Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10:30 jioni leo Jumatano Aprili 13 mwaka 2016 katika matangazo ya VOA Express hivi leo, visa vya zaidi ya wagonjwa 1 wa hepatitis a vyaripotiwa katika mji wa Mombasa nchini Kenya maeneo ambayo kwa sasa hivi yameathirika ni sehemu za Mvita, Sub County, Changamwe, Kisauni na Likoni. Sasa hivi tumetambua katika uchunguzi wetu ule tumefanya kwamba visima ambavyo viko ndani ya mji wa Mombasa vingi viko contaminated. Hivyo ndivyo hali ilivyo katika baadhi ya maeneo nchini Kenya. Mimi ni Sunday Shomari. Na mimi ni Harrison Kamau. Na kwenye makala yetu ya teknolojia hivi leo ununuzi wa maziwa nchini Kenya wafanywa kwa kutumia mashini za ATM. Inakuwaje kuhudumia wateja wetu kutoka sehemu tofauti, tofauti, tukishirikiana na kampuni inaitwa Taxma. Hizi namba ndizo zinatumika kuweka kiasi ya ile pesa unayohitaji maziwa Hai. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. China imesema inafanya uchunguzi kuhusu raia wa Taiwan waliofukuzwa nchini Kenya kwa tuhuma za uhalifu wa kimitandao huku Taipei ikitoa shutuma kali kuhusu swala hilo. Jumla ya Wataiwan 45 wa wamerudishwa wa China bara kati ya Jumatatu na Jumanne wote wakiwa walikamatwa Kenya mwaka wa 2014. Mahakama ya Kenya haikuwakuta na hatia na hivyo kuwapa siku 21 kuondoka nchini humo. Taipei inalaumu Beijing kwa kuwateka nyara raia wake kwa kushinikizwa Kenya kuwarudisha nchini China, lakini msemaji kutoka ofisi ya masuala ya China na Taiwan Anfesn anasema kuwa washukiwa hao wameiba mamilioni wa ya dola kutoka kwa raia na wafanyabiashara wa China. Katika kipindi ambacho kimepita, polisi wa Kenya walitumia nguvu ya kutoa machozi kutoa hao raia 15 wa Taiwan kutoka kituo cha polisi baada ya kukataa kuingia ndani ya ndege kuelekea China na wakati huo huo Taipei inashutumu China kwa kuwateka nyara raia wake 45 kutoka China, hatua ambayo wachambuzi wanasema huenda inalenga kushinikiza chama tawala cha Taiwan kuanza mazungumzo ya kirafiki na China bara, kinyume na msimamo wa kujitangazia utawala, jambo ambalo ni kinyume na utashi wa Beijing. Kurudishwa China kwa raia hao wa Taiwan kutoka Kenya kunaelezwa na serikali ya Taiwan kuwa ni utekaji nyara wa raia wake, jambo ambalo Limeratibiwa na China na kwamba Kenya imetekeleza hatua ambayo wachambuzi wanasema ni mbinu dhidi ya Taiwan tangu kisiwa hicho kiitisha uchaguzi wa rais mnamo Januari 16. China inaiona Taiwan kuwa sehemu ya eneo lake tangu wakomunisti waliposhinda kwenye mapigano ya wenyewe kwa wenyewe katika miaka ya 1940, huku China ikiendelea kuhimiza kuwa lazima pande zote ziungane. Wauza bidhaa kutoka China Walishuhudia kuimarika kwa biashara mwezi Machi baada ya ongezeko la bidhaa kutoka nchini humo, jambo ambalo limeimarisha mamlaka na pia dhamani kwenye masoko ya dunia. Mauzo ya bidhaa yaliongezeka kwa asilimia 11.5 mwezi Machi, baada ya kushuka kwa asilimia 12.4 mwezi Februari. Hicho ndicho kipindi cha kwanza katika muda wa miezi tisa ambapo mauzo ya nje ya bidhaa kutoka China yameongezeka. Masoko ya hisa ya Shanghai, Hong Kong na Ulaya yalipanda baada ya tangazo la takwimu za biashara za China huko Beijing. Hata hivyo wachumi wanasema kuimarika kwa mauzo a, katika mwezi mmoja tu sio dalili ya kuinuka kwa mauzo ya nje. Wengi wao wanatarajia mauzo ya nje, a, kujivuta katika miaka iliyobaki ya mwaka huu. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, tukiendelea nazo habari muhimu za dunia. Waendesha mashtaka wa Ubelgiji wanasema kuwa wamewachia uhuru watu watatu waliokuwa wanahojiwa kutokana na mashambulizi ya Novemba 13 mjini Paris ambapo watu 130 waliuawa. Ofisi ya mwendesha mashtaka imesema hakuna yeyote aliyefunguliwa mashtaka. Wote hao walikamatwa Jumanne wakati wa msako wa polisi kwenye eneo la ako, mjini Brussels, wakati mamlaka zikiendelea kutafuta washukiwa wa mashambulizi ya Paris na yale ya Brussels kwenye uwanja wa ndege na kituo cha treni ya Machi 22 ambapo watu thelathini na wawili walikufa. Mamlaka ya Brussels yamelaumiwa kwa kuzembea katika kuwatafuta washukiwa wa mashambulizi hayo. Polisi wa Macedonia wametumia gesi ya kutoa machozi na risasi za mipira kuwatawanya wahamiaji waliokuwa wakijaribu kupanda uzio kwenye mpaka wake na Ugiriki. Ripoti zinasema kuwa takriban watu 30 walikuwa kwenye kundi la watu waliokuwa wakijaribu kuvuka ua huo mapema leo kwenye mpaka uliofungwa wa Idomeni unaopakana kaskazini na mwa Ugiriki. Tukio hilo limetokea baada ya jingine la Jumapili kwenye mpaka huo baada ya polisi kutumia gesi ya kutoa machozi dhidi ya kundi la wahamiaji na kuacha kadhaa wakiwa wamejeruhiwa. Jumapili, mtu alisambaza makaratasi kote kwenye kambi yenye uvumi kuwa mpaka huo ulikuwa umefunguliwa. Mamlaka ya Ugiriki inalaumu Macedonia kwa kutumia nguvu kupita kiasi, huku wakiendelea na uchunguzi kubaini chanzo cha makaratasi hayo. Na Umoja wa Mataifa umeomba kuachiliwa haraka bila masharti kwa mmoja wa wafanyakazi wake aliyetekwa nyara mashariki mwa Ukraine. Ofisi ya Umoja wa Mataifa nchini Ukraine imetoa taarifa ikisema kuwa ina wasiwasi kuhusu mfanyakazi wake anayeshikiliwa mateka mjini Donetsk. Taarifa hiyo inasema kuwa umoja wa mataifa unayo habari kuwa mfanyikazi huyo anaangaliwa vizuri. Hata hivyo haijaeleza hali iliyopelekea mfanyikazi huyo kutekwa nyara wala sehemu tukio lilipotokea. Takriban watu 1900 wameuawa tangu Aprili mwaka wa 2014 wakati waasi wanaoungwa mkono na Russia mashariki mwa Ukraine walipoanza uasi dhidi ya utawala wa Kiev. Naendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Basi arasiri hii, kama unasafiri baada ya kazi au unaendelea na shughuli zako, basi unaendelea kupata mambo kutoka hapa VOA Express moja kwa moja. Wasianzia kule nchini Tanzania, ambapo serikali ya Marekani kupitia ubalozi wake nchini humo leo imefanya mazungumzo na serikali ya nchi hiyo kuhusiana na miradi mbalimbali ya maendeleo ambayo nchi hiyo inaendelea kufadhili. Mwandishi wetu wa Dar es Salaam Dina Chahali anayo taarifa kamili. Ujumbe wa viongozi kumi na watano wanaohusika na miradi mbalimbali ya maendeleo nchini Tanzania wakiongozwa na balozi wa Marekani nchini Mark Chadres wamefanya mazungumzo na waziri wa mambo ya nje Afrika Mashariki kikanda na ushirikiano wa kimataifa wa Tanzania Dr. Augustine Mahiga na kuahidi kuendelea kushirikiana na Tanzania katika miradi mbalimbali mbali ya maendeleo hususan katika sekta ya afya na elimu licha ya changamoto mbalimbali mbali za kisiasa zilizopo hapa nchini. Hivi karibuni bodi ya shirika la changamoto za milenia MCC la Marekani lilisitisha msaada wake kwa serikali ya Tanzania wa jumla ya dola za Kimarekani 472.8 milioni sawa na shilingi trilioni moja za Kitanzania kutokana na Tanzania kutokidhi viwango vya kupatiwa msaada huo likilalamikia matukio kuhusu uchaguzi wa Zanzibar na kutekelezwa kwa sheria ya makosa ya mtandao. Waziri wa mambo ya nje ya Afrika Mashariki kikanda na ushirikiano wa, wa kimataifa Augustin Mahiga Akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi baada ya kufanya mazungumzo hayo na ujumbe wa marekani hapa nchini amesema marekani haita sita ku, kuendeleza utekelezaji wa miradi muhimu ambayo imekuwa ikitekelezwa baina ya pande hizi mbili. Hapa katikati tumekuwa na kutokuelewana kuelewana katika maeneo fulanifulani, lakini leo balozi amekuja na wasaidizi wake wote kutuhakikishia kwamba urafiki na, kwa na ushirikiano kati yetu utaendelea na katika maeneo ambayo pengine yalikuwa hayaeleweki lakini leo ameona kila mmoja anayeshughulikana, miradi isiyopungua milioni mia saba hamsini kila mwaka sio uh, tu inaendelea na itaendelea kufanyika. Balozi wa Marekani nchini Tanzania Mark Childress naye alisema anaona umuhimu wa Marekani kuendeleza ushirikiano na Tanzania, nchi ambayo ni mhimili mkubwa wa maendeleo kwenye ukanda huu wa Afrika. Nchi hiyo ya Marekani imeahidi kuongeza miradi zaidi nchini Tanzania itakayolenga kukuza uchumi wa Tanzania na kuitoa nchi hiyo katika hali ya umaskini iliyopo hivi sasa. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. unaendelea ya kusafiri na VOA Express kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC, na kutoka kwenye taarifa ya huko Tanzania sasa tunaelekea taarifa kwa nchini Kenya, ambapo visa zaidi ya mia moja vya ugonjwa wa hepatitis a vinaripotiwa katika mji wa Mombasa, na wataalam wa afya wanasema kutokana na joto kali Afrika Mashariki katika muda wa miezi kadhaa iliyopita, kiu ya maji imesababisha watu kunywa maji sana na wengine kutumia maji machafu yenye viini vinayosababisha homa hiyo ya maini. Mwandishi wetu Kioko Josephat anayo. Mwandishi wetu Liberty Adede na taarifa zaidi. Wizara afia ya afya ya umma na serikali ya kaunti ya Mombasa zimeanza rasmi zoezi la ukaguzi wa visima vya maji, hoteli na pia kampuni za kuuza maji kufuatia kuzuka kwa ugonjwa wa homa ya ini almaarufu hepatitis A. Hii ni baada ya kuongezeka kwa idadi ya watu walioambukizwa ugonjwa huo na sasa kufikia takriban watu mia moja ishirini, kulingana na takwimu zilizonakiliwa katika hospitali na zahanati za umma katika eneo la Mombasa. Katibu wa kaunti ya Mombasa Francis Thoya amewashauri wakazi wa kaunti ya Mombasa kuwa makini na maji wanayotumia, huku wakihitajika kutoa taarifa yoyote muhimu kwa idara za afya kukabiliana na kusambaa kwa homa hiyo. Maeneo ambayo kwa sasa hivi yameathirika ni sehemu za Mvita sub county, Changamwe, Kisauni na Likoni. Sasa hivi tumetambua katika uchunguzi wetu ule tumefanya kwamba visima ambavyo viko ndani ya mji wa Mombasa vingi viko contaminated kwa sasa. Ripoti