Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10 na nusu jioni leo Jumatatu Machi 28 mwaka 2016, ikiwa Jumatatu ya Pasaka. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo, tamasha la kimataifa liloshirikisha jamii ya Wanubi kutoka mataifa ya Afrika Mashariki na ya kati limekamilika leo katika mji wa Mombasa. Ndiyo, kwa leo tunaona ni ya lazima kuitisha wanawake katika siasa, kwani imepitika siku nyingi wanawake hawakukua, wana wanahusika. Haya basi, kumradhi, huo ni wito kwa wanawake wa DRC. Mimi ni Sandey Shomari na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Katika matangazo mengine, wanawake huko DRC watoa wito kwa wenzao kuingia katika siasa nchini humo. Haya basi Tuendelee kusikiliza na habari nyingine mbalimbali mbali, ikiwemo ni tunaona hata mavazi, ngoma na vitu vyetu Wanubi. Hii ni grupu ya Wanubi na wanatoka East Africa. Kuna Wauganda, Waelda, Maravini, Wakibira. Asante sana basi, na hiyo ni habari ya wanawake katika jamii, tamasha la kimataifa la jamii ya Wanubi kutoka mataifa ya Afrika Mashariki ambalo leo limekamilika kule Mombasa, Kenya. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Mkamiti Kibayasi. Waendesha mashtaka wa serikali kuu ya Brussels wamesema leo Jumatatu kwamba wamewafungulia mashtaka watu watatu kwa kuhusika kwao katika kundi moja la ugaidi. Ukamataji huo unafuatia shambulizi la mabomu wiki iliyopita katika mji mkuu wa Ubelgiji, ambalo liliua watu wasiopungua thelathini na watano wakiwemo raia wanne wa, wa, wa, wa Marekani. Taarifa kutoka kwenye ofisi hiyo imesema kwamba mtu wa nne aliyekamatwa aliachiwa jana Jumapili watu hao waliofunguliwa mashtaka wametajwa kuwa ni yasin a mohamed b na abu bakar o hakuna taarifa zaidi zilizotolewa na waendesha mashtaka hawakusema moja kwa moja kama washukiwa walihusika katika shambulizi la wiki iliyopita lililosababisha vifo wakati huo rais wa marekani barack obama alitoa rambirambi zake jana kwa njia ya simu kwa wazazi wa justin na stephanie shu wanafamilia ambao walifariki katika mashambulizi ya wiki iliyopita huko Brussels. Serkali ya rais wa Sudan Omar al Bashir inasema haijawahi kuwatumia watoto katika mapigano ya silaha, lakini waziri wa habari nchini humo Ahmed Bilal anasema baadhi ya waasi wanaopigana dhidi ya serikali wamekuwa wakiwatumia wanajeshi watoto. Matamshi haya yamekuja baada ya Sudan na Umoja wa Mataifa kutia saini jana Jumapili mpango wa hatua za kuwalinda watoto kutokana na ukiukwaji katika mzozo wa silaha. Bilal alisema kosa pekee ambalo Sudan ilifanya ilikuwa ni kutotia saini mpango huo mapema. Amesema serikali yake ina ushahidi kwamba baadhi ya waasi wanatumia wanajeshi watoto. Ameendelea kusema kwamba pengine miaka minane au saba iliyopita tuliwakamata kiasi cha watoto themanini na watatu. Hatukuweza kuwapeleka mahakamani kwa sababu walikuwa na umri mdogo, na bado wanawatumia watoto, alisema Bilal. Wapiganaji wa kundi la Taliban huko Afghanistan wamefiatua roketi kwenye jengo jipya la bunge la Afghanistan wakati waziri wa mambo ya ndani wa nchi hiyo akijiandaa kuhutubia kikao. Maafisa wa usalama wanasema Seneta wa Afghanistan Nasr Aris aliwaambia