Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu msikilizaji kwa matangazo yetu ya leo. Mimi ni Sundey Shomari na mimi ni Harizon kama hau, tukiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo, ikiwa ni Jumaa Aprili tarehe 22 mwaka naon wa 2016 karibu sana <mulia> na katika matangazo yetu ya leo msikilizaji, ikiwa ni siku ya Ijumaa, tutakuletea matangazo yetu ya live talk moja kwa moja hii leo, tukimulika maisha ya mwanamuziki Prince aliyefariki Alhamisi hapa Marekani. Na basi katika habari zingine ni kwamba uh, kule New York viongozi wa ulimwengu wakongamana kujadilia hali ya ongezeko la joto ulimwenguni. Basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya hii leo, lakini kwanza ni Harrison Kamau na habari za dunia. Viongozi wa dunia wanashiriki katika tukio la kihistoria hivi leo Ijumaa kwenye Umoja wa Mataifa kujaribu kupunguza kasi ya athari za mabadiliko ya hali ya hewa na kurekebisha baadhi ya uharibifu uliopo. Zaidi ya marais sitini na mawaziri wakuu pamoja na darzeni ya maafisa wa juu kutoka zaidi ya nchi 130 wamekusanyika mjini New York kutia saini makubaliano yaliyofikiwa ya mabadiliko ya hali ya hewa huko Paris Desemba mwaka jana. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amepongeza makubaliano kuwa ni yenye nguvu, akitoa matamshi hayo kabla ya kutia saini makubaliano yataweka viwango vya kuzuia mabadiliko ya viwango vya hali ya hewa ulimwenguni kupanda na pia kutoa mwelekeo wa kupunguza gesi chafu na athari ambazo zinachangia katika hali ya joto joto ulimwenguni. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon amepongeza mkataba wa Paris kuwa ni hatua muhimu kwa majibu ya dunia kwa mabadiliko ya hali ya hewa. Waandalizi wa siku ya mazingira ambayo inasherehekewa Aprili 22 kila mwaka wanasema takriban watu bilioni moja wataadhimisha Earth Day mwaka huu, mwaka wa 2016 kwa shughuli mbalimbali za kuhamasisha hifadhi za mazingira. Siku hii hutumiwa kuziandaa jamii kwa vile kama vile makundi ya mashule, maeneo na jamii za kidini kushiriki katika harakati kama vile usafishaji, kupanda miti, mikutano na maafisa wa kisiasa na matukio ya ja elimu. Wakati viongozi wa dunia wakiadhimisha siku hii kwa kutia saini mkataba wa Paris wa mabadiliko ya hali ya hewa kwenye makao makuu ya Umoja wa Mataifa huko New York, makamu wa rais mwandamizi wa Earth Day Network anasema wanaharakati wa mazingira wanaadhimisha siku hii katika nchi takriban 200 kote ulimwenguni. Rais wa Marekani Barack Obama ameingia katika mjadala mkali juu ya kura ya maoni ya Juni 23 ambapo wapiga kura wa Uingereza wataamua kama nchi yao itabakia katika umoja wa Ulaya. Katika maoni yaliyochapishwa kwenye gazeti la The Telegraph, dakika chache baada ya Air Force One kutua kwenye uwanja wa ndege wa Stansted nje ya London jana usiku, kiongozi wa Marekani amesihi Uingereza kubakia kwenye umoja wa Ulaya, akisema kwamba uamuzi huo utaifanya nchi kuwa thabiti hata zaidi. Hatimaye swala la iwapo Uingereza ibakie au la kama sehemu ya umoja wa ulaya ni swala la wapiga kura wa Uingereza kujiamulia wenyewe, ameandika Bwana Obama. Marekani na Uingereza wa wana kile ambacho viongozi wa Washington wameeleza kwa kirefu uhusiano wa kipekee na Marekani. Unaona unauona wanachama wa Uingereza kama sauti ya Washington kwenye kundi hilo lenye nchi wanachama ishirini na wanane. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika Ikitangaza moja kwa moja kutoka Washington DC tukiendelea nazo habari muhimu za dunia. Rais Faustin Achage Touadera wa Jamhuri ya Afrika ya Kati aliyechukua uongozi nchini uh, chini ya mwezi mmoja uliopita amesema majukumu yake ya kwanza ni kuwanyaganya silaha wapiganaji na kuimarisha jeshi lake tena. Akizungumza kwenye mahojiano na VOA Alhamisi, Rais huyo amesema usalama, amani na maridhiano ya kitaifa yatawezesha wananchi wa Afrika ya Kati kufanya shughuli zao na biashara kwa uhuru. Amesema pia kuwa marufuku ya kimataifa ya silaha iliyowekewa nchi yake mwaka wa ya 2013 ni vyema iondolewe kuanzia leo. Amesema majeshi ya ulinzi hayafanyi shughuli zao na kulijenga tena jeshi letu, tunahitaji kuondolewa kwa marufuku ya silaha iliyowekwa. Aliyasema hayo baada ya mkutano wake na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Banki Moon, kwamba swala hilo litazungumziwa katika kikao cha Baraza la Usalama wa Mataifa. Toudera alichaguliwa rais mwezi Februari baada ya nchi hiyo kushuhudia ghasia tangu wakati waka waasi wa Seleka walipomwondoa madarakani rais Francois Bozize mwaka wa 2013. Rais wa Chad Idris Debi amepata ushindi mkubwa katika uchaguzi wa rais uliotangazwa jana Alhamisi kwa kuwabwaga wapinzani wake zaidi ya dalzin moja kujipatia