hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc mimi ni id ligongo na mimi hapa ni Mkamiti Kipayasi nikiukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu ya Pasaka Machi 28 mwaka 2016, ambapo tusikika pia katika masafa mafupi ya mita bendi 19 na 22, vilevile vile katika 107.5 FM Nairobi Kenya, na 94.9 FM Bujumbura Burundi. Karibuni. <tune> Leo katika matangazo yetu tutakuwa na matangazo maalum ya siku hii ya Jumatatu ya Pasaka, ambapo wasikilizaji wetu wamepata fursa ya kuwapelekea salamu ndugu, jamaa na marafiki. Kwa hiyo kuwa nasi mpaka mwisho wa matangazo yetu, lakini kwanza tunaanza na habari za dunia. Msomaji ni Mkamiti Kibayasi. Rais mteule wa Uganda Yoweri Museveni amelazimika kufanya ziara ya ghafla katika eneo la Rwenzori kwenye mpaka wa Uganda na Kongo ambako hali ya wasiwasi inaendelea kuongezeka wakati vyombo vya usalama vikitoa idadi ya watu thelathini na watatu waliouawa kufikia sasa kutokana na mapigano baina ya raia na polisi. Museveni ametembelea eneo hilo ambalo wakazi wengi wamelazimika kutoroka makwao. Hayo yamejiri licha ya mkuu wa polisi kukita kambi kwenye eneo hilo katika juhudi za kujaribu kumaliza uhasama uliopo. Raia kutoka maeneo ya Kasese na Vundivuju wamekuwa wakilalamika matokeo ya uchaguzi wa, wa mtaa, japo serikali inasema kuwa machafuko hayo si ya kisiasa, bali ni ya kijamii. Serikali ya rais wa Sudan Omar Al Bashir inasema haijawahi kuwatumia watoto katika mapigano ya silaha, lakini waziri wa habari nchini humo Ahmed Bilal anasema baadhi ya waasi wanaopigana dhidi ya serikali wamekuwa wakiwatumia wanajeshi watoto. Matamshi hayo yamekuja baada ya Sudan na Umoja wa Mataifa kutia saini jana Jumapili mpango wa hatua za kuwalinda watoto kutokana na ukiukwaji katika mzozo wa silaha. Bilal alisema kosa pekee ambalo Sudan ilifanya ilikuwa ni kutotia saini mpango huo mapema. Amesema serikali yake ina ushahidi kwamba baadhi ya waasi wanaowatumia wanajeshi watoto. Ameendelea kusema kuwa pengine miaka minane au saba iliyopita tuliwakamata kiasi cha watoto themanini na watatu, hatukuweza kuwapeleka mahakamani kwa sababu walikuwa na umri mdogo, na bado wanawatumia watoto, Bilal alisema. Maafisa nchini Mali wanasema watu wawili wanaoshutumiwa kuhusika na kundi la Al Qaida in the Islamic Maghrib. Wamekamatwa kutokana na kuhusika kwao na mashambulizi ya ugaidi yaliyotokea mwanzoni mwa mwezi huu nchini Ivory Coast ambayo ilisababisha vifo vya watu kumi na tisa. Polisi jana Jumapili walisema washukiwa wawili walikamatwa katika saa 48 zilizopita huko kaskazini mwa Mali ikiwa ni wiki mbili baada ya shambulizi la guruneti na bunduki la Machi 13 Lilofanyika kwenye hoteli tatu na eneo la ufukweni kwenye mji wa mapumziko wa Grand-Bassam huko Ivory Coast. Polisi wamemtaja mshukiwa mmojawapo kuwa ni Old Mohamed, dereva ambaye aliwaingiza washambuliaji kwenda Ivory Coast. Ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia kwenye mapigano ya waasi wa kishia nchini Yemen umesema leo Jumatatu kwamba umewaachia wafungwa mia moja na tisa wa Yemen katika mabadilishano na raia tisa wa Saudi Arabia ambao walikuwa wameshikiliwa huko. Taarifa ya ushirika haikutoa maelezo ya kina juu ya mahala au namna raia hao wa Saudi Arabia walivyokamatwa, lakini ilisema wayemen hao walikuwa wakishikiliwa karibu na mpaka na Saudi Arabia. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Pakistan inaomboleza vifo vya watu wasiopungua sabini kutokana na shambulizi la jana Jumapili la mjitoa mhanga huko mashariki mwa mji wa Lahore lililowalenga Wakristo. Maafisa wa hospitali wanasema hadi watoto 30 walikuwa miongoni mwa waliofariki. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Jumatatu ya Pasaka, Jumatatu ya Pasaka. Mpenzi msikilizaji, natumai ulijiburudisha vizuri sana hapo jana katika siku kuu ya Pasaka, ukiwa una tafakari kabisa kuhusu ufufuo wa Yesu Kristo. Jina langu hapa studio naitwa Mary Mgawe, tena nikiwa naye Harizon Kamau nikukaribisha kwenye idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikiwa Jumatatu nzuri, tunapoendelea na tukiwa katika hali tu ya kwenda kwa kuelekea kusherekea uh, Pasaka na popote ulipo, na kutakia wakati mwema, nikikukaribisha kuwa nasi tunapozipeperusha zako salamu kama tulivyozipokea. Kwa wapendao wakiwa mbali na karibu. Nawe nami sipotezi wakati, nachukua barua yako mkononi mwangu. Ni na wewe Tumaini Mhanjilwa, unasema unatokea Kibondo. Salamu zako moja kwa moja ziende kwa baba na, na mama yako wakiwa Dodoma, dada yako akiwa Dodoma, pamoja na kaka yako mpendo aitwa Imani, huyu naye akiwa pale Dodoma. Unasema nataka kutuma salamu zangu kwa songa mbele, bila kuwasahau ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo inawatakieni kila laheri katika kumalizia sikukuu hii ya Pasaka. Basi nazipata zako limbu isanzule sauti ya pesa, ndivyo unasema wewe. Ni sauti ya pesa, sawasawa, anasema sawa. Unasema umetoka kule Igunga, Tanzania. Salamu zako za Pasaka ziwafikie Halid Said Kachuru, Mwalimu Kennedi Mpemba, Edward Kabamba, ujumbe tukumbukane kupitia VOA tunaposherekea Pasaka. Vilevile vile mimi naishika barua yako Priska Kundi wa Ukonga, Dar es Salaam. Zako salamu siku ya leo moja kwa moja zinaruka kwake Rukia na Fatma wakiwa Ukonga. Vilevile vile unataka kumsalamu dada yako Juliana na familia yake wakiwa Morogoro, na marafiki zako wa Facebook. Ujumbe tupendane, sisi wote ni ndugu. Uko na wewe Theophan Vanance Junior, unasema kwamba uko kule Iringa mjini. Unasema salamu ziwafikie mama zako wadogo wakiwa Dar es Salaam, ujumbe wa heri jema kwa Pasaka wa Pasaka, ukisema unawapenda sana pamoja na watangazaji wote wa VOA nakwambia wimbo murwa kabisa wakati huu wa pasaka ikiwa jumatatu njema inasema mambo yako yote salama kumbuka kwamba ni sherehe za kristo yaani easter ambazo tunaendelea kupeperusha salamu kupitia idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc na sasa nachukua barua yako Juma Kuziwa wacha ng'ombe, Dar es Salaam. Unasema salamu za Pasaka nataka ziende kwa mke na watoto wako Subira Kuziwa na Zakao, Habiba na Amiri Kuziwa, hawa wakiwa pale Dar es Salaam. Vilevile huku msao, rafiki yako mpendwa Balozi Ali Nudin akiwa Kenya, na kule Karatu Arusha Kaka John Hiza, popote pale walipo, ujumbe unasema na watakieni Pasaka njema, na zikamata zako wewe, Jackson Mbise. Jackson Mbise unasema uko Moshi kule Kilimanjaro, Tanzania, unasema ungetaka zako salamu zimwenee mama yako Uh, na, na, na, na baba yako Bi na Bwana Unambwe Kiungai wa Karangai, Arusha, Tanzania, pamoja na mpenzi wako Rose Benjamin Urasa akiwa Morogoro chuoni, wote unawatakia Easter njema, ndivyo unavyosema wewe Jackson na Mbise wa Moshi, Kilimanjaro, Kilimanjaro. Meri Masawe ukiwa Morogoro, ujumbe wako siku ya leo, kwanza unasema Pasaka njema, lakini nataka kuwatumia salamu kwa mama Jonita, natuma salamu kwa Rosemeri Kabanda, hawa wakiwa hapo Morogoro. Namtumia salamu Grace na Ester, hawa wakiwa Dar es Salaam na vilevile Jen Dolela, huyu