Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, popote pale mlipo, ni saa 11 saa za Afrika Kati, saa 12 huko Afrika Mashariki. Hapa studio mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi ni BMJ Muridhi, tukikukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatano tarehe ikiwa ni 30 mwezi Machi mwaka 2016 tukisema karibuni na leo katika Kumekucha Afrika tuna ripoti juu ya nia ya Rais Shein wa Zanzibar kuendelea na wazo la kuunda serikali ya umoja wa kitaifa. WHO imetangaza kwamba janga la Ebola huko Afrika Magharibi limetokomezwa na vile vile tutakuwa na makala ya vijana hivi leo ambapo tutaongea na mwanamuziki chipukizi Mmarekani mwenye asili ya Kitanzania ambapo atazungumzia wimbo wake mpya Majaliwa. Hizo ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika pia kupitia tovuti anwani ya www VOA swahilicom pamoja na mitambo yetu ya FM na shortwave kokote pale ulipo. Basi kwanza, hapa studio, habari za dunia Kiongozi wa upinzani wa Niger Hama Amadu jana Jumanne aliachiliwa kwa dhamana na mahakama moja nchini humo, miezi mitano baada ya kutiwa kizuizini kwa tuhuma za ulanguzi wa watoto wachanga, mashtaka ambayo alikanusha na kusema yalikuwa na mwelekeo wa kisiasa. Wiki jana Amadu alishindwa na Rais Mohamed Isofu kwenye duru ya pili ya uchaguzi uliompa Isofu muhula wa pili baada ya kupata asilimia tisini na mbili za kura. Chama hicho cha upinzani kilisusia uchaguzi huo na kusababisha ushindi mkubwa wa rais Isofu. Msemaji wa chama hicho cha upinzani alidai mashtaka mashtaka hayo yametungwa kwa na kama Amadu alikamatwa ili asishiriki katika uchaguzi huo. Amadu alikuwa kizuizini na hakuweza kufanya kampeni kwa ajili ya uchaguzi huo. Shirika la Afya Duniani WHO lilitangaza jana Jumanne kwamba mlipuko wa ugonjwa wa Ebola uliotokea barani Afrika sasa umedhibitiwa na kushuka kutoka kiwango cha kutia wasiwasi. WHO imesema kuwa sasa hatari ya ugonjwa huo kuenea kimataifa ni ndogo mno. Hata hivyo, ingawa ugonjwa huo haudhaniwi kuwa tishio kwa afya ya umma kama ilivyokuwa awali, maafisa wa shirika hilo wanayataka mataifa yaliyoathiriwa kuwa na uangalifu. Katika taarifa yake, shirika hilo lilisema ni muhimu kuendelea na chanjo kwa watu walio karibu na wale waliopona ugonjwa huo, lilisema kilicho muhimu zaidi ni kuhakikisha kwamba jamii zinakabiliana kwa haraka na visa vyovyote vipya. Aidha, shirika hilo lilisema ni muhimu kudhibiti mienendo katika maeneo yaliyoathiriwa na kutoa orodha kwa maafisa wanaofanya kazi katika maeneo ya mipakani. Na Rais Barack Obama aliahidi mamilioni ya dola hiyo jana kwa ajili ya kuhifadhi vita dhidi ya utumiaji wa mbaya wa madawa ya maumivu na miadarati hapa Marekani ikiwa ni tatizo linalosababisha vifo vingi vya maelfu ya watu kila mwaka. Kiasi cha Wamarekani 28 walifariki mwaka wa 2014 kutokana na kutumia dawa halali za maumivu na dawa haramu za kulevya. Abdu Shakur Abud anatusomea ripoti hii iliyotayarishwa na Jessica Berman. Akizungumza katika mkutano wa viongozi wa afya juu ya utumiaji mbaya wa dawa za maumivu na mihadharati huko Atlanta, Georgia, Rais Obama ameahidi kutafuta mamilioni ya dola katika fedha za serikali kupambana na tatizo la utumiaji dawa za kulevya. Anasema ni muhimu kutambua hii leo kwamba watu wengi zaidi wanafariki kutokana na kutumia dawa nyingi kuliko inavyolazimu kuliko vifo vinavyotokana na ajali za barabarani. Bwana Obama amelihimiza bunge kuidhinisha dola bilioni 1.1 za mpango mpya wa serikali kuu kufadhili kazi za kusaidia wa Marekani wanaohitaji matibabu kutokana na kutegemea na utumiaji mbaya wa dawa za maumivu. Rais ameuambia mkutano huo kwamba Marekani itaendelea na juhudi za kulinda mipaka yake ya kimataifa ili kuzuia usafirishaji haramu wa mihadharati, lakini anasema kuna kazi zaidi zinazohitajika kuzuia utumiaji huo wa dawa hizo haramu. Dola milioni 11 za serikali kuu zitapelekwa katika serikali za majimbo ili kupanua matibabu na huduma za afya. Asante sana Abdu Shakur Abud kwa ripoti hiyo, na tunaendelea sasa na habari muhimu za dunia. Maafisa wa serikali ya Ubelgiji walisema jana kwamba idadi ya watu waliouawa kwenye mashambulizi ya wiki iliyopita katika uwanja wa ndege na kituo cha treni imebadilishwa na kuwa thelathini na wawili ikiwaondoa waliojitoa mhanga watatu waliouawa. Awali, maafisa walisema idadi ya walofariki ilikuwa ni 35, na sasa wanasema makosa yalitokea kwa sababu ya kuhesabiwa mara mbili watu watatu waliokuwa na uraia pacha. Msemaji wa afisi ya kiongozi wa mashtaka Van Wemesh alisema waadhiri wowote wa, wa milipuko hiyo miwili ya mabomu wameshatambuliwa na ni pamoja na Wabelgiji 17 na watu 15 kutoka nchi za nje. Mamlaka pia zilisema takriban watu 90 wako hospitalini, huku 40 kati yao wakiwa katika hali mahututi. Marekani imeamrisha familia za wanajeshi wake ambao wako huko nchini Uturuki kuondoka kwa sababu za kiusalama. Makao makuu ya kijeshi ya Pentagon yameamuru kuhamishwa kwa watu wapatao mia sita na sabini kutoka uwanja wa kijeshi wa Insilki Ismil na Mugla. Hata hivyo, msemaji wa Pentagon Peter Cook aliwaambia wanahabari jana Jumanne kwamba hakukuwa na tisho maalum lililopelekea hatua hiyo kuchukuliwa. Alisema uamuzi huo ulifikiwa kama njia ya tahadhari. Taarifa ya pamoja kutoka kwa idara ya ulinzi na wizara ya mambo ya nje ya Marekani ilisema hatua hiyo ya kuhamisha familia za wafanyakazi wa kijeshi siyo ya kudumu na ilichukuliwa kwa kushauriana na serikali ya Uturuki. <mulia> kumekucha afrika matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikiwajia kutoka hapa washington dc habari yenye uzito alfajiri ya leo inatupeleka huko zanzibar ambako siku moja baada ya rais wa zanzibar na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi dr ali muhamed shein kumteua tena balozi saif ali idi kuwa makamu wa pili wa rais wa zanzibar kiongozi huyo amesema kuwa ana amini rais atatumia hekma kuiendeleza serikali ya umoja wa kitaifa kwa kutumia nafasi zake kumi alizonazo kwa mujibu wa katiba kuwachagua viongozi wa vyama vya upinzani na kuwashirikisha katika serikali yake. Mwandishi wetu wa Zanzibar Munir Zakaria ana ripoti kamili. Wananchi wategemee serikali ambayo itakidhi haja zao, serikali ambayo itajitahidi kuhakikisha kwamba tunatekeleza tuna ilani ya chama chao Akizungumza mara baada ya kukamilika kwa semina ya mafunzo kwa wajumbe wa Baraza la Wawakilishi, Balozi Saif Ali Idi amesema kwa mujibu wa uwezo aliokuwa nao kikatiba, Rais wa Zanzibar anaweza kuwateua wajumbe kutoka vyama vingine vya upinzani kuingia katika Baraza la Wawakilishi ili kuliwezesha kuwa na sura ya umoja wa kitaifa badala ya