Kaskazini, na akasema kwamba kazi ya polisi ilikuwa kuhakikisha kwamba usalama wa watu unafanyika na polisi inaendelea na doria yake kama kawaida, na katika maeneo mengi eh, huwa siku kama ya leo eh, Ijumaa Kuu, watu wanalala makanisani kukesha na sasa hivi kwa sababu hii jioni ni saa za asubuhi, lakini ni saa kumi na mbili na nusu huku masaa ya mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, ambapo watu sasa hivi wametoka kusali, na maeneo mengine hawatalala yaani hawatakisha makanisani. Vile vile watu wanajiandaa wengine hawale nyama leo maeneo mengi kwa watu wengine wanachukua bia uh, wanatumia tu, waje waje, leo wanasema basi, kama leo siku yako haujue kujatosha ndio mzuri zaidi. Asante sana, sana Austori Malivika, Lakini Malivika, kabla hujaondoka, kuna swala ambalo nataka nisikie kutoka kwako, vipi hapo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo? Ni kwamba inaonekana kabisa kwamba sikukuu kama hii ya Pasaka imekuwa ikifanyika kibiashara zaidi. Kwa kweli ni kwamba kweli ni kama kibiashara hasa sana, kwa watu kuvaa, wanawake huvaa, watoto na chakula huwa inaonekana kuwa nyingi sana. Kwa kweli inakuwa ni kibiashara kwa sababu Nakushukuru sana Malivika, samahani Malivika, kwa Malivika samahani, naomba hapo hapo usubiri Malivika, samahani kidogo, naomba usubiri, tutaendelea na wewe. Kuna msikilizaji hapa George Ochengo nchini Kenya ametupigia. Karibu George kwenye, kwenye live talk. asante sana kwa kunikaribisha ndugu mpenzi mtangazaji mimi kama Mkristo na mimi kama Mkatoliki, siku hii ya Pasaka naisherekea kwa njia ya kipekee, kwa njia ya kumpatia, kwa njia ya unyenyekevu kumpatia Yesu Kristo heshima yake. Vile alivyosulubiwa pale msalabani inaniingilia uchungu sana, inanifanya kuisherekea kwa njia ya kipekee, kwa njia ya kiutulivu. Na mimi ningependa kuomba wenzangu ambao tunasherekea sherehe hizi kwa pamoja hapa barani Afrika pamoja na Kenya kiujumla, tuisherekee kwa njia nzuri, kwa njia ya kipekee ili tufurahie sote, na tukimaliza tuimalize kwa njia nzuri, pasipokuwa kuepo na shida yeyote. Asante sana, mtangazaji. Ni Uchieng George kutoka Kakamega, Kenya. Asante sana, na moja kwa moja namba kwenye line tunaye Amiani akiwa Tarbo, Kenya. Amiani karibu live talk. Ariane skumbadhi. Ariane karibu live talk. Mtangazaji. Nimefurahi sana kumkaribisha e, sheria Pasaka. Kama Mkristo mimi mwenyewe ni mi Mkatholiki, ni daima nisherekee vizuri, labda na familia na watu wote, na nafikiri hatuna asijasikia chochote ambacho ni kibaya upande wa usalama, kwa sababu tayari walinda usalama tulitahadharishwa nao kuwa tuwe waangalifu sana, na nataraji kutatokea na na na matatizo yoyote. Kwa hivyo naomba wenzangu wa Kenya wote na kila mtu tusherekee Pasaka hii kwa njia mzuri na tusitarajie mabaya. Asanteni. Haya, asante sana kutoka kule nchini Kenya, riani tarbo. Basi moja kwa moja nirudi kwako austere Malivika. Austere, malivika uko ukizungumza machache hapa kuhusiana na hali ilivyo Kongo, lakini uko hujamalizia. Hebu endelea austere Kl kaia shomari na wasikilizaji wetu ambao kwa kakanatofata kakenda mazongni kwamba kwa kweli baadhi ya watu ambao tumekutana nao, fikra ya Alhamisi, wao wakasema kwamba oo sikukuu ya leo ni kwamba wanatumaini wale ambao wamekuwa na rombaya ya kukosesha usalama ama ya kueleesha siasa migi baya iwe muda kwao kuweza kufufuka pamoja na