Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Assalamu alaikum, wapendwa wasikilizaji, karibuni katika matangazo yetu, ikiwa ni saa 11 saa za Afrika kati, saa 12 saa za Afrika mashariki. Hapa studio mimi Abdu Shakur Abud, na mimi ni Idi Ligongo. Tunakukaribisha katika matangazo ya leo Jumatano, tarehe 20 Aprili mwaka 2016. Karibuni. na leo katika kumekuu cha Afrika wa Kenya watathmini mafanikio na changamoto ya utawala wa ugatuzi miaka mitano tangu kuanza kutekelezwa nchini humo. Nafikiria kati ya yale mambo ambayo yamejitokeza waziwazi kama mafanikio ni kwamba kwa mara ya kwanza kuna uhusishaji wa karibu wa mwananchi katika maswala ya utawala na uongozi bora. Polisi wa Zanzibar wasema waendelea kuwashikilia baadhi ya viongozi wa chama cha upinzani CUF kwa ajili ya mashtaka ya ulipuaji bomu. Na kiongozi wa upinzani wa Kenya, Raila Odinga, anasema mvutano ndani ya muungano wa CORD ni suala dogo la ndani la chama hicho. Tusije twadanganywa kwa tukubali kuwa ni vitu vya ndani kwa ndani, la hasha wakati ambapo alikuwa karibu kung'atuka msali wa mdaradi aliyekuwa naibu waziri mkuu Raila Odinga alikuwa baada ya akizungumza na kusema oh, hivi ni vitu vyetu tu vya ndani kwa ndani na hizo basi ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Mpendwa msikilizaji, matangazo yetu yanasikika katika mitambo ya FM katika Afrika mashariki na Kati, pamoja na tovuti, ukienda moja kwa moja katika anwani ya www voa swahili com. Lakini kwanza, huyu hapa Idi na habari za dunia. Matumaini ya kutafuta suluhu ya kisiasa kwa mgogoro wa Siria yameingia mashikani baada ya kundi kuu la upinzani kujitoa katika mazungumzo yanayoratibiwa na Umoja wa Mataifa na utawala wa Siria kuomba msaada kutoka kundi la kimataifa la Siria. Kamati Kuu ya wapinzani katika upatanishi huo inalaumu serikali ya Siria kwa kuongeza mapigano ambayo yametokea toka pande mbili kukubaliana kusitisha mapigano. Katika mkutano na wanahabari hapo jana mjini Jiniva, mratibu mkuu wa upinzani Riyadi Hijabu ametoa mwito kwa kundi la mataifa 17 la kusaidia Siria kuingilia kati. Katika taarifa yake, wapinzani wanasema itasimamisha ushiriki wake katika mazungumzo ya kisiasa ya Jiniva kwa sababu ya serikali ya Siria kukiuka usitishwaji wa mapigano. Marekani imemwekea vikwazo mkuu wa serikali ya Kiislamu ya Libya ya Tripoli baada ya kumshutumu kujaribu kuhujumu serikali ya umoja wa kitaifa iliyofanikishwa na Umoja wa Mataifa kwa lengo la kuongoza katika nchi hiyo iliyogubikwa na vita. Vikwazo vinamlenga Khalifa Ghweli, mkuu wa kile kinachoitwa serikali ya uokozi wa taifa ambayo utawala wa rais Barack Obama umeeleza kuwa ni tishio lisilo la kawaida kwa masilahi ya Marekani katika usalama wa diplomasia. Wizara ya fedha ya Marekani imeweka marufuku kwa wa Marekani kufanya biashara na Huili na kushikilia mali zake zilizo katika himaya ya Marekani. Jumuiya ya kimataifa inaona mpango wa serikali mpya GNA na anayechukuliwa kuwa kiongozi wake Fayez al Saraj kama tumaini kubwa la Libya kwa kuleta utulivu katika taifa lenye ghasia la wakazi milioni 6.2. Vyombo vya habari vya Marekani vinatabiri kwamba tajiri Donald Trump na waziri wa zamani wa mambo ya nchi za nje Bi Hillary Clinton wameshinda katika uchaguzi wa awali wa jimbo la New York. Watu wawili wanashinda kwa kura nyingi dhidi ya wapinzani wao wakuu na wanapata idadi kubwa ya wajumbe kuweza kushinda tena. Abdu Shakur Abud na ripoti kamili. Kwa upande wa chama cha Republican, kama ilivyotarajiwa kutokana na uchunguzi wa maoni, Trump anatarajiwa kupata asilimia 60 za kura za chama chake. New York ni makazi yake rasmi, ni makao makuu ya himaya yake ya biashara za nyumba. Wapinzani wake Ted Cruz kutoka jimbo la Texas na gavana John Kasich wa Ohio walikubali kushindwa hata kabla ya upigaji kura kuanza. Trump amewashukuru wapigaji kura na wafuasi wake katika hotuba fupi akisema ilikuwa ni wiki ya kipekee, akitabiri kwamba hivi sasa atateuliwa kukiwakilisha chama chake wakati wa mkutano wa Julai katika uchaguzi wa Novemba. Kwa upande wa Democrat, Clinton anatarajiwa kumshinda senator Bernie Sanders wa Vermont kwa wingi mkubwa, akitarajiwa kupata karibu asilimia 60 za kura. Kabla ya kura kuanza hiyo jana, uchunguzi wa maoni ulionyesha kwamba Bernie Sanders alikuwa anamkaribia sana Clinton na walipoanza kupiga kura jana, Clinton alikuwa anaongoza akiwa na wajumbe 1758 huku Sanders akiwa na wajumbe elfu moja sabini na sita na ili kuteuliwa kuwa mgombea wa chama cha Democratic mgombea anahitaji kupata wajumbe elfu mbili mia tatu themanini na tatu kwa upande wa Trump alikuwa na wajumbe 744 huku Cruz akiwa na 559 na Kasich 144. Kuweza kuteuliwa kuwa mwakilishi wa Republican, mgombea anahitaji kupata wajumbe 1237. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika ya Idhaa ya Kiswahili ya Sauti America ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC. Mwenyekiti wa tume ya pamoja ya Umoja wa Afrika na Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Sudani Kusini, Festus Mugae ametoa wito kwa pande zote zilizotia saini makubaliano ya kutanzua migogoro kuonyesha hali ya maridhiano na mwelewano ili kuweza kutekeleza mkataba huo. Taarifa iliyotolewa na tume ya ufuatiliaji na kutathmini JMEC inaeleza kwamba mkataba huo uko hatarini kutokana na kushindwa kuundwa kwa serikali ya mpito ya umoja wa kitaifa. Bwana Mugae, rais wa zamani wa Botswana, alieleza pia kusikitishwa kwake kutokana na makamu wa rais wa kwanza wa kiongozi na kiongozi wa upinzani Rick Machar kuwa hakuweza kuwasili Juba Jumatatu au Jumanne licha ya kupelekwa ndege maalum, akitoa wito kwa serikali ya Sudani Kusini kushiriki kuhakikisha Machar anawasili Juba haraka. Na mamilioni ya dola za Kimarekani na misaada ya dharura pamoja na wafanyakazi wa uokozi duniani kote wanamiminika na kumiminika kumimina hizo milioni za dola kwa ajili ya kusaidia nchi hiyo ya Ecuador, wakati idadi ya vifa ikiongezeka na kufikia watu mia tano waliopoteza maisha kutokana na tetemeko la ardhi lenye nguvu la siku ya Jumamosi. Idadi hiyo inatazamiwa kuongezeka zaidi na maafisa wanasema watu mia mbili bado hawajulikani walipo. Waokozi na wananchi katika ufukwe wa bahari ya Pacific wanafanya juhudi zote za kutumia vifaa vya hali ya juu, mbwa, mpaka mikono yao wenyewe kuchimba nyumba zilizoanguka na maduka, kusikia kama kuna vilio vya wale wanaohitaji msaada. Idadi kadhaa ya watu imeokolewa kutoka katika vifusi, lakini mamlaka zinasema kwamba simu na ujumbe mfupi wa simu kutoka kwa watu waliozikwa kwenye majengo yaliyoanguka zinamiminika. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington. Baada ya taarifa hii habari, habari yenye uzito wa alfajiri ya hii leo inatupeleka huko Zanzibar ambako polisi wanasema wanaendelea kuwaweka kizuizini watuhumiwa wanne wakiwemo viongozi watatu wa chama cha wananchi KAF, chama cha upinzani, wanaotuhumiwa kuhusika na milipuko ya bomu ni kutokana na sababu za kiusalama. Na mkurugenzi wa mashtaka Zanzibar, Ibrahim Mzee Ibrahim, kutoka mwongozo kama huu, anasema kesi ya kujibu au hakuna tangu kutokea matukio hayo Machi 16 mwaka huu. Munir Zakaria na ripoti kamili, akiwasilisha maelezo ya jeshi la polisi mbele ya jaji wa mahakama kuu ya Zanzibar, Mkusa Isaac Sepetu. Mkuu wa kitengo cha sheria na utafiti kutoka makao makuu ya jeshi la polisi Zanzibar Ramadhan Hassan Jabu amesema watuhumiwa hao wanaendelea kukaa kizuizini kwa mujibu wa sheria na taratibu zote zimefuatwa, ikiwemo kuomba mahakama ya wilaya Mwanakwerekwe kuongezewa muda wa kubakia na watuhumiwa, jambo ambalo limefanyika Machi 29 na kukubaliwa Aprili 4 mwaka huu. Mkuu huyo wa kitengo cha sheria ambaye ameambatana na mkuu wa kituo cha polisi cha Mwembe Madema Charles Michael Mawilo amesema kuwa jeshi la polisi limekamilisha wajibu wake wa kukusanya ushahidi wa upelelezi wa kesi na kulikabidhi jalada kwa mkurugenzi wa mashtaka, na yeye kwa mujibu wa katiba ya Zanzibar ya mwaka 1984 ndiyo mwenye mamlaka ya kisheria ya kufungua kesi mahakamani na kuitetea. Amesema tuhuma zinazowakabili watuhumiwa hao ni makosa yanayogusa masilahi ya taifa na kuwaachia kwa dhamana kuna hatarisha wa usalama wa maisha yao, ikiwemo hofu ya kulipiziwa kisasi pamoja na kuvuruga mwenendo wa upelelezi wa kesi kwa vile bado kuna watu wanaendelea kutafutwa na jeshi la polisi kwa tuhuma za kula njama na kulipua nyumba ya Kamishna wa polisi Zanzibar, Hamdan Omar Makame, na kupanga kulipua nyumba ya makamu wa pili wa rais wa Zanzibar, Balozi Saif Alidi na nyumba ya naibu katibu mkuu wa CCM Zanzibar, Vuai Ali Vuai. Hata hivyo, wakili anayewatetea watuhumiwa hao, Rajab Abdallah Rajab, amemwomba Jaji Mkuu Saizak Sepetu kutupilia mbali hoja za jeshi la polisi kutokana na kuendelea kuwashikilia wateja wake kinyume na sheria namba saba ya mwenendo wa makosa ya jinai ya mwaka elfu mbili na nne inayotoa muda wa saa ishirini na nne wa kukaa na mtuhumiwa. Mwanasheria huyo ameiomba mahakama kuu ya Zanzibar kutoa onyo na karipio kwa jeshi la polisi pamoja na mahakimu kufuata utaratibu uliowekwa kisheria wa kukaa na watuhumiwa kwa muda usiozidi saa ishirini na nne na iwapo kunahitajika muda wa kubaki nao lazima na wahusika waulizwe na watofautishe mahojiano na suala la upelelezi ili kuepusha kutumika vibaya sheria inayowapa uwezo wa kuongeza muda wa kubaki na watuhumiwa. Mara baada ya kusikiliza hoja za pande zote mbili, Jaji Mkuu Saizak Sepetu amesema atatoa uamuzi wa ombi la shauri hilo ifikapo Aprili 21 mwaka huu dhidi ya watuhumiwa hao akiwemo mwenyekiti wa KAF wilaya ya Maghrib a Hassan Omar Isa na katibu wake Saleh Muhammad Saleh ambaye pia ni mhadhiri msaidizi wa chuo kikuu cha Taifa Zanzibar SUZA, katibu wa jimbo la Mfenesini Suleiman Muhammad Bakari, pamoja na Omar Bakari. Kiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya sauti ya Amerika, mimi ni Munir Zakaria. Unaendelea kusikiliza kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC, na tunaendelea na habari muhimu za dunia. Rais Barack Obama akiwa anaelekea Saudi Arabia kwa mazungumzo, wabunge wa Marekani wana wasiwasi kuongezeka kwa jukumu la kijeshi la Saudi Arabia katika ukanda huo na ushirika wa muda mrefu wa Washington na Riyadh. Senata Chris Murphy wa chama cha Demokrati kutoka Connecticut aliwasilisha muswada wa kuzuia Riyadh kuiuzia Riadhi silaha za kivita, na kwa kuamini mzozo wa Yemen umesababishwa na utakuwa vilevile kuwawezesha wanajihadi kufanya harakati zao, amesema wasiwasi wake vile vilevile unaongezeka kwamba kampeni ya Saudi Arabia nchini Yemen haisaidii masilahi ya usalama wa taifa wa Marekani. Wakuu wa kupambana na ugaidi barani Ulaya hapo jana wametoa onyo katika mkutano wa London kwamba wanamgambo wa Islamic State wapo katika harakati za kutafuta mali ghafi za kutengeneza silaha za maangamizi za kibiolojia na nyuklia. Wanasema huenda Islamic State inagawanyika katika pande mbili kwa ajili ya ufanyaji, ufanyaji kazi, upande mmoja ukiangalia kulinda kundi hilo la kigaidi na shughuli zake nchini Siria na Iraq, na mwingine likiwa na shughuli ya kufanya mashambulizi ya kigaidi katika mataifa ya magharib. Na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Bankin Mun ametoa mwito kwa Baraza la Usalama kurudisha tena ofisi ya kulinda amani huko Sahara Magharib na kuonya kutokea vita kambili kama mamlaka ya ofisi hiyo hayatarudishwa. Bwana Ban ameeleza hayo kupitia ripoti kwa baraza hilo kwamba magaidi na wale wenye itikadi kali wanatarajia kutumia hali hiyo ilivyo sasa baada ya Moroko kuwafukuza wafanyakazi a themanini na watatu wa Umoja wa Mataifa kutoka Sahara Magharib mwezi uliopita. kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika wapenda wasikilizaji ni karibu miaka mitano sasa tangu katiba mpya yenye utawala wa ugatuzi huko kenya kutekelezwa wananchi na wachambuzi wamekuwa wakitathmini mafanikio na changamoto katika kaunti 47 zilizoundwa na utawala huo chini ya rais Uhuru Kenyatta. Baadhi ya mafanikio ni kwamba wananchi wamehusishwa katika masuala ya utawala bajeti, lakini ufisadi ingali ni swala kubwa na changamoto. Mwenzangu mkamiti Kibayasi amezungumza na wakili Alan Nyange wa Mombasa huko, na kwanza akimuuliza iwapo tathmini yake inatofautiana na Wakenya wengine katika utendaji kazi wa serikali ya ugetuzi. Mafanikio yapo na changamoto pia vile vile zipo. Nafikiria kati ya yale mambo ambayo yamejitokeza waziwazi kama mafanikio ni kwamba kwa mara ya kwanza kuna uhusishaji wa karibu wa mwananchi katika masuala ya, ya utawala na uongozi bora, nikipeana tu mfano wa ile proses ya ya kutengeneza bajeti, kwa sababu sasa hivi hizi e, serikali zetu za ugatuzi huwa zina vikao vya kujadili bajeti na wananchi kabla hiyo bajeti apelekwa katika bunge la kaunti kupitishwa na wale wajumbe katika hizi gatuzi arobaini eh, na saba. Sasa kwa mara ya kwanza unaona mwananchi wa kawaida anahusishwa moja kwa moja kutoa maoni. Although, tunajua kwamba hilo uh, zoezi huwa lina changamoto zake nyingi na kuna mambo kidogo ambayo lazima apigwa msasa, lakini kidogo tunaona kwamba uh, kwa mara ya kwanza mwananchi wa kawaida anahusishwa katika masuala ya, ya utawala na masuala ya, ya fedha ambazo zinakuja kwa njia ya ugatuzi nini ambacho Mbeleni katika mfumo huu wa ugatuzi, baada ya uchaguzi mkuu wa mwakani kufanyika, yale ya, ya, ya mambo ambayo yanatarajiwa hapo mbeleni ni kwamba ile donda sugu la ufisadi ambalo pia linaonekana katika ugatuzi litaweza labda kuvaliwa njuga na kushughulikiwa kisawasawa, kwa sababu changamoto kubwa ambayo imejitokeza wazi ni kwamba ufisadi umepia, ni kama umegatuliwa sasa. Kuna baadhi ya kwa mfano tetesi kwamba kaunti zingine zinanunua wilbaro, wilbaro moja kwa laki moja na kwa mfano shilingi elfu hamsini na wanasema kwamba ni wilbaro za kisasa. Sasa huwezi kumweleza mwananchi wa kawaida akaelewa, kwa nini wilbaro moja inauzwa laki, laki moja unusu? So kuna kuna masuala kama ya ufisadi ya ambayo lazima yapigwe ya msasa. Kuna suala tata la kugatua baadhi ya huduma kama kwa mfano huduma ya afya, uh, ambayo magavana wengi wamesema kwamba ni huduma ambayo inastahili ina inastahilio chini ya ya ya serikali za kaunti, lakini walivyopewa hiyo shughuli imekuwa ni changamoto na tatizo kubwa sana kwa wao kuhakikisha kwamba kwa mfano madaktari wamelipwa kwa muda unaofaa aikisha kwamba wale wahudumu wengine wa afya wa wamelipwa wa changamoto ni kwamba kila siku kuna migomo ya madaktari na wahudumu wa afya wa uh, wakati hiyo uh, huduma iligatuliwa ili, ili nini kifanyike ili kuweza kuondoa utata uliopo katika baadhi ya sekta ambazo zinaonekana hazifanyi vyema katika mfumo huu wa ugatuzi S ikuu na serikali zetu za za za kaunti zikae pamoja zijaribu kulainisha hasa hili suala la mishahara, suala la kupandisha wahudumu wa vyeo na mambo kama hayo. Mambo mengine kama ufisadi, nafikiria ni vigumu sana kujaribu kulainisha hilo tatizo, lakini nimeona tume ya kupambana na ufisadi wameamua kwamba watafungua ofisi katika gatuzi uh, zote arobaini na saba waweze pia kupambana na, na ufisadi katika hizi kaunti zetu arobaini na saba kama njia moja ya kutatua hilo tatizo. Naam, huyo ni Allen Nyage wa huko Mombasa, wakili akizungumza uh, na Sauti Amerika huko huko Kenya. Muungano wa vyama vya upinzani CORD umekumbwa na msukosuko ambao wengine wanasema ni mkubwa, lakini Raila Odinga kiongozi wake anasema kuwa ni masuala madogo tu, yanaweza kutanzuliwa ndani ya chama. Mwenzangu Harrison Kamau amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Barak Muluka, na kwanza kumuuliza kwa nini kwanza Raila hakuhudhuria mkutano wa chama huko Nairobi, Nakuru mwishoni mwa Jumaa ulikuwa ni mkutano wa labda kumpa pongezi naibu wa rais William Ruto na Joshua Sang na wengine ambao walikuwa wameshtakiwa katika mahakama ya kimataifa. Haukuwa mkutano wa kumpa mtu yeyote pole, na kitu alichokuwa akifanya Raila Odinga ni kuweza kuambia kuwa huu ni wakati ambao tungeweza kuwa tunaweka mawazo wetu pamoja na kujiuliza, je, wale walioathiriwa katika hizo ghasia tuwafanyie nini, ndio haki iwe inaonekana kuwa imetendeka. Inawezekana kukawa kwamba wakati huu Raila anatumia nafasi hii kuweza kujipatia umaarufu wa kisiasa, wakati labda nchi imeangalia upande mwingine. Muungano ambao umeshirikisha ODM, Wipa na Ford Kenya, kumeweza kuwa lawama nyingi ambazo zinatokea pale, na lawama ambazo zinakiuka yale ambayo walikuwa wameelewana kuwa kuna vigogo watatu na mmoja wao yeyote huenda akawa ndiye anayebeba beramu na kwa kweli kumekuwa mchafuko wa kisiasa katika huo muungano. Na nafasi kama hizi za haya mambo ya mahakama ya kimataifa na kesi za kina Ruto zinawapa nafasi nzuri ya kuweza kujaribu ku kulenga mahali tofauti hivi kwamba yale ambayo yanawatatiza katika muungano wao yaweze kusahaulika, lakini nafikiri itakuwa ni vigumu kwayo kusahaulika kwani kila kunapokucha tunaelekea karibu na huo uchaguzi na hivyo hata wakijiepusha navyo leo bado vitawapata. Wale wa chama cha Waipa wanasema kwamba Kalonzo Msioka ndio anafaa kuwa rais huku nao wale wengine wa mrengo wa Ford Kenya wakisema kwamba ni wakati wa Wetangula, lakini wote wakiwa ndani ya kodi. Sasa naye kiongozi wa kodi Raila Odinga amesema wanajaribu tu kupiga debe katika maeneo yao, lakini chama bado ama ule muungano bado ni dhabiti. Hiyo tabiba, tusije twadanganywa kuwa tukubali kuwa ni vitu vya ndani kwa ndani, la hasha, wakati ambapo alikuwa karibu kunatuka msali ya mdaradi, aliyekuwa naibu wa waziri mkuu Raila Odinga alikuwa baada ya akizungumza na kusema oh, hivi ni vitu vyetu tu vya ndani kwa ndani, lakini hatima yake tunaijua kuwa aliondoka Musalia Mudavadi na wengine, na vivyo hivyo ninavyoona, kwa hayo hayo hayo huenda yakatokea tena wakati huu. Swala la uteuzi ni swala ambalo limeleta utata. Magavana na pia masenata wengi wao wanataka kuteuliwa bila kupingwa. Je, hili ni jambo ambalo linaweza likaathiri mambo ya uchaguzi ambao tunautarajia uh mwaka ujao? Vigogo wenyewe na vinara wa vyama hawatakuwa wepesi sana kwa kuweza kuwashabikia au kuwafurahia wagombezi wapya, hasa kwa viti kama vile vya gavana, kwa sababu hawa magavana wanawategemea pakubwa tu, na hilo litaleta matatizo. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana nam pne sikilizaji. Jukwaa la vijana kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hii leo Sunday Shomari anazungumza na mwanamuziki Malaika kutoka Tanzania. Alianza kazi kama makeup artist mpaka mwimbaji. Bi Malaika anaeleza juu ya kibao chake alichokitoa hivi karibuni. Kwanza, Malaika ni mwanamuziki anayechipukia nchini Tanzania, ambaye ametoa nyimbo kadhaa ikiwa ni pamoja na Sare Sare, Uswazi akishirikiana naye Chege katika wimbo Take Away, pamoja na Mwantumu, hali kadhalika Zogo. Hivi karibuni, Malaika ameendelea kutoa nyimbo mbalimbali, na hivi karibuni aliingia tena kwenye studio ya muziki na kutoa kibao kingine kwa jina la Rarua, kazi aliyoifanya na waproduza zaidi ya mmoja. Nini basi ilikuwa lengo lake? Okay, kama jinsi ambavyo watu wamepata kufahamu wimbo unaitwa Rarua Rarua, lakini Okay, kikwetu sisi ama tunasema kwamba vijana wa mtaani No, tuna jinsi ya kupunguza ukali wa maneno lakini, hii rarua rarua inasimama kama kumwambia mtu ukweli, au kama vile unavyoweza kumwambia mtu kwana, mi nakuchana, nakwambia ukweli, umenichosha. Kwa hiyo hii inasimama kumwambia mtu ambaye labda anafuatilia maisha yako. Kwangu mi nimeelezea kuhusiana na mapenzi, kwa sababu kama jinsi watu wanavyojua, wamba mi waga nawabembelezaga tu kwa mapenzi. Sasa hii nimebembeleza, lakini muda huo huo tena nimekuwa nikimwambia mtu mwingine ambaye amekaa pembeni kwamba usinionee wivu wala usinionee kijicho kwa hiki nilichokuwa nacho, hata kama ni kidogo. Katika mazungumzo yake, anaeleza muziki wake unalenga zaidi kuinua maeneo mbalimbali mbali ya nchi ya Tanzania na kuwasaidia vijana kuinuka kimaisha. Anatoa ushauri juu ya utengenezaji na kuimarisha jina la nchi yake. ikibidi nifanye kufuru Nimelamba utamua peremende, kanifunga kabisa na kwa twende, akanipedha pwani haruwa tende, kweli nimesema simwati na kava mpaka penati na kupeti peti Malaika anaendelea kuendeleza juu ya utengenezaji wa albamu yake. Taili lilotumika hapo ni Afropop, ambao ni wimbo ambao unaweza kuchezeka pia na kusikilizika vile vile. Produsa ambayo amefanya nimefanya na maprodusa wawili, akiwemo Amiga Terano ambayo alitengeneza wimbo wangu wa Mwantumu. Produsa mwingine ni mpya kabisa ambaye anaitwa Nasa imeweka pamoja kuweza kufanya kazi moja ambayo naisi kwamba imekuwa ni nzuri na kupokeleka vizuri vile vile, akizungumzia kwamba yote haya yanawezekana kwa sababu ya kujituma. Si hivyo tu, anaeleza jinsi anavyoendelea kuangalia mbele kwa sababu hataki kurudi nyuma. Na je mbele kuna nini? Video unategemea, uh, wiki ijayo nitakuwa tayari nimeshaanza kuiachia watu, watapata kuona kwamba ni kitu gani ambacho kimefanyika mle ndani. Pia nisema kwamba nipo kwenye harakati za mwisho kabisa za kumalizia video, katika kufanikisha nakshi ya muziki wake wa Afro pop. Muziki wake unaendelea kupaa, akiendelea kushindana na wanamuziki wachache wasichana nchini Tanzania, ambayo imekuwa fani zaidi inaonekana ikitawaliwa na vijana wa kiume. Vijana wengi wamepata kusikika kwamba wanasafiri wa kwenda nje kutengeneza video, lakini mimi nitakuwa hapa hapa Tanzania, bado nikizunguka zunguka humu humu ndani ya Tanzania. Shauri wangu ni kwamba ni vizuri pia kuzitumia rasilimali ambazo ziko nazo Tanzania, kwa sababu bado tuna maeneo mengi na ni mazuri yanaovutia, ambayo tunaweza kufanya video washawishi pia hata mabala mengine ya Ulaya na wapi, kuweza kujua vitu gani ambapo tumevibeba ndani ya Tanzania. Tusikimbilie kwenda nje, tukashikia watu wa nje, tukawatangazia nje, wakati Tanzania bado tuna vitu vingi sana vingi vya kuweza kuvitangaza Tanzania. Lakini vile vile tukisema kwamba tunawatafuta madirekta wa nje, hapa Tanzania tuna madirekta wazuri sana sana. Tatizo letu ni moja tu kwamba tunathubutu kutoa hela nyingi nje ya Tanzania na kuwabania madirekta wa Tanzania, kuona kwamba tukiwapa kingi watafaidi. Hii e ni mbaya sana kwa jumla, vijana na muziki wa bongo unaendelea kupasua anga za Afrika Mashariki na vipaji vinaendelea kuinuliwa kila kukicha. Sandey Shomari, Sauti Amerika, nam. Asante sana Sandey kwa muziki huo mtamu kabisa, kijana malaika. Basi hapa Sauti Amerika muda nono unamalizika. Hapa namwalika Idi kutusomea muktasari wa habari. Kundi la wanamgambo wa Taliban walifanya shambulizi la bomu la bunduki katika mji mkuu wa Afghanistan Kabul na kuua karibu watu 30 na kujeruhi wengine 327 kwa mujibu wa maafisa wa usalama. Shambulizi hilo lililenga jengo ambalo maafisa wanasema lina nyumba za vikosi maalum katika kikosi cha usalama cha Afghanistan kinachofanya kazi chini ya idara ya ujasusi ya Afghanistan na kuhusika kuwalinda maafisa wa serikali. Matumaini ya kutafuta suluhu ya kisiasa kwa mgogoro wa Siria yameingia mashakani baada ya kundi kuu la upinzani kujitoa katika mazungumzo yanayoratibiwa na Umoja wa Mataifa na utawala wa Siria na kuomba msaada kutoka kwa kundi la kimataifa la Siria. Marekani imeweka vikwazo kwa mkuu wa serikali ya kiislamu ya Libya ya Tripoli baada ya kumshutumu kujaribu kuhujumu serikali ya umoja wa kitaifa iliyofanikishwa na Umoja wa Mataifa kwa lengo la kuongoza katika nchi hiyo inayogubikwa na vita. Mwenyekiti wa tume ya pamoja ya Umoja wa Afrika amesema kwamba Sudani Kusini lazima iwajibike kuleta amani mwisho wa muktasar wa habari wapende waskilizaji kutoka kumekucha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika asanteni kuungana nasi msikose kuwa nasi hapo kesho saa 12 alfajiri saa za afrika mashariki na matangazo yetu ya jioni kwa niaba ya wenzangu wote walifanikisha matangazo hapa studio idi ligongo mwelekezaji wa matangazo aida isa pamoja na fundi wa mitambo zubair mimi ni abdu shakur abud nikisema kwa herini