kuwa na wajumbe kutoka Chama cha Mapinduzi pekee. Sisemi kwamba wote tutakuwa Chama cha Mapinduzi bila shaka. Rais anaweza kutum, kutum, kutum, kutumia hikma kuiendeleza ile serikali ya umoja wa kitaifa labda akatoa baadhi vitu kimoja viwili, akawapa wajumbe wengine kutoka kwenye vyama vingine ili tuwe na kweli baraza la wakilishi linaloonyesha umoja wa kitaifa kuhusu uamuzi wa shirika la changamoto za milenia la MCC la nchini Marekani kuzuia msaada wa mabilioni ya shilingi, Balozi Seif Aliidi amesema huo sio uamuzi wa ajabu, kwa vile wametarajia hayo kutokea kama ilivyotokea mwaka 1995 lakini serikali imeweza kutumia mapato ya ndani na kufanikiwa kutoa huduma kwa wananchi wake. Lakini sisi kama serikali, wala hatotishiki na hili. Tunachokipata tutatumia kwa maslahi ya wananchi wetu wa Zanzibar. Hii sio mara ya kwanza kwa hao wahisani kutufanya kitendo hicho. Mwaka 95 alifanya hivyo hivyo, baada ya wenzetu kupita huko, wakawaambia nchi mbalimbali hasa hasa za, za Ulaya kwamba wasitoe misaada kwa Zanzibar kwa sababu moja mbili tatu, lakini hatukushughulisha, tumekwenda miaka mitano mizima, wakati nakumbuka wakati wa Dr. Salmin. Kwa hata hili tutalisimamia wenyewe, tunachokikushanya tutakitumia kwa uangalifu, kwa hekima na busara, kuwatosheleza mahitaji ya wananchi wetu. Kiripoti kutoka Zanzibar, kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Mimi ni Munir Zakaria. Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika anajia kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, usikose matangazo ya majadiliano ya moja kwa moja Live Talk kila Ijumaa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Washington. Kaa tayari kwa maswali na maoni yako, piga simu plus 1 202 6190551, maoni yako yasikike moja kwa moja kila Ijumaa wakati wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Ni Live Talk Friday. Naam, basi usikose kusikiliza Live Talk na usikose kushiriki, na vilevile vile, vile, nakwambia usikose kushiriki katika maswala na majibu siku ya Jumamosi na BMJ, vilevile atakuleteni viji mambo. Lakini sasa hapa, anatusomea habari zaidi za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry jana aliwatuza wanawake kumi na wanne kutoka nchi mbalimbali za dunia kwa kuonyesha uongozi katika kutetea haki haki, za kibinadamu, demokrasia, usawa wa kijinsia na kuwawezesha wanawake. Mmoja kati waliopokea tuzo hiyo maarufu kama Women of Courage ni mwanaharakati wa kichina Ney Yulan ambaye amezuiliwa na serikali kusafiri hadi Washington. Mwanamke mwingine kutoka Afrika, Viki Ntetema, Mtanzania aliyetunukiwa tuzo kwa jitihada zake za kufichua mbinu zinazotumika kuwaua na kuwakata viungo watu wenye ulemavu wa ngozi wa alubino nchini Tanzania. Tuzo za mwaka huu ziliadhimisha miaka kumi tangu kuanzishwa kwa Women of Courage huku wanawake mia moja na moja wakiwa wamepokea tuzo hizo kwa mafanikio yao tangu kuanzishwa kwa zaidi kwa zawadi hiyo. Malumbano ya utetezi wa jaji Merik Garland kuni radhi. Malumbano juu ya uteuzi wa jaji Merik Garland na rais Obama kama jaji wa mahakama kuu yalichukua mwelekeo mpya jana Jumanne, baada ya Senator Mark Kirk kuwa mRepublican wa kwanza kukutana na jaji huyo. Wakati huo huo, kwenye mahakama kuu majaji walishindwa kuafikiana kuhusu uamuzi wa kesi muhimu inayohusu vyama vya wafanyakazi, huku akiwa ameketi kando na jaji Garland ambaye aliteuliwa na Obama ili kulijaza pengo lililoachwa na jaji Antonin Scalia aliyefariki mwezi uliopita. Kak alisema ni jambo nzuri kwa kila mtu kufanya kazi yake. Seneta huyo aliongeza kwamba Garland aliteuliwa na rais Obama akiwa ni rais wa Marekani aliyechaguliwa na kwamba uteuzi huo ulifanywa kwa mujibu wa sheria. Matamshi yake Kak yanahitilafiana na yale ya viongozi wengi na, na kiongozi wa walio wengi katika seneti ya Marekani, Mitch McConnell na viongozi wengine wa ngazi za juu wa chama cha Republican ambao wamekuwa wakishikilia kwamba rais ajaye ndiye anafaa kumteua jaji wa mahakama kuu. Na polisi wa Ugiriki wanaopiga doria katika mpaka wa kaskazini mwa nchi hiyo walikabiliana na mamia ya wamia, wa, wahamiaji ambao wamezuiwa kuvuka kuingia Macedonia, wengi wao wakitorokea vita vinavyoendelea nchini Syria. Maelfu ya wengine waliopiga kambi karibu na kijiji cha Idomeni walipuuza amri ya serikali ya kuingia katika kambi za muda, huku maandamano yakiendelea ya kupinga hatua ya nchi za Ulaya kuwazuia wahamiaji ambao wanatokea mashariki ya kati na Asia ya kusini. Wahamiaji wanaoandamana wamekuwa wakifunga njia za reli za eneo walimo kwa siku kadhaa, huku wakitaka waruhusiwe kuingia Macedonia na kwingineko katika eneo la Balkan katika jitihada za kuingia Ulaya wa magharibi e kutafuta amani na fanaka. Nam, naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika. Tukirudi katika ripoti za waandishi wetu, ni kwamba miaka miwili baada ya nchi tatu za Afrika Magharibi kukumbwa na mlipuko mkubwa wa ebola kuwahi kutokea katika historia ya dunia, idara ya afya duniani WHO imetangaza kuwa mlipuko huo sasa umemalizika. WHO imeeleza kuwa hali ya ebola huko Liberia, Sierra Leone na Guinea haisababishi tena kuwa ni dharura ya afya umma kiasi cha kuzusha wasiwasi wa kitaifa na kimataifa. Mwandishi wa VOA Lisa Shlein ametuandalia ripoti inayosoma hapa na Aida Isa. Kamati ya dharura iliyokutana katika makao makuu ya idara ya afya duniani, WHO, kutathmini hali ya ebola huko Afrika Magharibi, inaeleza kuwa Liberia, Sierra Leone na Guini zimefanikiwa kuvunja mfumo wa uambukizaji wa virusi vya ebola. Idara hiyo ya Umoja Mataifa inatambua kuwa Gini inapambana na kesi chache mpya za ebola na vifo, lakini inasema kuzuka tena kwa kesi kama hizo ni jambo linalotarajiwa. Kamati inasema kuwa nchi hizo tatu zimeweza kukabiliana kwa haraka pindi kutakapotokea dharura mpya ya virusi hivyo, ebola isiweze kusababisha tena kitisho cha kimataifa. Wakati hii ni habari nzuri, mkurugenzi wa WHO Margaret Chan anasema takwimu zinaonyesha kuwa virusi vya Ebola vinaweza kubakia kwenye manii ya mwanamume aliyenusurika na ugonjwa huo. Kwa hiyo lazima tahadhari ichukuliwe, kwa vile maambukizo ya ugonjwa huo kwa njia ya ngono yanaweza kutokea hata baada ya mwaka mzima baada ya mgonjwa wa Ebola kutibika. To the bichan anasema kiwango kikubwa cha uangalifu na uwezo wa kushughulikia lazima uendelezwe ili kuhakikisha uwezo wa nchi kuzuia maambukizo ya ebola na haraka kutambua na kushughulikia kesi mpya zinazoibuka katika siku za usoni. Naibu mwenyekiti wa kamati ya dharura ya kanuni za dharura za afya Bwana Robert Stefan anakubali kuwa kuridhika itakuwa kosa, lakini anasema hali