Yesu Kristo yaani kugeuka na wao watu wake, na hii taweza kusaidia wananchi wote wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, na vile kuomba wanasiasa wamza Mungu. Wengine wanajiuliza wanasema kwamba wanasiasa ambao wameenda kanisani, lakini kwa matendo yao inawashangaza kuona kwamba baada pia ya kutondoka kwenye mlango wa kanisa, lakini matendo wanasema inakuwa kinyuma na yale walisikia na wakatamka kwamba muda huu na wananchi wote wa Kongo kutathmini hali ambayo inaendelea kusuka pamoja na Yesu Kristo ambaye amekuja kama mkombozi na kusema kwamba hakuna mkombozi mwingine sikuwa Yesu Kristo, na na ikiwa wote wanamwamini, kwa nini waendelee kutesana ama wengine kulaumiana na wengine kufanyana na kile au ndio mwisho ambao umekuwa katika sehemu nyingi katika makanisa kama watu kwa pamoja kama raia wa Kongo ungane wake pamoja na Yesu Kristo ambaye ndiye mkombozi wa ni amekuja kuigomboa dunia, kwamba ikiwa igomboa dunia, kwa nini haigomboa Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo, hasa sana maeneo yake mashariki, aao kila mara hupata hitilafu hapa sana mikoa ambayo iko Kivu Kaskazini na Kivu Kusini. Asante sana, Osteri Malivika. Labda nikirudi kwako, Mchungaji Peter Igogo, Tunafahamu kwamba Pasaka ikiwa leo ni Ijumaa Kuu, watu wanaadhimisha kifo cha Yesu Kristo, Jumamosi Jumapili ndiyo Pasaka, lakini pia kuna Jumatatu ya Pasaka. Hebu tueleze kidogo, mchungaji, kuhusu Jumatatu ya Pasaka. Mchungaji Gogo, upo kwenye line? Hey, na asante sana, uh, ndugu mtangazaji ambaye enewe, anyway, Jumatatu ya Pasaka kama ulivyoniuliza, unajua uh, Uh, katika mahesabu na ya siku uh, mambo yanakuwa yakifanyika kwa kubadilika, na hasa watu wanajaribu kufanya Jumatatu ya Pasaka kwa sababu ni siku ambayo wanaona kwamba wamepunjika. Hii nafikiri ni kadiri mambo ya kiserikali au namna gani, lakini sijui uh, sana kwa nini, lakini ni kwamba mtu anaona kwamba sikukuu ime angukia siku ya Jumapili ambayo hata kama sio sikukuu huwa haendi kazini, kwa hiyo wanaona kwa, kama kufidia siku uh, zile ambazo zinana, lakini pia nataka tu niseme kwamba uh, ni vizuri tu sisi tujue na kuelewa kwamba uh, wakati ambapo Pasaka uh, siku ya yani Pasaka inapokuwa inaendelea kama ulivyosema Ijumaa, Jumamosi na asante sana na mchungaji kuhu, Peter Igogo na kushukuru naomba, ukae hapa hapa kwenye line yako msikilizaji, hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu leo kwa upande wa redio, lakini tunaendelea matangazo haya na mjadala huu kwenye upande wa internet, ingia www.voaswahili.com tuweze kutana huko tukiendelea na mjadala wetu wa live talk. Tunayepata pasta mchungaji Peter Igogo, Bill Nkuruvi kutoka Tanzania na Austeri Malivika, mwandishi wetu kule mashariki mwa Kongo. Kaeni tayari kwa nafasi ya sehemu ya pili. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, tunaingia katika sehemu ya pili ya mjadala wetu wa Live Talk, ambapo leo, ikiwa ni Juma Kuu, tunazungumzia kuhusu maandalizi ya sherehe za Pasaka kwa Wakristo duniani kote, ambapo leo katika LiveTalk tunaye Mchungaji Peter Igogo kutoka hapa Washington DC. Hali kadhalika kutoka kule nchini Tanzania tunaye Bwana Bill Nkuruvi, na vilevile vile kutoka kule Congo tunaye mwandishi wetu Austere Malivika. Basi kuendeshea haya hapa studio, mimi ni Sandey Shomari nikiwa na mwenzangu Iligongo. Basi moja ee, kwa moja tunayazungumza