Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni, ni saa kumi na nusu jioni ikiwa leo ni Juma tatu Aprili 18 mwaka elfu mbili na kumi na sita. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo tunaanzia huko nchini Kenya, wananchi walalamika kuongezeka makundi ya uhalifu Watoto wa siku hizi, sasa tumewazaa hawa watoto wetu, lakini nao leo wametushinda. Tunateseka na vijana ambao ni wahalifu. Kama wametoka iria zingine, warudi penye wametoka. Baadhi ya wananchi nchini Kenya. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Harrison Kamau. Na katika makala yetu ya ushauri hivi leo e, wito watolewa wa kuwatambua waandishi wa habari. Ningetoa ushauri wangu mkubwa kwa ulimwengu mzima wanaojua nini maana ya vyombo vya habari, nini maana ya waandishi wa habari, yaani kwa nini wanawatumia wa, waweze kuwasaidia, na wao wafanye kazi katika mazingira ambayo ni mazuri na wakafurahia kazi zao. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Kiongozi wa uasi Sudan Kusini ambaye ni makamu wa rais wa kwanza mteule riek Machar anatarajiwa kurejea mjini Juba Jumanne. Waziri wa habari wa Sudan Kusini Michael Makuei amesema kurejea kwa Machar ni hatua kubwa katika kutekeleza makubaliano ya amani yaliyofanyika mwaka jana kati yake na rais salva Kiir wa Sudan Kusini. Machar alitarajiwa kufika mapema Juba mapema leo, lakini msemaji wa kundi la waasi amesema kuwa amechelewa kutokana na ndege kushindwa kupata kibali cha kuruka na hivyo kuwepo uchelewesho hadi kesho asubuhi. Waziri Makuei amesema kuwa Machar ataapishwa kuwa makamu rais pinditu, wa kwanza pindi tu atakapowasili Juba, ikiashiria mwanzo wa miezi 30 ya kipindi cha mpito. James Wani Iga, makamu wa rais wa sasa, atakuwa makamu wa pili wa rais, baada ya Machar kuapishwa kushika madaraka katika serikali hiyo mpya, wajumbe wa Yemen kutoka pande zinazozozana walitarajiwa kuanza mazungumzo ya amani yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa mapema leo nchini Kuwait, lakini yanaonekana kucheleweshwa kutokana na waasi kushindwa kuwasili. Serikali ya Yemen inalaumu wahudhi kwa kucheleweshwa shughuli hiyo maksudi inayolenga kumaliza mzozo wa miezi kumi na minane ambapo zaidi ya watu elfu sita wameuawa na kusababisha mzozo mkubwa wa zaidi wa kibinadamu. Msemaji wa kundi wa la Wahoudhi Mohamed Abdul Salam ameguzia swala la maridhiano kupitia vyombo vya habari vya Kuwait, akiomba kuwe na mamlaka itakayosimamia awamu ya mpito ili kutatua kila mzozo wa kisiasa. Umoja wa Mataifa ulifadhili awamu ya, ya pili ya mazungumzo hayo mwaka uliopita ikiingawaji hayakufaulu. Mawaziri wa mambo ya kigeni na ulinzi kutoka muungano wa Ulaya wanakutana leo jioni mjini Luxembourg ili kutathmini mpango wa kutuma vikosi vya usalama mjini Tripoli ili kutoa mafunzo kwa polisi na walinzi wa Libya walio kwenye serikali iliyoidhinishwa na Umoja wa Mataifa. Hatua hiyo itachukuliwa iwapo serikali ya kitaifa ya Libya itakubali. Awamu ya kwanza itakuwa kutuma vikosi hivyo kwenye mji wa Tripoli pekee. Kuna haja ya dharura kwa Libya kupata udhibiti wa kisiasa ili kuepuka uwezekano wa usafirishaji haramu wa watu wanaotafuta hifadhi kwa kuvuka bahari ya Mediterranean wakielekea Italy mwaka huu. Suala hilo litafanya hali kuwa ngumu kwa Ulaya ambayo tayari inakabiliana na mzozo mkubwa wa wahamiaji. Unaendelea kusikiliza habari hizi kupitia VOA Express. Jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mahakama Kuu ya Marekani leo itatathmini hatima ya takriban wahamiaji milioni nne wakati majaji wanaposikiliza hoja za ufunguzi wa kesi ya kihistoria inayopinga amri ya rais Barack Obama kuhusu uhamiaji. Uamuzi wa mahakama hiyo utaathiri pakubwa amri za kiutendaji katika siku zijazo na unakuja wakati swala la uhamiaji linazungumziwa sana kwenye kampeni za mwaka huu. Kesi hiyo maarufu US vs Texas imeomba mahakama kutathmini iwapo rais alivuka mpaka na mamlaka yake ya kikatiba wakati alipotoa amri ya, ya kutowarudisha makwao wahamiaji wasio na stakabadhi. Uamuzi wa kesi hiyo utaathiri maamuzi kwenye majimbo mengine 25 yanayopinga amri ya rais kuhusu uhamiaji. Idadi ya vifo kutokana na tetemeko la ardhi nchini Ecuador inaendelea kuongezeka huku rais Rafael Correa akisema watu 272 tayari wamekufa, idadi hiyo ikitarajiwa kuongezeka hata zaidi. Zaidi ya watu 1250 wamejeruhiwa. Rais Rafael alikuwa kwenye ziara nchini Itali Jumamosi wakati, wakati, wakati wa tukio hilo lakini akalazimika kukatiza ziara yake. akizungumza kwenye mji ulioadhiriwa zaidi wa Manta Korea amesema kipaumbele cha sasa ni kutafuta walionusurika, akiongeza kuwa kuna ushahidi kuwa baadhi yao wamekwama chini ya vifusi. Amesema tetemeko hilo la 7.8 kwenye kipimo cha Rikta ndilo kubwa zaidi kuwahi kutokea nchini humo baada ya lile la mwaka wa 1949 mjini Ambato, Ambato ambalo liliwa maelfu ya watu. Wanajeshi wametumwa kwenye maeneo yaliyoathirika kwa shughuli za uokozi. Kiongozi wa Myanmar Aung San Suu Kyi amesema katiba inahitaji kufanyiwa marekebisho ili kuleta mageuzi katika nchi hiyo iliyoshuhudia utawala wa kijeshi na ili kuifanya iwe na muungano wa kidemokrasia. Mshindi huyo wa tuzo la Nobel ambaye ni kiongozi wa serikali amesema hayo hivi leo kupitia televisheni ya kitaifa ikiwa sehemu ya azma yake ya kuleta maridhiano ya kitaifa pamoja na kuleta usawa kwenye makabila tofauti nchini humo. Myanmar ambayo pia inajulikana kama Bama imeshuhudia mapigano ya kikabila tangu kujinyakulia uhuru wake kutoka Uingereza mwaka wa 1948. Katiba ya sasa ilibuniwa na utawala wa muda mrefu wa kijeshi, muda mfupi kabla ya kurejesha serikali ya kiraia mwaka wa 2011. Hata hivyo, jeshi lilijipatia asilimia 25 ya viti kwenye bunge pamoja na wizara muhimu kama vile masuala ya ndani na ulinzi, hatua ambayo ilipatia jeshi na kuwapa uwezo wa kutumia kura ya, turu, ya turufu kwa pendekezo lolote la mabadiliko ya katiba. Na rais wa Brazil Dilma Rousseff anatarajiwa kutoa majibu yake leo kuhusu pendekezo la kufungua mashtaka ya kumwondoa madarakani. Wabunge kutoka baraza kuu la bunge walipiga kura Jumapili jioni ya kuwasilisha suala hilo kwenye baraza la seneti ambalo litaamua iwapo Rousseff afunguliwe mashtaka hayo mmoja baada ya mwingine, wajumbe wote 513 walipiga kura kwa kutangaza msimamo wao kupitia kipasa sauti, huku kukiwa na kelele na malumbano makali kutoka kwa wajumbe hao. Ilichukua saa tano kufikia theluthi mbili au kupata 342 zinazohitajika kuanza shughuli za kumshtaki rais Rosef ili aondolewe madarakani. Naendelea ya kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC moja kwa moja. Basi tukiingia kwenye taarifa za waandishi wetu, tunaelekea nchini Kenya ambapo polisi mjini Mombasa wanachunguza mienendo ya vijana wadogo wanaodaiwa kujihusisha na uhalifu na kuangaisha raia katika mji huo kwa kushambulia kwa silaha hatari na hata y kuaibia. Vyombo vya usalama ya eneo hilo la pwani vinawashikilia vijana kumi na saba waliokamatwa mwishoni mwa wiki miezi michache baada ya magenge yanayotumia majina tofauti kuchipuka na mbinu kama hiyo. Mwandishi wetu Josphat Kioko anayo taarifa kamili. Kisa cha hivi karibuni kinajumuisha vijana wadogo waliokamatwa na polisi. Idadi ya walionaswa ni kumi na saba na kuzuiwa katika kituo cha polisi. Wengine wengi walichunguzwa mitaani, ukiwepo mtaa wa majengo na kuachiwa hata kabla ya kupelekwa kituoni kuzuiwa na polisi. Kinachoshangaza raia wengi ni umri wa vijana wanaodaiwa kuangaisha watu mitaani, wakiwepo wanafunzi wadogo wa shule za msingi. Mahmud Salim ni naibu kamishina wa kaunti hii ya Mombasa na hapa anaonya wazazi. Ningependa kutoa onyo kwa wazazi, ambayo kila tukiwashika ndio wanaonekana, tukiwashika ndio wanakuja. Na vijana wengine ni wadogo kabisa, wengine wanasoma shule moja, wanasema mimi ni mwanafunzi wa primary. Tutawafata kila mahali, tutaingia kila shimo, mpaka hii Mombasa tutaisafisha kabisa. Polisi wanasema vijana hawa wana uzoefu wa kutumia silaha mitaani, vikiwepo visu, rungu na silaha zingine, kushambulia watu na kuwaibia. Operesheni hiyo ya polisi imenasa silaha nyingi katika mitaa mbalimbali Mombasa. Msako huu hata hivyo umeibua masuala mengi miongoni mwa jamii. Watoto wa siku hizi, sisi tumewazaa hawa watoto wetu, lakini nao leo wametushinda. Tunateseka na vijana ambao ni wahalifu. Kama wametoka eria zingine, warudi penye wametoka. Wale ambao ni wa eria hii Wakome lasivyo, katika siku e, chache zijazo, hatuna shaka mikakati tuliyoiweka itafanya kazi. Vijana hao kumi na saba walionaswa na polisi wamepelekwa katika mahakama na kurejeshwa katika kituo cha polisi, huku mashirika ya kutetea haki za kibinadamu pamoja na familia wakitaka haki itendeke. Mwaka jana na mapema mwaka huu, wakuu wa usalama walisema kuna magenge yaitoa wakali kwanza na wakali wao walioandamwa katika operesheni ya polisi na wengi kunaswa na kushtakiwa kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America, VOA Express. Maendelea ya kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC na kutoka nchini Kenya. Basi msikilizaji, tunasafiri mpaka huko DRC, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo mashirika ya misaada na yale binadam ya kutetea haki za binadamu yanaomba usalama wao kuhakikishiwa na serikali, na hii ni kutokana na baada ya wafanyakazi wa shirika moja la Marekani, Mercy Corp, kutekwa nyara siku ya jumapili jana, wilayani Rushuru, kaskazini mwa mji wa Goma, na watu wasiojulikana wakidai kupewa dola elfu kumi kwa kila mtu ili hawa watu wawezi kuachiliwa huru. Mwandishi wetu Austeri Malivika anayo taarifa kamili mashirika ya kimisaada na yenye kutetea haki za binadamu mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesema kwamba kwa sasa iko katika hali ya wasiwasi, na hii ni baada ya wafanyakazi tano kutoka shirika la Mercy Corps, ambalo ni shirika lenye kusaidia baadhi ya wananchi kwa mimea pamoja na wakimbizi, kutekwa nyara na watu wasiojulikana katika mbuga la wanyama pori la Virunga, na huku waliowateka wakiomba dola elfu hamsini kwa kuwaachilia tetezo haki za binadamu ndani ya shirika sidogo, wasiwasi ni mwingi, ni mwingi, ni mwingi mwandishi habari. Eh, shirika ya kupita ndani ya njia iwe kwanja, omba Mwenyezi Mungu waweze kusaidia na tupate habari ya kama wale watu wameachiriwa kutoa misaada wa, wa, wa ambao wa merisiko wale ambao wamefamia wanaomba kila mtu aweze kupana dola elfu kumi yani kwa watu tano, zile franga zitoke wapi kwa watu ambao wako nasaidia. Upande mwingine serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo nayo imesema kwamba imesikitishwa na vitendo hivyo. Ni kama Liberata Boratwa, kiongozi makamu wa wilaya ya Ruchuru, tulizungumza naye kwenye laini ya simu. Mimi ni mmoja wa kinamama, lakini pia mimi ni mama kiongozi kwa maana niko administrata makamu hapa kwa teritoria ya Ruchuru hiyo unasema kama ulisikia kwamba wamebeba wafanyakazi wa shirika Mercy Corps? Kweli, ni tangu jana mapande ya saa kumi na moja ndio tulipata habari ya kwamba wakisha wamewabeba. Porini walikuwa wakitoka Nyanzale wakielekea Kikuku, fasi mmoja ambapo wanaita Kanzanza. Hata hivyo serikali imesema kwamba imesikitishwa kwa sababu shirika hilo ndiyo moja ambalo limekuwa likisaidia wananchi katika wilaya ya Ruchuru. Kwetu sie, hiyo ni jambo ya, ku, ya sikitiko sana kwa maana tunajua kazi ambayo mesiko zinafanyia raia yetu kwa ngambo ya sekurite alimantere, wanakuwa wanapatia raia yetu mbegu, alafu ya maprobi maresher ma mboga mboga, wanawapatia mbegu raia anapanda na raia anainuka polepole. Kwetu kweli tunasikitika sana, kingeliomba waachilie hawa wafanyakazi, kwa maana hakika kwetu sisi ni huzuni. Kwa sasa kuna ukosefu wa usalama na utekaji nyara ambao umekisiri sana maeneo haya ya mashariki mwa Kongo, watekaji wakiwa wakiomba pesa kila mara, kwa upande wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo likisema kwamba inaonekana ni vijana wa mahali, kwa sababu kuna operesheni za kijeshi ambazo zinaendelea hivi sasa katika maeneo hayo kuwasaka wapiganaji wa FDLR ambao ni waasi kutoka Rwanda wanaopatikana mashariki mwa Kongo. Nikiripotia VOA Express, Mimi ni Oseri Malivika. Mambo hayo, msikilizaji, unasikia papa, asante si mwingine huyu. Ni mwanamuziki wa Nigeria Yemi Alade ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC, kwa lugha ya Kiswahili pata vitu sana msikilizaji, mambo hayo basi. Yemi Alade huyu akitoka na kibao chake katika lugha ya Kiswahili, mwanamuziki wa Nigeria. na msikilizaji, kufuatia mkutano wa maombi na kutoa shukrani baada ya kuachiliwa na mahakama ya ICC kwa rais wa Kenya Uhuru Kenyatta na naibu wake William Ruto wa Kenya, wengine watano nao pia waliochiwa ambao walifanyika siku ya Jumamosi katika uwanja wa furaha mjini Nakuru, Wakenya wengi wameendelea kuwa na hisia mbalimbali, hususan -mbali kuhusu waathiriwa wa machafuko yaliyotokea baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2007 BMJ Murithi amezungumza na baadhi yao katika makala yetu ya hoja kwa hoja. Mimi wakati Uhuru eh, aliachiliwa, tuli celebrate tulichangia, lakini hatukukoma pale, kwa sababu ndipo Ruto hakuwa ameachiliwa. Wiki jana wakati aliachiliwa, mi mwenyewe nilifanya tulishangilia siku kama tatu mfululizo. Sasa hiyo mashangilio, kwa sababu mimi ni Jubilee damu, tukianza hii mwenendo sasa wa Jubilee, hii ndiyo sasa mwanzo wa kuchukua serikali kwa miaka ingine mia moja ijayo. Hatuwezi kusahau wale watu we, unajua kulikuwa na IDP camps, na serikali imefanya juu chini kurehabilitate hao watu wote, kwani kuna watu wengine hawaoni hiyo, wanataka kuona tu wakimbia huko ICC huko Ulaya. Hiyo haifaidi Kenya kamwe. Tusisi kwa vile baadhi ya kesi zimesita tusionyeshe kwamba sisi tuna ghadhabu na ICC na kwamba tuna vita na ile koti. Ile ile koti ambayo mmesema haiko huru, ndio ile ile koti iliposema kwamba kwa, kwa vile ule ushahidi haukufika kiwango fulani, wao hawakuendelea wow, mbele. Kwa hivyo uwezi upande mmoja ukajifanya na kubaliana na maamuzi ya koti na upande wa pili ukawa unajaribu kusitisha ushirikiano na hiyo koti. Tusikilizane, tukae pamoja kama wananchi wa Kenya ili tuweze kuona watoto wetu ambao wako nyuma wasikuwe na tabia ile imekuwa ikiendelea. Wakati huo, umuhimu ni kwamba serikali yenyewe ilisema ya kwamba watashirikiana na koti ya Hague kupitia sheria, na hiyo ni haki. Lakini kwa sasa ukisikia vile matumshi ya, ya rais hiyo uh, inaonyesha kwamba pengine watatumia mabavu kukiuka zile sheria, kwa sababu hawajasema wataibadilisha hiyo sheria ama kuitoa hiyo sheria. Serikali ya Uhuru nakwambia ukweli, inajua kama kuna mtu aliumia kwa hiyo mambo ya furugano. Hiyo furugano haikuletwa na DP Ruto, haikuletwa na Uhuru, lakini serikali imeangalia wale watu waliudhika, na wamekuwa rehabilitated, na hiyo ndio mwenendo, hiyo ndio serikali ya Jubilee. Haya, msikilizaji, basi hivi sasa kaa tayari kabisa kusikiliza makala ya ushauri tukiungana naye Edward Kabamba. Mimi Edward Kabamba, niko Morogoro. Mimi ningependa kutoa ushauri, tuseme kwa ulimwengu mzima, kuhusu swala la vyombo vya habari na waandishi wa habari, kwa sababu waandishi wa habari ukijumuisha na vyombo vya habari ndo wanaofikisha habari kwa vitu vinavyokuwa vikiendelea sasa. Tukija tukaangalia kunakuwa na unyanyasaji sana, na ukiangalia waandishi wa habari, kwanza wanafanya kazi katika mazingira magumu, wengine mpaka kutekwa, kama tunavyoona mengine yalivyotokea. Lakini cha kushangaza watu hawa, hata kama wanavyofanyiwa vitu ambavyo havistahili, ni kwa nini? Sasa ukikuta labda kwenye kampeni na mambo mengine, waandishi wa habari ndo wanatangulizwa. Sasa kwa sababu wanatangulizwa kwa nini hao wasitanguliziwe haki zao ili kidogo iweze kuwasaidia kwa sababu ulimwengu bila taarifa ya habari, bila waandishi wa habari, bila vyombo vya habari ni kama vile huko Shimoni. Kwa mimi nikiwa kama Mtanzania, mimi ningeomba tu serikali zote za ulimwengu wote wawape wa, sana ushirikiano wa waandishi wa habari na vyombo vya habari, kwa sababu bila vyombo vya habari, hata hata haya mambo yanayofanyika ulimwengu mzima ukija kuangalia, kuna swala la wakimbizi wenzetu wanahangaika huko tunavipata na tunasikia, kufikia andishi habari na vyombo vya habari. Kuna utumbuaji majipu Tanzania, bila vyombo vya habari huwezi ukapata hizi habari. Kuna vitu vingi vinavyoendelea. Sasa mimi sasa nadhani sasa ni muda mwafaka wa serikali zote, eh, ziweze kutambua umuhimu wa wanahabari, umuhimu wa vyombo vya habari. Kama mimi nadhani vingetungiwa sheria ya kuwalinda, ambayo tena hii sheria iwe kali, kwa sababu kuna watu wengine unakuta mwandishi wa habari anakwenda kutafuta habari sehemu husika, lakini anawekwa vizingiti kweli. Ukija ukaangalia Tanzania, imetokea tu mwandishi wa habari kaenda hospitali kutafuta habari, lakini chakushangaza aliwekwa ndani na mkuu wa mkoa, akawekwa ndani, ndani ya masaa akatoka. Sasa unakuta hii ni wakati mgumu, mpaka wao wanakuwa napata wasiwasi. Ila mimi ningetoa ushauri wangu mkubwa kwa ulimwengu mzima, wanaojua nini maana ya vyombo vya habari, nini maana ya waandishi wa habari ni yani, kwa nini wanawatumia wa, waweze kuwasaidia na wao wafanye kazi katika mazingira ambayo ni mazuri, na wakafurahia kazi zao. Sawa, hatukatai kwamba kila kazi na matatizo yake. Sawa, matatizo yapo ambayo ni changamoto ya kazi, lakini ifikia hata mahala na wao waone raha ya kazi zao, wajue yeye na sisi kweli katika ulimwengu tupo na kazi yetu inathaminika. Mimi na nadhani itakuwa ni bora na itakuwa ni jambo la kuigwa hata kwa wananchi wa sehemu husika kuhusu swala la wanahabari na vyombo vya habari. Ah, sasa mambo yanaendelea vizuri ndani ya VOA Express hapa jiji kuu la Marekani. Upande mwingine naona mwenzangu mkamiti Kibayasi yutayari kabisa kuweza kuangazia masuala ya wasanii katika Hollywood. Asante sana Harrison Kamao. Basi ni kwamba Beyonce au Queen B ukipenda, anatarajiwa kutoa kitu kikali mno hapo April 23 mwaka huu. Beyonce alitoa video ya Lemonade kwenye Instagram, ambapo watu bado wanajiuliza video hiyo ni albamu mpya au ni tamthiria fulani, lakini imeshaanza kupata umaarufu wa aina yake kabla hata kufika hiyo April 23 ambapo Lemonade itaonekana katika HBO. Naye Calvin Harris alimkutanisha Rihanna, Big Sean, John Newman wakati wa utumbuizaji wake jana usiku kwenye ufungaji wa tamasha la wanamuziki maarufu kama Coachella 2016, ambalo lilihudhuriwa na maselebrity kibao. Wakubwa kabisa wenye nguvu za aina yake maarufu wanaojulikana kama vile Kanye West, Snoop Dogg, Lord, Sam Smith, Angus Nyang' na wengine wengi. Basi mwanadada Rihanna ambaye pia anajulikana kwa jina la Riri alikuwa gumzo huko pale alipoimba wimbo wake wa We Found Love. Kibao ambacho kiliandikwa na Calvin Harris. Basi mashabiki walinyanyuka na kushangilia kibao hicho. Dada huyo, baada ya kuimba kibao chake na kufurahiwa sana na mashabiki, unajua alisema nini? Rihanna aliwachekesha mashabiki kweli kweli. <laughs> Alisema, Calvin take it away. <laughs> Vilevile, Big Shan basi alitumbuiza nyimbo mbili ikiwemo ya open wide. Kwa upande wake Calvin Harris alitumbuiza kibao chake maarufu kiitwacho sama na feel so close na kile kibao kipya cha how deep is your love. Ndivyo vibao vilivyotumbuizwa na Calvin Harris. Ndivyo mambo yalivyokuwa usiku wa jana katika tamasha la Coachella 2016. Basi msikilizaji, ukitaka kujua habari zaidi za muziki na wanamuziki, tembelea kwenye mtandao wetu wa www.voaswahili.com, kisha bonyeza zulia jekundu. Hapa studio katika meza ya Hollywood naitwa Mkamiti Kibayasi, tukutane tena wakati mwingine katika Hollywood Reporter. Kwa kweli, sawasawa sawa, jina ambalo limelichukua uzito, wanasema take it away, ni katika <laughs> mambo ya Hollywood, na ninavyoona ni kwamba Sandy Shomari naye kajiandaa kwelikweli kutuletea yavumayo mitandaoni <coughs> na moja kwa moja basi, msikilizaji, baada ya kusikia hayo yaliotamba kutoka kwenye Hollywood, mkamiti, asante sana. Moja kwa moja basi nageukia kuangalia yale yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii. Haya basi, moja kwa moja naangalia kwenye Twitter, WhatsApp, YouTube na maeneo mengine mengi moja kwa moja ni habari kwenye mitandao ya kusikitisha hapa Marekani ya kupigwa risasi kwa kijana mmoja wa kitanzania katika jimbo la Texas mji wa Houston. Kijana huyo aitwaye Andrew Sanga alipotiwa kupigwa risasi siku ya Jumamosi usiku karibu na klabu moja maarufu itwayo Safari kwenye eneo la maduka. Hivi sasa kijana huyo yupo katika kitengo cha wagonjwa mahututi katika hospitali ya Memorial Hermann, Southwest huko Texas na madaktari bado wanaendelea kuhangaika, e, kusaidia kuokoa maisha ya kijana huyu. Novatus Simba anasema pole sana Andrew, tunakuombea Mungu akuponye haraka. Kibodiz anasema Mungu atakuponya Andrew. Naye info anasema Mungu wetu mwenye nguvu na mwenye uwezo ndiye pekee atakayeweza kumwinua Andrew. Muzo akiwa huko Texas anasema pole sana Andrew, maana Andrew alikuwa mahali pabaya, wakati ambapo hakutakiwa kuwepo. Alikuwa anakimbia tu maskini, wala hakuwemo kabisa katika vuguvugu -vugu wala chochote, lakini akajikuta anapigwa risasi. Haya basi, kutoka huko Texas nikiwa bado bado katika jimbo hilo la Texas ni taarifa ya mafuriko makubwa katika mitaa mbalimbali ya jiji hilo la Texas. Picha zimesambaa kwenye Instagram kwenye Facebook mbalimbali, zikionyesha magari yakiwa yamefunikwa na maji. Mtandao wa Twitter, jarida Houston News linaandika na kuweka video ikionyesha barabara nyingi zimefunikwa na maji, na huyu John Vermont anasema inasikitisha. Kwa kweli, kuna maji kila mahali. Vince LaSalle anaandika anasema, kwenye nyumba yangu kumejaa maji. Naye Steve Campion anasema Nimeona mtu akitoka nje dirisha la juu la gari yake baada ya gari yake kukwama kabisa katika mtaa wa Studemont na Katy Freeway. Charles Fisher anasema haya ni mafuriko ya kihistoria katika eneo la Harris County. Catherine Wally anasema mjini Houston barabara zote zimefungwa maana hakupitiki. Haya, jingine ni kwenye mtandao, ni picha ya ajali mbaya ya gari aliyopata mwanamuziki maarufu wa Tanzania, Tundaman. Tundaman amepata ajali, na ajali hiyo inaripotiwa kwamba gari lake limeharibika vibaya, lakini mwanamuziki huyu amepona. Basi wengi wanasema pole, wakitoa pole. John Juma anasema pole sana tundeman, Mungu amekulinda. Peter em anasema ama kwa hakika tundeman, Mungu amekulinda umenusurika. Basi ni hayo tu kwa sasa yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii. Kaa tayari kusikiliza muktasari wa habari. Wajumbe wa Yemen kutoka pande zinazozozana watarajiwa kuanza mazungumzo ya amani yanayosimamiwa na Umoja wa Mataifa mapema leo nchini Kuwait, lakini yanaonekana kucheleweshwa kutokana na waasi kushindwa kuwasili. Mawaziri wa mambo ya kigeni na ulinzi kutoka Muungano wa Ulaya wanakutana leo jioni mjini Luxembourg ili kutathmini mpango wa kutuma vikosi vya usalama mjini Tripoli na ili kutoa mafunzo kwa polisi na walinzi wa Libya walio kwenye serikali iliyoidhinishwa na Umoja wa Mataifa. Mahakama Kuu ya Marekani leo inatathmini hatima ya takriban uhamiaji milioni 4 wakati majaji wanaposikiliza hoja ya ufunguzi wa kesi ya kihistoria inayopinga amri ya rais Barack Obama kuhusu uhamiaji. Idadi ya iya vifo kutokana na tetemeko la ardhi nchini Ecuador inaendelea kuongezeka huku rais Rafael Correa akisema watu 272 tayari wamekufa, idadi hiyo ikitarajiwa kuongezeka zaidi. Ya watu 2500 wameshajeruhiwa kutokana na mkasa huo. Kiongozi wa Myanmar Au Sansuchi amesema katiba inahitaji kufanyiwa marekebisho ili kuleta mageuzi nchini humo. Tunashukuru kutusikiliza kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote wanaofanikisha matangazo haya, msimamizi Hadi ya Riami, mwelekezi Mac Bill, mimi ni Sandey Shomari nami ni Harizon Kamau tukisema kwa herini kutoka Washington DC.