Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Assalamu alaikum mpendo msikilizaji, popote pale mlipo, karibuni katika matangazo yetu ya alfajiri, ikiwa ni saa 11 saa za Afrika kati, saa 12 huko Nairobi na Dar es Salaam. Hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud, na mimi ni BMJ Mridhi, tukikukaribisha katika matangazo yetu ya leo, Kumekucha Afrika, Jumatatu ya Pasaka, ikiwa ni tarehe 27 Machi mwaka 2. Karibuni, na leo katika kumekucha Afrika uh, tuna ripoti kuhusu uh, kutokea kwa mapigano katika mji wa Kainama mashariki mwa DRC wakati wa sherehe za Pasaka kusherekea Pasaka, kwani tangu jana kulikuwa mirio ya yani risasi na waasi waliweza wa, wa, wa kudhibiti mji wetu, ndio ni vigumu kuweza kusherekea Pasaka. Watu wamekimbia kabisa na Marekani na mataifa mengine ya dunia laani shambulizi la kigaidi mjini Lahore, Pakistan lilosababisha vifo vya watu 65 na 300 kujeruhiwa jumapili ya Pasaka. Na katika makala yetu ya jamii na maendeleo leo, ikiwa ni tarehe 28 mwezi Machi mwaka elfu mbili kumi na nane. Na sab kumina, mwaka elfu mbili kumi na sita tunatupia jicho sababu za kushuka kwa tasnia ya sanaa ya maigizo huko nchini Tanzania. Kulikoni? Yani, namaana hati miliki yote msanii anapata kile ambacho nitakiwa akipate kwa wakati, ndio maana tunakuwa masikini kila siku, kutokana na kwamba wanawapa makampuni wengine hawa, yaani wababaishaji. Mtu anakupa milioni, umefanyia kazi milioni sita anakuja kukupa milioni tatu. Hizo basi ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Matangazo yetu mpendo wa msikilizaji yanasikika pia kwenye tovuti anwani ya www.voaswahili.com, pamoja na mitambo ya FM. Lakini kwanza, BMJ anatusomea taarifa habari. Maafisa wa usalama wa Pakistan wamesema bomu la kujitoa mhanga lililipuka katika bustani ya umma iliyokuwa na watu wengi katika mji wa mashariki wa Lahore na kuwaua takriban watu 65 na kuwajeruhi wengine wapatao patao 300. Mshauri wa afya ya serikali ya jimbo la Punjab, Salman Rafiq, anasema wanawake na watoto ni baadhi ya walioathiriwa. Rafiki alisema baadhi ya watu waliopelekwa hospitalini walikuwa wamejeruhiwa vibaya. Mashahidi walisema kwamba kundi kubwa la familia za Wakristo walikuwa katika bustani hiyo ya Gulshan Iqbal kusherehekea Pasaka wakati mlipuko huo ulitokea. Msemaji wa tawi lililojitenga la Taliban Jumatur Aural alidai kuhusika na kwa kundi hilo na kuongeza kwamba shambulio hilo liliwalenga Wakristo. Marekani imelaani shambulizi hilo ambalo imelitaja kama kitendo cha uoga kilichotekelezwa katika bustani ambayo imekuwa na mandhari ya utulivu na ambayo haijabadilika kwa muda mrefu. Maafisa wa usalama wa Mali wamesema kwamba watu wawili ambao wanahusiana na kundi la Al Qaida la Islamic Maghreb wamekamatwa kwa, kwa shutuma za kuhusika katika mashambulizi ya kigaidi ya mapema mwezi huu nchini Ivory Coast ambayo yalisababisha vifo vya takriban watu 19. Polisi walisema jana Jumapili kwamba washukiwa hao wawili walikamatwa mnamo saa 48 zilizopita huko kaskazini mwa Mali. Haya yanajiri wiki mbili baada ya shambulizi la bunduki na guruneti lililolenga hoteli tatu na ufukwe wa bahari e, katika mji wa kitalii wa Grand Bassam. Polisi walimtaja mmoja wa washukiwa hao kama Ould Mohamed ambaye walisema alikuwa dereva aliyewapeleka washambuliaji hao nchini Ivory Coast. Shirika la habari