akiwa pale Dubai na mtumia salamu Tumaini Kitota akiwa pale Ibunda na ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Wewe Jafari Hassan wa Biharamulo, Tanzania, salamu zako nasema za Pasaka ziwaendee baba yako Hasani Budala, Mathew Joseph, Mwalimu Twimanye Kabasa na babu yangu Mgalula, ndivyo unavyosema. Mayaya na watakia Pasaka njema popote mlipo. Naruka moja kwa moja hadi kule Nakuru, Kenya, nakutana na wewe Sami Letowon. Unasema salamu zako ziende kwake Rechel Letowon, Jaklin Egerton, Paustina Ndania Entiti na watoto wako Sarafina Letowon, Ukia Letowon na baba yako Lalen, wote hawa wakiwa pale katika kaunti ya Samburu. Unatuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki na unawatakia sikukuu njema Pasaka. Wewe Adhanas Mbele, Adhanas Mbele, unasema huko kule Mbinga Tanzania, unawasalimu baba na mama wakiwa Mhekala Mbinga, mke wako akiwa maguu Mbinga, na ndugu na wasikilizaji wote wa VOA, wewe ukisema kwamba muwe na Pasaka njema yenye baraka na fanaka. Bachani Juma, wewe unatoka Tabora kule Misole, salamu zako siku ya leo za Pasaka ziende kwa mke wako Miriam akiwa Misole unatuma salamu kwa mama yako Khadija Bakari akiwa Dar es Salaam na Akshay Musa, Eliud na Nandi hawa wote wakiwa Dar es Salaam. Ujumbe unasema kila laheri katika sikukuu hii ya Pasaka. Nazikamata zako wewe Millicent Wanjiko ukiwa Nairobi. Unasema zako ziwaende wafuatao: Penaina Wawero akiwa kule Marekani, Stacy na bana wakiwa Marekani upande wa Boston, Wamboi akiwa kule New Jersey wazazi wako wakiwa adhiriva Kenya, jenga Muridi, Paris na Judy wako wakiwa waki wa nchini Kenya, na wazazi wako wakiwa kule sehemu za Nakuru, ukisema kwamba hautasahau watangazaji wote wa VOA kutoka Washington. Ujumbe nyinyi watu wa nguvu sana, namuwe na pasaka njema. Asante sana wewe Millicent Wanjiko kule Kigali. Nashika barua yako Fares Mingoko, wewe unasema unatokea hapo Kigali siku ya leo nashukuru kupata fursa hii lakini wataka kutuma salamu zako kwa Joakim Bishuka, John Nyalusi na John Patrick, hawa wakiwa pale Dar es Salaam. Wengine uliwakumbuka siku ya leo, Nyinyalusi Kipasha, huyo akiwa hapo hapo Kigali. Umetuma salamu zako kwa dada yako mpendwa Joanata akiwa hapo Kigali. Unamkumbuka mama yako mzazi, mama Grace akiwa hapo Kigali. Ujumbe unasema tusherekee sikukuu ya Pasaka kwa amani na utulivu. Basi nazipata zako wewe, Bonfis Kimu, mwanaharakati Zichurian wasiginda kule Tanzania. Unapeperusha salamu, unasema kwa mama yako mpendwa Lusia Mimbi na baba Pascal Kimu wakiwa Msange, Tanzania, na Wakristo wote duniani popote walipo. Unasema ujumbe tusherekee sikukuu kwa amani na furaha. Napoona dada Gloria Murilo anabisha na kibao moto kabisa, murwa kwa wakati kama huo wa Pasaka umeambiwa sifai sijaona jicho lenye pazia. Ah, adui zako wangelikuwa na uwezo oh, oh, wangefumba macho, wangefunika masikio oh, oh. Wasikuone ukiwa juu, wasisikie umebarikiwa yeah. Meza utaandaliwa mbele yao oh, oh. Utakula utakunywa mbele yao oh, oh. Nasema ndio ndio ya Bwana ah. ndio yako Yesu tu, kibao safi hicho kutoka kwake Gloria, Gloria Muhiru anakuambia ndio yako ndio yako ndio itakayonisimamisha basi nami msikilizaji, nakuambia ndiyo. Asante sana kusikiliza kipindi hiki cha Salamu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na basi, napotazama naona kwamba salamu ziko hapa mikononi mwangu. Zako wewe Tumaini Mhanjilwa kutoka Kibondo, unasema salamu ni kwa baba na mama, hao wakiwa Dodoma, dada na zako wakiwa Dodoma, pamoja na kaka yako mpendwa aitwa Imani Mhanjilwa naye akiwa pia Dodoma, wilaya ya Kongwa, kijiji cha Songa Mbele, bila kuwasahau ndugu na jamaa na marafiki popote pale walipo. Unasema Pasaka na muipate kwa wingi. Luisi Dutu, wewe unasema uh, unatokea kule Tanzania. Unataka kutuma salamu zako kwa mama yako mzazi Jese, ujumbe unamtakia kila laheri katika siku kuu ya Pasaka naona pia nina salamu zako Jean de la Croix Luikab kutoka Durban, Afrika Kusini. Unasema zako zimfikie mke wako unampenda, Neema Falalia pamoja na wengine wote wanaokufahamu wewe, Jean de la Croix ukiwa kule Durban, Afrika ya Kusini. Unasema salamu za Pasaka na wapa nyote. Samuel Francis Kimaro, wewe unatoka kule Rombo moja kwa moja, unataka kutuma salamu zako za Pasaka kwa mama yako akiwa Rombo Mashati, na mdogo wako Cristina mwanafunzi wa primary akiwa pale Makaeni. Ujumbe, kila la heri katika sikukuu hii ya Pasaka. Prisika kundi wa Ukonga Dar es Salaam, unasema zako salamu za Pasaka ziwafikie wafuatao: watoto wako Rukia na Fatma wakiwa Ukonga, Ukonga dada yako Juliana Koka na familia wake wakiwa Morogoro na rafiki zako wote wa Facebook. Ujumbe, tupendane, sisi wote ni ndugu. William Nyambacha, wewe unatoka pale Mombasa, moja kwa moja, siku ya leo unataka kuwakumbuka ndugu, jamaa na marafiki. Unamtumia salamu ndugu yako Paul Gideon, unatuma salamu kwa nyanya Hana, unatuma salamu kwa babu Samsoni na wengine wote. Ujumbe unasema, Pasaka ni siku nzuri sana. Juma Kuziwa wa Chang'ombe, Dar es Salaam, haujaachwa nyuma. Unasema zako salamu za Pasaka ziwafikie mke na watoto wako Subira J Kuziwa na Zakau Habiba na Amil Kuziwa wakiwa Dar es Salaam wote vilevile. Huwezi ukasahau rafiki yako mpendwa balozi Ali Nadin, Mkenya wa kule Karatu, Arusha, kaka John Hiza popote alipo, ujumbe Pasaka njema kwenu nyote. Isaya Daniel, wewe ukiwa pale Dar es Salaam Tanzania unasema sina wa kumsalimia, bali mke wangu mpenzi Neema Sospita. Basi nami nashika tena barua nyingine. Mali ya Mchoga unatoka Lugoda, unasema kule Iringa Tanzania, salamu zako siku ya leo unataka ziende kwa Lutali popote pale alipo. Unamtumia salamu wana wa parokia ya Sadani popote walipo, Wakristo wote na Waislamu pamoja na wapagani wote vilevile, nawatakia kila laheri katika sikukuu hii ya saka mikononi mwangu nina zako wewe Sami leto1 Sami leto1 kutoka mji wa Nakuru nchini Kenya. Salamu zako ziwafikie Rafael leto1 Jacklin wakiwa kule Egerton, Paustina Dani ya entity watoto wako Sarafina leto1 kuiai leto1 baba yako lalen leto1 wote wakiwa poro kaunti ya Samburu Maralal, na unawatakia sikuku njema yenye fanaka. Asa Salumu wa pale Congo DRC, wewe unasema moja kwa moja, salamu za pasaka unataka zimfikie kaka kakayako sango Salumu, vilevile unataka kumtumia eh, Kashindi huyo akiwa pale nyare camp, Diego Juma akiwa Sud Africa na vilevile vile Manu Jerome akiwa Uvira. Unatuma salamu kwa wasikala Minyanga akiwa Lulinda, masoko mweni akiwa pale Lulinda, Kisubu akiwa pale Mwelewata Mboko. Ujumbe unasema pasaka njema kwa Wakristo na wateule Munguni. Basi napotazama, naona nao muda watupakisogo, lakini siwezi nikaziacha zako Faris, mganga wa Sengerema Mwanza. Unasema unawatakia pasaka njema Margaret Charles wa Kahunda kule Sengerema, na Maria mariada waansio Ukwele, unawatakia pasaka njema ukisema kwamba watangazaji wote wa VOA mnafanya kazi njema. Kwa niaba yao nasema asante sana. Napotazama yule jamaa King Saha kutoka kule Uganda anasema Teddy Teleza kutoka Washington na kutakia Jumatatu njema