Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika bitbend 19 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM huko Mombasa na mlimani radio 106.5, dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni Sandey Shomari, na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea majadiliano ya wiki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Mtumi wa mshambuliaji wa mabomu aliyekamatwa kabla ya kutegua milipuko katika mji kaskazini mwa Cameroon kwenye mpaka wa Nigeria amesema yeye ni mmoja wa wasichana waliotekwa kutoka shule katika mji wa Chiboko mwaka elfu mbili kumi na nne. Babila akawa afisa mwandamizi katika eneo la Mayo Sava kwenye mpaka wa Kamerun na Nigeria amesema aliwasihi maafisa wa jeshi na makundi ya ndani ya kujihami kuwakamata au kuwaua washambuliaji wa mabomu ya kujitoa muhanga, watu watatu ambao shirika lake la kijasusi wanasema walikatisha kutoka Nigeria kuingia Kamerun. Anasema Ijumaa usiku alipata taarifa kwamba mshambuliaji wa kujitoa muhanga, msichana mdogo, alikamatwa wakati mtuhumiwa mwingine alijisalimisha na mwingine alitorokea Nigeria. Aliyejisalimisha alisema alikuwa ni mmoja wa wasichana mia mbili waliokamatwa miaka miwili iliyopita na kundi la Boko Haram kutoka kwenye mji wa Chiboko huko Nigeria na kupelekwa kwenye msitu wa Sambisa ambao ni ngome ya kundi hilo. Rais wa Marekani Barack Obama amesema amemhakikishia waziri mkuu wa Ubelgiji uungwaji mkono wa Marekani kuwafikisha mbele ya sheria magaidi waliohusika kupanga au kusaidia shambulizi la wanaume, wanawake na watoto wasiokuwa na hatia huko Brussels wiki hii. Katika hotuba yake ya wiki Obama amesema Ubelgiji ni rafiki wa karibu wa Marekani, kwa hivyo ni muhimu Marekani kusaidia hasa pale ambapo tunapambana na ugaidi. Jopo la mawakala kutoka idara ya upelelezi kutoka Marekani tayari limefika Ubelgiji kusaidia katika harakati za kijasusi kufuatia shambulizi hilo, alisema. Rais Obama anasema Marekani itaendelea kuchimbua na kushinda kundi la ISIL. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mshauri mwandamizi wa masuala ya nyuklia nchini Pakistan amekanusha msukumo na hofu unaozidi kutolewa na Marekani kuhusu uzalishaji wake na usafirishaji wa silaha za nyuklia. Anasema hatuombi radhi kuhusu utengenezaji wa silaha zetu za nyuklia na zitaendelea kuwa hapa, alisema Khalid Ahmed Kidwani, mshauri wa taasisi ya taifa ya udhibiti wa nyuklia inayojulikana kama NCA. Taasisi hiyo ina mamlaka ya kupanga, hifadhi na operesheni ili kuhakikisha kuwa inaleta uwiano kwa wakati na muda ambao inatakiwa kuwajibika Kiwadi aliuambia mkutano wa mafunzo katika taasisi ya mafunzo ya mikakati huko Islamabad. Na maafisa wa Iraki wanasema shambulizi la kujitoa muhanga Ijumaa usiku limeua takriban watu thelathini na kujeruhi wengine zaidi ya themanini. Maafisa wa usalama wanasema mshambuliaji alitegua milipuko katika uwanja wa michezo kilomita 40 kusini mwa mji mkuu wa Bagdad. Shirika la habari la Ufaransa limeripoti kuwa shambulizi lilizuka wakati maafisa walipokuwa wanatoa vikombe vya ushindi kwa wachezaji kwenye mashindano ya mpira wa miguu. Kundi la Islamic State limedai kuhusika na shambulizi hilo. Na vikosi vya Marekani vimemuua waziri wa fedha wa kundi la Islamic State Abdi Al Rahman Mustafa Al Kaduli, ambaye pia anahusika na kundi la kigaidi katika masuala ya nje. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter amesema Ijumaa kwamba tunavunja baraza la isl kata ya kusema kama Kaduli, ambaye pia anajulikana kama Haji Imam, aliuawa nchini Iraq au Siria. Pia hakuelezea kama kiongozi huyo wa isl aliuawa katika mashambulizi ya ardhini au wangani. Kwa mujibu wa maafisa wa ulinzi wa Marekani, Kaduli alijihusisha kwa kina kupanga na kufanya mashambulizi dhidi ya nchi za Magharibi. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na kama kawaida, leo siku ya Ijumaa tunakuwa na live talk, ambapo ni mazungumzo ya moja kwa moja nawe msikilizaji kuhusiana na mada mbalimbali. Na leo basi tunamulika e, Pasaka, tunamulika sikukuu ya Pasaka ambayo kama tunaofahamu Wakristo duniani kote e, leo ikiwa ndio Ijumaa Kuu, wanaadhimisha kifo cha Yesu Kristo. Eh, kuendelea siku ya Jumaa Mosi na siku ya Jumaa Pili wanaadhimisha ufufuko ikiwa ni siku ya Pasaka. Basi hii leo tutakuwa tunazungumza yale maandalizi yako wewe msikilizaji wetu kwenye Pasaka. Nini ambacho unakifanya? Maandalizi yako yakoje? Hali ilivyo kwa ujumla ya kiuchumi katika maeneo mbalimbali ya Afrika ya Mashariki. Lakini vile vile kiroho, je wanajiandaa vipi wa Kristo, ambapo hapa tutakuwa naye mchungaji Igogo kutoka hapa Marekani. Hali kadhalika tutakuwa naye msikilizaji wetu kutoka Tanzania, Bill Mkuruvi, na hali kadhalika kutoka kule Uganda tutakuwa naye mchambuzi wetu Akol Amazima. Hali kadhalika tutakuwa na mwenzetu ambaye ni mwandishi wetu kule Kongo, Austeri Malivika. Kwa kushiriki kwenye mjadala huu wa Live Talk. Basi, moja kwa moja wote karibuni sana kwenye Live Talk. Asante sana. Moja kwa moja karibu sana, moja kwa moja basi, ni mkaribishe mchungaji Igogo ambaye yuko hapa Marekani aweze kutueleza eh, wakati wa Pasaka nini yanakuwa maandalizi, na kwa upande wa maandalizi hasa, leo inapokuwa ni siku ya Ijumaa Kuu, nini hasa kinakuwa kinafanyika? Ukija kesho ni Jumamosi, lakini Jumapili ndio siku ya Pasaka yenyewe. Pengine kwa upande huo, e, mchungaji Gogo, hebu tueleze zaidi yale yanayokuwa maandalizi ni yapi hasa kwa upande huo, kwa Wakristo duniani kote. Karibu sana. Asante sana ndugu mtangazaji, nashukuru uh, kwa ajili ya nafasi hii uliyonipatia. Nianze moja kwa moja na maana ya Pasaka na maandalizi yake uh, neno Pasaka linapatikana kutoka kwa neno la Kiebrania linalojulikana kama nord, yani yaani maana yake pasaka, lakini maana yake ni kupita juu. Na hii ni pasaka ya kwanza kabisa ambayo Mungu aliwaamuru wana wa Israel ili waweze kufanya uh, na ilikuwa ni wakati ambapo alikuwa anahitaji kuwakomboa kutoka katika utumwa wa Misri. Sasa akawaeleza watamchinja mwanakondoo na wataweza kuweka mpaka mm, mm, damu ile ya mwanakondoo katika miimo ya milango kama maandalizi ya kwamba wakati atakapokuwa anapita kuangamiza kwa ajili ya wazaliwa wa kwanza, kama tunavyosoma basi, wao wawe salama. Kwa hiyo hayo ndio maandalizi ya kwanza ambayo Mungu alimwagiza Musa kuambia wana wa Israel wafanye hayo maandalizi. Uh, asante sana. Uh, labda tutarejea kwako kwa kwa mchungaji Igogo. Maandalizi ya kiroho basi, leo ni siku ya maandalizi kuhakikisha kwamba tunaandaa roho zetu, na je, damu imepakwa jinsi kwa kwa gani katika mioyo yetu? Asante uh, sana Bwana Martin Petro kugusia masuala hayo ya usalama. Haya, basi nirudi kwa wazungumzaji wetu. Tunaye pia Bwana Bill Nkuruvi, mkazi wa Arusha. Hebu tueleze Bill, kwa upande wa huko Arusha, vipi maandalizi ya Pasaka yalivyo na hali ikoje mwaka huu? Kwa kweli Arusha, sikukuu kama hivi sio sawa na sikukuu nyingine zote, ambazo kwa miaka ya nyuma kulinganisha miaka ya tisini upo labu munuko wa knarusamekua mgumu sana. Nikirejea kwako, kwa Mchungaji Peter Igogo, na hivi sasa kuna mjadala mkubwa sana ambao umekuwa ukizuka duniani kiujumla, kwamba sikukuu kama hizi zimekuwa zikifanyika kuwa kama ni tukio la kibiashara zaidi kuliko la kiroho, ili sijui mchungaji unalizungumziaje? katika masuala ya kiroho watu ni kwa ajili ya kujisahau na kwa ajili ya ku katika hali ya mfumo uh, ambao watu wamejiweka kwao, lakini kwa masuala ya kiroho uh, Pasaka sikukuu kama hizi sio za kibiashara zaidi. Ndiyo, inaweza kuwa kibiashara kwa sababu ya wengine eh, watu watanunua vitu na kadhalika, lakini kwa lengo la kiroho ni kwamba ni wakati wa kukumbuka mahusiano yetu na Mungu na pia maana halisi ya Pasaka ikiwa ni ukombozi na hasa wakati ule ambapo Yesu alikuwa anateswa kwa ajili ya kuleta ukombozi. Hii ndio maana halisi, na pia itupe nafasi ya kukumbuka kwamba uh, <clears throat> leo hii kweli watu wanaweza kusherehekea kwa kula na kunywa na kununua nyama na kadhalika, lakini bado tunakumbuka. Ukisoma katika vitabu vya neno la Mungu, Yohana moja ishirini na tisa anasema, wakati alipoonekana Yesu alitambuliwa kama mwanakondoo wa Mungu anayechukua dhambi za ulimwengu. Kwa hiyo kwa masuala ya kiroho, ni vema Wakristo wote duniani waweze kukumbuka na kumaanisha ya kwamba wakoje, kwamba Kristo anajulikana vipi na ana, anawakilisha wan, ile damu iliyomwagika inawasafisha kwa njia ya namna gani. Kwa hiyo ni vema wakamwachia Mungu nafasi, na pia ni wakati wa kuwa karibu na Mungu zaidi, kama nilivyosikia wenzangu ilivyozungumza hali ya amani duniani na kadhalika. Biblia inasema kwamba kwa ajili yetu mtoto alizaliwa wa kiume, katika Isaya ile tisa sita ya kwamba anaitwa mshauri wa ajabu na mfalme wa amani, ambaye ni Kristo. Kwa hiyo wakati mashaka yanapogubika ulimwengu, kwa nyakati kama hizi, basi ni wakati wa kumwona Yesu Kristo kama mfalme wa amani kwa ulimwengu mzima, na watu wakampokea. Asante sana, Mchungaji Peter Igogo. Uh, msikilizaji kama unaungana nasi, unasikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, kutangaza kutoka hapa Washington DC, kipindi ni Live Talk. Leo ikiwa ni Ijumaa Kuu, kama mnaofahamu Wakristo