na nimpe nafasi ee, Bil Nkuruvi, sijui kama tupo nayo kwenye line hapa Sandey Shomari. Kabla tujakwenda kwa Bil, tuna msikilizaji Uh, Vilmon Banzi karibu sana msikilizaji wetu, karibu katika live talk. Asante sana, naam, tunakusikiliza. Kama una swali, kama una maoni ama unataka kuchangia mjadala, karibu sana uh, mjadala wangu, nashukuru sana na watakia na, na, na, na, na, wa Kristo wote duniani kote, Pasaka, Ijumaa njema na maandalizi ya Pasaka njema Asante sana, asante, siku mwema nawe pia. Tunaye msikilizaji wetu kutoka kule Tanzania, Bilinkuruvi. Bilinkuruvi, unanipata? Naona hayupo kwenye line a, hatusikii. Haya, niji kwako Austeri Malivika, mchambuzi wetu Austeri Malivika hebu tuzungumze kuhusu pale nchini Kongo. E, umesema maandalizi ya Pasaka yako tofauti e, lakini kuna maeneo ambayo pia maandalizi yanaendelea kama kawaida. Basi hebu tuambie tu kwamba tunajua kesho Jumamosi na Jumapili ndio watu wanaamkia Pasaka. E, mpaka sasa pengine kwa upande wa biashara umeweza kugusia masuala mengi ya usalama. Je, kwa upande wa biashara hali ikoje? E, wananchi kwa ujumla wanaweza kuhimili ndio kunaonekana ukosefu wa usalama majimbo mengine, kuna usalama isipokuwa tu vile likuwa kua ya kusini ambako ipaa uni ndiyo kunaku wai wa f ml na huu kamad pamoja na majimbo mengine kama Ikweta, Kisangani, kijasa magumbasi, biashara inaendelea vizuri sana, na vile vile, hata hivyo, maeneo ya mashariki, kuna biashara ambayo inatoka katika kam katika jia ya Uganda, Kambala, ambayo biashara inafanyiwa kwa kenye maeneo mashariki na kuja mtembo bendi goma Kisangani na biashara inaendelea kama kawaida, isipokuwa tu maeneo ya Uganda, mpaka wa Uganda na maeneo ya beni ambako kuna taasisi za wa ADF, ndio wale wafanya biashara wamekuwa wakiuikia maisha yao, kwa sababu gari zilikuwa zikishambuliwa ambazo zimekuwa zikitoka maeneo ya kambala ktabeni kuelekea Kisangani. Maeneo mengine watu hutumia ndege. Asa, as, asante sana a, ausere malivika, tutarejea kwako. Tunaona tuna msikilizaji hapa, Bwana Steven James kutoka Rukwa, Tanzania. Steven karibu sana. asante sana nashukuru. Ndiyo, tunakusikiliza. maandalizi yako ya Pasaka e, na sikukuu ya Pasaka kwa kiujumla, Rukwa, hali ikoje na nini, pengine maoni yako? Asante sana. Kwa upande wa Pasaka kwa mkoa wa Rukwa na mahali nilipo ni kwamba usalama umeimarishwa tangia jana kwenye misa ya Alhamisi Kuu, askari walikuwepo kwa ajili ya kuangalia ulinzi na usalama. Lakini vilevile vile hata katika siku ya leo tumeweza kusali misa ya Ijumaa Kuu kukiwa na hali ya usalama, watu wakijiandaa vilevile kuelekea sikukuu ya Pasaka. Kwa kweli ni jambo la kumshukuru Mungu kama tutafika salama na muhimu sana ni kuendelea kuombea amani iendelee kutawala dunia nzima, hasa kwa zile nchi ambazo amani imekuwa ikitoweka. Lakini kwa mkoa wa Rukwa, kwa kwetu, namshukuru Mungu amani imeimarishwa vizuri na watu wanaendelea na maandalizi ya sikukuu ya Pasaka. Kwa hali ilivyo hivi sasa hapo Rukwa, Pasaka ama sikukuu nyingine za kiroho, je, bado zinaendelea kuwa sikukuu za kiroho ama za kibiashara? Aa, kwa upande wa mkoa wa Rukwa kwa kweli sikukuu za za hizi kwa mfano Pasaka inakuwa ni sikukuu ya kiroho na si kibiashara, kama nilivyosikia kwa upande wa nchi nyingine. Kwa upande wa huku sisi kwa kweli watu wa, wako vizuri kwenye upande wa dini. Kwa hiyo sikukuu kama hii inakuwa ni ya kidini zaidi, na mambo kama ya kibiashara, zinakuwa bei za vitu hazipandi, zinabaki pale, pale pale, na mambo ya kiroho yanaendelea kuwa katika hali yake ya kawaida. Asante uh, sana Bwana Steven, wasalimie sana huko Rukwa. Haya, na moja kwa moja asante uh, na moja kwa moja tunaye msikilizaji kutoka nchini Kenya kule Kisii, Bwana Josephat Nyabengi, karibu idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kwenye live talk. katika kujitayarisha na hiyo shughuli ya siku kuu ya Pasaka hapa mjini Kisii, watu ni salamu, walikuwa vizuri, watu walijipanga. Na leo watu walitangaza walipata njia ya msalaba kwa njia ya amani. Asante sana ee, Josephat Nyabengi kutoka Kisii kule Kenya ee, kushiriki kwenye live talk. Msikilizaji, hii ni live talk itangaza kutoka hapa Washington DC ee, katika live talk leo tunamulika maandalizi ya Pasaka kule Afrika ya Mashariki. Basi Austeri Malivika au uh, ulikuwa unagusia hapa kuhusu maandalizi yanavyoendelea Mashariki mwa Kongo na nchini Kongo kwa ujumla. Pengine nirudi hapa kwa mchungaji Igogo. Mchungaji Peter Igogo uko Marekani unajionea mengi ya maandalizi ambayo yanaendelea hapa eh, ukiacha na nchi zingine za Afrika Mashariki, lakini pia kuna swala ambalo limegusiwa na baadhi ya watu hapa katika maandalizi ya kiroho. Pengine upande huo E, Mchungaji Gogo unaweza ukatueleza zaidi yale ambayo yanafanywa, ukiacha siku ya Jumapili na siku ya Jumatatu ya Pasaka. Ya, asante sana ndugu mtangazaji, uh, <coughs> eh, uh, kwa kweli maandalizi yanafanyika kwa namna tofauti tofauti kwa jinsi ambavyo kama unavyojua pia hapa Marekani ni nchi ambayo imekuwa na ubizi na mambo mengi, lakini ni kwamba wampendao Mungu kwa kweli wameendelea kuya andaa maisha yao kwa sababu kama nilivyozungumza kwamba Pasaka ni maandalizi na ndio maana Mungu alitanguliza ujumbe kwa ajili ya maandalizi, kitu kinachotakiwa kufanywa ili kusudi ukombozi upatikane. Kwa hiyo uh, watu wamejiandaa kote kote, wengine wanajiandaa kwa ajili ya wana labda siku hiyo hawatakuwa hapo nyumbani, wataenda kula nje na nini na familia zao, lakini hatuwezi kuwacha kula au kushereheka lakini, swala hilo kubwa zaidi ni kwamba mtu ajue kwanza kwamba Pasaka maana yake ni maandalizi kwa ajili ya kukumbuka ukombozi wetu, na pia inatupa nafasi ya kujihakiki sisi wenyewe kama neno la Mungu linavyosema kwamba tujiangalie, tujihoji, kama tunavyofanya ushirika wa meza ya Bwana kila mara kwamba ujihoji kwanza. Kwa hiyo ni maandalizi ya kutukumbusha ukombozi wetu na mimi natoa tu wito kwa wale Wakristo wote duniani kwamba tusilegeze au kupuuza au kufanya mambo ya kiroho kama mtindo, kuyafananisha na maandalizi ya e sherehe zingine. Sherehe ya Pasaka ni tofauti, ni mahusiano ya mtu na Mungu. A, mchungaji basi endelea kuwa hapo hapo, tuna msikilizaji ambaye yeye ana swali lije kwako moja kwa moja. uh-huh. Msikilizaji wetu Safari kutoka Tanzania, karibu pasa na kusikiliza Naam, asante sana. ni kwa jina naitwa Sali Bunzari Sali, napatikana hapa maeneo ya Buriga hapa wilaya ya Kahama hapa mkoa wa Shinyanga. E, nikuwa na swali tu kwa mchungaji Pita Ligongo kwamba E, ni kweli Pasaka tunaona kwamba ni siku kwanza, ni siku ya huzuni kwa sababu ni ya Bwana Yesu mkombozi kwa ajili ya kuirak, na najua basi, najua wazi kwamba kama jinsi alivyo alivyotangulia mwenzangu aliyoko Kenya. So, yani, kwa ujumla wote tunatamani sana kwamba kwanza tuione kwa hali nzuri kwa ajili ya kusah. Sasa mimi kwa mchungaji, kuwa nataka niulize swali moja Siku ya Pasaka mara nyingi tunaiona inakuwa na, na tarehe ambazo labda zinachukua labda kwa mwezi wa nne kwa mwezi wa tatu. Sasa najaribu sasa kuuliza swali pale kwamba kwa nini hii siku na wakati siku muhimu sana haina nanii, haijapangiwa tarehe mahususi ya kwamba kama ni mwezi wa nne tu wa nne, hata kama ni mwezi wa tatu wa tatu. Maake naona inachanganya sana kwa watu ambao hawa hawafuatilii kalenda unaikuta anafuatilia kuulizia kwamba hivi pasaka itakuwa itakuwa lini itakuwa mwezi gani unaona kwa sasa unakuja kuangalia mfano kama kama siku ya krisimasi ambayo ni kufu kwa yesu yenyewe inapangiliwa moja kwa moja sasa kwamba ni tarehe ishirini na tano mwezi huu wa kumi na mbili sasa nilikuwa nataka nijue tu hapa utaratibu uliopo hapa kwa ajili ya kuchanganya mwezi wa nne mara mwezi wa tatu labda mchungaji ta anaweza akanisaidia karibu nzari swali wangu nataka nimulize mchungaji Uh, asante sana nakushukuru, uh, ndugu uh, wa Kahama, Mungu akubariki sana uh, anyway, uh, mambo mengine yanakuwa ni kwa ajili ya Biblia anasema kwamba majira na nyakati mbalimbali. Kwa mfano, unaweza kukuta kama huku tuliko Amerika, unaweza kukuta kuna maeneo ambayo watu inakuwa ni mchana miezi sita, lakini humo humo wanalala ni usiku, unaona. Kwa hiyo mambo mengine ni katika hali tu ile ya majira kubadilika, na ndiyo maana kwa hiyo hata katika mwaka unasikia kuna mwaka mfupi, kuna mwaka mrefu. Kwa hiyo kuna vitu tu ambavyo vinaleta mabadiliko kwa ajili ya asili na tabia nchi au mambo yanavyokuwa. Lakini kama ulivyosema habari ya Krismasi kwamba ni tarehe ile ile, labda pengine ningekuwa na wakati mwingi wa kutosha, uh, ningekueleza kwa nini Krismasi imebakia hivyo hivyo, hivyo. Lakini Uh, kwa upande wa Pasaka ni, ku, ni kujibu tu kwamba uh, inategemeana na majira. Kwa mfano hapa Marekani tulipo, sijui kwa kwetu Afrika, lakini sijaona huko Tanzania uh, sisi unakuta kuna majira ambayo yakifika tunasogeza saa mbele. Unaona, kwa sababu majira yamebadilika, au tunarudisha saa nyuma. Kwa hiyo vitu kama hivyo vinatokana na uh, majira na nyakati ambazo huwa zinahatia kwa wakati huo. Asante sana Mchungaji Peter Igogo, natumaini swali bunzani limepata vyema jibu la swali lako. Tunaye msikilizaji mwingine kutoka Mbeya, Tanzania. Heri Sikilo, karibu Sauti ya Amerika. Asante nashukuru sana kwa kusikiliza Voice of America. Naam, alo, tupe maoni yako au maswali yako, karibu. Asante, nashukuru kwa kupata fursa ya kuweza kuzungumza na Voice of America kupitia hapo. Uh, Tanzania nikiwa Mbeya, nasema kwamba katika sherehe hii ya Pasaka tunafurahi tuna inafika kwenye wakati mzuri, japokuwa kuna mambo ya hapa napare, inchi, na pale kwa wananchi kutokana na uchumi wao kuwa mdogo, lakini ni jambo la kushukuru kusababu, tuna, tuna, tuna azimisha, ma, ma azimisha kwa sababu tunaazimisha maazimisho kwa ajili ya kuweza kumpokea Bwana yetu Yesu Kristo aliteswa kwa ajili ya, ya, ya, ya sisi. Sasa swala langu kwa kwa, kwa, kwa mchungaji hapo nilitaka ni nimuulize swali kwamba katika pasaka hii bado kuna baadhi ya madhehebu ndani ya dini ya, ya yetu sisi hawaazimishi, labda hawa wanasoma kifungu gani katika Biblia? Asante ah, sana. Basi tunakuomba mchungaji Peter Igogo uliweke swali hilo tutakaporejea