Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tangaza pia katika mitabend 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Umoja wa Mataifa nchini DRC unafanya uchunguzi kuhusu madai ya rushwa ya ngono dhidi ya baadhi ya walinzi wa amani wa kutoka Tanzania walioko kaskazini mashariki mwa DRC. Taarifa ya Umoja wa Mataifa inasema wachunguzi wamepelekwa katika kijiji cha Mavivi ambako kuna dalili za awali za ngono na wasichana wadogo na vilevile vile madai kwamba wanajeshi hao wamezaa na wasichana walio chini ya umri wa miaka kumi na nane. Taarifa hiyo ilisema kuwa serikali za Tanzania na DRC zimearifiwa kuhusu madai hayo na kwamba hatua zitachukuliwa endapo madai hayo yatathibitishwa. Wanajeshi ambao wanadaiwa walifanya vitendo hivyo hivi sasa wamebaki kambini kwao. Umoja wa Mataifa pia umesema utatoa huduma za ushauri na saha na misaada mingine kwa wahanga wa vitendo hivyo. Kwa miezi kadhaa, Umoja wa Mataifa umekuwa ukikabiliwa na shutuma matumizi mabaya ya ngono yanayofanywa na walinzi wake wa amani katika nchi za Jamhuri ya Afrika ya Kati na DRC. Juhudi za kupata msemaji wa jeshi la Tanzania kuzungumzia kuhusu taarifa hii bado zinaendelea. Mfanya biashara maarufu wa nyumba bilionea Donald Trump hapa Marekani analeta mvuto mpya kutokana na mtazamo wake wa masuala ya utoaji mimba silaha za nyuklia za NATO na pia jinsi anavyowachukulia wanawake, wakati wapinzani wake wa kisiasa wakijaribu kuingilia uongozi wake wa mstari wa mbele kama mgombea wa urais wa chama cha Republican, wachambuzi wa masuala ya kisiasa wanabashiri kuwa uwezekano wa uteuzi wake umeshuka kasi wakati wa Republican na watu wengine wakianza kuuliza maswali na kusema kuwa nafasi yake ya kushinda katika uchaguzi wa Novemba dhidi ya mpinzani wake mdemokrat waziri wa zamani wa mambo ya nje Hillary Clinton ni mdogo. Ndege ya kwanza ya abiria imeruka katika uwanja wa Brussels ambako mashambulizi ya kigaidi yalisababisha vifo wiki mbili zilizopita. Milipuko katika eneo hilo na karibu kwenye kituo cha gari moshi ilisababisha vifo vya watu thelathini na mbili na kuharibu uwanja wa ndege katika eneo la kuondokea abiria. Ndege iliyokuwa inaelekea Ureno katika mji wa Faro ilikuwa ni ya kwanza kati ya ndege tatu zilizopangiwa kuondoka kwenye uwanja huo leo jioni kuanza operesheni hata kwa sehemu ndogo tu kwa haraka zaidi ni ishara ya matumaini alisema mkurugenzi wa kampuni ya ndege hiyo katika uwanja wa brussels bwana arnold fa unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc australia imesema haiwashikilii tena watoto wanaotafuta ukimbizi katika nchi yake Hatua hiyo inamaanisha kwamba watoto wahamiaji wamehamishwa kutoka kwenye jumuiya ya kushikilia wahamiaji na sasa wanaweza kutembea kwa uhuru wakati maombi yao ya ukimbizi yanafanyiwa kazi. Waombaji wa ukimbizi ambao wanajaribu kufikia Australia kwa njia ya boti wanapelekwa katika makambi huko Papua New Guinea na kisiwa cha Nuara, wanazuiliwa kuendelea na shughuli za kawaida nchini Australia. Madaktari wanasema hali katika vituo hivyo ni mbaya na kusababisha watoto wengi wahamiaji kupata ugonjwa wa akili. Jeshi la Pakistani limesema limeua zaidi ya wanamgambo mia mbili hamsini na kupoteza wanajeshi nane katika operesheni za kupambana na ugaidi karibu na mpaka wa Afghanistan katika miezi miwili iliyopita. Maafisa wa jeshi wanasema mapigano katika eneo la mbali la Shawal kaskazini mwa Waziristan ni ya mzunguko wa mwisho wa mashambulizi ya ardhini na anga yaliyoanzishwa Juni mwaka elfu mbili kumi na nne kusafisha eneo la kikabila linalotaka kujitenga na wanamgambo wa kigeni. Taarifa zinasema maeneo yote yaliyokuwa yamefunikwa na theluji yamesafishwa, sambamba na maficho ya magaidi pia yameharibiwa na silaha nyingi zimepatikana. Umoja wa Mataifa umesema unatarajia kuwepo ghasia zaidi nchini Afghanistan na imetoa mwito wa ushirikiano zaidi na uratibu kusaidia vita vilivyopiga taifa hilo kwa ajili ya kupambana na tishio la ugaidi. Kiutamaduni, ghasia huwa zinapungua kipindi cha majira ya baridi kwa sababu ya theluji kubwa inayozuia harakati za uasi katika maeneo ya milima. Afghanistan bado inakabiliwa na kipindi kigumu cha mazingira ya usalama huku kukiwepo na makundi ya kigaidi ambayo anatarajiwa kuanza harakati zake katika majira ya kipupwe. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa nchini humo Nicolas Heme ameonya. Alizungumza kwenye mkutano wa kupambana na ugaidi Jumapili huko Kabul. Msikilizaji, karibu katika kipindi cha salamu na muziki hii studio. Leo upo nami Mkamiti Kibayasi, nikikusii uwe nami mpaka pale nitakapokuaga. sodakta anayetufungulia kipindi cha salamu na muziki siku ya leo, huyu anaitwa Maganga es Maganga wa sanduku la barua mia moja Kigoma, Tanzania. Salamu zake anasema kwanza ziende kwa RJ Shumbi wa Nzega, Nazareti Mwakipembe wa Kiwira Mbeya, Kalangaza Selemani wa Tabora. Salamu ziende kwa Ramadhani Kayanda wa Bukoba, Noa Kapendo wa Mbeya, Simoni Yegela wa Sengerema, Mungai Saiburi Rema lio wa Arusha, Robert Bonifas Layo wa Dar es Salaam, Abdurazak Talboy wa Arusha, Hawa Mayahana wa Mtimbira, Morogoro. Salam ziende kwa Mitwe Es Mitwe wa Kigoma, Daudi Pikikoti wa Dodoma. Ujumbe wanasema tumshukuru Mungu kwa kila jambo na kamata kadi yako wewe, unajiita Nazareth Mwakipembe, unapatikana katika barua pepe Nazareth mwa kipembe 11@gmail.com salam zako nasema ziende kwa Meshak Mwamwala, Muhamed Kachuru Rutahi wa Busisi, Shukuru wa mama Lusekelo Bukuku, Saili Siobela, Wilson Mwakipembe na Jafari Kobe, wote hawa wakiwa nchini Tanzania. Ujumbe unasema maandiko matakatifu yanasema asiyefanya kazi na asile. Ni ujumbe uliotoka kwa Nazareth Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbea. hivi sasa basi sasa, na kamata kadi yako wewe, si mwingine unaitwa Juma Maiko Mwanaharakati. Habari za hapa ulipo Juma Maiko Mwanaharakati. Salamu zako unasema ziende kwa Khalid Saidi Kachuru, salamu ziende kwa Lusajo Mwa Mloka, Nota Bene Mwa Kamala, vilevile umemsalimia Jose Mosha. Salamu ziende kwa Joseph Joakim Chua Ima Sadala, Sia Pascal Laswai, Happy Alphonse, Riziki Minde Maura wa Maura umemsalimia pia Neema Kimario. Mwandu John umemsalimia Shuku Mwatulo na ili Sio Bela wa Ibililo, Kiwira, Mbeya, Tanzania pia umesalimiwa. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapo Washington DC. Sasa nakamata kadi yako James 5 unapatikana katika barua pepe James 5 216 gmail com. Salamu zako kwanza kabisa zinasema ziende kwa Mwandu John, salamu ziende kwa Salim Nasor, salamu ziende kwa Alex Kaunda Cheyo, kisha na salamu pia ziende kwa wasikilizaji wote wa kipindi cha salamu cha VOA basi kwa niaba ya wa wasikilizaji wote hao uliowataja James tano nasema shukrani sana, na ujumbe wako unasema tukumbukane, kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. Msikilizaji na Imani, upo salama kabisa hapo ulipo na unaendelea kusikiliza kipindi cha Salamu na Muziki cha idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Na kamata kadi yako hivi sasa, wewe unaitwa Maliam. Haya, Maliamu, wewe kama ulivyoandika hapa, unasema unapatikana ni Mwanza, katika maeneo ya Nyakato. Umerudia tena ukiandika jina lako Maliam Kapambwe. Salamu zako unasema ziende kwanza kabisa kwa mama yako mdogo, Kalangaza Selemani akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mama yako mdogo, Mama Kisiu akiwa Tabora. Salamu unasema ziende kwa mama yako mzazi, Bi Mwajabu Selemani akiwa Tabora, vilevile umemsalimia mjomba wako Hassan Kapambwe akiwa Dar es Salaam, umemsalimia mjomba wako Adam Jabiri, wote hawa wakiwa Mwanza umemsalimia wa mtoto wako Lightness umemsalimia mtoto wako Fadhili, wote hawa unasema wako huko huko Nyakato, Mwanza, Tanzania. Baada ya kusoma ujumbe huu kutoka kwa Maliam Kapambo akiwa Mwanza, Tanzania, naona mwana fa yupo tayari kabisa kutupa burudani ya muziki. Anasema asante kwa kuja Asanteni kwa kuja. Na msikilizaji, ndivyo hivyo anavyoondoka mwana fa, asanteni kwa kuja akituburudisha namna hii, kutoka studio namba 15, za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Ninaendelea na kipindi cha salamu na muziki hivi sasa. Anakuita wewe David Bunga, wewe unapatikana Tanzania, unasema salamu zako ziende kwa mama yako kipenzi Letisia ya Malale. Vilevile umemsalimia vile kaka yako dada zako wadogo zako pamoja na ndugu na jamaa popote pale wanapokusikiliza hivi sasa sasa kupitia kipindi cha salamu na muziki cha Sauti ya Amerika, basi baada ya kusoma salamu za David Bunga, hivi sasa nakamata salamu zako wewe, unaitwa Saidi Mkwizu ukiwa Kahama. Salamu zako unasema ziende kwa mwalimu Maulidi wa Nyahanga shule ya msingi. Salamu ziende kwa Shela Hamisi wa Burega, Kigoma. Salamu ziende kwa Bakari mbiligenda genda wa Mtimbira. Salamu ziende kwa Saidi Matumbu wa Usangule, na vilevile amemsalimia Amran Mabruki wa Kongowe, Dar es Salaam, bila kumsahau Kariho Mrisho wa Geita, Tanzania. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Ujumbe mwingine wa namna hiyo hiyo unaosema salamu ni nusu ya kuonana unatoka kwake Mzee Idrisa Sharifu wa Nyakato, Mwanza, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unataka ziende kwa mkeo mpenzi mama Idrisa akiwa Nyakato Mwanza. Salamu unasema ziende kwa watoto wako Mrusi Amina, Omar Huseini, Rajabu Huseini, Mariamu mkubwa, Mariamu mdogo, Othman na mkewe. Vilevile umemsalimia Bimwana akiwa safarini Dodoma. Umesalimia wajukuu wako Idrisa, Karim, Mariam popote pale walipo, wapokee salamu. Kama nilivyosema, ujumbe umesema salamu ni nusu ya kuonana. Hivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe Johnson Kadenge wao unasema unapatikana morogoro salamu zako unataka ziwafikie ndugu jamaa na marafiki popote pale wanapokusikiliza salamu ziende kwa watangazaji wa sauti amerika washington dc kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana johnson kadenge vilevile umemsalimia jes almas jesi popote pale alipo umemsalimia pia godfrey mahendeka Haya, baada ya kusoma salamu hizi hivi sasa basi, nakamata kadi yako wewe, Yunus Hamza wa ujasema, unapatikana wapi? Salamu zako wanasema ziende kwa Karim Stephen Boshat akiwa Bukoba, Sayeda Sadik akiwa Bukoba, Sauda Abdul akiwa Bukoba, Melissa Shus akiwa Tanzania. Ujumbe unasema, jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. Hitra Molongo Mdasi wa Njombe, wewe unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa wanakijiji cha Mdasi Njombe Tanzania, bila kumsahau baba yako Shombo Makoga, Bibi Sejomba Mdasi, mama yako Semgaya, baba yako mkubwa apokee salamu pamoja na wadogo zako ambao umewataja hapa ni mama Noel akiwa Mdasi, shangazi yako mama Eria na anti yako mama Lilian wapokee salamu popote pale walipo. Anyu vitse bangu wewe ukiwa Texas hapa Marekani. Salamu zako kwanza kabisa anasema ziende kwa mume wako mpenzi Joel Olomi akiwa Texas hapa Marekani, watoto wako wawili uwapendao, uwa lakini hukuwataja majina. Vilevile umemsalimia mamaako mzazi mama bangu akiwa Iringa Tanzania, apokee salamu. Umemsalimia kaka yako Asange akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia mdogo wako Tura akiwa Dar es Salaam. Okay, salamu. Anasema jamani, tusalimiane kupitia redio ya VOA. Basi hivi sasa nakamata kadi yako, wewe unajiita Magabe Joseph Malambi. Salamu zako unasema ziende kwa Kasanda Kashinde, ziende kwa mjomba wako pia wa watu salamu. Pia ziende kwa Emmanuel Mwaya Mnyampanda, salamu ziende kwa Cide Musa John Magabe, Simon Marwa Mseti popote pale walipo. Vilevile vile umemsalimia Salim Nasoro Sayungu, apokee salamu. Baada ya kusoma salamu hizo, ninampisha Ommy Dimpoz akishirikiana na Ali Kiba, wanakuambia nai nai Haya ndivyo mambo yanavyokwenda hapa studio namba 15 tano, za VOA jiji kuu la Marekani, Washington