zinazokuja ni kwamba miongoni mwa wale ambao wanaathirika zaidi na ugonjwa huu ni wale ambao katika jamii wana nafasi, wana nafasi, wana mazoea jioni wakitoka na jamii zao kwenda kula katika mikahawa haya. Anajiri siku chache tu baada ya waziri wa afya nchini Kenya, Kleopa Mailu, kuwahakikishia wakazi wa eneo la Pwani kuwa serikali ilikuwa imewatuma maafisa wa afya kufanya uchunguzi kuhusu ugonjwa huo, huku idara za maji zikishauriwa kuangazia usafi wa maji yanayotumika. Tumepata ripoti kuhusu huo ugonjwa wa hepatitis kutoka Lamu, kutoka mahali pengine, lakini saa zingine si ugonjwa wa hepatitis ambao ulikuwa huko, ni kulingana na vile watu wanaona huo ugonjwa. Na kwa hivyo kama wizara tuko na watu wa public health walo wako huko chini katika kaunti na wengine kutoka wizara ya afya wanaangalia ni kitu gani kinatendeka hapa. Wizara ya maji imepeana pesa kuona kwamba maji Mombasa si haba. Katika hatua ya dharura kushughulikia ugonjwa huo ambao unasambaa kwa haraka, kaunti ya Mombasa imetenga shilingi milioni kumi na moja. Siku chache zilizopita, wakazi wa Mombasa wamekuwa wakilalamikia ukosefu wa maji safi ya kutumia, huku wadadisi wakibaini kwamba huenda kusambaa haraka kwa ugonjwa huo kunatokana na ukosefu wa maji watoto matangi matangi, kutu kibao, mtoto kinywa, leo kesho hospitali. Sio sasa, twaumia, twanunua maji mtungi shilingi hamsini. Mtu una watoto una famili, msee akuwekea pesa, hujuu upike, hujuu ununue maji, hujuu ufue. Homa ya hepatitis A husababishwa na virusi ambavyo vinatokana na utumizi wa maji chafu au kutumia chakula ambacho kimeingiwa na virusi hivyo, na hudhuru maini ya binadamu. Ingawa mwili wa binadamu hupambana na ugonjwa huo na kuushinda, homa hiyo huwasumbua watoto walio na umri umri wa chini ya miaka mitano na watu wa umri wa juu. Kulingana na madaktari, hakuna dawa mahususi kutibu maambukizi ya ugonjwa huo, hepatitis A, japo wataalamu wamegundua chanjo ambao hutolewa kwa awamu mbili na humsaidia binadamu kutopata maambukizi ya ugonjwa huo. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka Mombasa, mimi ni Liberty Adede. ilizaji usikose kujiunga nasi katika makala ya Viji Mambo Jumamosi hii katika matangazo yetu ya jioni saa k unusu saa za Afrika ya kati na saa moja unusu saa za Afrika Mashariki. Bibi ni owe, ndiyo tuweze kupata watoto haraka haraka. Viji Mambo ni makala ambayo huangazia habari zisizo za kawaida, ambapo pia huwa tunaangalia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya wiki Wee! Ekumbuka, ni Jumamosi hii hapa katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Oh, manangu mduni. Asante sana msikilizaji ote, hayo basi anakujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kipindi ni VOA Express, ukiwa unasafiri baada ya shughuli zako mbalimbali za alasiri hii. Basi msikilizaji, moja kwa moja hivi sasa na tunaingia kwenye maswala ya muziki, muziki na muziki. Na mbona mwanamuziki wa Tanzania anayetamba ambaye anategemea kuja kufanya ziara hapa Marekani hivi karibuni, huyu ni mtaalam, si mwingine ni Diamond Platinumz <laughs> akisema no, utanipenda. Sikiliza mambo hayo msikilizaji, ni Diamond huyo. Isenti sina nimerudi Tandale