Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tangaza pia katika meter band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen radio ya Kenya RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam, inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Makundi yenye silaha Sudan Kusini yamefanya operesheni katika mpaka na kuua zaidi ya watu 140 na kuteka watoto wengi, serikali ya Ethiopia imesema Jumapili. Maafisa wa Ethiopia wamelaumu shambulizi la Ijumaa karibu na Gambela linalosadikiwa kufanywa na wanaume wa kabila la Male. Wanasema wanawake na watoto ni miongoni mwa waliouawa, na idadi kubwa ya watoto walitekwa na kurejeshwa Sudan Kusini. Waziri wa habari wa Ethiopia Getachew Reda ameliambia shirika la habari la kimataifa la Associated Press kuwa jeshi la kulinda amani la Ethiopia linawasaka wachochezi. Reda amesema hakuna uhusiano wowote baina ya washambuliaji na serikali ya Sudan Kusini au waasi nchini humo amesema vikosi vya Ethiopia vimeua washambuliaji sitini hadi sasa na wanaweza, wanaweza kwenda Sudan Kusini kuwasaka wapiganaji wenye silaha raia. Sita wa Yemen wamehamishiwa Saudi Arabia kutoka jela ya Marekani huko Guantanamo Bay, Cuba, wakati utawala wa rais Barack Obama ukishinikiza kuifunga jela hiyo licha ya kuwepo upinzani mkali kutoka kwa wabunge wa chama cha Republicans. Picha za video jana zilionyesha wafunga waliokamatwa wakati wa vita vilivyoongozwa na Marekani kupambana na ugaidi wakiwa wanawasili Saudi Arabia kwenye mji wa Riyadh. Kuhamisha wafungwa hao kunafuatia mashauriano ya kina na maafisa wa Saudi Arabia ambao walikubali kupokea wafungwa hao wakati nchi jirani ya Yemen ikiwa natumbukia kwenye vita vya wenyewe kwa wenyewe. Rais wa Myanmar Htin Kyaw ametoa msamaha kwa wafungwa themanini na tatu wanaoaminika kuwa jela kwa ajili ya sababu za kisiasa. Katika hotuba iliyotolewa kwenye televisheni Jumapili, rais amesema alitia saini amri hiyo kwa ajili ya kuachiliwa kwao ili kufikia maridhiano ya kitaifa, wakati mwaka mpya wa Budha unaanza. Serikali mpya ya Myanmar iliyochaguliwa kidemokrasia inatawaliwa na chama cha Aung San Suu Kyi cha National League for Democracy, kimefuta mashitaka dhidi ya mamia ya wanaharakati wa kisiasa walioshitakiwa chini ya utawala wa kijeshi wa junta ambao uliongoza kwa miongo mitano hadi pale ulipokabidhi madaraka kwenye utawala wa kiraia. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Idadi ya vifo kutokana na tetemeko kubwa huko Ecuador limeongezeka kufikia 77 huku mamia ya watu akiwa wa wamejeruhiwa Makamu wa rais Jorge Glas ametoa wito kwa watu kutodharau maelekezo yanayotolewa na maafisa wa dharura idala, idara ya jiolojia ya Marekani inayofuatilia masuala ya hali ya hewa pia imesema tetemeko hilo la kipimo cha rekta 7.8 lilipiga Jumamosi usiku. Rais Rafael Korea anatarajiwa kurejea nchini kwake leo usiku kutoka Roma, alipokuwa anahudhuria mkutano Vatican. Maafisa wafe, wa fedha kote duniani wanaahidi kutoa juhudi kubwa kuimarisha uchumi unaotetereka. Wajumbe wa shirika la fedha duniani IMF wamesema wanafanya kazi kuimarisha uchumi na hasa milango ya ajira. Swali kubwa linaloulizwa ni kwamba nini watakachorejesha nchini kwao mara wataporejea. Je, itahitaji nguvu gani ya kisiasa? Maelezo haya yanajitokeza wakati kukiwa kulikuwa na mkutano wa IMF na Benki ya Dunia ukiwa unafanyika mjini Washington. tena ya Jumapili tunapokualika katika salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kwa jumapili hii ninayekualika ni Idi Ligongo, nikiwa na mwenzangu Aida Isa. Tunakuambia shukran sana na karibu sana kutufungulia kipindi basi hii leo cha salamu na mziki ni Fares Mganga wa Serengema, Mwanza, anasema anawatakia wikendi njema. Magret Charles wa Kahunda, Serengema, na Maria Damas Wanansio Ukwele, wote anawatakia wikendi njema. mimi na kamata zake salam. Damian Bartholomeo anasema yupo maeneo fulani fulani hivi Afrika Mashariki, zake salam zingependa kumfikia Kagoro akiwa takina BK Mameriti Gwameka popote pale alipo, baba na mama wakiwangara, mke wake na watoto wakiwangara, Anani Kibuye na familia yake pamoja na wanachama wote wa Ukawa Tanzania, sambamba na Mheshimiwa Samuruhuza apokee zake salam. daona jamaa huyo anaingiza mambo kisiasa ndani ndani humu ndani ya salamu na muziki, twende right. Aida basi sasa anaipokea yake Martin Nyalusi Wasongea ya Tanzania. Anasema salamu zake ni za kwa mwanawe mpendwa majuni Martin, babu yake kanali mstaafu John Nyalusi akiwa Kibaha Vikuge, bibi yake Celestina Nyalusi akiwa huko huko Kibaha Vikuge, mjomba wake Yakim Patrick na dada yake Grolia Nyalusi na bila kumsahau mama Sasha akiwa Dar es Salaam. Mimi na kamata zake salamu Sarkozi, Samueli anasema anamsalimia mjumba wake Salim Rashidi, mama yake mdogo mfani Musa Ibrahim Salim, na vilevile vile angependa kuwakumbuka Musa Elisha Alirehema Mangi na Pendo Sultani, wakiwa sehemu fulani hivi maeneo ya Hanang mkoani Manyara. Ujumbe, tuzitumie mvua zinazonyesha hivi sasa, ili kuweza kufanya kilimo na kupata mavuno mengi zaidi na sasa tunamfikia yeye Maximilian, Maximilian Samike akiwa huko Arusha. Anasema salamu zake anatuma moja kwa moja kwa wazazi wake, baba na mama ambaye ni Samike, na ndugu zake wote na wafanyakazi wote wanaofanya kazi pamoja naye mimi na kamata zake salamu. konkwa musafiri anasema anapatikana kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC. Anatuma zake salamu kwa shangazi yake siza tulinabo mama nin legendary pasenda kuapek ujumbe, anawatakia mwaka wa raha na amani, na vilevile angependa sana E, wasikilizaji wengine wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika maeneo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutumia fursa hii ya kupeleka zao salamu. Kwa hiyo wanaompea mandugu na bakwetu batu bakwetu na, mm -hmm. <laughs> na wao pia wakutumaga salamu kabisa safi sana basi. Sasa tunapata barua yake Limbu Isanzule sauti ya pesa akiwa huko Igunga, Tanzania. Anasema anapeperusha salamu zake kwa Hamis Gwira, Golgita Magabe, King Majuto, Sali Bunzali, wote anawaambia tukumbukane kupitia kipindi cha salamu na muziki kabisa. Ni salamu na muziki, na hivi sasa moja kwa moja tunaelekea katika upande wa burudani ya muziki. Tunakuja kumsikiliza huyu kijana kutoka nchini Uganda, Joseph Mayanja, anafahamika kama Jose Chameleone. Hapa anakuambia badilisha, unaniumiza mm -hmm. sana ninateseka moyoni Nam, nam, nam kibao hicho badilisha, anasema badilisha, anasema Kamilion kutoka huko nchini Uganda. Kitoka Uganda, tunaelekea tena hapo nchi jirani ya Tanzania, ambapo napokea barua yake Zakari Mponzi wa Njombe. Anasema salamu zake zimfikie mwalimu Kennedy Mpemba King Majuto na watangazaji wote wa redio wa Sauti ya Amerika, anatuambia Mungu awabariki. Na sisi tunashukuru kwa salamu hizo, Zakaria, na sisi pia tunakutakia kheri na fanaka, na Mungu akubariki nawe pia. Shukran sana Bwana Zakaria kwa kutukumbuka, mimi na kamata zake salamu. Dimitrusi Mgina anasema Anapatikana maeneo ya Songea. Songea ni mkoa ambao unapakana kabisa na nchi ya Msumbiji kule nchini Tanzania. Anasema zake salamu zimfikie baba na mama yake, Sigrada Mgina, Pascal Mgina, Halfridi Mgina, Elinzari Moyo na Mosi Yasin, wote wakiwa Songea. Ujumbe, umasikini tumezaliwa nao na sasa napokea yake barua. Juma Ramadhan anasema anapatikana huko Kigoma, Kasulu, kambini Nyarugusu. Anasema yeye ni mtoto wa John, yani msifanye, msitie shaka yeye ni mtoto wa nani, yeye ni mtoto wa Johni, na hivyo anasema nataka salamu zake zimfikie babake mpenzi, bila kuwasahau familia yote ya ukoo wa Johni mimi na kamata zake salam, si mwingine ni Ali a Suleiman. Anasema zake salam zimfikie baba yake Abdallah Suleiman, kaka yake Hafidh Abdallah, dada yake Zainab Abdallah na mjomba wake Ahmadi Likoloma. Salam ndiyo kukumbukana, na tutumie fursa hii kuzidisha udugu basi, kabla ya kusonga mbele hapo, Idi, hebu tutangazie kibao gani chengine unapenda kuwaletea wasikilizaji moja kwa moja hivi sasa. Tunaelekea kwa hawa watoto wanaitwa watoto wa Fela ya Moto Bend. Hapa tunazungumzia Aslei Maromboso, Beka na Enok. Hapa wanakuambia nitajuta Nzi kufa kwenye kidonda sio upala ila kupenda. Mtukunyo kunywa milenda sio upala ila kupendwa. Nzi kufa kwenye kidonda sio upala ila kupenda. Nishike, ni kushike milele, tusije kuachana. Baby, baby na kupenda sana. Nishike, ni kushike milele, tusije kuachana, ndo maana niko makini Hai, basi msikilizaji, walikuwa ni ya moto bendi wakikwambia ni tajuta kibao kitam kwelikweli, na moja kwa moja tunaelekea kuangalia zile salam, salam za mwishomwisho eh, ili sisi tuweze kukimbia jumapili hii ya leo. Manake aida ni vizuri kuambia wasikilizaji wetu kwamba kijua joto limeanzaanza hapa Marekani na tunalitamani kweli kweli kabisa, raha tupu sasa manake <laughs> baridi ilikuwa imetutesa kwelikweli kwa kipindi kirefu. Mimi nakamata ujumbe wake Jean Kiesa Katem yeye Jean Kesa Katembo anasema anapatikana ama anatusikiliza kutoka Msumbiji. Anapenda zake salamu kuzituma kwa mama yake mzazi Josephine Kafimbo, eh, Bertrin Katembo, Francois Kabo Katembo, Francois Kafimbo, Kapapi Mukosela, Honore Manda, Ferdinandi Muyombi wote wakiwa Kalemi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tukitoka Kongo tunaelekea huko nchini Kenya, ambapo Steve Lesho Kilgoris anasema salamu zake, nataka zimfikie baba yake Moses Ole Karia, Patricia Karia, Emilia Karia, Stephen Karia, Nelly Nankini Karia, Ruth na Shipai Sankuli na bila kumsahau mwanawe Soila anawaambia wikend njema, anawatakia wote. Basi mimi nakamata ujumbe wake. Kawoza Robert kutoka Kampala nchini Uganda, zake salamu ziwafikie mamake Agnes Tabigwa, babake Martin Waiswa, ndugu zake Yeseri Yona na dada zake wote ambao wanaishi Kimanto, Iganga, mashariki mwa Uganda. John Chris Warumonge nchini Burundi anazituma salamu zake kwa mke wake mpendwa Lea na watoto wake Dalton na Jamain na Bernice, bila kusahau mama yake mzazi wengi wanapenda kuwakumbuka mama yao mzazi, lakini baba, naona salamu hazifiki sana kwa baba. Sijui ni vipi haya mambo. Sasa unataka kusemaje, Aida, kwamba nyinyi wanawake mnapendelewa sana? Lakini si unajua faida ya mama kabisa, bila shaka, bila shaka. Hata eh, mimi bwana, mama yangu kwanza kabla ya mm -hmm kitu chochote, japokuwa hayupo duniani, lakini yeye ni wa kwanza kwa kila kitu. Bila shaka, ni vyema sana kuwaenzi wote wazazi wawili, lakini hususan zaidi mama mpenzi. Haya, mimi zangu salamu moja kwa moja nazipeleka ama napokea ujumbe wa Drew Lawrence. Yeye anasema hamsalimie, mmesikia? Sasa anamsalimia kwanza mama yake Susan Maige, dada yake Elizabeth na mjomba wake Elikana. Hakusema hawa wote wanapatikana maeneo gani. Nam duoe Anais anatuma salamu zake kwa ndugu na marafiki ambao wanaishi huko Rwanda Kigali. Anawatakia wikendi njema na kuwakumbusha kuwa kuendelea kumpenda Mungu na kuwa waaminifu mimi na kamata zake salam. Leonardi Mwikalila anasema angependa amsalimie e Jo, Jacob Gisena, Simon, Angela, Paul, Donald, Emmanuel, Matis na vile vile bila kumsahau e, baba yake mzazi na mama yake mzazi Nam. Na sasa navuta barua yake KC Ahura wa Entebe, Uganda. Anatuma salamu zake kwa kakake mdogo Eli wa kijijini Hoima, magharibi mwa Uganda. Ujumbe anawaambia mche Mungu. Mimi nakamata ujumbe wake, anajiita BK wa BK. Eh, BK wa BK anasema anapatikana kutoka nchini Tanzania akiwa maeneo ya Nyarugusu, e, kambi ya wakimbizi. Salamu zake ziwafikie baba yake mdogo Sira akiwa Baraka, DRC, Elias akiwa Marekani, Asi akiwa e, Nyar. Lambert, umesha kusikia hii sehemu agida? mm -mm, sijawahi kusikia. Ehe, tunaongeziwa jiografia mm -hmm. Basi vile vile anapenda kuwasalimia wanafamilia e, wa washilambo pote ulimwenguni na ujumbe tukumbukane sababu zote anasema sababu zote, ama sote, e, tunawajibika katika hii dunia. Na sasa anakuta barua yake Elia. Elia anasema yeye ni papa Eli hatari, mtoto wa Mungu akiwa huko nchini Nigeria Afrika Magharibi. Huko anasema yeye ni mzaliwa wa Kongo Uvira, lakini anapenda kuwasalimia Wakristo wote na kuwatakia wote wikendi njema, na anawaambia msimsahau kumwomba Mwenyezi Mungu, yeye ndiye anayetimiza kila tako la binadamu. Haya basi, mimi nasoma salamu moja ya mwisho, na wewe ya mwisho, alafu tutakamilisha, utarejea kwangu hapa nikuambie e, tunaondoka vipi vipi, au sio? Safi kabisa. Haya mimi nakamata zake salamu, Temu Kiba Temu wa Musoma Tanzania. Salamu zake zimfikie baba yake Silvan Temu na mama yake Segolena Tesha. Wakina baba wanasalimiwa lakini mama lazima awepo. <laughs> Anasema wote wanapatikana maeneo ya Kilimanjaro, dada yake Zena akiwa Kiteto Manyara, Lightness akiwa Moshi, Anet akiwa Nkasi, Beatrice Stephen Mosha, Abdullah Sebeha wakiwa China Zije eh, pamoja na Wanyondo Maro, Bruno Crown na ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Ujumbe tufanye kazi kwa bidii, kwa sababu sasa hivi ni hapa kazi tu. <laughs> <laughs> hapa kazi tu, kwambia msemo wa, mz... wa Rais Magufuli umetamba sana, umetamba sana mm -hmm. safi sana. Na sasa barua ya mwisho hapa ninaipokea yake Noah Jonas Noah, akiwa hapo Kapata nchini Kenya, anasema salamu zake anapeleka kwa mama yake Rose Alo Anyango na wanakanisa wote wa Luanda. Haya, basi msikilizaji, mimi na Aida Isa e, kutoka hapa Washington DC, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, katika salamu na muziki, leo hatuna la ziada. Tunakuacha na kibao chake Rema kutoka nchini Uganda, anakuambia Muchuzi. Kwa heri. You're my way when I'm lost, Haya basi, msikilizaji, kipindi hiko cha salamu na muziki ndiyo kinatupeleka mbio kukamilisha matangazo yetu jioni ya leo na kusomea muktasari wa habari. Makundi yenye silaha Sudan Kusini yamefanya operesheni katika mpaka na kuua zaidi ya watu 140 na kuteka watoto wengi, serikali ya Ethiopia imesema Jumapili. Raia sita wa Yemen wamehamishiwa Saudi Arabia kutoka jela ya Marekani huko Guantanamo Bay, Cuba, wakati utawala wa rais Barack Obama ukishinikiza kuifunga jela hiyo licha ya kuwepo upinzani mkali kutoka kwa wabunge wa chama cha Republican. Rais wa Myanmar ametoa msamaha kwa wafungwa 83 wanaoaminika kuwa jela kwa ajili ya sababu za kisiasa katika hotuba iliyotolewa kwenye televisheni Jumapili, rais amesema alitia saini amri hiyo kwa ajili ya kuachiliwa kwao ili kufikia maridhiano ya kitaifa wakati wa mwaka mpya wa Budha ukiwa unaanza. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mema kutoka Washington DC.