awamu yake ya tano kuliongoza taifa hilo. Hata hivyo, upinzani umelalamika kwamba uchaguzi huo uliibiwa. Debi alishinda asilimia 61.5 ya kura zilizopigwa tarehe 10 mwezi huu Hayo ni kwa mujibu wa tume ya uchaguzi ya kitaifa, ambayo pia ilisema kwamba alimshinda mpinzani wake wa karibu Saleh Kebzabo kwa karibu asilimia 50 ya kura, lakini Kebzabo amedai kwamba kulikuwa na wizi wa kura. Mwanasiasa huyo, pamoja na kundi la wanasiasa wengine wa upinzani, wamesema hawatambui matokeo ya uchaguzi huo ambao wamedai ulikumbwa na dosari, wakisema kuwa Debi alijaza masanduku ya kura zisizo halali. Marekani maarufu anayemiliki kituo cha televisheni Oprah Winfrey amesema ndege wanalia hivi sasa, akizungumzia kifo cha mwanamuziki mgwiji Prince. Mwanamuziki huyu ambaye alikuwa na umri wa miaka 57 alifariki nyumbani kwake kaskazini mwa Marekani huko Minneapolis, Minnesota. Sababu ya kifo bado haijabainika. Matokeo ya uchunguzi wa kimaabara kwa mwili wake yanatarajiwa kupatikana baada ya siku kadhaa, mamlaka zimesema. Ofisi ya mkuu wa polisi inasema manaibu wake walimkuta Prince akiwa hana fahamu ndani ya lifti baada ya kupigiwa simu kuitwa nyumbani kwake. Alitangazwa amefariki baada ya majaribio kadhaa ya kumsaidia kupumua kushindikana. Prince si jina lake la kwenye jukwaa, bali alizaliwa na kupewa jina Prince Rogers Nelson. Akizaliwa Juni 7 mwaka 1958 na huko Minneapolis. Naam, msikilizaji, kama kawaida, leo ikiwa ni siku ya Ijumaa tunamulika kipindi chetu cha live talk. Tunazungumza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, na hii leo basi tunazungumza kuhusu maisha eh, mambo ya muda mrefu, tukiangalia maisha ya mwanamuziki maarufu wa hapa Marekani Prince Rogers Nelson. Asante sana msikilizaji, basi ni kibao chake hicho 1999. si mwingine huyo, ni Prince Rogers Nelson msikilizaji, ambaye kama ulivyosikia kwenye habari amefariki dunia jana Alhamisi nyumbani kwake huko Minneapolis, Minnesota akiwa na umri wa miaka 57. Sababu ya kifo chake bado haijafahamika, lakini uchunguzi bado unaendelea. Prince alilaza wiki iliyopita baada ya ndege yake kutua kwa dharura huko Molin kutokana na kuugwa ghafla. Alipata mafua makali na baadaye, basi ndio hapo tumesikia amepoteza maisha yake. Lakini Prince ataendelea kukumbukwa kwa mengi msikilizaji. Na leo hii basi kuzungumzia kuhusu mwanamuziki huyu maarufu Prince, tunao hapa kutoka kule Nairobi, Kenya ni mwenzetu Mamoyo Hamza na hali kadhalika tunaungana naye pia Emmanuel Bandawe ambaye yuko Delaware hapa Marekani. Karibuni sana Live Talk, Mamoyo Hamza na Emmanuel, Emmanuel Bandawe. asante sana. Asante, Shomari, ukiwa. Sawa, asante. Nam, Emmanuel asante sana sana, ukiwa Washington DC, karibu International Emmanuel chief, chief Haya, nikupe nafasi basi, nakushukuru Bendawe. Nikupe nafasi Mwemoyo Hamza, uko Nairobi Kenya, lakini wewe umekuwa ni mfuatiliaji wa karibu sana wa huyu mwanamuziki Prince na muziki kwa ujumla unaofahamu. Hebu tueleze tu jinsi kwa kifupi unavyofahamu huyu mwanamuziki Prince, maisha yake, muziki wake na yeye mwenyewe alivyokuwa. Nam, asante sana. Asande uh, unajua ukiashiria mbali kiuandishi wa habari uh, lakini vile vile hata katika upenzi wa muziki Uh, mimi kwa kwa umri wangu ni, ni ni mtu ambaye uh, muziki wa, wa wa Prince na genge lake loti lile la kina Michael Jackson na bendi za wakati ule ambazo zilinukia si sana katika miaka ya themanini kwenda kuingia kwenye miaka ya tisini. Prince alikuwa mmoja wa wanamuziki ambao walikuwa juu sana. Na ukiona kwamba mtu kama Prince alikuwa anashindana Uh, ku, ku, kuwania nyota na mtu kama Michael Jackson basi ujue huyu ni mtu ambaye alikuwa katika hali tofauti sana, maanake walikuwa wakishindana sana na Michael Jackson Afin, alikuwa hodari sana kwa sababu alikuwa ni mtu ambaye ana kwa kwa kwa, kwa kizungu wanasema alikuwa ni genius katika, katika muziki, kwa sababu kwanza alikuwa anajua kupiga vyombo uh, vingi sana, alikuwa anaandika vizuri sana na um, nyimbo zake nyingi ni nyimbo ambazo zime- zilipata sifa sana, kutokana na mtindo wake ambao ulikuwa ni tofauti sana. Alikuwa anachanganya uh, pop anachanganya na hip hop, anachanganya na rock and roll, R&B. Kwa hiyo uh, muziki wake kwa kweli ni muziki ambao ulikamata uli, uli, uli dunia kwa wakati fulani, na una, unaona kwamba ni, ni mtu ambaye amedumu katika muziki kwa muda mrefu sana, kwa sababu ukiangalia historia ya wana wanamuziki wengi atadumu labda kwa miaka mitano sana sana miaka kumi alafu anapotea kabisa, lakini Prince haku, hakupotea. Prince hakupotea, alikuwa kila kikaa kidogo anarudi na wimbo mwingine mpya. Na hivi tunavyozungumza, uh, nilikuwa naangalia jana kwenye televisheni na hii ni kitu kingine. Ukiangalia televisheni zote karibuni duniani huko Marekani, nafikiri CNN uh, MSNBC na na mashirika mengine ya televisheni yaliwacha kabisa mambo ya ya siasa za kina yakina Donald Trump na Hillary Clinton na Berni Sanders ikawa Prince tu peke yake, lakini sio huko tu, hata hapa, hapa mm, ulikuwa ukiangalia mahali kama BBC unamzungumzia Prince tu kutokana na mvuto wake na mchango wake katika katika, katika swala la mziki. Kwa hiyo uh, kifo chake kimetikisa watu wengi sana duniani na nikizungumzia kwamba uh, amedumu kwa muda mrefu bila shaka alafu alikuwa huyu alikuwa ni mtu ambaye anajua sana kuandika nyimbo, na alikuwa anaandika sana. Bila shaka, baada ya kufariki kwake, kutatokea nyimbo nyingi sana ambazo Prince alikuwa bado hajazitoa, hajazi, hajazi labda amezirekodi tu ameziweka, kwa sababu alikuwa na kawaida hiyo, na yeye alikuwa na studio kubwa sana pale kwa hiyo lazima baada ya hapa tu, tu, tu, tuwe tayari kushuhudia nyimbo nyingi sana ambazo zitatoka baada ya kifo cha Prince. Bwana Mwamoyo, bwana Mwamoyo Hamza, umesema kwamba wakati ambapo yule Prince alikuwa star kabisa, uliweza kuwahi kuwa, ulikuwa katika nyakati zile ambapo mziki wake ulikuwa umevuma kote duniani. Katika staili za dansi ambazo huwa zinabadilika kila wakati, tunakumbuka kulikuwa kulikuwa na na break dance, kulikuwa na belly bottom, kulikuwa na staili nyingi za dansi. ni dance gani hasa wewe mwenyewe uliweza kushuhudia wakati Prince alikuwa kweli maarufu kote duniani. wa, wakati wa, wa, wa, kuna, kuna kuna dance fulani ilikuwa inaitwa break dance, na ilitokea ulitokea mwimbo kabisa muka nini, wimbo fulani ambao uliimbwa na Chaka Khan wa break dance, na ni, ni wakati huo ambapo Prince naye alikuwa amepanda juu sana na nyimbo zake kama Purple Rain ah, wimbo mmoja unaitwa when, when doves cry, yani ni wimbo mmoja mzuri sana na kama unavyozungumza alikuwa na nyimbo ambazo ni za za kwenye dance clubs ambazo zinapiwa kwenye kwenye nini kwenye kwenye badisco, uh, kwenye clubs, halafu alikuwa na nyimbo ambazo ni za ki- -zina zina maneno na mashairi ambayo ni ya kimapenzi, na alikuwa na nyimbo ambazo zilikuwa na na, na, na na utata, zilikuwa zinaleta utata. Lakini vile vile alikuwa na nyimbo nyingi ambazo pia zilikuwa zinaangalia mbele, uh, maisha ya mbele. Kwa mfano, mwaka themanini na mbili alitoa wimbo mmoja unaitwa 1999 wimbo huo ulikuwa unaangalia jinsi hali itakavyokuja kuwa baadaye. Na kama utakumbuka kwenye 1999 wakati tumeingia elfu mbili, kulikuwa na lile swala la Y2K, kwamba kwa watu walikuwa na wasiwasi makompyuta -ma yote yataharibika na hivi na nini. Lakini ule wimbo wa 1999 ulipigwa sana mwaka ule, kwa sababu ulikuwa ume- unakumbusha jinsi Prince alivyootea kwamba 1999 utakuwa mwaka wa kukumbuka nammwamoyo pia labda ni mkaribishi hapa na Emmanuel Bandawe ambaye yupo kwenye line ya pili. Emmanuel Bandawe, kama wanasikia, hebu nieleze kwa upande wako. Unafahamu Prince amekuwa akizungumzwa sana kwenye masuala ya utaalamu wa kupiga vyombo kama alivyokuwa akieleza hapa Mwamoyo Hamza, hebu tueleze kwa upande huo, alikuwa akishirikiana na kina Lewis eye yeah, yeah, upande yuwa wake yuwa sana Prince alikuwa anapiga vyombo vyote unavyovijua wewe, kwa maana muziki ambaye anatakiwa avipige. Alikuwa anapiga gitara, alikuwa anapiga guitar, alikuwa anapiga, bass guitar, alikuwa anapiga drums, alikuwa an, anapiga tumba, alikuwa anapiga rhythm, alikuwa anapiga kila kitu ambacho wewe unakijua, na alikuwa amewafanya watu wengi na wanamuziki wengine wengi especially wakike kuwa masuperstar. Yeye mwenyewe alikuwa ni mtu mmoja ambaye iko very quiet, msiri na lakini, alikuwa kwenye jamii za familia. Ndio maana unaona leo Minneapolis watu jana wamekesha, wamekesha nyumbani, wamekesha hapo kwenye avenue ambako ndio alikuwa, alikuwa, alikuwa, alikuwa, alikuwa, alikuwa shoot ile movie yake Purple Rain wamekesha kwenye kila kona ya Minneapolis na reason ni kwamba yule bwana alikuwa na uwezo wa kuhama kwenda kokote, angeenda kuishi California kama alikuwa na kanaishi Michael, lakini aliamua kubaki pale, na watu katika loko walikuwa nakutana naye grocery, walikuwa nakutana naye na nocha fulana ni alikuwa kama ni, ni, alikuwa loko wa mjini pale. Lakini kikubwa zaidi alikuwa kwamba anatoa hela sana katika jamii ambayo watu wengi walikuwa wajui. Amefanya free concert baada ya Baltimore kwa kwa yule kijana kuuliwa Baltimore na polisi alifanya kwenda alikwenda akafanya free concert in order kuchangisha hela kusaidia familia na jamii ya pale, akafanya akatoa hela kwenye Trayvon Martin, watu ambao wengi walikuwa hawajui vitu hivyo. Na vitu vyote hivyo vimekuja kusemwa baadaye tena, vimezungumzwa leo lakini kwa siku zote, kama angelikuwa bado yupo haya anaishi, watu wengi wasingejua, kwa sababu alikuwa anafanya sana hivyo, na amesaidia sana familia hizo, watu weusi, ingawa watu weusi wengi hawajui hilo, kwamba huyu bwana alikuwa anatusaidia nini. Lakini amefanya concert, free concert na hii jana ndio konsept yake aliyofanya Chicago, aliyofanya aliyofanya Atlanta, baadaye kabla kutoka Atlanta ndio akafika Chicago na kuumwa vile vile. Moja ya pesa alizopata amezipeleka kushangilia Emmanuel yoyo, Emmanuel yoyo. Hakika hakika, tutarudi kwako, tutachanganua maisha yake Prince, lakini naona kwenye laini ya simu tunaye msikilizaji Philbert Kenshambi, nafikiri yuko kule Tanzania. Wakati ni wako Philbert. Ah, bali za majukumu kaka wangu. Njema kabisa Philbert. Ah, mi naitwa Fibe Jonathan ni ishambi lipo shamba mleba, Kagera, Tanzania. Mi napenda nizungumzie hili ahiki kifo cha Prince. Kwa kweli wanamuziki wa wengi wa walimwengu wa wengi, ambao tunaishi kwenye ulimwengu huu, tulikuwa tunajua kazi zake anazifanya enzi za uhai wake. Kwa hiyo mengi ameyafanya, kwa hiyo tuzidi kumwenzi kwa yale mazuri ambayo alikuwa anayafanya ambay mm -hmm. Kwa sababu amefanya mambo mengi kabisa kwenye tasnia ya muziki, kwa hiyo kifo hiki kimetuhuzunisha kime watu wengi walio kwenye ulimwengu huu. Ni hayo ndugu yangu, tuendelee kumwenzi Prince kwa mema aliyoyafanya. Asante ah, sana. Haya, msikilizaji wetu Philbert eh, Philip kutoka Kenshambi kutoka Tanzania, nakushukuru sana. Hapa naangalia kwenye Twitter, uh, watu wengi wameandika vitu mbalimbali. Kama alivyozungumza Bandawe, anakumbukwa huyu bwana kuwa kama mtu ambaye amesaidia wengi, sio tu kwamba kwa kuimba, amejiingiza katika masuala ya kisiasa kwenda kuzungumza Baltimore watu weusi walipouawa. Amejiingiza kwenye masuala ya kuelezea hali halisi ya maisha ya watu weusi na vitu vingi ambavyo wanapitia. Rolling Stone, Aretha Franklin ameandika akisema kwamba huyu mtu alikuwa ni mtaalamu mkubwa sana wa muziki. Amezungumzwa kwenye maeneo mbalimbali. Sasa nirudi kwako Emmanuel Bandawe, unanipata Emmanuel Bandawe hapo ulipo? Uh, haya, hebu niambie Ad... Emmanuel Bandawe, kuna vitu vingi ambavyo vimezungumzwa kuhusu Prince kwamba sio tu kwamba Prince alikuwa ni mwanamuziki kwa sababu alikuwa aliamkia asubuhi akawa mwanamuziki, alikuwa akijituma. Hebu tueleze upande huo, yule alikuwa anajituma kwa sababu ale, kama leo Aresto Franklin alivyokomenta, Aresto Franklin amekuambia, sio kwamba alikuwa anaimba au kwamba alikuwa anapiga muziki wanakitu anakwambia kama ukiwa musician, kuna kitu kinaitwa it, Prince has it. Ndio Aretha comment ilotoa mama Aretha Franklin. she's 74 years old today. Amekwambia Prince has it. Has it ni kwamba huyu binadamu alikuwa sio anafanya hivi vitu hivi, hivi vitu anavijua, na kama alivyozungumza chief kutoka Nairobi kwamba huyu mtu ametunga nyimbo nyingi sana, anazo ziko tayari ready ziko kwenye maana wanamuziki wengi sasa hivi tunawajua wanatoa nyimbo moja moja, yeah, yeah, moja moja nyimbo albamu nzima. Sasa tukwenye line tumempata hapa mchambuzi mwingine ambaye alikuwa yupo kwenye line, Fella, Hamza Fela Hamza, karibu Sauti ya Amerika. Natueleze kwa upande wako Fela, unamjua na umemfuatilia kwa muda mrefu huyu mwanamuziki mkongwe tuliyempoteza, si mwingine ni Prince. Hebu tueleze kwa upande wako Fela, umeona mengi aliyofanya na Prince. Kwa wewe unavyomjua Prince na jinsi alivyofanya kazi zake, hebu tueleze tofauti yake na wanamuziki wengine hasa ni ipi, unaiona wewe? Asante sana Hamza. Uh, kwa upande wangu Prince ni wale wasanii ambao ni once in a blue moon wanasema wenyewe, na nakumbuka wakati uh, naangalia televisheni jana, asa akasema bwana, na Prince ni wale waimbaji ambao once in a blue moon ambao wanaweza katokea. Ukiangalia Prince yeye ameanza toka mwaka sabini na tano mpaka leo hii 2016, Prince bado yuko katika ulimwengu wa nyanja za muziki. Mtu ambaye anaweza nikamfananisha karibu na Prince peke yake ni Michael Jackson, na ironically, unakuta aa, watu wote wamekufa katika age ambayo kweli bado sisi tulikuwa tunatamani tuwe nao katika maisha. Kwa kweli, kumfananisha Prince na wanamuziki wengine inabidi uende nyuma kabisa. Huyu mziki wa Prince, kitu ambacho na kifahamisha ambacho amekitaja ame banda hapo. Mziki wa Prince sio ule mziki ambao tunausikia wa watu wanaokuja wanaita bubblegum music, kwamba baada ya miaka miwili, baada ya miaka mitatu, ule mtu ukapotea. Wao kina MC Hama ambao walikuja hapo, baada ya miaka miwili mitatu minne wanapotea. Prince toka sabini na tano mpaka leo a elfu mbili na kumi na sita Prince bado yuko kwenye kilele cha mziki. Prince, kweli tutamkosa. Asante