Kisa cha hivi karibuni kinajumuisha vijana wadogo waliokamatwa na polisi. Idadi ya walionaswa ni kumi na saba na kuzuiwa katika kituo cha polisi. Wengine wengi walichunguzwa mitaani, ukiwepo mtaa wa Majengo, na kuachiwa hata kabla ya kupelekwa kituoni kuzuiwa na polisi. Kinachoshangaza raia wengi ni umri wa vijana wanaodaiwa kuhangaisha watu mitaani, wakiwepo wanafunzi wadogo wa shule za msingi. Mahmud Salim ni naibu kamishna wa kaunti hii ya Mombasa, na hapa anaonya wazazi. Ningependa kutoa onyo kwa wazazi ambayo kila tukiwashika ndio wanaonekana, tukiwashika ndio wanakuja, na vijana wengine ni wadogo kabisa, wengine wanasoma shule mmoja na wanasema mimi ni mwanafunzi wa primary. Tutawafuata kila mahali, tutaingia kila shimo, mpaka hii Mombasa tutaisafisha kabisa. Polisi wanasema vijana hawa wanauzoefu wa kutumia silaha mitaani, vikiwepo visu, rungu na silaha zingine, kushambulia watu na kuwaibia. Operesheni hiyo ya polisi imenasa silaha nyingi katika mitaa mbalimbali Mombasa. Msako huu hata hivyo umeibua maswala mengi miongoni mwa jamii. Watoto wa siku hizi, sisi tumewazaa hawa watoto wetu, lakini nao leo wametushinda. Tunateseka na vijana ambao ni wahalifu. Kama wametoka eria zingine, warudi penye wametoka. Wale ambao ni wa eria hii wakome, la sivyo. Katika siku eh chache zijazo, hatuna shaka mikakati tulioiweka itafanya kazi. Vijana hao kumi na saba walionaswa na polisi wamepelekwa katika mahakama, na kurejeshwa katika kituo cha polisi huku mashirika ya kutetea haki za kibinadamu pamoja na familia wakitaka haki itendeke. Mwaka jana na mapema mwaka huu wakuu wa usalama walisema kuna magenge yaitwa wakali kwanza na wakali wao walioandamwa katika operesheni ya polisi na wengi kunaswa na kushtakiwa. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America, VOA Express.