meshindwa kulipa bima nimeuza matale redio nyimbo mezima tivindio hatare meneja umebaki jina nitakia tatale ole oh, shabiki zangu waloni sifu kwa maneno matamu leo mati zangu ni mitusi tu kwa Instagramu imana sta tangu <tweak> Ah, asante sana. Ni sauti yake hiyo, mwanamuziki <tweak> wa Tanzania Diamond Platinumz huyo, msikilizaji, akikwambia utanipenda, na ulidokeza kwamba yeye iwaja mjini, naam, atawasili hapa Marekani muda si mrefu, kwenye mwezi wa tano huko anategemea kuja kufanya ziara na maonyesho hapa Marekani. Basi tutaona mambo, naam mm -hmm. <tweak> Leo basi, msikilizaji, katika teknolojia, kwa kawaida tumezoea kuona kuna, kuna mashine za ATM katika benki mbalimbali kwa ajili ya kutoa fedha, lakini huko nchini Kenya hivi sasa zimetengenezwa mashine za ATM ambazo kwa wakati huu kazi yake ni kuuzia watu maziwa kwenye mitaa mbalimbali na kuwapa vijana ajira vilevile vile. basi hebu tusikilize hii taarifa yake Josephat Kioko. Karibu, umekaribishwa. Wenzako wako hapa leo, Mungu yuko ameamua mpaka <laughs> we leo ufike. Siku hizi mambo ni dijitali. Hii ni ATM lakini ya maziwa. Hapa ndani hapana ng'ombe, hapa ndani ni mashini tu, ile inakuwekea hii maziwa, inakuhifadhia wakati unaikunywa unasikia yes. Ustu, karibu, unaona wenzako karibu hapa wanakunywa. Ha, sasa hii ni nini? Hii ni namba zile tunatumia kwa bank tunatumia hizi numbers inatokezea kulingana na pesa ya na pesa yako hii, mm. mlango unaona hii mlango hapa mm. unafungua hivi unasubiri maziwa yako hapa hivi, maana namna mm. that mm. maziwa yako unaipokea. Inaitwa ATM lakini ya maziwa ambayo inatumika kuhudumia wateja wetu kutoka sehemu tofauti tofauti, tukishirikiana na kampuni inaitwa Taxmats. Hizi namba ndizo zinatumika kuweka kiasi ya ile pesa unayohitaji maziwa. Maziwa mwambie, maziwa inatesaje? Kuanzia shilingi kumi mpaka juu, kulingana na pesa yako unapata maziwa vilivyo, inatengeneza mwili. Hapana chemsha hii maziwa, ni ready to drink. Pesa kidogo ni shilingi kumi tu. Tukuwekea ngapi baba? Kombe hii hapa, baridi au moto? Baridi hii weather, hii weather ya Mombasa ni. Unaekelea kikombe hapa, hebu eh, sema bei yako. Wacha ni kunywa ishirini ishirini si unaiona ah. Alafu ah. unangoja hapa hapa ah. <laughs> sawa. sawa. hii <laughs> ni mzuri manake, ukienda dukani maziwa ya pesa kidogo ni ishirini na tano hapa. Hey, unakuja na kumi yako kulingana na pesa yako, hata shilingi tano yako mm, unaweza unapata maziwa. Karibu uendelee kuonja. Baridi kweli, baridi ah, waisikiaje <laughs> In case, Stima inaenda, naweza tumia generator. Acha nikupe technique. Unaona mashini kama hii, kazi kama hii ni kazi ya kujiajiri au vijana na wasichana. Ningependa kuwaambia kama wana kazi watie bidii. Haya, glasi yako hii. Asante sana, karibu tena. Nimetosheka, leta wenzako tena, leta wenzako. Kuna mtangu anaitwa VOA, hebu aeleze na uambie umeonja, uambie unajua. Mswahili kwanza anajihesabu. Wewe ndio utakuwa Mswahili sasa. Karibu sana baba Asante sana Josephat Kioko kwa makala hiyo mzuri kabisa ya teknolojia. Basi msikilizaji, baada ya kusikia mambo hayo ya maziwa ya ATM hebu <laughs> tuangalie <laughs> katika masuala ya ushauri. Ushauri leo hii tunakutana na makala mazito ukielezea msikilizaji wetu wa Tanzania ambaye anaanza kujitambulisha jina lake na mahali alipo kule nchini Tanzania. Naitwa Elisha Mazoya, napiga simu kutoka Mwanza, Tanzania. Napenda kutoa ushauri wangu kwa wafanyabiashara wa nchi hii kwamba wazingatie misingi halali ya ulipaji kodi wa nchi yetu. Maana hii ni dhamira ya dhati kwamba tunahitaji maendeleo na maendeleo haya yataletwa kwa sisi wananchi kulipa kodi halali, hivyo kumuunga mkono mheshimiwa rais wetu Magufuli kwa juhudi kubwa anazozifanya za kupambana na wale wenye dhamira mbaya, wenye nia mbovu ya kukwepa kodi. Hakika kwa kutimiza hili, kodi zetu zitakwenda kufanya kazi yenye kuonekana. Vile vile, ninapenda kushauri kwa wale ambao wamekuwa wakiwatendea maovu vikongwe kwa kuwakata mapanga na kukatisha maisha yao, ni wasihi basi wajue kuwa hata wao ni binadamu kama sisi, na wanapenda kuishi kama sisi, na wana matarajio yao ya baadaye, japokuwa umri wao umekwenda. Hivyo ni waombe wale wote ambao wamekuwa wakitenda vitendo hivi viovu waache mara moja, maana hakika wanachokifanya ni dhambi kubwa mbele za Mwenyezi Mungu. Huo ndio ushauri wangu kwa jamii kupitia sauti ya Amerika. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, kipindi ni VOA Express na moja kwa moja. Msikilizaji, usahau pia kutusikiliza kupitia kwenye mtandao wetu www VOA swahili com. Msikilizaji, sisi hapo pia tunapatikana katika Facebook. Ingia kwenye Facebook kule, sikiliza habari zetu, andika maoni yako, tuma unachopenda kutuambia we, moja ya sehemu ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Vilevile kwenye Instagram na Twitter, usisahau pia huko tupo. <tipo> Asante, naona umejiandaa kweli kweli kupekua yanayotuzunguka na yanayovuma kwenye mitandao. Asante sana Harrison Kamau, HK moja kwa moja. Basi mimi naanzia kwenye yako Tanzania. E, ni habari ya naibu waziri wa afya nchini humo. E, Dkt Hamisi Kingwalangwala, wanasema ameupa uongozi wa hospitali moja huko eneo la Korogwe nchini Tanzania, mjini Tanga, siku 60 kurekebisha miundombinu ya majitaka hasa, wanasema kwenye wodi ya wazazi na kwenye chumba cha upasuaji. Hii ni kutokana basi na kwamba alikwenda kukagua shughuli kwenye hospitali hiyo na kujikuta mambo hayako sawasawa. Haya, tuangalie kwenye mitandao, watu wanazungumza kwelikweli. Peter kwenye Twitter anasema hii, mheshimiwa waziri, ungeitangaza kwa hospitali zote, kwani tunajua magonjwa ya milipuko huko. Naye Medius akiwa kwenye Twitter anasema, lakini pia ukimya una mshindo maana haya yanayoshughulikiwa sasa yalipigiwa kelele kitambo na wapinzani. Haya, kazi ni kwao. Naye waziri wa zamani wa utalii nchini Tanzania Hamisi Kagasheki amefungwa kwenye mtandao wa Twitter kuhusu habari ya Tanzania kutajwa kuongoza katika ujangili wa meno ya tembo, akisema hii niliitisha sana nikiwa waziri. John Juma anasema Tanzania inazidi kuongoza kwenye ufisadi, ndiyo maana meno ya tembo yanaibiwa. Naona jamaa Silvanas anasema kwenye Twitter, ah, kwamba ndio maana anasema serikali kwanza, anasema serikal, anasema serikali ya Magufuli sio timilifu moja kwa moja kwa kuwa inaongozwa na binadamu walioumbwa na Mungu tu. Sawa kabisa. Naye huyu mwingine anasema Julius Mpinga, JPM inabidi uingilie kwenye suala hili, uokoe tembo wetu, maana huu ni utajiri wetu. Na huko nchini Kenya, kama umeona nini nchini Kenya, nitaanzia baada ya kiongozi wa vijana kwenye chama cha upinzani cha ODM Steven Odongo Mkabana kuweza kuuawa na majambazi jana usiku wakati akiingia katika makazi yake kule kwenye mtaa wa vitongoji wa Ruai. Na wengi kwa kweli wamehuzunishwa na tukio hilo na maswali yameibuka mengi kutoka katika sehemu mbalimbali za uongozi na pia siasa kwa wananchi. Hapa, namuona John anasema hali ya usalama imedorora zaidi katika kila mtaa Nairobi. Je, serikali inafanya nini? Haya ni habari ya kusikitisha. Naye kuna maoni mengi sana. Kenya Uma anasema jamani, haya yatakuwa tu ni mambo ya kisiasa. Vipi mtu anauawa mchana kweupe? Mwingine hapa naye John anasema mbona mambo haya hutokea tu pindi uchaguzi unapokaribia? Haya ni mambo ya kusikitisha. Naye Funda Funda anasema jamani, inaonekana hakuna usalama hapa jijini Nairobi. Basi msikilizaji, kufikia hapo, haya moja kwa moja, naona tena na nafasi nyingine. Hapa ni kwenye mitandao niangalie, ni kwake Arnold. Habari Arnold Schwarzenegger ametolewa picha yake kwenye mtandao wa Facebook, akiwa na mtoto wake anaitwa Joseph Bina. Huyu mtoto sasa hivi ana umri wa miaka 18 mm -hmm. na anaonekana kuwa mtu mkubwa kwelikweli, mwenye miraba minne kama alivyokuwa baba yake jambo la ajabu ni kwamba naona hapa kuna komenti zaidi ya mia mbili, hatuwezi hata tukazisoma zote nini, lakini no, ni swala ambalo limeibua pia hisia nyingi. Maanake jamaa hapa Paul Smith anasema <laughs> uh, kumbe picha ya Swazenega yeye mwenyewe kajizaa. <laughs> Ni pacha huyu. Ndio huyu pale anasema ama kwa hakika wamefanana kweli kweli. Naye Pel anasema, na kweli -kweli. uh -huh. naye Pel anasema jamani, huyu yeye anaona tofauti, anasema mimi naona kama mbona anafanana na mama yake zaidi huku Juma naye akisema, nani alisema kwamba vya nje vyafichika? Mambo yameshatoka. Nakumbuka kwamba mwana huyu ndiye aliyefanya ndoa yake kuvunjika. Naam, naam, ndoa yake na bi mke wake Maria Shriver iliharibika kutokana na kuzaliwa huyu kijana. Basi msikilizaji, ni mengi kwenye mitandao, lakini ni hayo tu kwa sasa kwenye mitandao ya kijamii. Narudi kwako Harison Kamau, muktasari wa habari. China imesema inafanya uchunguzi kuhusu raia wa Taiwan waliofukuzwa nchini Kenya kwa tuhuma za uhalifu wa kimitandao huku Taipei ikitoa shutuma kali kuhusu swala hilo. Wakati huo huo, Taipei inashutumu China kwa kuwateka nyara raia wake 45 kutoka Kenya, hatua ambao wachambuzi wanasema huenda inalenga kushinikiza chama tawala cha Taiwan kuanza mazungumzo na China. Wauza bidhaa kutoka China walishuhudia kuimarika kwa biashara mwezi Machi baada ya ongezeko la bidhaa kutoka nchini humo, jambo ambalo limeimarisha mamlaka na pia dhamani kwenye masoko ya dunia. Tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba wote walafanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi alikuwa alikuwa ni Khadija Riyami, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Sunday Shomari, nami ni Harrison Kamau. Tunakuaga kutoka Washington DC, ala alasiri njema na kwaherini.