Ni amani na utulivu mpaka sasa, hasa hapa katika kisiwa cha Ngazija na huko katika kisiwa cha Mwaji, licha ya kwamba ya wafuasi wa pande zote mbili wakifanya maandamano ya hapa na pale na kuzunguka na magari kwa kuonyesha kwamba ushindi wa uchaguzi huu ni kutoka kwao. Kwa mujibu wa taarifa, tunajua kwamba mshindi ni nani. Na je, haya ni matangazo ama ni matokeo ya kisiwa kimoja pekee ama ni matangazo ya visiwa vyote Umepigwa kwa visiwa vitatu Mwali, Nzuani na Ngazija. Haya ni matangazo ya visiwa vyote vitatu, na inasemekana kwa mujibu wa habari ambazo tumezipata sasa hivi ni kwamba mgombea wa upande wa serikali Bwana Muhamed Ali Swalihi amekubali kwamba ameshindwa kuweka saini yake kwamba ameshashindwa. Kando na wanaosherehekea, kuna wengine baadhi yao katika maeneo tofauti ambao wanaandamana kupinga matokeo. Hakuna anaandamana na kupinga matokeo. Ni Kanali Azali Asumani ndiye atakuwa rais wa visiwa hivi licha ya kwamba tume ya uchaguzi haijatangaza rasmi. Je, kulingana na mfumo wa uchaguzi katika visiwa vya Komoro huu ndio uchaguzi wa mwisho ama kuna kutakuwa na uchaguzi mwingine? Huu ni uchaguzi wa mwisho wa kumchagua rais wa visiwa vya Komoro. Jumapili iliyopita kulikuwa na chaguzi za aina mbili, uchaguzi wa rais na uchaguzi wa magavana wa visiwa. Magavana wa visiwa takriban wote wametajwa na, wa wa, wa na tume ya uchaguzi. Sasa kwa ku hatua ya mambo kukamilika imefika. Kutoka hapa kuenda mbele katika hali ya uongozi na utawala, tutarajie nini? Kwa mujibu wa maoni yangu, ni kwamba huyu Azali Assoumani anaweza kuunda serikali ya umoja wa kitaifa, kwa sababu amekuwa supported na watu wengi sana, hasa huyu Ahmed Abdallah Sambi, ambaye yeye mwanzo kabla ya chaguzi za duru ya kwanza, alikuwa anataka yeye awe ni mmoja katika wagombea. Lakini kutokana na katiba na sheria ya visiwa vya Vakomoro ni kwamba yeye ilivyokuwa ni mtu kutoka Anjouan atoki hapa Ngazija, ha kwa hivyo haijawezekana. Kwa hivyo muungano wa Zali ya Sumani na hapa kisiwa ni Ngazija, na amepata watu wengi sana kutokana na huyu bwana Ahmed Abdullah Sambi. Je, kuna nini ambalo ni tofauti lililoshuhudiwa katika uchaguzi wa wakati huu ikilinganishwa na chaguzi zingine za awali katika visiwa vya Komoro? Katika uchaguzi wa duru ya kwanza kuna watu ambao wamesema kwamba wao walishinda katika uchaguzi huu, na mmojawapo ambao waliokuwa wameshinda ni viongozi wa vyama vya jua na viongozi wa vyama vingine vya upinzani. Alipokuja huyu Azali Asumani Sumani akazungumza nao kuanzia sasa, sisi tunakusapoti wewe, kanali Azali Assoumani, ili upate ushindi, ili tuweze kuunda serikali ya umoja wa kitaifa.