Asante sana mpenzi msikilizaji, karibu tena katika kipindi hiki cha Pasaka ambapo tunasherehekea sikukuu ya kuzaliwa Yesu Kristo. Jina langu hapa studio siku ya leo ni Meri Mgawe, niko na mwenzangu Harizon Kamau. Tunaposema uou, tunakutakia Pasaka njema tukiamini kwamba popote ulipo umebarikiwa kama tulivyo, na wakati tukiwa tayari kabisa kuweza kupeperusha zako salamu za Pasaka kwa wale wapendao popote walipo na msikilizaji, lakini kwanza, tunaanza na habari za dunia leo, ikiwa ni siku ya Jumapili, siku ya Pasaka, ambapo Wakristo wengi duniani wanasherehekea sikukuu hii ya Pasaka. Mlipuko wa bomu unaoshukiwa kufanywa na mtu aliyejitoa mhanga katika eneo la watu mjini Lahore, Pakistan, umeua watu wasiopungua kumi na kujeruhi wengine zaidi ya darasani moja. Mashahidi wanasema miongoni mwa waliokufa au kujeruhiwa ni pamoja na wanawake na watoto. Wafanyakazi wa uokozi wanasema baada, baadhi ya watu waliojeruhiwa wako katika hali mbaya sana. Mashahidi wanasema familia za Kikristo waliokuwa wakisherehekea Pasaka pia walikuwa katika eneo hilo la mapumziko. Polisi wa kuzuia fujo mjini Brussels walitumia mabomba ya maji leo kutawanya waandamanaji wa mrengo wa kulia wanaopinga uhamiaji waliojitokeza kuomboleza watu waliokufa katika shambulizi la kigaidi wiki iliyopita. Kundi la waandamanaji walifanikiwa kwa muda mfupi kuteka eneo hilo wakiimba nyimbo na kupiga saluti za kinazi na kurushiana maneno makali na waombolezaji wengine katika polisi, kabla polisi kuwasili. Mji mkuu wa Belgium ungali katika hali ya wasiwasi, huku wengi wa watu wanaoshukiwa kuhusika katika shambulizi la wiki iliyopita wakiwa bado wa hawajakamatwa, lakini wachunguzi, inaelekea wamepata maendeleo makubwa katika siku chache zilizopita. Leo polisi walifanya misako mingine kumi na tatu na kukamata watu tisa. Wanaoshukiwa watano kati ya hao waliachiliwa baadaye. Shirika la televishen la Al Jazira lenye makao yake makuu Qatar linasema linapunguza wafanyakazi karibu 500 sehemu kadhaa duniani, ikiwa ni moja ya hatua ya kupunguza matumizi wakati taifa hilo likikabiliana na kupungua kwa bei ya mafuta. Sehemu kubwa ya upunguzaji itaathiri makao makuu ya Al Jazira mjini Doha, kulingana na taarifa iliyotolewa na shirika hilo. Aljazira ilianza kutangaza mwaka 1996 kwa lugha ya Kiarabu, lakini sasa inatangaza katika lugha kadhaa ikiwa ni pamoja na matangazo ya kimataifa katika lugha ya Kiingereza. Mapema mwaka huu Aljazira ilitangaza kufunga matangazo yake ya Aljazira America miaka mitatu tu baada ya kuanzishwa. Qatar, mmoja wa wazalishaji wakubwa wa mafuta na gesi, imekumbwa vibaya na kuanguka kwa bei za mafuta duniani inatazamiwa kupata upungufu wa karibu dola bilioni 12 mwaka huu. Televisheni ya taifa ya Russia imetangaza machapisho ya maneno ya mwisho ya marubani waliokuwa wakijaribu kutua ndege ya abiria ya Dubai iliyoanguka kusini mwa Russia wiki iliyopita na kuua watu wote ndani yake. Televisheni hiyo ilisema kuwa machapisho hayo huenda yasiwe tamko la mwisho, lakini inaonyesha kuwa marubani walishindwa kudhibiti ndege hiyo katika upepo mkali, ndipo ilipoanguka na kulipuka. Watu wote 62 waliokuwa ndani yake waliuawa. Wakristo kote duniani wanasherehekea sikukuu ya Pasaka hivi leo ambayo inaadhimisha kufufuka kwa Yesu Kristo. Katika mji mtakatifu wa Jerusalem, Pasaka ilianza kwa misa katika eneo ambalo kulingana na Biblia ndipo alipozikwa Yesu Kristo. Mahujaji kutoka sehemu mbalimbali duniani waliimba nyimbo mbele ya eneo hilo. Saa chache baadaye, misa ilifanyika katika kanisa kuu lililopo jirani. Katika nchi za Afrika Mashariki, waandishi wetu wanaripoti kuwa waumini wengi walijazana makanisani kuanzia mkesha wa Jumapili na leo asubuhi kusali katika kuadhimisha sikukuu hii muhimu kwa waumini wa Kikristo. Na seneta wa jimbo la Vermont, Bernie Sanders alipata ushindi wa kishindo katika majimbo matatu ya magharibi mwa Marekani Jumamosi, majimbo ya Washington, Alaska na Hawaii, na kusonga mbele katika juhudi zake za kujaribu kumshinda Hillary Clinton anayeongoza katika kinyang'anyiro cha ugombea uraisi wa chama cha Democrat. Sanders alipata zaidi ya asilimia sabini ya kura katika majimbo yote matatu, lakini kulingana na mgawano wa wajumbe, Clinton bado alipata wajumbe wa kutosha katika chaguzi hizo za awali Jumamosi. Wademokrat watapambana tena Aprili tano katika jimbo la Wisconsin na baadaye Aprili 9 katika jimbo la Wyoming ambalo halina wakazi wengi. Jina langu hapa studio naitwa Mary Mgawe, tena nikiwa naye Harizon Kamau nikukaribisha kwenye idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, tunapoendelea na tukiwa katika hali tu ya kwenda kwa kuelekea kusherekea uh, Pasaka na popote ulipo, na kutakia wakati mwema, nikikukaribisha kuwa nasi tunapozipeperusha za ko salamu kama tulivyozipokea wapendao wa wakiwa mbali na karibu, nawe nami sipotezi wakati, nachukua barua yako mkononi mwangu. ni na wewe Tumaini Manjilwa, unasema unatokea Kibondo. Salamu zako moja kwa moja ziende kwa baba na, na mama yako wakiwa Dodoma, dada yako akiwa Dodoma, pamoja na kaka yako mpendo aitoa Imani, huyu naye akiwa pale Dodoma. Unasema nataka kutuma salamu zangu kwa songa mbele, bila kuwasahau ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo, ninawatakieni kila laheri katika kumalizia sikukuu hii ya Pasaka. Basi nazipata zako Limbu Isanzule, sauti ya pesa, ndivyo unasema wewe. Ni sauti ya pesa sawa sawa, anasema sawa. Unasema umetoka kule Igunga, Tanzania. Salamu zako za koza, Pasaka ziwafikie Halid Said Kachuru, Mwalimu Kennedy Mpemba, Edward Kabamba. Ujumbe tukumbukane, kupitia VOA tunaposherehekea Pasaka. Vilevile vile mimi naishika barua yako Priska Kundi wa Ukonga, Dar es Salaam. Zako salamu siku ya leo moja kwa moja zinaruka kwake Rukia na Fatma wakiwa Ukonga. Vilevile vile unataka kumsalimu dada yako Juliana na familia yake wakiwa Morogoro na marafiki zako wa Facebook. Ujumbe tupendane, sisi wote ni ndugu uko na wewe Theophan Vanance Jr. unasema kwamba uko