DC, ndipo tunapotangaza. Anaitwa Omi Dimples akishirikiana na Ali Kiba wanakuambia nai nai. Hivi sasa ndio wananipa fursa na mimi ya kuendelea na salamu nyingine nilizonazo mikononi mwangu moja kwa moja. Basi naelekea Morogoro, eneo la Kihonda, Tanzania. Huko ni kwako Farahani Saidi ukiwa Kihonda. Salamu zako anasema kwanza kabisa ziende kwa baba na mama yako Farahani wakiwa Kihonda. Salamu unasema ziende kwa dadako mpenzi Shila mdogo, vilevile umemsalimia dadako Shila mkubwa, umemsalimia Siti. Salamu unasema ziende kwa dadako Asia Mwajabu, vilevile umemsalimia Aisha, Mwanaisha ume Salamu unasema ziende kwa Mariam, vilevile umemsalimia ume huyu si mwingine anasema anaitwa dadako mwingine Halima. Umemsalimia Unasema wapokee salamu popote pale ulipo. Umewasalimia shangazi zako wewe, unasema unaitwa mama Nema akiwa Dodoma, Tanzania, apokee salamu vilevile. Umemsalimia shangazi yako huyu, shangazi Halima akiwa Dar es Salaam, apokee salamu. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Nikiwa bado huko huko Morogoro, ni kwako Joel Ngusa, mwanaharakati kijana wewe unasema salamu zako ziende kwanza kabisa kwa Ngusa James Shokolo Mhela wa Kaladasi, Msowero, Morogoro. Salamu zako unasema pia ziende kwa baba yako James Mhela akiwa Liabukande, Shinyanga. Salamu ziende kwa mama yako Ngolo Jigodongo Dutu wa Mpumbuli, Ujutu, Tabora. Umemsalimia mjomba wako Kashindie Jigondongo wa Kaladasi, Morogoro, Viani Nyoni Wabigwa, Morogoro. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane na kutakiana maisha mema kila wakati. Hivi sasa, basi nakamata kadi yako wewe, si mwingine, unaitwa Zefania Abdallah. Habari za hapo ulipo Zefania Abdallah, salamu zako unasema ziende kwa George Ndombaru. Salamu vilevile vile ziende kwa Tabitha akiwa Shinyanga. Umemsalimia Ernatus Ngawiriro akiwa Bukoba. Umemsalimia pia Mbusa Erindasiro akiwa Arusha Simanjiro, apokee salamu vilevile. Vile unasema salamu ziende kwa Natujwa Kajantwantwa, yeye akiwa safarini Dar es Salaam. Baada ya kutoka na salamu hizo za huko Arusha, hivi sasa basi ninaelekea kwa Chonjo Kahabi wa NASA. Salamu zake anasema ziende kwa mke wake Rose Jonas na familia yake wakiwa Magole ya Kitunda Dar es Salaam. Salamu pia anasema ziende kwa rafiki yake Jonas Kaswili akiwa Kibaha Dar es Salaam. Umemsalimia pia Andrile Ashoku akiwa Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Basi baada ya kusema hivyo, msikilizaji, ndio wakati na mimi wa kupumzika na vilevile kukuaga kutoka studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nakuacha na kuacha na kibao murwa kabisa, ni dada naitwa Alia, ambaye hatunaye tena hapa duniani, na kibao chake murwa kabisa nakwambia, we need a resolution Alia Basi msikilizaji, ulikuwa unakisikiliza kipindi hiko cha Salamu na Muziki na sasa mimi Meri Mgawe nakusomea muktasari wa habari. Umoja wa Mataifa nchini DRC unafanya uchunguzi kuhusu madai ya rushwa ya ngono dhidi ya baadhi ya walinzi wa amani kutoka Tanzania walioko kaskazini mashariki mwa DRC. Taarifa ya Umoja wa Mataifa inasema wachunguzi wamepelekwa katika kijiji cha Mavivi ambako kuna dalili za awali za ngono na wadogo, na vile vile kwamba hawa wamezaa wasichana wadogo na vilevile madai kwamba wanajeshi hao wamezaa na wasichana walio chini ya umri wa miaka kumi na nane mfanya biashara maarufu bilionea wa nyumba hapa Marekani, Donald Trump analeta mvuto mpya kutokana na mtazamo wake wa swala la utoaji mimba, silaha za nyuklia za NATO na pia jinsi anavyowachukulia wanawake, wakati wapinzani wake wa waka, kisiasa wakijaribu kuingilia uongozi wake wa mstari wa mbele kama mgombea wa urais wa chama cha Republican na ndege ya kwanza ya abiria imeruka katika uwanja wa Brussels ambako mashambulizi ya kigaidi yalisababisha vifo wiki mbili zilizopita na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni Sandey Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.