tu, eh, baada ya mapumziko mafupi, tutaendelea na utamjibu msikilizaji wetu huyo swali lake hilo. Nikiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Mimi ni Muniru Zakaria. Na mimi ni Lucy Patrick, VOA Express nikiripotia sauti ya Amerika kutoka Mombasa, mimi ni Liberty Adede. Naam, msikilizaji basi, moja kwa moja tunafika, tunaangalia upande wa wewe, msikilizaji unatuma ujumbe kupitia Facebook. Watu wengi kweli kweli ligongo hapa wametuma ujumbe mm -hmm. Basi moja kwa moja, mimi naanza naye, huyu ni Esau George wa Tukuyu Tanzania. Anasema tudumishe upendo na msamaha kwa wote kipindi hiki cha Pasaka. Mimi ninaye Josephat Nyabengi. Anasema Mandere, Pasaka imekuwa ya fanaka kwa Wakristo wote nchini Kenya. Wakristo wamejikita katika mabarukia mbalimbali ili kufuata njia ya msalaba na kukumbuka jinsi Mwokozi wetu Yesu Kristu alivyoteseka kwa kubeba msalaba kutoka barukio, barukia la Kisii Kenya. Anasema anawatakia Wakristu wote Ijumaa Kuu njema na Jumatatu njema. Eh, Wakristu wote wa wanapoelekea kusherekea kufa na kufufuka kwake Yesu Kristo. Ninaye ujumbe wake Verjam Kisinga. Yeye hakusema yuko wapi huyu, lakini anasema na siku hii watu wanaifanya kuwa ni siku ya maovu badala ya kusherekea siku ya, ya kufufuka kwake Kristo na kufanya yaliyo mema haya. Yeye ya anatoa ujumbe wake huo Verjam Kisinga. Eh, heo, mimi ninaye ujumbe wa Ezekiel Abedi. Ezekiel Abedi anasema anapatikana E, Nyarugusu Tanzania. Pasaka inatukumbusha inatukumbusha kuteswa kwa Bwana Yesu Kristu, ndivyo ambavyo anataka kuwakumbusha Wakristu wote duniani. Asante sana. Basi ujumbe unaendelea kuja kwenye Facebook na msikilizaji, aendelea kutuma ujumbe wako kwenye Facebook. Mambo hayo hayaishi matangazo haya. E, tukiwa tunaendelea na matangazo haya, basi hebu tupate kibao kutoka kwake mwanamuziki Gloria Maliro, e, kutoka kule nchini Kenya. Gloria atupa kibao hicho akisema ndio yako Ingelikuwa Mungu anauliza mwanadamu jinsi ya kumtendea, ah, mwanadamu basi mimi nisingekuwa jinsi nilivyo, hata tena nisingekuwa mahali nilipo. Ungeambiwa sifai, uone kukanya vikali Asante sana Gloria Malido kutoka kule nchini Kenya. Msikilizaji, kipindi ni Live Talk ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ikiwa basi leo ni Ijumaa Kuu wakristo duniani kote ndio wanajiandaa na Pasaka siku ya Jumapili na siku ya Jumatatu. Leo wapo katika siku ya kuadhimisha kifo cha Yesu Kristo. Basi msikilizaji moja kwa moja yupo hapa na Bona, mskilizaji kutoka nchini Kenya Amerika, kwenye laini yetu hapa. Langati Dalmasi, karibu Live Talk ya Sauti Amerika. Langati Dalmasi kutoka nchini Kenya, karibu Live Talk ya Sauti Amerika. Ndio, na mnasema asante sana, nawasikiza kutoka Nakuru. Haya, tuambie maoni yako yeah, au maswali yako. Karibu. Naam, na kwanza Pasaka ni siku njema. Helo, nakusikia, endelea. Nasema Pasaka kwanza ni siku njema kabisa kwa Wakristu na ni muhimu katika maisha. Hii ndio wakati ambapo Mkristu anajiangalia vile ambavyo ametoka na kula anako kwenda na na ndiye Kristu yeye mwenyewe alikuja duniani ili sisi wenyewe tupate uokovu. Naamini Yesu Kristu ndiye mchungaji wetu na anayetulinda katika maisha yote kabisa. Asante ah, mm. sana Langati Almasi mm. kutoka kule nchini Kenya na kushukuru kwa mm. eh, maoni yako haya, basi moja kwa moja Turudi hmm, kwa Mchungaji Peter Igogo, Igogo, Kuna msikilizaji, msikilizaji, msikilizaji alikuwa na swali la msikilizaji, msikilizaji alikuwa anataka kujua kwamba kwa nini baadhi ya madhehebu uh, ya kri, -ya Kikristo yamekuwa yakisherekea ya mengine hayasherekei kabisa sikukuu ya Pasaka, Mchungaji Igogo? Asante sana, labda <coughs> nitaingia kwenye andiko moja kwa moja <coughs> katika kitabu cha Warumi kumi na nne mstari wa tano na kuendelea, anasema Mtu mmoja afanya tofauti kati ya siku na siku, mwingine aona siku zote kuwa sawasawa. Kila mtu na athibitike katika akili zake mwenyewe. Ye aadhimishaye siku iadhimisha kwa Bwana, naye alaye kula kwa Bwana. Kwa hiyo uh, kwa maandiko hayo nilikuwa nasema kwamba siwezi kuongea kitu chochote kwa madhehebu ambayo mengine anaadhimisha na mengine hayaadhimishi, lakini kwa andiko hilo naomba msikilizaji aredike hilo ni neno la Mungu. Asante sana Mchungaji Igogo. Moja kwa moja, Mchungaji Pite Igogo ukiwa kule, ukiwa hapa Marekani. Pia tunaye Bwana Austeri Austeri Malivika. Austeri Malivika yupo kwenye laini nasi bado natusikia kutoka kule Congo. <coughs> <coughs> Nashukuru sana maanake, tukuwa tuna matatizo kidogo kwenye laini yako hapa, lakini nashukuru kwamba sasa eh, na kusikia vizuri zaidi. Haya, Austeri Malivika, ikiwa ndo hivyo Pasaka inaelekea kwenye maandalizi ya mwisho mwisho. Pasaka ni Jumapili na Jumatatu, yale ambayo unatarajia kuyaona wakati huo, e, inapofika Jumapili na Jumatatu nchini Kongo, hebu tugusie kidogo hapo na na kwa kwa kwa kwa kidogoapo ukisamehe mwenzako aliyekosea, basi mwenyewe na Mwenyezi Mungu atakusamehe. Ni swala ambalo ni ni ngumu kuweza kuikubali, lakini taanifa imekuwa ikifunza watu kwamba aliweza kuwasamehe wale wanaokukosea, lakini kwa upande wa wanasiasa wao kwamba lazima kuwe na maamuzi yao. Asante sana Osore Malivika, tunaona laini yako ya simu kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imekuwa ikileta matatizo kidogo. Tunakuomba radhi msikilizaji wetu kama e, simu hiyo ilikuwa ikikupa tafrani kidogo, lakini moja kwa moja tunaelekea kwake Meshek Stefano kutoka Shinyanga, Tanzania. Karibu sana Bwana Meshek hmm. hmm. Hapa Shinyanga. Halo, tunakusikia bwana Meshak Stefano kutoka Shinyanga Tanzania. E, kwa hapa Shinyanga hali ya maandalizi ya Pasaka ni nzuri, kwa sababu tunamshukuru Mwenyezi Mungu, hakuna machafuko ya amani yote ile, lakini jambo ambalo linaonyesha kwamba ni silaha kwa wananchi wa Kisafu ni kwamba hakuna hali ya hewa mbaya, japokuwa kulikuwa na mawingu kiasi Asante sana uh, bwana Meshak, kwa kuweza uh, kutueleza yale yanayoendelea mkoani Shinyanga huko kwa Wasukuma <laughs> Sade, asante. Haya, msikilizaji, kipindi ni live Talk kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC, moja kwa moja. Basi nirudi kwako mchungaji Peter Igogo, tunajua bado hivi sasa Leo ni Ijumaa Kuu, kesho ni Jumamosi Kuu, Jumapili Pasaka, Jumatatu ni Pasaka, lakini mpaka sasa bado Wakristo kipindi hiki wako kwenye kipindi cha maandalizi ya Pasaka, ikiwa ni kipindi cha Kwarezima. Pengine ugusie kidogo, mchungaji Gogo, wakristo wanapokuwa ni kipindi hiki ambacho bado Pasaka haijafika ni Kwarezima, yale ya muhimu yanayofanyika na nini, pengine ambacho wanatakiwa kuwa wanafanya wakati huu kabla ya kuingia kwenye sherehe za shamra shamra za Pasaka. Asante sana <coughs> uh, ndugu ndugu mtangazaji, nakushukuru sana. Uh, neno la Mungu linazungumza katika kitabu cha Wakorintho, pale anazungumza akisema kwamba jijaribuni ninyi wenyewe, jihakikisheni, mwangalie kwamba ndani mmethibitika namna gani. kwa hiyo kipindi hiki cha Pasaka uh, cha maandalizi ya Kwaresma ni kipindi ambacho tunaweza kusema kwamba ni kipindi ambacho ni cha kujikagua, ni kipindi ambacho ni cha kujichunguza, ili kusudi uweze kuwa katika hali ambayo ukigundua popote pale ambapo kuna shida au tatizo, basi unaweza kurekebisha na kutengeneza. Na ndiyo maana tunapata wakati wa kutosha karibu wa mwezi mzima kwa ajili ya mtu kuomba, kutafakari kujitakasa ni vema tukaelewa hivyo. Kwa hiyo Wakristo wamekuwa wakifanya hivyo kwa wanaomaanisha, unaona, lakini wengine pia huenda hawapati nafasi ya kufanya hivyo, lakini ni wito wangu kwa kila Mkristo na hasa anayechiri uh, ule ukombozi wa damu ya Yesu Kristo katika maisha yake kwa kuzaliwa mara ya pili. Vema, na hata wale ambao bado, wakati kama huu ni wakati ambao ni nafasi nyingine tena tunayopewa kama neema ya pili kwa ajili ya utakaso, na kuweza kutengeneza mambo yaliyopungua asante. Ah, sana mchungaji. Basi tuelekee kwa msikilizaji Ezekiel Abedi, karibu sana kama una swali kama una chochote ambacho unataka kuchangia lakini popote ni kwamba network sehemu ilipo naona inasua nilikuwa nikikusikiliza baadhi ya maneno yaikatika katika nilikuwa sija kupata vizuri hapo ndipokuwa ukiongea na mtu haya ah, asante basi Ezekiel nilichokuwa nataka nikueleze ni kwamba kama una maoni ama una maswali karibu sana katika Live Talk ya sauti Amerika haya swali langu ya kwanza nalotaka kuuliza ni kwamba mnauliza kuhusu harakati za kampeni zinazoendelea Marekani za Donald Trump pamoja na Hillary Clinton kwenye mtandao. Siku hizi za nyuma nilipoingia, nilikuta taarifa kwamba Trump endapo atachukua hatamu ya e, uongozi. Samahani msikilizaji, samahani sana msikilizaji Ezekiel Abedi, naona tunazungumza ma -tuna masuala ya ya Pasaka hii leo, hatuzungumzi siasa za Marekani, lakini naona watu wamepata E, msisimu kwa kweli na siasa za Marekani. Mchungaji Pita Igogo, tunaona muda wetu unazidi kusonga mbele, tungependa e, utoe neno la mwisho kwa Wakristu wote wanaotusikiliza hivi sasa ambao wanatarajia kusherehekea sikukuu ya Christmas siku ya Jumapili, hali kadhalika na siku ya Jumatatu na sherehe za Pasaka kabisa. Amen. Basi uh, ningependa nitoe neno Uh, la mwisho kwa wito ambao ninao kwa Wakristo wote wanapokuwa wanafanya maandalizi wakati um, huu uh, kutoka katika kile kitabu cha Wakorintho wa kwanza ile sura ya tano <coughs> mstari wa saba uh, neno linazungumza kwa haraka. <coughs> anasema kwamba neno linasema kwamba, basi jisafisheni <coughs> mkatoe ile chachu ya kale, mpate kuwa donge jipya, kama vile mlivyo hamkutiwa chachu. Kwa maana Pasaka wetu amekwisha kutolewa kuwa sadaka, yaani Kristo. Basi tuifanye karamu, si kwa chachu ya kale wala kwa chachu ya uovu na ubaya, bali kwa yasiyo chachika, ndiyo weupe wa moyo na kweli. Kwa hiyo maneno hilo, nataka tunitoa wito kwa Wakristo wote duniani kwamba kama tulivyosikia neno la Mungu, inawezekana tukaingia kwenye sherehe hizo na hata Wakristo wengine wakajisahau, wakaingia kwenye mambo ambayo kwa kweli sio mapenzi ya Mungu. Basi kama tulivyosikia, ebu kondoo wetu wa Pasaka yuko tayari, ambayo ni Kristo Yesu, na tunatakiwa tufanye mambo yetu yote. Asante sana Mchungaji Peter Igogo ya kumpenda Mungu