Mashirika hayo ya kiraia na yenye kutetea haki za binadamu hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeomba Umoja wa Mataifa kuonesha nguvu zake na kuyashughulikia kwa haraka makundi yote ya wapiganaji mashariki mwa Kongo. padukungaha ngondi yuko katika eneo la Beni ambako kumekuwa ukosefu wa usalama kila mara. Wana uwezo ya kuweza kumaliza vita kwa sababu wana askari, wana vifaa vya kutosha na wana pesa ya kuweza kusaidia kuendesha mashambulizi ya waasi hivi. Tunafikiri ya kama ikiwa wamekamata msimamo kabisa ya kuweza kupatia raia wa Kongo amani, hawatashindwa. Na ndio maana tunawaomba kufanya ile kazi kusudi amani irudi haraka iwezekanavyo, kwa sababu kama mwaka mmoja utamalizika na amani haiko, basi tutasema wamepoteza muda tu kwa siku ambazo inabidi waendelee kupiganisha kurudisha amani na kusaidia kwa maendeleo ndani ya nchi ya Kongo. Ifahamike kwamba jimbo la Kivu Kaskazini ndio jimbo ambalo limekuwa na msukosuko kila mara, swala ambalo watu hujiuliza kwa nini. Ejid ni mwanafunzi kwenye chuo kikuu cha utatuzi wa migogoro Isesod. Umoja wa Mataifa wanaupatia tena muda wa kuendelea mwaka mmoja, naona ni vizuri kabisa, ili naomba Umoja wa Mataifa kueleza kwa government ya Kongo, kwa serikali ya Kongo pita kwenye uchaguzi ili tupate rais mwenyewe anaweza kuongoza vizuri kuendelesha kazi vizuri. Hata no. Hivyo nilizungumza na baadhi ya wananchi tunashangana, kwanza kisi watezi kwanza baongezea ba ile mwaka mmoja bila kutuuliza shie wananchi hatungefurahi tena wabakie hapa juu monsieur walitaka hapa kisha kwa complete bana pasha sasa ingia ingine fasi kwenye haba yafanya kitu wasaidie wengine watu wenye bako mbeze hapo hapo kisha bana kazi hapa mu hili bangia na ma interior ile ma kidnapping yenye bana fanyika mu ma interior na ile ma watu ya beni ifanya ile kazi ya sécurité, mais ba ende ba ifanye sasa, kule kwenye viko nabo lazima sana par rapport ya Umoja wa Mataifa uko katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kwa sasa miaka kumi na tano huku serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imekuwa ikiomba kikosi cha Umoja wa Mataifa kiweze kupunguzwa kwa sababu kuna wale ambao hawafanye kazi, wana kazi yao ikiwa ni kutembea tembea hostel. malivika VOA Express Goma.