imeibuka na kuwa nzuri na hivyo vikwazo vyote vya muda dhidi ya Afrika magharibi vinapasa kuondolewa. Katika miongo iliyopita kumekuwepo na milipuko hapa na pale ya Ebola katika baadhi ya maeneo ya kusini mwa jangwa la Sahara, na hiyo haikumaanisha kulikuwa na dharura ya afya kwa umma katika kiwango cha ja kutia wasiwasi kimataifa. Kwa hivyo tumerejea katika hali ya kawaida kuhusiana na ugonjwa wa Ebola. Kamati ya dharura inapendekeza kuwa vikwazo vyote vya usafiri na biashara kwa Guinea, Liberia na Sierra Leone viondoshwe mara moja. Wanajeshi wa serikali ya Syria wakisaidiwa na mashambulizi ya ndege ya Russia waliuteka tena mji wa kale wa Palmyra kutoka wanamgambo wa Islamic State mwishoni mwa wiki. Eneo hilo ambalo ni mojawapo ya maeneo yanayohifadhiwa na idara ya Umoja Mataifa ya UNESCO World Heritage Site lilikuwa limetekwa na kundi la ISIS tangu mwezi Mei mwaka jana, lakini kama mwandishi wa Sauti America Rosan Skilberg anaripoti, eneo hilo liko katika hali nzuri kuliko livyotarajiwa, la linaweza kujengwa upya. Aida Isa anatusomea ripoti kamili. Wasiria wanauita mji wa Palmaira kuwa ni ya e jangwani Mjini humo kuna mabaki ya mji mkubwa wa kale ulio kwenye njia panda ya ustaarabu wa enzi mbalimbali tofauti kuanzia ya karne ya kwanza hadi ya karne ya pili. Mnamo kipindi cha miezi kumi iliyopita, ISIS imevamia makaburi na kuiba vifaa vya kale na kadhalika, kuvunja madhabahu na hekalu za kale, jambo ambalo Umoja wa Mataifa umeliita ni uhalifu wa kivita. Licha ya uharibifu mkubwa, picha zinaonyesha kuwa sehemu nyingi mjini humo bado ziko katika hali nzuri, huku mji huo ukirejea tena mikononi mwa serikali ya Syria. Timu ya kukarabati iko tayari kuanza kutengeneza sehemu zilizoharibika. Anasema Mamun Abdul Karim, anayeongoza idara ya Siria ya majengo ya makumbusho na vifaa vya kale: tuna uwezo mkubwa na ujuzi kwenye idara yetu ya bidhaa za kale na majengo ya makumbusho. Tayari tumeanza kazi nyingi za kukarabati huko Palmyra. E, tuna ujuzi wa kufanikisha hili. UNESCO, idara ya utamaduni na urathi ya Umoja wa Mataifa, itakutana baadaye wiki hii kutathmini hatua zijazo. Abdul Karim anatarajia serikali ya Siria kuchukua hatua nzito za tahadhari ili kuzuia Palmyra kuangukia tena mikononi mwa wanamgambo. Tulitegemea think... hali kuwa mbaya zaidi kwa sababu ya mapigano ya ukombozi, lakini nadhani jinamizi limemalizika. Taswira ya kupendeza ya Palmyra iko sawa mkuu huyo wa vifaa vya kale ameahidi kukarabati makumbusho yaliyoharibika, akitoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kusimama na Siria katika vita hivi vya kitamaduni. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika sasa inakuletea la vijana. Naam, basi leo katika jukwaa la vijana, na vijana tunapata nafasi ya, tumepata nafasi ya kutembelewa na mwanamuziki chipukizi wa Tanzania Marekani, mwenye asili ya Tanzania Jumbe Hamza au Santizi, na au jina jingine Kayambi ambaye ametoa wimbo wake mpya Majaaliwa amezungumza na Sande Shomari na kwanza kutaka kujua kilichompelekea kuchagua majina haya. nilipokuwa mdogo yani, hata sasa hivi najivunia hmm, sana nchi yangu ya Tanzania, napenda sana nchi yangu ya Tanzania, nawakilisha sana nchi yangu ya Tanzania, so nime nimejipa hiyonm hiyo name na hiyo ha. Okay, Santizedi uh, kanipa nyandu nyandu, tuko