la Ufaransa AFP lilinukuu vyanzo vya habari vya polisi vikisema kwamba inaaminika mshukiwa huyo ana uhusiano wa karibu sana na kiongozi wa mashambulizi hayo ya Grand Bassam. Watuhumiwa wengine 15 wako kizuizini tangu wiki iliyopita kulingana na mwendesha mashtaka nchini humo. na Rais Hassan Rouhani wa Iran amesema nchi yake iko tayari kufanya kinachohitajika kurudisha tena uhusiano na Saudi Arabia kwa ajili ya kukuza maendeleo na ustawi katika dunia Arwani, ya Kiislamu. Matamshi ya Ruani yametokea mwishoni mwa ziara yake rasmi ya siku mbili nchini Pakistan siku ya Jumamosi. Iran imekuwa ikipata msaada wa ushauri kutoka kwa Pakistan juu ya kurekebisha uhusiano wake na Saudi Arabia. Abdul Shakur Abud anaisoma ripoti kamili. Balozi wa zamani wa Pakistan huko China, Masud Khan, ameliambia shirika la habari la Reuters kwamba Pakistan imekuwa ikijaribu kuzishawishi nchi hizi mbili kupunguza hali ya uhasama, kuanza mazungumzo kati yao, na ndiyo maana waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif hivi karibuni alifanya ziara ya amani huko Riyadh na Teheran, na mataifa yote mawili yalimkaribisha na anadhani ndiyo maana tangu wakati huo wameshuhudia kupunguka kwa mvutano, ingawa tofauti kati ya nchi hizo mbili zingali zipo. Saudi Arabia ilivunja uhusiano wake na Iran mwezi Januari, wakati kundi la watu wenye hasira kuvamia ubalozi wake huko Teheran, kulalamika dhidi ya uamuzi wa Saudi Arabia kumnyonga kiongozi mashuhuri wa Kishia. Akizungumza na waandishi wa habari mjini Islamabad, Ruhani amesema ana matumaini nchi hizo mbili zitatafuta njia iliyosawa kutanzua matatizo kati yao. Mbali na suala hilo la uhusiano, Ruhani alifikia makubaliano na Pakistan wakati wa ziara yake juu ya ushirikiano wa kupanua biashara na uchumi kati ya nchi zao mbili. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangaza kutoka Washington DC. Na ninaendelea sasa na habari muhimu za dunia e, polisi nchini Ghana watawapa ulinzi wa waniaji wote wa urais pamoja na wagombea wenza, hii ikiwa ni mojawapo ya mikakati ya kiusalama wakati nchi hiyo ikielekea kwenye uchaguzi mkuu mwezi Novemba mwaka huu. Hayo ni kwa mujibu wa Sefas Arthur ambaye ni mkurugenzi wa mawasiliano wa huduma ya polisi wa Ghana. Hii itakuwa ni mara ya pili kwa polisi kuwapa ulinzi wanasiasa hao baada ya kufanya hivyo wakati wa uchaguzi uliopita wa mwaka wa elfu mbili kumi na mbili. Kwa siku za hivi karibuni, kumekuwa na taarifa za vyombo vya habari zilizosema kwamba, kufuatia matamshi ya baadhi ya wanasiasa, huenda hali ya taaruki ikatanda, ambayo huenda ikasababisha vurugu wakati wa uchaguzi wa urais, wajumbe na madiwani. Hata hivyo, adha amesema akubaliani na maoni hayo na akasema kwamba wananchi wa Ghana wanatumia haki yao ya kujieleza na haoni, haoni kwa nini eh, jambo kama hilo litakuwa kiini cha vurugu. mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington na habari yenye uzito inatupeleka huko pakistan na kama mlivyosikia kwenye taarifa ya habari tawi lililojitenga la kundi la taliban la pakistan limedai kuajibika na shambulio kubwa la bomu jumapili ya pasaka katika mji wa lahor na kusababisha vifo vya watu sitini na tano na wengine mia tatu kujeruhiwa Msemaji wa tawi hilo la Jamat ul Ahrar Assanulah Ahsan ameliambia shirika la habari la Associated Press kwamba mjitoa mhanga wa tawi hilo alijitupua kwa makusudi kwenye bustani ya watoto ambapo kulikuwepo na familia nyingi za Wakristo wakisherekea Pasaka pamoja na watoto wao. Mashahidi wanasema wengi waliouliwa na kujeruhiwa ni watoto na wanawake. Mripuko huo ulitokea karibu na bustani hiyo ya watoto ya Gulshan Al Iqbal. Kulingana na mkuu wa polisi wa mji huo Haidar Ashraf alieleza kwamba uchunguzi unafanyika kwa wakati huu. Anasema usalama wa bustani huo unasimamiwa na polisi na walinzi wa usalama wa shirika moja la kibinafsi, lakini anasema hakukuwepo na tahadhari yoyote ya kitisho kilichotolewa kwa ajili ya eneo hilo. Akiongezea kusema wako katika hali ya vita na wakati wote wako macho kuangalia mambo yanayotokea. Waziri kiongozi wa jimbo la Punjab Shabaz Sharif alitangaza siku tatu za maombolezi na kuahidi wahusika watafikishwa mbele ya sheria. Marekani imelaani vikali shambulio hilo la Lahore na taarifa iliyotolewa na msemaji wa baraza la usalama wa kitaifa Ned Price imeeleza kitendo hicho kuwa ni cha uoga katika mahala ambapo kwa muda mrefu inachukuliwa ni bustani ya amani. Wakati huo huo hiyo jana katika mji mkuu wa Islamabad, maelfu ya Wapakistani waliandamana kulalamika dhidi ya kunyongwa mwezi uliopita mtu aliyeshtakiwa kumuua gavana wa jimbo wengi waandamana wa waandamanaji hao wanaharakati wa vyama vya Kiislamu waliandamana dhidi ya mauaji ya Mumtaz Kader aliyemuua kwa bunduki gavana wa jimbo la Punjab Salman Tasir mwaka 2011 kwa sababu mwanasiasa huyo alitoa wito wa kufanyiwa mageuzi katika sheria za Kiislamu dhidi ya kukufuru. Polisi waliweka vizuizi na kutumia mabomu ya kutoa machozi kujaribu kuwatawanya waandamanaji, lakini walishindwa pale waandamanaji walipotaka kuwasili katika jengo la bunge. Maafisa wengi wa usalama na waandamanaji wanaripotiwa kujeruhiwa. Msemaji wa jeshi Luteni Jenerali Asim Bajwa anasema wanajeshi walipelekwa pia ili kulinda mtaa unaojulikana kama eneo jekundu la Islamabad, ambako kunapatikana jengo la bunge, mahakama kuu, baadhi ya majengo ya wizara muhimu za serikali, pamoja na ofisi za ubalozi wa kigeni. Baada ya kuibuka mshindi katika kura za awali kwenye majimbo matatu, mwaniaji wa tikiti ya chama cha Democratic hapa Marekani Bernie Sanders alitangaza jana Jumapili kwamba kampeni yake imepata nguvu na anaiona njia ya ushindi dhidi ya mpinzani wake Hillary Clinton, ambaye wakati mmoja alikuwa waziri wa mambo ya nje wa Marekani huku akionekana mwenye ukakamavu mwingi Sanders aliliambia shirika la habari la ABC kwamba ana imani kuwa atashinda tikiti ya chama chake. Seneta huyo alisema uh, hayo siku moja tu baada ya kupata ushindi mkubwa katika majimbo matatu ya magharibi mwa Marekani, yakiwa ni Washington, Hawaii na Alaska. na wanajeshi wa serikali ya Siria wakisaidiwa na mashambulizi ya ndege za jeshi la angani la Rasia Wameudhibiti tena mji wa Palmera uh, kutoka kwa waasi wa Islamic State. Rais Bashar al-Assad alizungumza uh, kwenye mkutano wa ujumbe wa wabunge wa, wa Ufaransa na kusema kwamba uh, mafanikio makubwa hayo na ushindi mpya wa uhodari wa jeshi la Siria na washirika wake umeonekana katika vita dhidi ya ugaidi. Majeshi ya Syria yalieleza jana Jumapili kwamba kudhibitiwa tena kwa mji wa Palmera ni pigo kubwa kwa wanamgambo hao ambao waliuchukua mji huo miezi kumi iliyopita na kuharibu majengo ma mashuhuri ya kale yaliyojengwa karibu miaka elfu mbili iliyopita <muchilis> Naam, asante BMJ, na kama alivyozungumzia swala la Palmir kuchukuliwa tena mashahidi. Hata hivyo na ripoti kutokea na mashambulizi hapa na pale ndani ya mji ambao ulikuwa umetekwa miezi kumi iliyopita. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Edward Iranian ametuandalia ripoti inayosoma hapa na Aida Isa. Msemaji wa jeshi la Syria alidai ushindi wa wanajeshi wa serikali kwenye televisheni ya taifa. Anasema vikosi vya jeshi la Syria vikisaidiwa na ndege za kivita za Russia zimefanikiwa kurejesha amani na usalama kwa mji wa Palmyra na maeneo ya karibu kufuatia operesheni kubwa zilizofanywa na kusababisha kuuliwa kwa wapiganaji wengi wa Islamic State na kuharibu silaha zao. Rais Vladimir Putin wa Russia amempongeza rais wa Siria Bashar al Assad kwa kuteka tena mji huo wa kale, akisisitiza umuhimu wa kuhifadhi makumbusho ya dunia kama ilivyotangazwa na UNESCO. Kwa upande mwingine, Rami Abdul Rahman anayeongoza kundi la kutetea haki za binadamu la Syrian Observatory for Human Rights alivyoambia vyombo vya habari vya Kiarabu kuwa anaamini kundi la Islamic State bado linadhibiti baadhi ya sehemu katika mji huo. Wengi wa wajitoa mhanga wa Islamic State bado wapo ndani ya mji. Milio ya bunduki ilisikika katika baadhi ya wilaya na mapigano yalikuwa yakifanyika katika uwanja wa ndege wa kijeshi ulio karibu na mji huo. Abdurrahman anadai kuwa ndege za kivita za Russia zimefanya takriban mashambulizi elfu moja ya anga katika juhudi za kutorosha wapiganaji wa Islamic State kutoka Palmyra. Mchambuzi wa masuala ya kijeshi wa Syria ya Turki Sakr aliambia televisheni ya taifa kuwa ushindi wa serikali dhidi ya Islamic State huko Palmyra sasa unafungua njia kwa msukumo wa mwisho dhidi ya kundi la kigaidi katika mji wa jangwani wa Dair ez-Zor karibu na mpaka na Iraq. Na tukija huko, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kanisa Katoliki limewaomba Wakristo kuwasamehe wenzao husika na vitendo vya uovu kama mauaji na mambo mengine, kwani amani ya kudumu yatoka kwa Mwenyezi Mungu na sio kutoka kwa binadamu. Mwandishi wetu wa Goma, Austin Malivika, anaripoti zaidi <mulia> ndivyo hivyo hali ilivyokuwa hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika makanisa mbalimbali mbali, hasa ikiwemo kanisa Katolika, huku likiomba baadhi ya raia wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wakongomani kuwasamehe wale wote wanaotenda maovu, ikiwemo wanaohusika na mauaji. Mimi ni Padri Francois Sadiki wa paroki ya katedrale ya Goma. Ah, kwetu sisi wa Kristo wa ah, kanisa Katolika, Pasaka ni sikukuu yenye tunasherehe kweli, kushinda kwa Yesu Kristo mauti. Manake Yesu Kristo amekuwa mzima, ametoka mzima katika kaburi. Kumbe tukitaka mwenzetu pia awe ah, ndani ya uzima, tuanze kwanza kumusamehe, tuanze kumshauria, tuanze kumpatia namna ya kuweza kuishi tena. Hata hivyo, nilizungumza na baadhi ya Wakristo kuhusiana na hutuba. Jina langu Josephine na kwetu katika eklezia, mwaka huu ni mwaka wa rehema ya Bwana. Ndiyo maana kwa siku ya leo, sisi wote kama vile Wakristu wa Eklezia Katolika tunaalikwa kuishi ile mwaka mpya wa rehema, tukisamea wenzetu wenye walitukosea, sababu hata Yesu Kristu kama leo amefufuka, ni sababu aliwahurumia wale wote walimtia msalabani. Leo kabisa ni sikukuu kwetu wa Katolika sababu tunakumbuka Kufa na kufufuka kwa Yesu Kristo. Katika maeneo yenye kuwa na usalama, watu walikesha hadi asubuhi. Padri mmoja niliyozungumza naye alisema kwamba hakuna mtu anayeweza kuleta usalama isipokuwa Yesu Kristu ambaye alikuja kufia dunia. Bila amani yenye kutoka kwa Mungu, bila amani yenye tunatakiana, bila ile hatua kweli ya kwenda kwa mwenzako na na moyo wako wote, hatuwezi kufanya. Iliyo katika wilaya ya Beni, eneo la Kainama, watu wenye silaha walishambulia kijiji hicho, japokuwa watu walikuwa wakijiandaa kwenye sherehe za Pasaka. Ni tangu saa na nusu ya jioni ndipo uh, tuliosikia milio ya risasi kubwa kubwa na ndogo ndogo, na ni waasi wa ADF ambao wa walifika kushambulia kambi ya wanajeshi linalopatikana katika kijiji cha Kwele kilomita ba na muji wa Kainama ni katika usultani wa Kainama, huwezi kusherekea Pasaka kwani tangu jana kulikuwa milio ya risasi na waasi waliweza kudhibiti muji wetu. Ndio, ni vigumu kuweza kusherekea Pasaka. Watu wanakimbia, watu wamekimbia kabisa. Kwa sasa ni watu, mtu mmoja ambayo amekufa na mmoja amejeruhiwa vikali na kuna zaidi ya nyumba kumi na tatu ambayo imeunguzwa sana. Sauti ya Amerika Goma. Na ripoti yetu ya mwisho kabla kuleteni jamii na maendeleo ni kwamba vikosi vya usalama vya Albegiji vinaendelea na uchunguzi na hapo jana walivamia maeneo kumi na tano kumi na tatu zaidi na kuwakamata watu tisa ili kuhojiwa katika mji mkuu wa Brussels, kutokana na mashambulizi ya wiki iliyopita. Mashambulizi hayo yamezusha upya swala la namna ya kupambana na ugaidi na kuimarisha usalama hapa Marekani katika kampeni za kugombania kiti cha rais. Aida Isa anasomea ripoti ya Michael Bowman. Wakati wa belgiji wakiendelea kuomboleza mashambulizi hayo na kuendelea kuwa na wasiwasi wasi wa usalama hapo Marekani, wagombea y kiti cha rais wametoa majibu yanayotofautiana ya kabisa. Republican Ted Cruz ameahidi kuliangamiza kundi la Islamic State. And we will do that through overwhelming air power through..., na tutafanya hivyo kwa kutumia nguvu kubwa za jeshi la anga kwa kudondosha mabomu kila mahali hadi kuangamiza katika mahojiano ya simu na kipindi cha ABC cha This Week, mgombea kiti anayeongoza katika chama cha Republican, Donald Trump alisema Terrorism is out of control and if we're not very, very strong and very Ugaidi huu umepindukia mpaka haudhibitiki, na ikiwa tutakuwa na nguvu za kutosha na uerevu mkubwa, tuna tatizo kubwa zaidi linalotukabili. Rais Barack Obama amesema nguvu za kijeshi pekee haziwezi kutokomeza ugaidi na kwamba ni lazima Marekani iongoze kwa mfano mzuri, wapokelea kwa ukarimu wakimbizi, wakimbizi wanaokimbia ghasia za ISIL, dhamira yetu ya kushinda vita dhidi ya propaganda za chuki na ghasia za ISIL wazo linalopotosha la Uislamu lenye lengo la kuwavutia vijana katika mwelekeo wao wa itikadi kali. Hivyo katika juhudi hizo washirika wetu wakuu ni Waislamu wa Marekani. Ujumbe huo ulirudiwa na mgombea kiti cha rais anayeongoza wa chama cha Democratic Hillary Clinton. Bill Clinton anasema, hatutakubali kushindwa kutokana na hofu na uoga. Hiyo hailingani na maadili yetu, siyo njia thabiti ya kutupatia usalama na inaridhisha matakwa ya magaidi. Baada ya mashambulizi ya kigaidi ya mwaka jana huko Paris, uchunguzi unaonyesha kwamba wasiwasi wa usalama miongoni mwa Wamarekani wakati huu wa uchaguzi umechukua nafasi ya juu kuliko masuala ya kiuchumi ambayo kawaida hujadiliwa zaidi. Na kukaribisha msikilizaji katika makala ya jamii na maendeleo. Mimi ni Lucy Patrick na siku ya leo tunaangazia tasnia ya sanaa ya maigizo hapa nchini Tanzania, ambayo kwa sasa inaonekana kusuasua. Tunatarajia maendeleo makubwa katika tasnia hii, lakini inaonekana kama imesimama na hatujui ni nini tatizo. Basi hapa nimeweza kuongea na moja kati ya muigizaji kutoka mkoani Mbeya, naamini kwa sababu yeye yuko ndani ya tasnia hii atakuwa na mengi ya kuweza kutujuza. Karibu weze kufuatana nami kwa jina anaitwa Ali Abdul Siwila, ni msanii wa filamu Tanzania. Uh, labda kwa upande wangu unaweza kusema kitu kimoja, unajua katika tasnia hii ya filamu kuna watu wapo ndani yake, lakini ni watu tofauti tofauti, kila mtu na mafikirio yake na jinsi anavyojua mwenyewe anavyofanya kazi yake. Lakini ndani yake humo kuna watu wanaofanya sanaa kama kazi, alafu kuna wengine wanafanya kazi sanaa, ili mradi tu wanafanya sanaa, wanaonekana wanafanya sanaa, lakini kuna wengine wanafanya ili mradi kuna vitu ambavyo mradi aweze kupata ndani yake. Lakini mtu ambaye ana spirit, yani kitu anachokipenda toka moyoni, naamini anajua anachokifanya. Kwa hiyo, na kitu kingine ambacho kinafanya mpaka iweze kushuka sanaa ya bongo Tanzania, naweza kusema ni kwamba watu wanaofanya sanaa hawana upeo wa kuweza kufikiria kwamba sanaa inatakiwa ifike wapi. Mambo makubwa ambayo inatakiwa msanii awe nayo ni kwamba inatakiwa angalie ni jinsi gani anaweza ikaipeleka sanaa yake mbali, kutoka labda nchi moja Tanzania, anaweza kusema afu na nchi zingine ambazo zipo katika dunia, ili iweze kutambulisha vizuri sanaa yake, lakini sivyo wengine wanavyokwenda, na inashuka kwa sababu wao wenyewe ndani yake hawajui kitu gani wafanye, hawana mawazo mapana. We mwenyewe huko huko ndani, nini shida? Mi nataka kujua, kwa sababu kama ukweli wako watu ambao wanafanya sanaa kama kazi, kwa nini hatuwaoni? Kwa nini hawaitoi sanaa ya kibongo kama ambavyo tunaona wenzetu nje, kwamba mtu maisha yake ni sanaa. Sawa, atafanya labda kwa mwaka muvi moja, lakini wanayaishi maisha hayo, ni watu maarufu, ni watu wenye pesa zao, kwa sababu ya sanaa. Kwa nini Tanzania inakuwa hivyo? <laughs> Ndo maana nikaongea kitu kimoja mwanzo kwamba kuna watu wanaoichukulia sanaa ni kama kazi ni wachache sana, ambao wapo ili mradi waonekana wanafanya sanaa ni wengi kulikoni. Kwa hiyo unaweza kusema katika swala la watu ambao wanafanya sanaa kama kazi ni wachache. Kwa mfano, binafsi mimi, hii ni maisha yangu na pia inanifanya mimi niweze kuendesha maisha ya kila siku, na ndio maana nina upeo wa kuweza kufanya, kufikiria kufanya kazi na wenzetu wa jirani alafu na wengine, alafu wakaona kitu ambacho tunakifanya wenyewe. Kwa mfano Zambia, Botswana, Zimbabwe, tumekwenda huko mpaka Kongo, Malawi. Tumefanya research alafu tukaweza kuorganize kuweza kufanya kazi nzuri ambayo itakuwa kimataifa kama ilivyo Nairobi nairobiya nadhani na, na baadhi ya watu ambao tunaweza kufanyaje kushirikiana ndani, lakini katika Tanzania tunashindwa kusogea, kwa sababu watu wengi hawajui walitendalo. Wito wako ni nini? Sasa kwa sababu tunatamani kuona mkiitoa nchi yetu kwa upande wa sanaa ya, ya maigizo, tumeona kwa upande wa muziki