Kapteni J.K. Kaiko Giyome amezungumza na sauti ya Amerika mpakani mwa Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, katika kijiji cha Kabanagana de eneo la Buhumba, wilayani Nyiragongo, hapa Kivu Kaskazini, Mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambako amesema kwamba jeshi la Rwanda liliingia kwenye ardhi yake, lakini hata hivyo limerudi upande wa Rwanda. Ile ambayo tunajua sisi wote ni kwamba jeshi ya, ya Rwanda ilifika Kongo, afu ripoti ikisha kuya toutes les consequences seront tirées kama gisi niliwambia, majeshi ya Rwanda yalivuka kupitia hiyo mpaka borne 123 wakaingia ndani ya territoire kongolais, afu wakazunguruka mpaka ku masomo, wakaenda tokea ku borne 120. Ndio kwa maana tuko waliingia kushindia kilometa moja. Nimepata fursa ya kuzungumza na baadhi ya wananchi katika kijiji hiki barifika wai wasoda wa, -wa, wa, wa Rwanda yeah. Balifika bali pita huko nyuma ya miti, bakakuya bakazunguruka wakati wa, eh wakati watoto waliwaona nikamwambia se mukwe musomo, watoto wakanikaambia na walimu wanisaidie, watoto wakaingia musomo, wenyewe kwa nishakimbia walikuwa nishifa hapa nikawarudisha, na njoo nikaita na shefu de lokalite, nikamwambia se no, hapa tunaona wasoda wa nani wa Rwanda wanatuvamia, na akaita wasoda wa, wa, wa kongomani, njoo akawarudisha nyuma. Hayo yalijiri wakati watu wenye silaha waliposhambulia kambi ya jeshi na polisi ya Rwanda, district ya Rubavu katika nchi ya Rwanda, huku Rwanda ikishutumu waasi wa FDLR walioko mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kuhusika na swala hilo. Na kwa sasa hali ya kiusalama imerudi, lakini huku baadhi ya wananchi wakiwa katika hali ya wasiwasi wasi. Tuko mwasiwasi sana wakati tunaona jeshi la nchi nyingine liliingia mpaka kwako, hawakuomba ruhusa hakuna mtu mwenyewe anajua, basi wewe peke unaona, si ni ilikuwa na ni usiku na ni siku ya ta, kisha tukisikia masasi huko, sababu nakucha asubuhi na ni samdi, tukiona wasoda tena wanakuya na kisha nasia, tukiwaona ndio tunaogopa kisha baketumana tena basoda wawili bakienda baki pale kwa masomo Rwanda tu bakikuyaka, basa tunataka kimbia. Akisema semu sikimbii mimi, nilikuwa naishaanza funga vitu viko pale msaula, ambao tunataka kimbia. Unajua namna gani? kama teni teni ni tofauti, basi vinafanana. Serikali ya Kongo imesema kwamba haitakubali tena jeshi la Rwanda kuingia kwenye ardhi yake bila makubaliano ya yoyote. Oser Malivika, Sauti ya Amerika