waandishi wa habari kwamba shambulizi la leo lilisababisha uharibifu mdogo wakati huo shirika la habari la Reuters linaripoti kwamba ripoti ya mbunge huyo inatofautiana na msemaji wa kundi la Taliban ambaye alisema shambulizi la wanamgambo lilisababisha mauaji makubwa ofisa mmoja mwandamizi wa usalama aliliambia shirika la habari la Reuters kwa roketi tatu za masafa marefu zilirushwa kutoka juu kabisa ambapo ni mita kadhaa kutoka jengo la bunge. Unaendelea kusikiliza habari za dunia za VOA Express kutoka hapa Washington DC. Ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia kwenye mapigano ya waasi wa Kishia nchini Yemen unasema leo Jumatatu kwamba umewaachia wafungwa mia moja na tisa wa Yemen katika mabadilishano na raia tisa wa Saudi Arabia ambao walikuwa wameshikiliwa huko. Taarifa ya ushirika haikutoa maelezo ya kina juu ya mahala au namna raia hao wa Saudi Arabia walivyokamatwa, lakini ilisema wayemen hao walikuwa wakishikiliwa karibu na mpaka na Saudi Arabia. Waasi wa Kihouthi na Kishia walioshikilia mji mkuu wa Yemen Sanaa hapo Septemba mwaka 2014 na mwezi Machi mwaka jana wakijisukuma kuingia kusini kuelekea bandari ya mji wa Aden ambapo mapigano yalipelekea Rais Abdul Rabu Mansur Hadi kukimbilia kuelekea Saudi Arabia. Jeshi la Siria linasema kutekwa tena kwa mji wa Palmaira kutakuwa kituo cha kufanya operesheni za upanuzi dhidi ya kundi la Islamic State, wakati kiongozi mwenye hadhi nchini humo alipotangaza kwamba tayari eneo hilo la kihistoria litabeba umaarufu kwa kunusurika katika mapambano ya wanamgambo. Wakiungwa mkono na mashambulizi ya anga ya Rasia, vikosi vinavyounga mkono Siria vilidai kudhibiti tena mji wa Palmaira baada ya kukaliwa miezi kumi na kundi la Islamic State na kufanya uharibifu wa minara kadhaa ya asili iliyowekwa takriban miaka elfu mbili iliyopita. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza limesema mapigano yamesababisha vifo vya wanamgambo mia nne pamoja na zaidi ya wapiganaji 180 wanaunga wanaounga mkono serikali. Timu ya wachunguzi nchini Pakistan ipo nchini India kufanya upelelezi wa shambulizi moja la ugaidi lililosababisha vifo kwenye kituo cha anga cha India mwanzoni mwa mwaka huu ambapo New Delhi inawalaumu wanamgambo waliopo Pakistan. Shambulizi hilo ambalo lilisababisha vifo vya wanajeshi saba wa India lilizorotesha juhudi za kuanza tena mazungumzo kati ya wapinzani, lakini uchunguzi wa pamoja unaonekana kama ishara ya ushirikiano. Wachunguzi wa India walioeleza maafisa watano wa Pakistan leo Jumatatu mjini New Delhi kuhusu ushahidi mkuu uliokusanywa mpaka sasa kuhusu shambulizi la Januari mbili 2 ambapo watu tisa wenye silaha walishambulia kituo cha mkakati wa usalama huko Pathankot kiasi cha kilomita 50 kutoka mpaka na Pakistan. Pakistan inaomboleza vifo vya watu wasiopungua wa sabini kutokana na shambulizi la jana Jumaapili la mjitoa mhanga huko mashariki mwa mji wa lahore hore, lililowalenga Wakristo. Maafisa wa hospitali wanasema hadi watoto thelathini walikuwa miongoni mwa waliofariki. Mlipuko huo ulitokea katika bustani ya umma iliyojaa watu na kuwajeruhi zaidi watu mia tatu. Waathirika wengi ni kutoka jamii ya Wakristo walio wachache ambao walikuwa katika bustani hiyo wakisherehekea sikukuu ya Pasaka. Msemaji wa jeshi amesema leo Jumatatu kwamba idara za usalama zimefanya operesheni kadhaa, kulingana na taarifa za awali zilizopelekea kukamatwa kwa idadi kadhaa ya washukiwa wa ugaidi na waongozaji wao kutoka maeneo katika mji mkuu wa jimbo na miji miwili mingine ya Multan na Faisalabad huko Punjabu, jimbo lenye watu wengi zaidi nchini humo. Msemaji huyo hakutoa taarifa zaidi. Unasafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC na moja kwa moja. Basi, ikiwa ndio alasiri hivi, msikilizaji, unasafiri baada ya kazi na shughuli mbalimbali, na wengine leo ikiwa ni Jumatatu ya Pasaka e, mko majumbani, basi tunaelekea huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo kwa kuhitimisha mwezi wa wanawake huko Jamhuri ya Kongo wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wanawake wamepewa wito kwa wenzao kuingia katika vyama vya kisiasa ili washiriki uchaguzi kama njia moja ya kuweza kuingia katika serikali. Wanawake wa DRC wameombwa wakidaiwa kwamba mabadiliko yameshindwa kupatikana kwa walioko, na wananchi wa mashariki mwa nchi hiyo wamejikuta bado katika matatizo makubwa. Austeri Malivika anayo ripoti zaidi. Wanawake wamesema hayo katika kikao kikubwa kilichofanyika hapa katika mji wa Goma Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambako wanawake na wasichana walishiriki kuhamasishwa ili washiriki katika vyama vya kisiasa. Rebecca Maria Mtoto ni mmoja wao. Ndiyo kwa leo tunaona ni ya lazima kuitisha wanawake katika siasa, kwani imepitika siku nyingi wanawake hawakukua wana wanahusika na siasa lakini kwa leo tumekutana, kama kuna vitu ambavyo haviendeki ndani ya guvernema yetu, ni kwani wanawake hawapatikane hawa huko, na ile natusukuma sisi wanawake kuhimiza wenzetu wanawake na kuwaonyesha kama ndiyo wakati sasa tunaweza kushimama na kukamatana mkono kwa mkono ili tuweze kusaidia Kongo yetu iendelee mbele. Mama huyu aliomba viongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kujaribu kuwashirikisha wanawake katika nyazifa mbalimbali za serikali. Jose Ikwalingwa alisema yafuatayo: juu mwanamke iko na akili yenye mwanaume anafaa, mwanamke naye iko kapable ya kujifanya. Upande mwingine, nilizungumza naye Florensi Mwenge akiwa ni mmoja wa akina mama ambao wamesimama na kuanja hamasa kubwa katika makundi mbalimbali mbali ya wanawake na hata wale wasiokuwa katika vyama vya kisiasa. <laughs> Tumeshatishwa mara mingi, tumetishwa hata tukiwa hatuko ndani ya chama cha siasa. Tumetishwa, lakini tunasema sasa ni, ni, ni, ni maana gani? Manake hata tukiwa hatuko tutatishwa, lazima tukamate hatua tuingie ndani ya vyama vya kisiasa na ndio hapo tutafanya mabadiliko ili mwanamke asiendelee kunyanyaswa na kujeruliwa hapa ndani ya jimbo yetu ya, ya Kaskazini. Katika pitapita ya VOA Swahili, nilikutana na baadhi ya wakina mama. Naitwa kwa jina la Mama Ifete. Alafu na kwa ujenzi wa nchi yetu inabidi sisi wanawake kwa wingi, ijapokuwa wanawake wapo katika masiasa lakini inafaa kuwe wengi, ndio sauti yetu isikilikane, pamoja na tuweze kufanya kazi ya kuweza kuendelesha nchi yetu pamoja. Rachel Mesaji inapasha patia wanamke wanapasha jiheshimia na kujiheshimisha kwanza, wanajipatia valere, wanakuwa na uzuria. Vikundi vye vinakomaa hapana, vikundi vya kidogo kidogo, vikundi kidogo kidogo vye vinakomaa kama hiki ketu ketu, na uzuria kwa leo, na uzuria kwa leo, na wataheshimika zaidi, na watakuwa na elimu nyingi. Ifahamike kwamba mwezi huu ni mwezi wa akina mama kuonesha nguvu zao, huku wakiomba washirikishwe katika serikali zao kabla ya mwaka wa 2030 Oseli Malivika, VOA Express, Goma. Nam kutoka huko Goma sasa tunaelekea nchini Kenya, ambapo tamasha la kimataifa liloshirikisha jamii ya Wanubi kutoka mataifa ya Afrika mashariki na ya kati limekamilika leo katika mji wa Mombasa nchini Kenya, lengo kuu likiwa ni kufahamiana na kutaka kutambuliwa na serikali husika za Afrika Mashariki kupitia utamaduni wao wa kihistoria gombano hilo limeandaliwa na muungano wa Anubi kwa ushirikiano na serikali za Afrika Mashariki. Na katika mazungumzo na Sauti ya Amerika, wakuu hawa wa Kenya wanataka kutambuliwa katiba kama kabila la 43. Mwandishi wetu Josephat Kioko akiwa Mombasa anayo taarifa zaidi Kaya. Katika maandamano haya ambayo ni amani kutoka eneo liitwalo Mapembeni, yaani kwenye ishara za pembe za ndovu katikati mwa Mombasa kuelekea Mamangina Drive, jamii hii ni kubwa na wageni wako wengi wakitambia barabarani. Magari yamesimama kando kushuhudia msafara huu. Mi ni mkazi wa hapa, kwa hivyo nimekuja kupokea wale wageni wametufuata hapa. Nataka kuona dansi yao, maanake dansi yao ni nzuri, kalcha yao pia ni nzuri. Wako na vitu vyao ambayo ni very unique. Hakuna tribe ingine iko nayo, unaamini? E, oh, nyinyi ni hodari zaidi kuliko kabisa. Hakuna culture inafikia yetu yeah. very unique utaona mwenyewe yeah, yeah. Tunaona hata mavazi e, ngoma na vitu vyetu yeah. Wanubi ha, ha, hii ni group ya Wanubi yeah. nawatoka yeah. East Africa kuna wa Uganda waeldamaravini wakibira wa, wa, yeah. wa hapa asante. Haya, karibu amba Ibrahim mwenyekiti wa kongamano hili. Kama mimi nimetumikia taifa hii kwa miaka 33 kama mwalimu. Nimefundisha watu ambao wengine wamo serikalini hii. kuwa na jina katika 42 una kwenu, nikiita kabila yeyote jamii yeyote katika 42 utasema kwao ni mahali fulani. Mnubi kwao ni wapi? Tuna Kibira inasemaka, ni wazee wamepewa paka. Leo hatuna karatasi, tumekubaliwa, tumekataliwa, tumewachwa boya katika maji, hatuzami hatuzuki. Na hiyo ni kitu ambayo tunacha, tunasikitika kwa moyo wetu, pengine haijulikani kuna wanubi kiasi hii. Ndio leo nimewaleta Uhuru Garden na nimewaleta mapembeni na watembee barabara ya Mombasa wafike mpaka Mama Ngina. Naitwa Ahmed Ahmed Muhammed, ni mnubi natoka Kibira, Nairobi. Sherehe hii tumekuja kusanyika na wanubi kutoka sehemu mbalimbali. Kuna wenye wametoka Sudan, wengine wametoka Uganda, sehemu mbalimbali a Uganda. Kuna malalamiko madogo kama vile wanubi wengine wanasema wametengwa na serikali za East Africa. Ni ukweli ama ni dhana tu? Inategemea sisi kama wanubi, wengi wetu ni Waislamu naweza kupata, pengine tuseme naenda kuchukua kitambulisho, lazima ni go through vetting. Ndio hizo vikwazo sisi tunaona angalau zitolewe. Kwa nini kabila fulani ndo iwekewe vikwazo kama hizo na zingine zitengwe? Ni kongamano hili, tamasha kubwa kima ya kimataifa ya jamii wa wanubi eneo la Afrika Mashariki. Mimi ni Josephat Kioko kutoka hapa Mombasa kwa niaba ya Sauti Amerika. Asante sana Josephat Kioko. Basi msikilizaji, hivi sasa tuangalie maswala ya burudani. Ikiwa e, leo ni Jumatatu ya Pasaka, unapumzika na kupata mambo mbalimbali pale nyumbani. Mkamiti, tunaangalia nini sasa nam? Basi tunashuka jijini Dar es Salaam katika kibao hiki ambacho kimeshirikisha wasanii maarufu oh. Khadija Kopa akishirikiana na Diamond anakuambia nasema nawe na Basi tukiangalia katika tuki makala yetu ya hoja kwa hoja, leo tunazungumzia kujitoa kwa timu ya taifa ya Chad katika michuano ya kufuzu kombe la mataifa ya Afrika. Je, ndiyo mwisho wa timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars, au ni vipi? Huyu hapa mzalendo Dikson Marco kutoka Tabora na Marco Maches wa Ifakara, Tanzania, wakizungumza mimi navyoona kuvikaa kwa hatari kwenye kiii katika mashindano hayo, mii sioni kama mtu yoyote tu, maana sisi bado nafasi tunayo tukiangalia tukiangalia ameongoza na pointi kama nne zile, kwa hiyo apa na pointi mbili sie moja kwa kabisa, tunaai kabisa, tuangalia kwa kweli, aina ya wachezaji tulionao na aina ya wachezaji walionao Misri. Japo Misri walishapata mtikisiko kidogo, kutokana na vita, lakini bado kwenye mpira wako vizuri. Bado hatuwezi tukajipa matumaini kwamba tunaweza tukawafunga. Kwa hiyo kwa, kwa kweli na hali tulionayo, tunapumulia tunapumulia bagumu. E, tuko katika hali ngumu sana, kulingana na watu tulionao kule mbele. Ni wagumu na ni watu ambaye wako bora. kuna mzalendo <coughs> Mimi ni naweza nikamjibu kwa kwa moja tu. Hana sawa, anavyosema kweli nafasi kidogo, lakini mimi sawa na kubali, lakini kwa upande wa pili, mii kubali kulingana kwamba si, ukiangalia pale mechi an mechi ya Misi inayokuja hii Misi anatufata i na ukiangalia, si mechi moja ndo tunatoka, tumeenda kule Ubenini cheza na Nigeria kule aini kiangalia huku bado, yaani mii naona kabisa, Misi tunaweza kumfunga kama na na kule Nigeria tukienda, mimi na, naona pesa moja kwa moja tunaweza tukatoka hata saa yoyote ile tukaweza tukatoka saa ili kubwasiuku umfunge nyumbani kama awezekana. Alichozungumza ni kizuri ni kizuri sana, na mimi binafsi nakibariki bila tatizo. Ni moja, tunaangalia aina ya watu unaokutana nao, alafu tunaangalia uwezo wao, tunaangalia historia yao. Kwayo, wale, ekologia, modya, kwa hiyo wale kisaikolojia moja kwa moja kabla hatujaingia uwanjani tunajua tunakutana na watu wa tofauti kabisa. Alafu hawa wanatufuata, wale tunawafuata, alafu ni vigogo. Kwa hiyo hata kushindana nao tutashindana nao, lakini bado wao wana advantage, historia tu inawajenga kabla hata hatujaingia uwanjani. Kwa hiyo hapo nacho ni tatizo kwetu, ni tatizo kubwa sana kwetu kama tulishindwa hapa kutumia nafasi ambapo walionyesha udhaifu mkubwa, wakitindwa wako hapa Dar es Salaam, wakati amekuja kucheza, walionyesha udhaifu mkubwa. Zile nafasi atulishindwa kuzifanyia kazi, sasa tujiulize ukiwafata kule tutaweza? Mimi unavoona unatokea kifanike, kocha wa timu ya Taifa Stars onifasi mkwasa anatakiwa yani, kama mchangamoto wake mara k anatakiwa pange acezaake vizuri ile au kweza ukabiliana na mchezo unayokuja, maana ni mchezo mgumu migumu kwa kweli, kama navyosema menzangu wenzangu, lakini hii nafaamini koezwa kocha wetu wa timu ya Taifa Stars nfasi mkwasa, wote unaweza nikatokea, kama livyosema, mpira unadimba, basi lolote unaweza likatokea. baada na mimi Uh, kwa timu yetu kitakachofanyika waweko viungo wazuri wenye nguvu, alafu awajenge hata saikolojia, wacheze mpira, wacheze na mtu. Kwa sababu nimeona tatizo kubwa la soka Tanzania, tulionalo wanacheza na mtu, hawachezi mpira, kwa sababu ukicheza na mtu kuna madhara kama kadi nyekundu. na msikilizaji, basi, ukishasikia mdundo huo, bila shaka unafahamu kabisa ni wakati wa kupata zile habari za burudani na macelebrity namna wanavyoendelea huko katika Hollywood. Basi Sandey leo hii ananidokeza kwamba ni kuhusu Mariah Carey alivyosherekea sikukuu ya Pasaka, vilevile maandalizi mapya ya kipindi cha Voice ndani ya NBC. Sandey, narudi kwako. Haya basi, leo tukiangalia katika Hollywood mambo yanaendelea, ni mwanamuziki wa Marekani Mariah Carey aliamua kula pasaka hii kwa kutoa hadharani picha za familia yake wakiwa katika mnara kule nchini Uingereza. Mariah Carey alikwenda kwenye mnara huo na watoto wake mapacha Moroccan na Monroe, ambapo pia msanii huyo wa pop alisherehekea siku yake ya kuzaliwa Jumapili ya Pasaka na kwa mujibu wa jarida la Herald, sherehe ya harusi ya Maraya, wakati huo huo, iko mashakani na bilionea James Packer, iliyokuwa inatarajiwa kufanyika mwezi Machi kwa gharama ya dola milioni mia moja, hivi sasa inasemekana imesitishwa moja kwa moja, kutokana na matatizo mbalimbali, ikiwamo pamoja na kipindi cha reality cha Maraya Carey, safari zake za kimuziki ambaye adai ni nyingi sana, lakini pia matatizo kati ya mama mkwe wake mtarajiwa na bibi Maraya Carey mambo hayako sawasawa. Basi hivyo ndivyo mambo yalivyo kwa sasa. Na kipindi maarufu cha televisheni hapa Marekani cha Voice ambacho kinatumika kutambua vipaji mbalimbali vya mbali, wanamuziki kinachorushwa na televisheni ya NBC kimetaja majaji wapya na makocha wa muziki watakaojiunga na kipindi hicho ambao ni Miley Cyrus na Alicia Keys Wataungana nao Adam Levine na Blake Shelton katika jopo zima la majaji katika msimu ujao wa 11 wa kipindi hicho maarufu ambacho kinaonekana kuchukua nafasi ya American Idol hapa Marekani, ambapo hivi sasa kina watazamaji wapatao milioni 15.4. American Idol kitarushwa kwa mara ya mwisho Aprili 7, na hicho kitakuwa ni kipindi maalum kwa dakika 90, huku kijumuisha majaji wote wa zamani na wale wa sasa, kina Paula Abdul Simon Cowell na no Randy wote watakuwepo. Basi kufikia hapo ni hayo tu kutoka meza ya Hollywood kwa sasa. Na msikilizaji, basi tukigeukia upande wa yale yanayovuma kwenye mitandao leo, humo ndani tunaangazia kura ya maoni ya uchaguzi nchini Kenya, na pia msiba ulioikumba Uganda baada ya kupoteza mlinda mlango wa timu ya taifa ya The Cranes, Abel Dhaira. Harison Kamao anayo taarifa zaidi. Habari ya Jumatatu, natumai mwisho wa juma ulikuwa shwari, hasa ikizingatiwa kuwa wengi wangali kwenye sherehe za Pasaka. Hata hivyo, mambo mbalimbali yanaendelea kujitokeza na kuchapa vyombo vya habari. Kampuni ya kuchukua takwimu ya Infotrak nchini Kenya imetoa kura ya maoni kupitia gazeti la The Standard kuhusu uchaguzi wa rais wa mwaka ujao, hasa baina ya Rais Uhuru Kenyatta na kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Kulingana na matokeo hayo, iwapo uchaguzi ungefanyika sasa Uhuru angeshinda uchaguzi huo kwa asilimia 44.5 dhidi ya mpinzani wake Raila atakayejipatia asilimia 27.8 ya kura. Hata hivyo, ripoti hiyo inasema kuwa kuna uwezekano wa uchaguzi wa marudio kwa kuwa wote wawili hakuna anayepata zaidi ya asilimia 50 kama inavyohitajika kuwa mshindi wa urais. Ripoti hiyo ya Infotrack kwa hakika imechochea maoni na hisia tofauti kwenye mitandao ya kijamii na kwenye magazeti. Kwenye Twitter, Stacy An anauliza nani hufadhili shughuli za kuchukua takwimu? Mimi sijapata kuwaona kwenye eneo langu. Fadhil Abdi anasema kuwa kura hizo za maoni zinatenganisha na kuchochea wapiga kura, huku Fredi kama K akisema kuwa makampuni ya takwimu yanahoji asilimia ndogo sana ya wapiga kura na kwa hivyo matokeo hayo hayaaminiki. Na kwenye taarifa za tanzia ni kwamba aliyekuwa mchezaji wa kimataifa wa soka na pia mlinda lango wa timu ya mpira ya Uganda ya Cranes, Abel Dhaira amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 28, kutokana na saratani ya tumbo akiwa kwenye hospitali moja nchini Iceland. Serikali ya Uganda imesema kuwa itagharamia kusafirishwa mwili wa marehemu Dhaira hadi Uganda. Kwa hakika, wengi wamehuzunishwa na kifo hicho na kueleza hisia zao kwenye mitandao ya kijamii. Kwenye Twitter, Blich akiwa Uingereza anasema, inahuzunisha kupoteza mchezaji wa kimataifa kama Abel Muhozi. Kainerugaba, pole sana jamii ya Abel Daira na Uganda kwa ujumla. Chama cha NRM kinasema, Daira, ulipigana vita vizuri na mchango wako kwa timu ya kitaifa ya Cranes hautasahulika. Hata sisi hapa VOA tunatoa pole zetu kwa familia yako Abel na kwa nchi ya Uganda, tukisema kwa hakika mchezaji huyo hakuwa wa Uganda pekee, bali Afrika kwa ujumla. Ni baadhi ya mambo yanavyovuma mitandaoni. Jipatie siku njema. Na msikilizaji, ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Waendesha mashtaka wa serikali kuu ya Brussels wamesema leo Jumatatu kwamba wamewafungulia mashtaka watu watatu kwa kuhusika kwao katika kundi moja la ugaidi. Ukamataji huo unafuatia shambulizi la mabomu wiki iliyopita katika mji mkuu wa Ubelgiji ambalo liliua watu wasiopungua 35 wakiwemo raia wa Marekani. Serikali ya rais wa sudan Omar Al Bashir inasema haijawahi kuwatumia watoto katika mapigano ya silaha lakini waziri wa habari nchini humo Ahmed Bilal anasema baadhi ya waasi wanaopigana dhidi ya serikali wamekuwa wakiwatumia watoto wanajeshi. Tunashukuru kwa kutusikiliza lasiria leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote wanafanikisha kutia matangazo haya, msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi Macbill hapa studio, mimi ni Sandey Shomari nami naitwa Mkamiti kibayi. Tunakuaga yes. Kutoka Washington DC kwa heri na alasiri njema.