wanaadhimisha kifo na ufuko wa Yesu Kristu, basi moja kwa moja nirudi kwako mchambuzi Austeri Malivika. Uh, mwandishi wetu Austeri Malivika yupo kule Kongo, na alikuwa akizungumzia kwamba watu uh, wanaishi katika kipindi hiki cha Pasaka, kipindi hiki cha kujiandaa lakini wakiwa pia wana wasiwasi wa usalama pengine. Basi kwa upande wako, pamoja na huu wasiwasi unaoendelea katika maeneo mbalimbali ya mashariki mwa Kongo, nini pengine ambacho kinachoendelea kwa sasa katika maandalizi mazima ya shughuli hizi za Pasaka? Na viongozi wamezungumza wa, uh, wa, wa, wa, wa, wa serikali. Je, kwa upande wa viongozi wa kiroho na maandalizi pengine ya wale ambao eh, wapo maeneo ambayo hali ya usalama ndo hivyo ni tete lakini pia kuna wale ambao wanaishi maeneo ambayo hali ya usalama si mbaya, hali ilivyo kwa ujumla, na maandalizi yao wakati huo wa Pasaka, kibiashara na kadhalika, na maeneo mengine hawatalala yn yaani, hawatapisha mkanisani vilevile. Watu wanajiandaa, wengine hawale nyama leo, yaani wanachukua ndio samaki, imekuwa vile ukosefu wa hela Baadhi ya wananchi ambao kwa kweli hali duni ya kimaisha na wengine kana matatizo ya kuanza kuendesha biashara yao kama kawaida, wameshindwa kusherekea siku hii kama vile siku nyingine, kwa sababu malivika samani kidogo. Naomba usubiri, tutaendelea na wewe. Kuna msikilizaji hapa, George Ochengo kule nchini Kenya, ametupigia. Karibu George kwenye live talk. Asante sana kwa kunikaribisha, ndugu mpenzi mtangazaji, mimi kama Mkristo na mimi kama Mkatoliki, siku hii ya Pasaka naisherekea kwa njia ya kipekee, kwa njia ya kumpatia, kwa njia ya unyenyekevu, kumpatia Yesu Kristo heshima yake vile alivyosulubiwa pale msalabani. Inaniingilia uchungu sana, inanifanya kuisherekea kwa njia ya kipekee, kwa njia ya kiutulivu, na mimi ningependa kuomba wenzangu ambao tunasherekea sherehe hizi kwa pamoja hapa barani Afrika pamoja na Kenya kiujumla, tuisherekee kwa njia nzuri, kwa njia ya kipekee ili tufurahie sote, na tukimaliza tuimalize kwa njia nzuri pasipokuwa kuepo na shida yoyote. Asante sana, mtangazaji. Ni Uchieng George kutoka Kakamega, asante sana. Na moja kwa moja ambao kwenye line tunaye Amiani akiwa tarbo Kenya. Amiani, karibu live talk. Ariane, Ariane, karibu, live talk. Ami, mtangazaji, nimefurahi sana kumkaribisha e, sheria Pasaka. Kama Mkristo mimi mwenyewe ni Mkatoliki, ni daima nisherehekee vizuri, labda na familia na watu wote, na nafikiri hatuna asijasikia chochote ambacho ni kibaya upande wa usalama, kwa sababu tayari walinda usalama tulitahadharishwa nao kuwa tuwe waangalifu sana, na nataraji kutatokea na na na matatizo yoyote. Kwa hivyo naomba wenzangu wa Kenya wote na kila mtu tusherekee pasaka hii kwa njia mzuri, na tusitarajie mabaya. Asanteni. Haya, asante Aya, sana, kutoka kule nchini Kenya Riani Tarbo. Basi moja kwa moja nirudi kwako Austere Malivika. Austere Malivika, uko ukizungumza machache hapa kuhusiana na hali ilivyo Kongo, lakini uko hujamalizia, hebu endelea. ka shomari ya wasikizajiti ambao kaknatosatakakenda ni kwamba kwa kweli, baadhi ya watu ambao tumekutana nao fika ya Alhamisi wao wakasema kwamba o sikukuu ya leo ni kwamba wanatumahini wale ambao wamekuwa na roho mbaya ya yakukotecha usalama ama ya kueleesha siasa miji mbaya iwe muda kwao kuweza kufufuka pamoja na Yesu Kristo. Yaani, kugeuka na wao watu wake, na hii itaweza kusaidia wananchi wote wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na vile kuomba wanasiasa wamuuse Mungu. Wengine hajiulize wanasema kwamba wanaaambao wanaenda kanisani lakini kwa makalio yao wa... Asante sana Hosteri Malivika, labda ni kirudi kwako mchungaji Pita Igogo. Tunafahamu kwamba pasaka ikiwa leo ni Ijumaa Kuu, watu wanaadhimisha kifo cha Yesu Kristo. Jumaa mosi Jumapili ndiyo Pasaka, lakini pia kuna Jumatatu ya Pasaka. Hebu tueleze kidogo mchungaji kuhusu Jumatatu ya Pasaka. Na asante sana uh, ndugu mtangazaji, ambaye enewe anyway, Jumatatu ya Pasaka kama ulivyoniuliza, unajua uh, uh, katika mahesabu na ya siku uh, mambo yanakuwa yakifanyika wa kubadilika, na hasa watu wanajaribu kufanya Jumatatu ya Pasaka kwa sababu ni siku ambayo wanaona kwamba wamepunjika. Hii nafikiri ni kazila mambo ya kiserikali au namna gani, lakini sijui uh, sana kwa nini. Lakini ni kwamba mtu anaona kwamba sikukuu imeangukia siku ya Jumapili, ambayo hata kama sio siku kuu huwa uh, aendi kazini. Kwa hiyo wanaona kwa, kama kufidia uh, siku zile ambazo zina, lakini pia nataka tu niseme kwamba uh, ni vizuri tu sisi tujue na kuelewa kwamba uh, wakati ambapo Pasaka eh, siku ya yani, Pasaka inapokuwa inaendelea kama ulivyosema, Ijumaa, Jumamosi na Jumapili, ni siku ya asante, kukua sana, kukua sana mchungaji Peter Igogo na kushukuru. Naomba ukae hapa hapa kwenye laini yako, msikilizaji. Hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu leo kwa upande wa redio, lakini tunaendelea matangazo haya na mjadala huu kwenye upande wa internet. Ingia www.voaswahili.com tuweze kukutana huko tukiendelea na mjadala wetu wa live talk. Tunayepata pasta mchungaji Peter Igogo, Bill Nkuruvi kutoka Tanzania, na Austeri Malivika mwandishi wetu kule Mashariki mwa Congo ka ni tayari kwa nafasi ya sehemu ya pili ya kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, tunaingia katika sehemu ya pili ya mjadala wetu wa Live Talk ambapo leo, ikiwa ni Juma Kuu, tunazungumzia kuhusu maandalizi ya sherehe za Pasaka kwa Wakristo duniani kote, ambapo leo katika Live Talk tunaye Mchungaji Peter Igogo kutoka hapa Washington DC. Hali kadhalika kutoka kule nchini Tanzania tunaye bwana Bill Nkuruvi, na vilevile vile kutoka kule Congo tunaye mwandishi wetu Austere Malivika. Basi kuendeshea haya hapa studio, mimi ni Sunday Shomari nikiwa na mwenzangu Iligongo. Basi moja kwa moja tunayazungumza na nimpe nafasi Bill Nkuruvi, sijui kama tupo nayo kwenye line. Sunday Shomari, kabla hatujakwenda kwa Bill, tuna msikilizaji Uh, Vilmon Banzi karibu sana msikilizaji wetu karibu katika live talk. Uh, mjadala wangu nashukuru sana na watakia na, na, na, na, na wa Kristo wote duniani kote Pasaka, Ijumaa njema na maandalizi ya Pasaka njema. Asante uh, sana. Tuna msikilizaji hapa bwana Stephen James kutoka Ruko, Tanzania. Stephen karibu sana, maandalizi yako ya Pasaka na sikukuu ya Pasaka kwa ujumla, Rukwa hali ikoje na nini, pengine maoni yako? Asante sana kwa upande wa Pasaka kwa mkoa wa Rukwa na mahali nilipo ni kwamba usalama umeimarishwa tangia jana kwenye misa ya Alhamisi Kuu, askari walikuwepo kwa ajili ya kuangalia ulinzi na usalama, lakini vile vile hata katika siku ya leo tumeweza kusali misa ya jumaa kuu kukiwa na hali ya usalama, watu wakijiandaa vile vile kuelekea sikukuu ya Pasaka. Kwa kweli ni jambo la kumshukuru Mungu kama tutafika salama, na muhimu sana ni kuendelea kuombea amani iendelee kutawala dunia nzima, hasa kwa zile nchi ambazo amani imekuwa ikitoweka. Lakini kwa mkoa wa Rukwa kwa kweli tunamshukuru Mungu, amani imeimarishwa vizuri na watu wanaendelea na maandalizi ya sikukuu ya Pasaka. Kwa hali ilivyo hivi sasa hapo Rukwa, Pasaka ama sikukuu nyingine za kiroho, je, bado zinaendelea kuwa sikukuu za kiroho ama za kibiashara? wengine kutoka Mbeya, Tanzania. Heri Sikilo, karibu sauti ya Amerika, tupe maoni yako au maswali yako. Karibu katika pasaka hii. bado kuna baadhi ya madhehebu ndani ya ya dini ya ya yetu sisi hawaazimishi, labda hawa wanasoma kifungu gani katika Biblia? Asante ah, sana. Basi tunakuomba Mchungaji Peter Igogo uliweke swali hilo tutakaporejea tu. Eh, baada ya mapumziko mafupi, tutaendelea na utamjibu msikilizaji wetu huyo swali lake hilo. Sikiliza. Kwa niaba ya sauti ya Amerika michezo, mimi ni, sauti ya Amerika, Kigali. Mimi ni Rahabu Freddy, VOA Express nikiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya sauti ya Amerika mimi ni Muniru Zakaria. Na mimi ni Lucy Patrick, VOA Express nikiripotia sauti ya Amerika kutoka Mombasa. Mimi ni Liberty Adede. Na msikilizaji, basi moja kwa moja tunafika, tunaangalia upande wa wewe, msikilizaji, ulituma ujumbe kupitia Facebook. Watu wengi kwelikweli, kweli ligongo hapa, wametuma ujumbe mm -hmm. basi moja kwa moja mimi naanza naye, huyu ni Esau George wa Tukuyu, Tanzania anasema tudumishe upendo na msamaha kwa wote kipindi hiki cha Pasaka. Mimi ninaye Josephati Nyabengi anasema Mandere, Pasaka imekuwa ya fanaka kwa Wakristu wote nchini Kenya. Wakristu wamejikita katika mabarukia mbalimbali ili kufuata njia ya msalaba na kukumbuka jinsi Mwokozi wetu Yesu Kristo alivyoteseka kwa kubeba msalaba kutoka Barukio, barukia la kisi Kenya. Anasema anawatakia Wakristu wote Ijumaa kuu njema na Jumatatu njema eh, Wakristu wote wanapoelekea kusherekea kufa na kufufuka kwake Yesu Kristo. Ninaye ujumbe wake William Kisinga, yeye hakusema yuko wapi huyu lakini anasema na siku hii watu wanaifanya kuwa ni siku ya maovu badala ya kusherekea siku ya, ya kufufuka kwake Kristo na kufanya yaliyo mema haya. Yeye ya anatoa ujumbe wake huo, verijam Kisinga. Eh, heo, mimi ninaye ujumbe wa Ezekiel Abedi. Ezekiel Abedi anasema anapatikana eh, Nyarugusu, Tanzania. Pasaka inatukumbusha, inatukumbusha kuteswa kwa Bwana Yesu Kristo, ndivyo ambavyo anataka kuwakumbusha Wakristu wote duniani. Asante sana. Basi ujumbe unaendelea kuja kwenye Facebook na msikilizaji, aendelea kutuma ujumbe wako kwenye Facebook, mambo hayo hayaishi. Matangazo haya e, tukiwa tunaendelea na matangazo haya, basi hebu tupate kibao kutoka kwake mwanamuziki Gloria Maliro, e, kutoka kule nchini Kenya. Gloria atupa kibao hicho akisema ndio yako ingelikuwa Mungu, anauliza mwanadamu jinsi ya kumtendea, ah, mwanadamu kumtendea, basi mimi sijaona jicho lenye pazia adui ah, zako wangelikuwa tawezo oh, wangefumba macho, wangefunika masikio oh, wasikuone ukiwa juu, wasisikie umebarikiwa, yeah, meza utanda Asante sana Gloria Maliro kutoka kule nchini Kenya. Msikilizaji, kipindi ni Live Talk ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ikiwa basi leo ni Ijumaa Kuu, Wakristo duniani kote ndio wanajiandaa na Pasaka siku ya Jumapili na siku ya Jumatatu. Leo wapo katika siku ya kuadhimisha kifo basi msikilizaji, moja tuloshiriki mjadala wetu wa leo kutoka hapa Washington DC, kutoka Tanzania Bal Nkuruvi, kutoka Congo Ustari Malivika, mwandishi wetu hapa studio ni Sunday Shomari nikiwa na mwenzangu Idi Ligongo, upande wa pili Curtis Bynum hali kadhalika Dwayne Collins, Mary Mgawe na Kamao. Moja kwa moja tunakuwa na kibao hichi, The Willing Gospel Singer, kibao chao Till I Get There. Pasaka njema. I get there. Please, Lord, don't do nothing. Basi, ni kibao safi kabisa kilicho kilichosindikiza mjadala wetu ambao tumeurudia tuliufanya Ijumaa e, ya jana, na sasa Mary Mgawe na kusomea muktasari wa habari mtumiwa. Mshambuliaji wa mabomu aliyekamatwa kabla ya kutegua milipuko katika mji kaskazini mwa Cameroon kwenye mpaka wa Nigeria, amesema yeye ni mmoja wa wasichana waliotekwa kutoka kwenye shule katika mji wa Chiboko mwaka 2014 huko Nigeria. Babila Akao, afisa mwandamizi katika eneo la Mayo Sava kwenye mpaka wa Kamerun na Nigeria, anasema aliwasihi maafisa wa jeshi na makundi ya ndani ya kujihami kuwakamata au kuwaua washambuliaji wa mabomu ya kujitoa muhanga, watu watatu ambao shirika lake la kijasusi wanasema walikatisha kutoka Nigeria kuingia Kamerun. Rais wa Marekani Barack Obama amesema amemhakikishia waziri mkuu wa Ubelgiji uungwaji mkono wa Marekani kuwafikisha mbele ya sheria magaidi waliohusika kupanga au kusaidia shambulizi kwa wanaume, wanawake na watoto wasiokuwa na hatia huko Brussels wiki hii. Katika hotuba yake ya wiki, Obama amesema Ubelgiji ni rafiki wa karibu na Marekani, na hivyo ni muhimu sana Marekani kusaidia hasa pale ambapo kuna mapambano dhidi ya ugaidi. Mshauri mwandamizi wa masuala ya nyuklia nchini Pakistan amekanusha msukumo na hofu unaozidi kutolewa na Marekani kuhusu uzalishaji wake na usafirishaji wa silaha za nyuklia. Anasema atuombi radhi kuhusu utengenezaji wa silaha zetu za nyuklia na zitaendelea kuwa hapa, alisema Khalid Ahmed Kidwali, mshauri wa taasisi ya taifa ya udhibiti wa nyuklia inayojulikana kama NCA. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.