Wanawake wamesema hayo katika kikao kikubwa kilichofanyika hapa katika mji wa Goma mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako wanawake na wasichana walishiriki kuhamasishwa ili washiriki katika vyama vya kisiasa. Rebeka Maria mtoto ni mmoja wao. Ndiyo, kwa leo tunaona ni ya lazima kuitisha wanawake katika siasa, kwani imepitika siku nyingi wanawake hawakukua, wana wanahusika na siasa lakini kwa leo tumekutana, kama kuna vitu ambavyo haviendeki ndani ya guvernema yetu, ni kwani wanawake hawapatikane huko, na ile natusukuma sisi wanawake kuhimiza wenzetu wanawake na kuwaonyesha kama ndio wakati sasa tunaweza kushimama na kukamatana mkono kwa mkono ili tuweze kusaidia Kongo yetu iendelee mbele. Mama huyu aliomba viongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kujaribu kuwashirikisha wanawake katika nyadhifa mbalimbali za serikali. Jose Ikwalingwa alisema yafuatayo. Juu mwanamke iko na akili yenye mwanaume anafaa mwanamke naye iko kapable ya kubifanya. Upande mwingine nilizungumza naye Florensi Mwenge akiwa ni mmoja wa akinamama ambao wamesimama na kuanja hamasa kubwa katika makundi mbalimbali mbali ya wanawake na hata wale wasiokuwa katika vyama vya kisiasa. <laughs> Tumeshatishwa mara mingi, tumetishwa hata tukiwa hatuko ndani ya chama cha siasa tumetishwa, lakini tunasema sasa ni, ni, ni maana gani? Maana yake hata tukiwa hatuko tutatishwa. Lazima tukamate hatua tuingie ndani ya vyama vya kisiasa na ndio hapo tutafanya mabadiliko ili mwanamke asiendelee kunyanyaswa na kujeruliwa hapa ndani ya jimbo yetu ya, ya kaskazi. Katika pitapita ya VOA Swahili nilikutana na baadhi ya wakina mama. Naitwa kwa jina la Mama Ifete, alafu na kwa ujenzi wa nchi yetu inabidi sisi wanawake kwa wingi, ijapokuwa wanawake wapo katika masiasa lakini inafaa wakuwe wengi ndio sauti yetu isikilikane, pamoja na tuweze kufanya kazi ya kuweza kuendelesha nchi yetu pamoja. Rachel Ngabanita, Meseje inapasha wapatia wanamuke wanapasha jiheshimia na kujiheshimisha kwanza, wanajipatia valere, wanakuwa na, na uzuria vikundi vya vinakoma hapana, vikundi vya kidogo kidogo, vikundi vya vinakoma kama iki kitu kitu na uzuria kwa leo, na wataheshimika zaidi na watakuwa na elimu nyingi. Ifahamike kwamba mwezi huu ni mwezi wa akina mama kuonesha nguvu zao, huku wakiomba washirikishwe katika serikali zao kabla ya mwaka wa 2030.