Kupitia kwa msemaji wake, serikali ya Uganda imesema kwamba haiwezi kukubali ukaguzi wa kina kuhusu uchaguzi mkuu wa mwezi Februari ambao matokeo yake yamepingwa na upinzani wa rais wa sasa Yoweri Museveni. Shaban Bantariza, msemaji wa serikali, amesema msimamo wao ni kwamba mahakama ilifanya maamuzi, maamuzi ambayo lazima chama cha FDC na kinara wake Dr. Kizza Besigye kikubali. Lazima yeye hana njia yoyote isipokuwa kukubali na koti hiyo. Kwa sababu hii audit ni ya nani? Yatatungwa na nani? Yata audit nani? Yatatumia nini? Kwa sababu hata data ambayo wanataka kutumia si si ni data ya Electoral Commission ambayo yeye anasema kwamba haiamini. Wewe huamini Electoral Commission, huamini court, huamini kamati ya nchi ya Uganda, sasa wewe unaamini nini? Mgomo wake na mgomo wake binafsi, na tutapambanisha Kanali Bantariza amesema serikali ipo tayari kukabiliana na chama cha FDC hasa Dr Kiza Besije anapoendelea na harakati zake za kupinga matokeo hayo ya uchaguzi. Tutapambana naye mpaka atakapopoa. Hakuna serikali popote duniani ingemruhusu kuendelea kupambana, kupambana na serikali alafu anamwachilia. Sasa mbinu atakazotumia kupambana na serikali ndizo mbinu serikali atakazotumia kuona kwamba wanampowesha mpaka atakapopo. Serikali pia imeonya wafuasi wake Dr. Besije kwamba watakabiliwa kibinafsi kwa kutumia nguvu zote iwapo wataendelea kumfuata Besije kila anapokwenda, huku polisi wakisema idadi yao itaongezeka jijini Kampala kukabiliana na wafuasi wake Besigye. Yeyote anayeunga mkono yule ambaye anavunja sheria, naye vile anakuwa mvunjaji wa sheria, na kwa hivyo wote hao eh, tutawapambanisha pamoja. Kila mtu lazima ajue kwamba kuna sheria nchini Uganda. Chama cha FDC kinataka tume huru inayohusisha wataalamu wa kimataifa kuundwa ili kukagua hesabu ya kura ya mwezi Februari, kikidai kwamba kanali mstaafu Dr. Kizza Besigye alishinda uchaguzi huo. FDC kinadai kwamba kura zake Besije zilipewa Mseveni katika wilaya zaidi ya 31. Mj kwake Rais wa chama cha FDC Jenerali Mstaafu Mugisha Mtu, ukaguzi wa kina wa uchaguzi unakubaliwa chini ya ibara ya kwanza na ya pili ya katiba ya Uganda. Ukaguzi wa kina wa uchaguzi uliwahi kufanyika katika nchi tatu duniani ikiwa ni pamoja na Afghanistan, Kosovo na Haiti ikiwa ni juhudi za kutatua mgogoro baada ya uchaguzi mkuu. Lakini serikali yake Yoweri Museveni inasema hilo haliwezekani. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.