kule Iringa mjini, unasema salamu ziwafikie mama zako wadogo wakiwa Dar es Salaam. Ujumbe wa heri jema kwa Pasaka wa Pasaka, ukisema unawapenda sana pamoja na watangazaji wote wa VOA. nakwambia wimbo murua kabisa wakati huu wa Pasaka ikiwa Jumatatu njema, inasema mambo yako yote salama. Kumbuka kwamba ni sherehe za Kristo, yani Easter, ambazo tunaendelea kupeperusha salamu kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, kutoka hapa Washington DC na sasa nachukua barua yako Juma Kuziwa wacha ng'ombe, Dar es Salaam. Unasema salamu za Pasaka unataka ziende kwa mke na watoto wako, Subira Kuziwa na Zakao, Habiba na Amiri Kuziwa, hawa wakiwa pale Dar es Salaam vilevile huku msao, rafiki yako mpendwa Balozi Ali Nudin akiwa Kenya, na kule Karatu, Arusha, kaka John Hiza, popote pale walipo, ujumbe unasema nawatakieni Pasaka njema, na zikamata zako wewe Jackson Mbise. Jackson Mbise unasema uko Moshi kule Kilimanjaro, Tanzania, unasema ungetaka zako salamu zimwenee mama yako Uh, na, na, na, na baba yako Bi na Bwana Unambwe kiungai wa Karangai, Arusha Tanzania, pamoja na mpenzi wako Rose Benjamin Urasa akiwa Morogoro chuoni, wote unawatakia Easter njema. Ndivyo unavyosema wewe Jackson na Mbise wa Moshi, Kilimanjaro. Meri Masawe ukiwa Morogoro, ujumbe wako siku ya leo kwanza, unasema Pasaka njema, lakini nataka kuwatumia salamu kwa mama Jonita, natuma salamu kwa Rosemeri Kabanda, hawa wakiwa hapo Morogoro. Namtumia salamu Grace na Ester, hawa wakiwa Dar es Salaam na vilevile Jen Dolela, huyu akiwa pale Dubai namtumia salamu Tumaini Kitota akiwa pale Ibunda na ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Wewe Jafari Hassan wa Biharamulo Tanzania, salamu zako nasema za pasaka ziwaendee baba yako Hasani Budala, Mathew Joseph, mwalimu Twimanye Kabasa na babu yangu Mgalula, ndivyo unavyosema, Mayaya, na watakia Pasaka njema popote mlipo. Naruka moja kwa moja hadi kule Nakuru, Kenya, nakutana na wewe Sami Letowon. Unasema salamu zako ziende kwake Rechel Letowon, Jaclin Egerton, Faustina Ndania Entiti na watoto wako Sarafina Letowon, Rukia Letowon na baba yako Lalen, wote hawa wakiwa pale katika kaunti ya Samburu. Unatuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki na unawatakia siku kuu njema Pasaka. Wewe Athanas Mbele, Athanas Mbele unasema huko kule Mbinga, Tanzania, unawasalimu baba na mama wakiwa mhekala Mbinga, mke wako akiwa maguu Mbinga, na ndugu na wasikilizaji wote wa VOA ukisema kwamba muwe na Pasaka njema yenye baraka na fanaka. Bachani Juma, wewe unatoka Tabora kule Misole, salamu zako siku ya leo za Pasaka ziende kwa mke wako Miriam akiwa Misole unatuma salamu kwa mama yako Khadija Bakari akiwa Dar es Salaam na Akshei Musa, Eliud na Nandi, hawa wote wakiwa dar es Salaam. Ujumbe unasema kila laheri katika sikukuu hii ya Pasaka. Nazikamata zako wewe Millicent Wanjiko ukiwa Nairobi, unasema zako ziwaende wafuatao: Penaina Wawero akiwa kule Marekani, Stacy na Bana wakiwa Marekani upande wa Boston, Wamboi akiwa kule New Jersey, wazazi wako wakiwa Adhiriva Kenya, Jenga Muridi Paris na Judy wako wakiwa nchini Kenya na wazazi wako wakiwa kule sehemu za Nakuru, ukisema kwamba hautasahau watangazaji wote wa VOA kutoka Washington. Ujumbe nyinyi watu wa nguvu sana, na muwe na pasaka njema. Asante sana wewe Millicent Wenjiko kule Kigali inashika barua yako Fes Mingoko. Wewe unasema unatokea hapo Kigali siku ya leo, unashukuru kupata fursa hii, lakini wanataka kutuma salamu zako kwa Joakim Bishuka, John Nyalusi na John Patrick, hawa wakiwa pale Dar es Salaam wengine uliwakumbuka siku ya leo, Nyinyi alusi Kipasha huyo akiwa hapo hapo Kigali. Umetuma salamu zako kwa dada yako mpendwa Joanata akiwa hapo Kigali, unamkumbuka mama yako mzazi, mama Grace akiwa hapo Kigali. Ujumbe unasema tusherekee sikukuu ya Pasaka kwa amani na utulivu. Basi nazipata zako wewe, Boniface Kimu, mwanaharakati Zichurian wasinginda kule Tanzania. Unapeperusha salamu, unasema kwa mama yako mpendwa Lusia Mimbi na baba Pascal Kimu wakiwa Msange Tanzania, na Wakristo wote duniani popote walipo. Unasema ujumbe tusherekee sikukuu kwa amani na furaha. Napoona dada Gloria Murilo anabisha na kibao moto kabisa murwa kwa wakati kama huo wa Pasaka. Jamani, wala sijaona jicho lenye pazia ah. Adui zako wangelikuwa na uwezo oh, wangefumba macho, wangefunika masikio oh, wasikuone ukiwa juu, wasisikie umebarikiwa yeah, meza utandaliwa mbele yao oh, lautakunywa mbele yao oh, oh, oh, oh, oh. Nasema ndio, ndio ya Bwana ah. Ko Yesu tu kibao safi hicho kutoka kwake, Gloria, Gloria. Muhiru anakuambia ndio yako ndio yako ndio itakayonisimamisha basi, nami msikilizaji nakuambia ndiyo. Asante sana kusikiliza kipindi hiki cha Salamu kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika na basi, napotazama naona kwamba salamu ziko hapa mikononi mwangu. Zako wewe Tumaini Mhanjilwa kutoka Kibondo, unasema salamu ni kwa baba na mama hao wakiwa Dodoma, dada na zako wakiwa Dodoma pamoja na kaka yako mpendwa aitwa Imani Mhanjilwa naye akiwa pia Dodoma wilaya ya Kongwa kijiji cha Songambele, bila kuwasahau ndugu na jamaa na marafiki popote pale walipo. Unasema Pasaka na muipate kwa wingi. Luisi Dutu, wewe unasema unatokea kule Tanzania, unataka kutuma salamu zako kwa mama yako mzazi Jese, ujumbe unamtakia kila la heri katika sikukuu ya Pasaka. Naona pia nina salamu zako Jean de la Croix luikab kutoka Durban Afrika Kusini. Unasema zako zimfikie mke wako unampenda neema falalia pamoja na wengine wote wanaokufahamu wewe. Jean de la Croix, ukiwa kule Durban Afrika ya Kusini, unasema salamu za Pasaka na wapa nyote. Samuel Francis Kimaro wewe unatoka kule Rombo. Moja kwa moja unataka kutuma salamu zako za Pasaka kwa mama yako akiwa Rombo Mashati na mdogo wako Christina mwanafunzi wa primary akiwa pale Makaeni. Ujumbe kila la heri katika sikukuu hii ya Pasaka. Prisika kundi wa Ukonga Dar es Salaam, unasema zako salamu za Pasaka ziwafikie wafuatao: watoto wako Rukia na Fatma wakiwa Ukonga, Ukonga; dada yako Juliana Koka na familia wake wakiwa Morogoro, na rafiki zako wote wa Facebook. Ujumbe, tupendane, sisi wote ni ndugu. William Nyambacha, wewe unatoka pale Mombasa, moja kwa moja, siku ya leo unataka kuwakumbuka ndugu jamaa na marafiki. Unamtumia salamu ndugu yako Paul Gideon, unatuma salamu kwa nyanya Hana, unatuma salamu kwa babu Samsoni na wengine wote. Ujumbe unasema: Pasaka ni siku nzuri sana Juma Kuziwa wa Chang'ombe Dar es Salaam, haujaachwa nyuma, unasema zako salamu za Pasaka ziwafikie mke na watoto wako subira J Kuziwa na zakau habiba na amil Kuziwa wakiwa Dar es Salaam wote vilevile. Huwezi ukasahau rafiki yako mpendwa balozi alai nadin Mkenya wa kule Karatu Arusha, kaka John hiza popote alipo, ujumbe pasaka njema kwenu nyote. Isaiah Daniel, wewe ukiwa pale Dar es Salaam, Tanzania, unasema sina kumsalimia bali mke wangu mpenzi Neema, Sospita. Basi nami nashika tena barua nyingine, mali ya Mchoga unatoka Lugoda, unasema kule Iringa Tanzania salamu zako siku ya leo unataka ziende kwa Lutali popote pale alipo. Unamtumia salamu wana wa parokia ya Sadani popote walipo, wakristo wote na waislamu pamoja na wapagani wote vilevile. Nawatakia kila la heri katika sikukuu hii ya Pasaka. Mikononi mwangu ni na zako wewe, Sami Letowon, Sami Letowon kutoka mji wa Nakuru nchini Kenya. Salamu zako ziwafikie Rafael Letowon, Jacqueline baba yako laleneo wote wakiwa poro kaunti ya Samburu Maralari, na unawatakia sikukuu njema yenye fanaka. asa salumu wa pale Congo DRC, wewe unasema moja kwa moja salamu za pasaka unataka zimfikie kaka yako Sango salumu vilevile vile, unataka kumstumia eh, Kashindi huyu akiwa pale Nyare Camp, Diego Juma akiwa Sud Africa na vilevile vile Manu Jerome akiwa Uvira. Unatuma salamu kwa wasikala Minyanga akiwa Lulinda Masoko, Komweni akiwa pale Lulinda Kisubwi Mwelewata akiwa Mboko. Ujumbe unasema pasaka njema kwa Wakristo na wateule ulimwenguni. uli basi, napotazama naona nao muda watu pa kisogo, lakini siwezi nikaziacha zako. Faris Mganga waSengerema Mwanza unasema unawatakia pasaka njema Margaret Charles wa Kahunda kule Sengerema na Maria Ndamaz waansio Ukwele, unawatakia pasaka njema ukisema kwamba watangazaji wote wa VOA mnafanya kazi njema, kwa niaba yao nasema asanti sana. napota zama yule jamaa King Saha kutoka kule Uganda anasema Tedi, Teleza kutoka hapa Washington, takutakia juma tatu njema yenye mafanikio. Langu jina Harizon Kamau, nikiwa na mwenzangu naitwa Meri Mgawe, nasema asante sana kutusikiliza. Msikilizaji, asante sana kwa Mary Mgawe na Harison Kamau katika salamu za Pasaka kwa siku ya leo. Na sasa msikilizaji, turudi tena kwenye mukhtasari wa habari. Shirika la televishen la Al Jazira lenye makao yake makuu Katar linasema linapunguza wafanyakazi karibu mia tano sehemu kadhaa duniani ikiwa ni moja ya hatua ya kupunguza matumizi wakati taifa hilo likikabiliana na kupungua kwa bei ya mafuta. Sehemu kubwa ya upunguzaji itaathiri makao makuu ya Al Jazira mjini Doha, kulingana na taarifa iliyotolewa na shirika hilo. Al Jazira ilianza kutangaza mwaka 1996 kwa lugha ya Kiarabu, lakini sasa inatangaza katika lugha kadhaa ikiwa ni pamoja na matangazo ya kimataifa katika lugha ya Kiingereza. Mapema mwaka huu Aljazira ilitangaza kufunga matangazo yake ya Aljazira America miaka mitatu tu baada ya kuanzishwa. Qatar, moja ya wa wazalishaji wakubwa wa mafuta na gesi, imekumbwa vibaya na kuanguka kwa bei za mafuta duniani na inatazamiwa kupata upungufu wa karibu dola bilioni 12 kwa mwaka huu. Polisi wa kuzuia fujo mjini Brussels walitumia mabomba ya maji kutawanya waandamanaji wa, wa mrengo wa kulia wanaopinga uhamiaji ambao walijitokeza kuomboleza watu waliokufa katika shambulizi la kigaidi wiki iliyopita. Kundi la waandamanaji lilifanikiwa kwa muda mfupi kuteka eneo hilo wakiimba la nyimbo na kupiga saluti za kinazi na kurushiana maneno makali na waombolezaji wengine kabla polisi kuwasili. Mji mkuu wa Belgium ungali katika hali ya wasiwasi, huku wengi wa watu wanaoshukiwa kuhusika katika shambulizi la wiki iliyopita wakiwa bado hawajakamatwa. Lakini wachunguzi, inaelekea wamepata maendeleo makubwa katika siku chache zilizopita. Hivi leo polisi walifanya misako ipatayo kumi na tatu na kukamata watu tisa wanaoshukiwa, ingawa watano kati ya hao baadaye waliachiliwa huru. Mlipuko wa bomu unaoshukiwa kufanywa na mtu aliyejitoa mhanga katika eneo la watu wengi mjini Lahore, Pakistan, umeua watu wasiopungua kumi na kujeruhi wengine zaidi ya darzan moja. Mashahidi wamesema hivi leo. Miongoni mwa waliokufa au kujeruhiwa ni pamoja na wanawake na watoto. Wafanyakazi za uokozi wanasema baada, baadhi ya waliojeruhiwa wako katika hali mbaya sana. Mashahidi wanasema familia za Kikristo waliokuwa wakisherehekea Pasaka pia walikuwa katika eneo hilo maarufu la mapumziko. Wakristo kote duniani wanasherehekea sikukuu ya Pasaka ambayo inaadhimisha kufufuka kwa Yesu Kristo. Katika mji mtakatifu wa Jerusalem, Pasaka ilianza kwa misa katika eneo ambalo, kulingana na Biblia, ndipo alipozikwa Yesu Kristo. Mahujaji kutoka sehemu mbalimbali duniani waliimba nyimbo mbele ya eneo hilo, na saa chache baadaye misa ilifanyika katika kanisa kuu lililopo jirani. Katika nchi za Afrika Mashariki, waandishi wetu wanaripoti kuwa waumini wengi walijazana makanisani kuanzia mkesha wa Jumapili na leo asubuhi kusali katika kuadhimisha sikukuu hii muhimu kwa waumini wa dini ya Kikristo. Televisheni ya Russia ya taifa imetangaza machapisho ya maneno ya mwisho ya marubani wakijaribu kutua ndege ya abiria ya Dubai iliyoanguka kusini mwa Rashia wiki iliyopita na kuua watu wote ndani yake. Televisheni hiyo ilisema kuwa machapisho hayo huenda yasiwe tamko la mwisho, lakini inaonyesha kuwa marubani walishindwa kudhibiti ndege hiyo kutokana na upepo mkali, ndipo ndege hiyo ilipoanguka na kulipuka watu wote 62 waliokuwa ndani ya ndege hiyo walikufa. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa