Mafanikio yapo na changamoto pia vile vile zipo. Nafikiria kati ya yale mambo ambayo yamejitokeza waziwazi kama mafanikio ni kwamba, kwa mara ya kwanza, kuna uhusish haji wa karibu wa mwananchi katika masuala ya, ya utawala na uongozi bora. Nikipeana tu mfano wa ile proses ya ya kutengeneza bajeti, kwa sababu sasa hivi hizi, e, hizi serikali zetu za ugatuzi huwa zina vikao vya kujadili bajeti na wananchi kabla hiyo bajeti haijapelekwa katika bunge la kaunti kupitishwa na wale wajumbe katika hizi gatuzi arobaini e, na saba. Sasa kwa mara ya kwanza unaona mwananchi wa kawaida anahusishwa moja kwa moja kutoa maoni o tunajua kwamba hilo uh, zoezi huwa lina changamoto zake nyingi, na kuna mambo kidogo ambayo lazima apigwa msasa, lakini kidogo tunaona kwamba uh, kwa mara kwenzo, usisho, ya kwanza mwananchi wa kawaida anahusishwa katika masuala ya utawala na masuala ya, ya fedha ambazo zinakuja zina, zina kwa njia ya ugatuzi. Nini ambacho kitarajiwe mbeleni katika mfumo huo ambayo uchaguzi mkuu wa mwakani kufanyika? Yale ya mambo ambayo yanatarajiwa hapo mbeleni ni kwamba e, ile donda sugu la ufisadi ambalo pia linaonekana katika ugatuzi nitaweza labda kuvaliwa njuga na kushughulikiwa kisawasawa, kwa sababu changamoto kubwa ambayo imejitokeza wazi ni kwamba ufisadi umepia ni kama umegatuliwa sasa. Kuna baadhi ya kwa mfano tetesi kwamba kaunti zingine zinanunua wilbaro, wilbaro moja kwa laki moja, na kwa mfano shilingi elfu hamsini na wanasema kwamba ni wilbaro za kisasa. Sasa huwezi kumweleza mwananchi wa kawaida akaelewa, kwa nini wilbaro moja inauzwa laki, laki moja unusu? So kuna kuna masuala kama ya ufisadi ambayo lazima yapigwe msasa. Kuna swala tata la kugatua baadhi ya huduma kama kwa mfano huduma ya afya ambayo magavana wengi wamesema kwamba ni huduma ambayo inastahili iwe chini ya ya, ya serikali za kaunti, lakini walivyopewa hiyo shughuli imekuwa ni changamoto na tatizo kubwa sana kwa wao kuhakikisha kwamba kwa mfano madaktari wamelipwa kwa muda unaofaa, kuhakikisha kwamba wale wahudumu wengine wa afya wa wamelipwa, wa changamoto ni kwamba kila siku kuna migomo ya madaktari na wahudumu wa afya. Uh, wakati hiyo eh, huduma ilijatuliwa, ili, ili nini kifanyike ili kuweza kuondoa utata uliopo katika baadhi ya sekta ambazo zinaonekana hazifanyi vyema katika mfumo huu wa ugatuzi. Serikali kuu na serikali zetu za za kaunti za, za zitae pamoja, zijaribu kulainisha s ili suala la mishahara, suala la kupandisha wahudumu wa vyeo na mambo kama hayo. Mambo mengine kama ufisadi, nafikiria ni vigumu sana kujaribu kulainisha hiyo hiyo hilo tatizo, lakini nimeona tume ya kupambana na ufisadi wameamua kwamba watafungua ofisi katika gatuzi uh, zote arobaini na saba ili waweze pia kupambana na ufisadi katika kaunti zetu arobaini na saba kama njia moja ya kutatua hilo tatizo.