yenye mafanikio. Langu jina Harrison Kamau, nikiwa na mwenzangu naitwa Mary Mgawe, nasema asante sana kutusikiliza. endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikiwa matangazo maalum ya Jumatatu hii ya Pasaka. Basi hivi sasa tuelekee kusikiliza muktasari wa habari na Mkamiti Kibayasi. Rais mteule wa Uganda Yoweri Museveni amelazimika kufanya ziara ya ghafla katika eneo la Rwenzori kwenye mpaka wa Uganda na Kongo ambako hali ya wasiwasi inaendelea kuongezeka wakati vyombo vya usalama vikitoa idadi ya watu 33 waliouawa kufikia sasa kutokana na mapigano baina ya raia na polisi. Serikali ya rais wa Sudan Omar al Bashir inasema haijawahi kuwatumia watoto katika mapigano ya silaha, lakini waziri wa habari nchini humo Ahmed Bilal anasema baadhi ya waasi wanaopigana dhidi ya serikali wamekuwa wakiwatumia watoto wanajeshi. Mkuu wa upelelezi nchini Afghanistan anawalaumu moja kwa moja jirani zake, idara ya ujasusi ya jeshi la Pakistan kwa kuhusika na harakati zilizopanua kundi la uasi la Taliban nchini mwake. Waendesha mashtaka wa serikali kuu ya Brussels wamesema leo Jumatatu kwamba wamewafungulia mashtaka watu watatu kwa kuhusika kwao katika kundi moja la ugaidi. Ukamataji huo unafuatia shambulizi la mabomo wiki iliyopita katika mji mkuu wa Ubelgiji ambalo liliua watu wasiopungua thelathini na watano wakiwemo raia wanne wa Marekani. Ifuatayo ni tahariri ya Sauti Amerika inayoelezea sera za serikali ya Marekani. chama kikuu cha upinzani kilisusia uchaguzi wa marudio wa rais na baraza la wawakilishi katika visiwa vya zanzibar huko tanzania hapo machi 20 mwaka 2016. marudio ya uchaguzi huo yalifanyika kufuatia uamuzi wenye utata wa tume ya uchaguzi wa zanzibar ZEC kufutilia mbali matokeo ya uchaguzi wa kwanza wa oktoba hapo machi 21 mabalozi wa ubelgiji canada denmark umoja wa ulaya Finland, Ufaransa, Ujerumani, Ireland, Utaliana, Uholanzi, Norway, Hispania, Sweden, Uswisi, Uingereza na Marekani nchini Tanzania walitoa taarifa ya pamoja kuhusiana na uchaguzi wa marudio na walisema, tunasikitishwa na uamuzi wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar kuandaa marudio ya uchaguzi wa Oktoba 25 bila kufikiwa suluhisho la pamoja na la maridhiano kwa mzozo wa sasa wa kisiasa. Ili utaratibu wa uchaguzi uweze kuaminika, ni lazima kuhusisha wawakilishi wa kweli wa wananchi wote wa pande zote. Tunarudia tena wito wetu kwa serikali ya Tanzania kuonesha uongozi wake huko Zanzibar na kutafuta suluhisho kwa njia ya majadiliano kati ya pande zote kwa lengo la kudumisha amani na umoja wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Taarifa inaendelea kueleza kwamba, tunapongeza kwa mara nyingine wananchi wa Zanzibar kwa kubaki watulivu na makini na kujizuia wakati wote wa utaratibu huu, na tutatoa wito kwa vyama vyote na wafuasi wake kuanzisha utaratibu wa maridhiano ya kitaifa, ili kupatikana suluhisho la kuhusisha kila mtu kwa njia ya endelevu na la amani. Marekani inasimama wima pamoja na washirika wake wa kimataifa kuunga mkono suluhisho linalokubaliwa na pande zote na kuwahusisha wote katika mzozo wa kisiasa uliopo hivi sasa. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika VOA iliyoelezea sera za serikali ya Marekani na hapa tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo yetu, mwelekezi Daniel Brown, msimamizi Mary Mgawe, mimi ni Idi Ligongo mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi tukisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington.