Daktari Besije sasa yuko huru kuondoka na kuingia nyumbani kwake baada ya polisi kumzuiliwa kwa muda wa siku 41 tangu Februari tarehe 18 alipomaliza kupiga kura. Mkuu wa polisi jendale Kale Kaihura amesema amemwamuru kamanda wa polisi katika kituo cha polisi cha Kasangati kilicho karibu na nyumbani kwake Besije kuwaondoa maafisa wa polisi lakini kuhakikisha kwamba wanamchunguza Besije kila anapokwenda na kila anachofanya. Tutaendelea kufuatilia matendo yake yote. Tutaondoka nyumbani kwake, lakini matendo yake lazima tuyafuatilie. Tutahakikisha tunafuatilia kila analofanya, ili kuhakikisha kwamba hasababishi vurugu nchini. Endapo atafanya jambo lolote linaloweza kuvuruga amani ama kuvunja sheria yoyote Tutamwachilia kwa serikali mshughulikie, sio polisi, bali tutamwachilia kwa serikali. Hatua yake jenerali Kale Kaihura imejiri muda mfupi tu baada ya jaji katika mahakama kuu Elizabeth Kavanda kuamuru kwamba mahakama ya chini ya Kasangati ina uwezo wa kufanya maamuzi kuhusu ombi lililowasilishwa na Besigye akitaka polisi kuondoka nyumbani kwake kwa lazima. Mahakama hiyo ilikuwa tayari kufanya uamuzi wake tarehe kumi na saba, lakini masaa machache kabla ya kufanya uamuzi, jaji aliyekuwa akisimamia kesi hiyo aliamurishwa kukabidhi nyaraka zote alizokuwa nazo kwa mahakama kuu. Jenerali Kale Kaihura amesema ni dhahiri sasa kwamba rais Yoweri Museveni ndiye aliyeshinda uchaguzi mkuu wa mwezi Februari na hakuna mtu yeyote aliye na uwezo kupinga uamuzi wa mahakama. Lakini katika mahojiano hiyo jana baada ya uamuzi wa mahakama Besija alisema yeye ndiye aliyeshinda uchaguzi huo na hatatambua maamuzi ya mahakama. and... Uchaguzi haumaliziki hadi washiriki wote wakubaliane na matokeo na wawe na uhuru wa kwenda mahakamani wakiona haja. Mimi nimefungiwa nyumbani na sijapewa fursa hiyo. Hivyo basi, Mseveni hawezi kuidhinishwa na mtu yeyote kwamba alishinda uchaguzi. Jenerali <tiple> Kale Kaihura ameamurisha kuachiliwa huru kwa Besije huku mwanaume mwingine akikamatwa baada ya kujifunga kwa minyororo katikati mwa jiji la Kampala akitaka Besije kuachiliwa huru na kutendewa haki. <tiple> Visa vya watu kujifunga kwa minyororo jijini Kampala wakipinga kuzuiliwa kwa Besigye nyumbani kwake vimekuwa vikiongezeka tangu siku ya Jumatano. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala.