Sakata kuhusu wizi wa mitihani hapa Kenya inazidi kupata mabadiliko kila siku, lakini ufumbuzi haujapatikana. Siku mbili baada ya bodi nzima ya kitaifa inayosimamia baraza la mitihani kuondolewa na serikali, bodi ya wanachama wapya imeteuliwa na kuanza kazi mara moja, lakini swala nyeti ni kuhusiana na uwajibikaji katika bodi hiyo ya kitaifa inayosimamia mitihani ya kitaifa kwa maelfu ya wanafunzi, mwaka baada ya mwaka, shule za msingi hadi vyuo vikuu. Kamati ya bunge kuhusu elimu imefanya mkutano na waziri katika sekta ya elimu, na wanasema kuna matumaini ya kupata suluhu katika siku za hivi karibuni. Bi Sabina Chege ni mwenyekiti wa kamati hiyo ya bunge kuhusu elimu. By that of April, they are going to have... Shule yoyote ambayo matokeo yake mm, yalizuliwa kwa uchunguzi itapokea matokeo yake ifikapo Aprili tarehe tatu. Waziri ameeleza kuwa bodi mpya inapanga usimamizi bora wa mtihani mkuu. Wakati hayo yakiarifiwa, maafisa wa usalama kupitia inspekta mkuu wa polisi Joseph Boinnet wanaendelea kuwasaka watu waliohusishwa na wizi wa mitihani mwaka jana, ambapo matokeo ya wanafunzi wengi yalifutiliwa mbali kwa wizi na udanganyifu. Waliohusishwa ni pamoja na walimu katika shule mbalimbali mbali, na pia kuna afisa wa polisi aliyeshtakiwa kuhusiana na hilo. Charles Owino ni msemaji wa polisi. Mimi sina ripoti yoyote, lakini najua kuna polisi aliyeshitakiwa Kilifi, alipokea habari ya mtihani kupitia wasap. Kinacho kuna vichwa wazazi wengi na hata shule mbalimbali, ni hatua mbali ya kufutilia mbali matokeo ya wanafunzi zaidi ya elfu tano kutokana na wale laki tano waliofanya mtihani wa kitaifa wa kidato cha nne, kujiandaa kuelekea katika vyuo vikuu nchini. Mjadala sasa umeelekezwa katika bunge la kitaifa, wabunge wa kihoji ni mtindo gani uliotumiwa kufutilia mbali matokeo hayo? Mwezi uliopita baada ya matokeo ya kidato cha nne kutangazwa, Sauti Amerika ilikutangazia jinsi wizi huo ulivyoibwa kupitia mitandao ya kijamii, WhatsApp, Facebook na mitandao mingine kupitia simu za mkono. Kutoka Mombasa ni Josphat Kioko, Sauti America, VOA Express.