tuna rekodi Mm -hmm. mama yetu ya true story kanishauri, nibadilishe jina niwe mwana wa Tanzania. Aha, na hebu niambie sasa hivi umetoa nyimbo, lakini umekushakuwa ukifanya nyimbo, umekushafanya kolabo, umekushafanya fanya uh, muziki mbalimbali mm wewe -hmm. unapotoa mziki wako, hasa tunakumbuka mwimbo mlioimba kama kundi najivunia. Sasa umekuja na nyimbo mpya ya majaliwa. Sasa katika hii nyimbo mbalimbali mba ulizotoa mpaka kuja kutoa majaliwa hii leo, nini hasa ulikuwa unalenga kutoa nyimbo yako majaliwa? Majaliwa kama nyimbo ni kama, ni kama tribute kwa watu walionisaidia nipotoka mpaka sasa hivi ukisikia, so, na maana ukisikiza hiyo nyimbo, namtaja baba, namtaja mama, namtaja, nawataja watu, mbali mbalimbali walionisaidia mpaka <laughs> umefika hapo. Umekuwa santi zedi, yeah, mwana wa Tanzania pia kuna staili ambazo umetumia tofauti hapa. Hebu nielezee staili ya, ya oh. Majaliwa ni mduara mduara fulani nakamata Bukuna, salama na kuna so, majali nimechukua beat kidogo ya mduara mduara, kidogo chakacha kidogo. <laughs> Kwa hiyo hapo umeingiza chakacha na utaalamu wako wa kusema kwamba mziki wangu wa nyumbani Tanzania, mahadhi ya pwani pwani, haya. mm -hmm. Chakacha kidogo na ukalapo mle ndani na kila kitu, unajua. Sasa hivyo kwa hapa Marekani, na kwa sababu wewe ni mwanafunzi, pengine ushauri kwa vijana wenzako ni upi? kwa sababu wewe unafanya muziki lakini, yeah. bado unakwenda shule chuo, yeah. kikuu cha Howard yeah. dada, na unachukua masomo gani bana? Mimi nachukua major yangu ni audio production, so mimi nafanya muziki afu naenda shule, lakini kwenye kusoma na nasomea audio production ni nifanye muziki wangu uwe bora zaidi. mm -hmm. so kama mtu so, ana kipaji ana ndoto aendelea na shule, aendelea na shule, lakini labda asome, asome kitu inayomsaidia katika kipaji chake, kitu ambacho kitamsukuma mbele kwenye kipaji chake, um, sio. mm -hmm. Sawa kabisa, naam. Vijana, jukwaa la vijana kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wakati umefika, basi wapenda wasikilizaji, kuleteni muhtasari wa habari. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry jana aliwatuza wanawake kumi na wanne kutoka nchi mbalimbali duniani kwa kuonyesha uongozi katika kutetea haki za binadamu, na mmoja wa waliotunzwa ni Viki Ntetema mwa Tanzania, aliyetunukiwa tuzo kwa jitihada zake za kufichua mbinu zinazotumika kuwaua na kuwakatakata viungo watu wa ulemavu wa ngozi wa albino nchini Tanzania. Shirika la Afya Duniani WHO lilitangaza jana Jumanne kwamba mlipuko wa ugonjwa wa Ebola uliotokea barani Afrika sasa umedhibitika na kushuka kutoka kiwango cha kutia wasiwasi. E, polisi wa Ugiriki wanaopiga doria katika mpaka wa kaskazini mashariki mwa nchi hiyo walikabiliana na mamia ya wahamiaji ambao wamezuiwa kuvuka na kuingia huko Macedonia, wengi wao wakiwa wametorokea na kuendelea kuingia nchini Syria. Naam, asante sana BMJ kwa muhtasari wa habari, na hatuna budi kukuaga mpendwa msikilizaji. Asante kuungana nasi, usikose kuwa nasi hapo kesho saa 12 alfajiri saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha na kushiriki katika matangazo haya hapa studio BMJ Muridhi, pamoja na mwongozi wa matangazo Aida Isa, fundi wa mitambo Zubair, mimi ni Abdi Shakur Abud nikisema mchana mwema, kwaherini. so, so.