sana basi, moja kwa moja hapa, msikilizaji, kuna maoni mengi sana yamekuwa yakija vile vile kwa wasikilizaji wetu e, walioko upande wa Facebook na vile vile, tutasoma haya maoni yenu, lakini nilikuwa ni na swali tu swali moja kwake, fela fela, ningetaka ueleze labda, ukiangalia maisha na mitindo yake uh, Prince, ni jambo gani ambalo wasanii wa kisasa na hasa labda wale wa Afrika wanaweza wakajifunza kutokana na maisha na usanii wake uh, mpaka sasa hivi ambacho mpaka sasa hivi tunasema maisha yake ni, ni, ni ambayo alikuwa nayo Prince alikuwa haeleweki, na Prince alikuwa haogopi kuingia katika nyanja ambazo watu wengine hawajaingia. Ukianza kuhusu mavazi yake, Prince ameanza kuvaa nguo za pinki na purple miaka ishirini iliyopita, wakati wakati huo mpaka sasa hivi ndio unakuja kukuta tukiondoka tukienda kwenye shayem, sehemu hivi unavaa, wanaita flying colors na nini. Prince hakuwa, hakuwa muoga wa kiasi hicho, na Prince alikuwa hatabiriki. Anachofanya Prince ni kwamba unakuja kushangaa unasema, okay, next time Prince atafanya kitu gani? Si Prince sio mwanamuziki ambaye alikuwa ni muujaji wa wanamuziki. Prince yeye ni trendseta. Yeye mwenyewe ndio anakuwa wa kwanza kuchukua hatua kabla wengine hawajifuatia sana. Basi kabla hajaendelea hapa, kuna msikilizaji ametupigia simu kutoka Tanzania. Elian Thani Paris, karibu sauti America. Elian Thani Paris, karibu, endelea. <coughs> Paris chazo cha kiocai kwa sababu kimetokea gasa tu, unaona ni leo gasa tu. Ni baada ya kuangalia nani mtandaoni, nimeona kwamba nami hatuonekana duniani mwana mziki mkongo tu. Sasa nataka nijue tatizo ni nini? Unaona kama wadau vile vile na Tanzania, kioai kimetusikitisha sana. Kama na kushukuru wa... sana Elianthani Perez, ingawa naona line yake haisikiki vizuri. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tuwape nafasi wale wa kwenye upande wa Facebook, nao wametuma maoni yao mbalimbali. Haya, kutoka kwenye Facebook, maoni yake Abeli Arimba kutoka nchini Kenya, anasema vivyo wanamuziki wengi havieleweki kwa sababu ya maisha yao kwa yanasa rambirambi rambi zangu kwa familia ya Prince. Huku naye Kevin Nicolasu akisema Prince alikuwa mtu wa watu, kwa kweli anastahili heshima kubwa sana na kumbuka siku moja alipomtoa uh, Kim Kardashian nje ya steji. Haya ni mambo ya Prince hayo. Msikilizaji shukuru Listoni Masawe ukiwa Manyara, Tanzania, unasema kwako binafsi unawapa pole sana familia ya Prince unasema Mungu awape uvumilivu katika kipindi hiki kigumu. Na wasanii wengine jamani, wafuatilie na kujua nini kinaweza kuwapata. Naona Philbert Jonathan anasema kwamba kwa kweli ni pigo kubwa kabisa kumpoteza msanii wa kiwango hiki, mengi ameshafanya ya yatakumbukwa milele. Naye Nicholas Kelvin anasema Prince, jamani, alikuwa ni mtu wa watu huyu, kwa kweli anastahili heshima kubwa sana. Na nakumbuka siku moja, haya mambo mazito. Endelea, shalom kwake. Naye anasema kwamba msanii huyu alikuwa maarufu kiasi kwamba Afrika anajulikana na ni maarufu, ni kama vile yeye aliishi Afrika. Haya, Sevini Lemgoli anasema jamaa, namshukuru Mungu sana kwa uzima aliompa huyu jamaa, tumeweza kujua mengi kutoka kwake huku. Naye Emmanuel Warema akisema kwamba kifo hiki kimeguza wengi na wasanii hawana budi kutia bidii wakafika kiwango cha Prince. Sawa kabisa. Hilary Tegete anasema anapenda sana muziki wa rock, hasa muziki kama vile Michael Jackson, Donna Summer, Whispers, Madona, Maxi Priest, Billy Ocean, Bobby Womack, Bobby Brown. Nimesikitika sana kusikia tena mwanzilishi huyu wa muziki wa rock hatunaye tena. Du, haya jamani, walikokwenda huko litangulia, apumzike kwa amani Prince. Kuna huyu mega rais walokole anasema kwamba kwingine anachanganya na Kiingereza, lakini anasema kwamba mara nyingi wasanii wa kiwango cha Prince wanapoaga kweli mnawajadilia, lakini kuna masuala mengine mengi haya muyaguzi. Basi iwe ni changamoto ya kujadilia masuala mengi mengine nyeti na wasanii tofauti na wanamuziki. Asante sana. Basi moja kwa moja, hebu tupate kibao cha muziki kutoka kwa Prince wakati tunamsikiliza, Let's Go Crazy. Msikilizaji, let's go crazy, si mwingine huyo, ni kibao chake Prince. Msikilizaji, katika muziki huo wa rock akamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi chetu cha live Livetok kwa siku ya leo mpaka hivi sasa. Basi, kwa upande wa redio ndio tunakamilisha matangazo haya, lakini ungana nasi kwenye mtandao www.swahili.com. Asanteni na kwa heri. Tunaendelea ya kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika na leo ni Ijumaa. Kama kawaida, tupo kwenye kipindi chetu cha Live Talk. Karibu katika sehemu ya pili ya matangazo yetu, ambapo leo tunamulika maisha ya mwanamuziki