kuna vijana wanafanya vizuri, tunatambulika kimataifa. Kwenu nyinyi sasa Uh, binafsi kwa upande wetu katika kru yetu sisi tunataka tuitambulishe Tanzania nje ya nchi nyingi nyingi duniani naweza kusema kupitia sanaa yetu. Kwa hiyo naamini au na pia naomba wadau wetu wawe tayari kuweza kupokea vitu vizuri kutoka kwetu na pia tuko tayari kuitangaza Tanzania yetu kupitia filamu katika nchi zote duniani. Kwa hiyo nadhani ni mambo makubwa ambayo tutayafanya kupitia hiki kitu. Kuna kitu ambacho mngehitaji serikali ifanye kwa ajili yenu labda? Uh, serikali cha kwanza ambacho labda tungeomba isimamie ni swala la mauzo ya kazi zetu. Unajua serikali haiko kostret sana katika swala la kuuza kazi zetu, yani na maana imefika steji sasa, wasanii wanasambaza wenyewe, wakati itakiwa kuwe na kampuni ambayo serikali inasimamia kazi zetu zinauza pale na inasambaza yenyewe, yani na maana hati miliki yote, msanii anapata kile ambacho nitakiwa akipate kwa wakati. Ndo maana tunakuwa maskini kila siku, kutokana na kwamba wanaopa makampuni wengine mengine hawa yani wa, yani, wababaishaji. Mtu anakupa milioni umefanyia kazi milioni sita, anakuja kukupa milioni tatu, anaambia hiyo ndo ambayo naweza nikakulipa katika kazi, lakini na wakati mwingine ni kutokana na kiwango labda cha wachezaji walivyofanya humo ndani hata production kiujumla. Lakini serikali yetu, yani, tungeomba kwamba itusimamie kwenye swala la mauzo, kusimamia kazi zetu ziweze kupanda zaidi. Ni matumaini yangu sasa kuona bongo movie inaendelea mbele na kuitangaza nchi yetu Huku ikiwa ni njia mojawapo ya kujiingizia kipato, kama hivi karibuni tumeona Lulu pamoja na Rich wameweza kuiletea sifa Tanzania kwa kutoa tuzo kule nchini Nigeria na kuweza kurudi nazo hapa nyumbani. Tumefika mwisho wa makala yetu ya jamii na maendeleo kwa siku ya leo. Kwa niaba ya VOA kutoka Tanzania, mimi ni Lucy Patrick. Msikose kusikiliza ulimwengu wa michezo jioni ya leo na Vyo Express. Lakini hapa namwona BMJ yuko tayari kutusomea muhtasari wa habari. Kiongozi mkuu wa kanisa la Katoliki Papa Francis jana alitoa wito kwa dunia kutumia silaha za upendo ili kupambana na kile alichokiita shetani wa uhalifu wa kutumia mabavu Kufuatia mashambulizi yaliyotokea nchini Ubelgiji wiki jana. Maafisa wa usalama wa Mali wamesema kuwa watu wawili ambao wanahusiana na kundi la Al Qaeda la Islamic Maghreb wamekamatwa kwa shutuma za kuhusika katika mashambulizi ya kigaidi mapema mwezi huu nchini Ivory Coast. Maafisa wa usalama wa Pakistan wamesema bomu la kujitoa mhanga lililipuka katika bustani ya umma iliyokuwa na watu wengi katika mji wa mashariki mwa Lahore na kuwaua takriban watu 65 na kujeruhi wengine wapatao 300. Mji mkuu wa Ubelgiji, Brussels, unaendelea kuwa katika hali mpya ya tahadhari, huku polisi wa walipolazimika kujipanga kusongea mbele hapo jana wakifuatwa na malori ya maji ili kukabiliana na wanaharakati wa mrengo mkali wa kulia ambao wanajulikana na wakazi kama wenye sera za kifasisti. Mwisho wa muktasar wa habari. Wapenda wasikilizaji, ndo tunakamilisha matangazo yetu ya hii leo Jumatatu, suku ya Pasaka kote duniani. Kwa niaba ya wenzangu wote walosikika na kufanikisha matangazo haya hapa studio, nipo ni BMJ Muridhi, mwongozi wa matangazo ya Aida Isa. Mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema kwa herini.