maarufu wa Marekani, Prince Rogers Nelson. na msikilizaji, kama nilivyosema, huyo ni Prince Rogers Nelson na kibao chake When Doves Cry. Basi msikilizaji, hii ni sehemu ya pili ya matangazo haya ikikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC na leo basi, kama tunavyoendelea kwenye mazungumzo yetu, ninao wachambuzi kuzungumzia maisha ya mwanamuziki gwiji Prince. Ninao Fela Hamza kutoka hapa Maryland na hali kadhalika ninaye Emmanuel Bandawe kutoka kule katika jimbo la Delaware. Naomba niwakaribishe katika sehemu ya pili ya haya mazungumzo yetu, lakini tuendelee kupata kibao chake mwana muziki Prince bao maarufu kabisa hicho, msikilizaji ni mwanamuziki Prince. Msikilizaji huyo kama hivyo, leo tunafanya kipindi maalum kabisa kwa mwenzi na kumkumbuka Prince. Moja kwa moja, Harrison, kama unaniambia nini hapa kwenye laini. Naona kwamba tuna msikilizaji ambaye amengoja kwa muda, Emmanuel kutoka Tanzania. Emmanuel, wakati ni wako. Ya mimi ninachonachokizungumzia kuhusu mwanamuziki huyu kwa kwa juhudi zake, jinsi na na vibao alivyokuwa na anaviachia na nyimbo zake, kwa msisimko ambao alikuwa nao katika suala zima la tasnia ya, ya, ya mziki. Kwa hiyo ni vitu vingi ambavyo tutavimisi tuta kutoka kwake, lakini kwa sababu mziki aliowacha ndio utabaki kwa kumbukumbu yetu siku zote za maisha yetu ambao tutakuwepo katika uso wa dunia. Kwa hiyo ni kumwomba tu Mwenyezi Mungu aiweze kui-, kui, kui, kui kuipa amani na na, na kuipa pole ili, na ili familia yake isiwe amba na simanzi kubwa kwa sababu ni jambo ambalo lipo, na Mwenyezi Mungu ndio aliweza kudirihia iweze kutokea katika wakati kama huo hapa. Kwa hiyo sisi tulimpenda sana lakini Mungu ndio aliyempenda zaidi. Asante sana Emmanueli. Lakini sande labda kuna jambo ambalo naliona katika maisha ya Prince jambo la kuwa mtu mwenye utata ama mambo mengi yanayotatanisha. Kumbuka kwamba katika miaka ya tisaini Prince aliwahi kubadilisha jina lake na akajiita jina ambalo kabisa halingeweza kutajika katika vyombo vya habari, na pia wakati mwingine Prince aliimba wimbo akauliza, je, mimi mwanamke, mimi mwanaume? Baadhi ya mambo kama haya yenye utata maisha yake, Prince, wewe wayaona vipi? Naam, kama alivyozungumza Fela Hamza pale nyuma, ni kwamba Prince alikuwa ni mtu ambaye haogopi. Unajua, miaka ya zamani kama hiyo, anavyosema kwamba umuulize mtu kwamba, je, wewe unaona mimi ni mwanamke au ni mwanamme? Unavaa rangi kama hivyo, wanavyosema nguo za rangi ya pinki mm -hmm. rangi ya hudhurungi au zambarau, ni vitu ambavyo amekuwa akivifanya, akiwa tofauti kabisa na watu wengine. Sasa haya ni mambo ambayo pengine wanamuziki wengi wanasema mpaka leo, wanajiuliza huyu Prince ni mtu wa aina gani? Nakumbuka pia nilikuwa nafuatilia uh, mwandishi mmoja wa habari mkongwe alikuwa akizungumzia kuhusu Prince alipokwenda kumfanyia mahojiano, alikaribishwa kwenda kumfanyia mahojiano nyumbani kwake kwenye studio yake Minnesota, lakini Prince akamwambia nini? Unajua, mm -hmm, akamwambia, unaweza kuja lakini huwezi kuja na rekoda wala uwezi kuja na kalamu. Sasa wewe unafanya mahojiano rekodi hule, hebu niambie, kama unamwona. Lakini akawa mimi nataka uje unisikilize, tuongee, baada ya kuzungumza nenda kaandike ambacho umejifunza kutoka kwangu. Sasa nirudi kwa Fela na uh, Fela yuko kwenye line ya simu, kadhalika Emmanuel Bandawe. Bandawe, hebu nieleze haya mambo ya tofauti mnayaona kutoka kwa huyu eh, mwanamuziki Prince. Hebu tuambie kwa upande wako Bandawe. Huyu bwana Prince alikuwa ni entertainer, na unapokuwa entertainer, una entertain dunia na una entertain watu wako au audience yako. Suala la kwamba yeye alikuwa alisema juzi kwamba alipojiwa si, kutaona article itatoka inatoka, alikuwa kuna mtu anaitwa jina limenitoka samani, lakini mm, ameandika article kuhusu Prince. Prince alimwambia me I am not perfect, lakini mimi ni entertainer na ina entertain audience yangu. Sasa ukichukulia kwamba yeye uh, kwa nini alikuwa anaonekana leo kawa kama mwana kavaa pinki kavaa yellow? Ni kama Fela. So Fela alivyosema kwamba huyu binadamu alikuwa ogopi, na yeye ni creative, ni kama Michael. Michael alikuwa navaa anachofikiria yeye kuvaa, unaona, alikuwa anaweza akasema leo mimi navaa yellow. Akivaa yellow au akivaa pinki doesn't mean kwamba yule bwana ana matatizo. Sisi binadamu wa nje tunafikiria, tuna, tuna tu kwamba tunashua yule bwana yule binadamu yule ana matatizo fulani, lakini tunajuaje? Yule bwana ameoa, alikuwa na wake wawili, kaoa wanawake wawili tofauti na wanawake sio mata wanawake tu wanawake wanawake, kweli kweli, unanielewa? sijui kwa una <laughs> <tiki>. sababu <Kosa> <laughs> jamaa alikuwa mzuri eh? alikuwa mzuri, hiyo hiyo, ingawa ndio alikuwa 5253 lakini was handsome. Kwa hiyo creativity yake ndio imemfanya ule bwana hawe pale alipo, unanielewa Nakupata vizuri sana. Unafikiria kwamba kuna mtu ali kuna journalist alikwenda kutaka kumhoji, lakini akamwambia usije na hiki au nikiwe ni sawa sawa, Michael. Wakati Barbara Walters ametaka kwenda kumhoji Michael, Michael akakataa akasema, Opera lazima ndo aje kunioji, na Opera ndo akaenda kumhoji Michael, na Michael akamuonesha kwamba nina video yangu mpya, akadance in front of Opera kwa for the first time. Opera akamwona Michael anatikisika kwenye flow. Sasa huyu naye ni hivyo hivyo, kwamba yeye anaamua nini afanye audience yake iseme vipi, kama utakumbuka Super Bowl 2007. Hamna Super Bowl ni kwa performance hapa, tukichukulia Michael, ukichukulia yeye Prince, and then come make to dionse performance ya ya, ya Prince 2007, Miami, mvua ilikuwa inanyesha, aliperform, hujapata kuona wewe, na hawezi kupe Prince alikuwa aendi kwenye concert kwamba kuna kitu kina miss, kama kuna tune ina miss, hawezi kupiga mziki Anataka mziki wake unavyosikia kwenye record au unavyosikia kwenye studio au unavyosikia kwenye radio, kwenye CD basi utoke vile vile unapomsikiliza yeye anapiga live. Na kuzungumzia hilo la la, la, la Super Bowl bandawe, nimeona hapa kwenye Twitter wamekuwa wakizungumzia zile performance za hali ya juu za huyu bwana, wamehitaja hiyo Super Bowl kwamba ilikuwa moja ya maperformance au moja ya matamasha ambayo ameimba kuliko ilivyowahi kuonekana katika Super Bowl hapa Marekani. Ameacha rekodi ya aina yake kwenye hiyo kitu, ndio maana yake yule binadamu, ndio maana anasema, anasema Mr. Kamao anavyozungumzia hapo. Kwa hiyo kama yule bwana, kwamba ukisema kwa sababu alikuwa anavaa nguo ya papua, au wanavaa nguo ya yellow, au anavaa nguo ya pinki, sio kwamba ndo alikuwa tatizo. Naam, tatizo ni sisi ambao tu tuna mjaji kwamba huyu bwana huyu bwana ni hivi au iko vile alituacha na aliacha watu na utata kama Fela. Labda kwa upande wako unaweza ukazungumzia utata mwingi ambao watu wameuunda kutoka, lakini lakini hata hivyo hapa tunaposema kabla ni kuache wewe Pela, ukiangalia vizuri katika <laughs> maisha pia yake, tutasema labda alikuwa na uwezo fulani wa kuangalia ama kutazama ama unabii, kama labda nitumie jina unabii, kwa sababu si unaona kama uh, wimbo alioimba wimbo wa 1999. ni wimbo ambao aliimba miaka mingi mbele kabla ya wakati ule kutokea. Na pia kuna wakati mmoja yeye alitokezea mama yake nikiwa mba, mchanga akasema kwamba mimi nikiwa mchanga nilikuwa na kifafa, mgonjwa wa kifafa na kwa njia za kimiujiza niliweza kupona. Sasa ile ikawa tena ni controversy nyingine, hatujui kweli kwamba kama alikuwa na kifafa ama kama kilikuwa kama ni kweli alipona, lakini ninachosisitiza ni kwamba maisha yake hayakuwa kawaida tu kama maisha ya kawaida, na ndivyo maana unaona kwamba ana sifa sana kama msanii au utasemaje, fela asema yani kabisa umegusa ume, ume, ume kabisa ile sehemu imekuwa. Nafikiria mziki wake unasema kaumba miaka kadhaa 1999 mm -hmm. mziki kaumba kwenye ile albamu yake 1999 kwenye elfu moja mia tisa themanini na mbili huu mziki mpaka leo, ukifanya sherehe, Manuel Banda akifanya sherehe ya mtoto wake anaeka mziki wa 1999, we party like 1999. Sasa unaweza kuangalia ile vision yake upeo wake ulikuwa mbali zaidi na jinsi pale alipo, alikuwa anaona kwenye kona ambako watu wengine alikuwa hatuweza oh, kuona na hicho ndicho kinachomtofautisha pri artist na na maatist wengine hawa wa siku hizi. Na vilevile uh, nikije kwako Bwana Fela kitu kingine ambacho wengi wanasema nyimbo za Prince sio tu zilikuwa ni nyimbo, zilikuwa ni nyimbo zikiwa zina maana fulani na zinachukua maarufu mkubwa, kama vile tunavyokumbuka wimbo wake maarufu wa Purple Rain. Mpaka leo huko unakoona hivi sasa Minnesota tayari ni mabaluni ya kila rangi ya ya hudhurungi yamewekwa kule, yani hii imekuwa hasa ndio alama kubwa ya Prince hususan, na ndio hilo linalomfanya kwamba Prince mpaka leo haeleweki. Watu wengine wanasema kwamba jinsia yake haijulikani na, na ndivyo waliokuwa wanataka hivyo Prinsi iwe hivyo Prinsi. Prinsi ameanza kup kup kupaka wanja <laughs> na makeup zamani <laughs> sana, kabla sasa hivi watu lazima ukiingia studio upakwe wanja upakwe poda na nini, lakini Prinsi ameafanya hayo zamani sana. Kwa kile tukimzungumzia Prince huwezi ukaamini kwamba kweli alichokuwa anakifanya. Nilikuwa naangalia show moja, alikuwa anaojiwa na, uh, na Larry King, akaulizwa kitu uniki wewe katika mziki wako ni nini? akasema mziki wangu mimi unatoka mweli mwako. Na nilipokuwa nimejoini hapa katika mazungumzo, nilimsikia ya nilimsikia bandara akazungumza kwamba ubana ana voti ile ya, ya miziki ambayo nakumbuka, alipopiga papo reni aliulizwa, je miziki yako imekisha? akasema no, utabidi ukae miaka kumi ili kuweza kumaliza miziki ambayo mi nayo. Ametoa miziki mingi sana, mengine kama unavyosema bado ipo imewekwa huko, pengine inaweza ikatoka wakati wowote. Na pia Prince, jamani, kama mnavyoona, alikuwa ni mwanamuziki ambaye hakupenda kuwacha mji wake. Kwao ni Minneapolis, Minnesota, amezaliwa kule, amekulia kule, lakini mpaka amepata umaarufu, ameimba kwenye bendi mbalimbali, akiona kina Jimmy Jam, Terry Lewis wameondoka wale wengine kwenda Hollywood, lakini yeye hakuondoka Minnesota pale na Minnesota hapa kama tunavyofahamu kuna jumuiya kubwa sana ya Waafrika wanaishi pale. Yeye hakuona kwa nini asiondoke kule Minneapolis, na kubaki kwenye mji huu unaoitwa wenye maziwa zaidi ya maziwa elfu kumi pale kuweza kuondoka pale, sio kwamba alikuwa kuweza kuondoka kwa sababu yeye alikuwa anaamua kuishi Minneapolis. Alikuwa iko yeye, yeye iko Terry Lewis, kuna Jimmy Jam, kuna Morris Day, the Morris Day ndiye alikuwa anaitwa the Times, lakini kwa sababu walikuwa too much talent ilikuwa pamoja, hawakuweza kukaa pamoja, ndio maana Jimmy Jam akaondoka na Terry Lewis, Morris Day akabaki yeye mwenyewe na kundi lake lingine, alikuwa na kundi lake, na Prince akaondoka kwa peke yake. Sasa basi yeye akaamua mimi, akasema mimi siendi kokote, mimi nakaa Minneapolis mimi nitaishi Minneapolis, nitafanya kila kitu changu Minneapolis, nitacheza muvi zangu Minneapolis. Kwengine kote takwenda nitafanya kuwa nacheza muvi kama ni Hollywood lakini nitarudi Minneapolis na, na wengi wao watu, ndio maana unakuta leo hii wanampenda, wanashukuru, wanafurahi, wanalia kwa sababu yule binadamu aliamua kukaa pale, akawa kama ni local guy kama nilivyokwambia mwanzo kwamba watu wengi hawajui maisha yake, lakini alikuwa ni mtu mmoja ambaye amesaidia vitu vingi sana na anafanya vitu vingi sana, lakini kwa siri. Sasa watu juzi kama nitakuambia juzi, wakati ana perform kwenye concert yake alisema maneno haya, na kama ndio Mungu alikuwa anajua anamchukua, akasema, ukisikia kimya nikifumba macho, basi ninyi kesho mniombee kwenye concert. Alizungumza maneno hayo hmm. Haya, tunamsikilizaji hapa, labda ndio, usubiri kidogo, kuna msikilizaji au kushatupigia simu. Nani yuko kwenye line? Kama huyo Shalom Shalom, yupo kwenye line, karibu Shalom, sauti ya Amerika. Tupe maoni yako, au tupe nini ambacho tutakujua kuhusu prince leo ndio, nashukuru kwa kunikaribisha ndugu Ma. Maoni yangu ni kwamba kwa ukweli, tutamwenzi kaka yetu, kwa maana aliwaonyesha ali, baadhi ya wana muziki wengine, hasa kutoka barani Afrika, njia ya namna ya kufanya na jitihada zake, daima tutamwenzi. Asante kaka, nashukuru. Haya, Shalom, nakushukuru sana kutoka pale Tanzania, asante sana. Pale awali tulikuwa na Fela na ninatumai kwamba yuko kwenye laini lakini, uh katika uh, katika nyaraka ambazo nimeandikiwa na watu na ujumbe ambazo zinaendelea kuingia, kuna mmoja anasema hivi: wasanii hawa tofauti yao, wasanii viongozi wanasema kwamba labda pengine muziki wake si ati spesheli sana kuliko wa mwingine, lakini wanasema kuna kitu ambacho mtu anazaliwa nacho, wanasema karisma ule kuvutia watu kuvutia kuvutia wingi wa watu ambao wanataka tu kumsikiliza, awe ni mziki mzuri, awe hana mziki mzuri, lakini ana ule tu upewa kwamba akisimama mbele ya watu watu wengi wanavutiwa naye. Waweza ukasema kwamba labda pengine ni kweli hali hii kwake Prince na Michael Jackson ambao hakuna wakati watu walikosa kuwafata na yeah, na, na, na, ni kweli kabisa. Ayo inawazungumzia ni kwamba Prince kwanza, ukienda katika show za Prince kama ana perform, huwezi ukajua kama leo atakuja na wigi au atavaa skate au ah, atakaba atavaa bell bottom mm -hmm. alikuwa alikuwa hatabiriki kabisa, na alafu Samani kidogo, samani kidogo fela, hapo hapo kuna msikilizaji ametupigia kutoka Tanzania. Msikilizaji, unapiga simu kutoka, karibu, live kutoka South America. Naam, asante sana mtangazaji, unazungumza na au umaarufu waziri wa shida mtango a miko Kahama, Shinyanga. E, tupe maoni. Kwamba unajua mtangazaji, ni nini sana sana, tuseme tu hili tatizo limekuwa limepanuka, kwa sababu tunaangalia vifo vya wasanii wakubwa wakubwakaai tunakuja kupata nafasi ya kuweza kuzungumzia au kuanza mjadala ni pale pindi tunapopata na majonzi, mfano kama ni mtu maarufu sana nilikuwa na ushauri wasanii wakubwa tukizungumzia yeah, mfano kama jinsi jinsiivokua, so, tunamuona hapa mwigizaji maarufu yeah, hapa Kanumba, yeah. Tanzania oh. Tanzania hapa yeah, ni watu wakubwa sana lakini, sasa unajikuta wanakuwa na nafasi ndogo sana kiushauri au kimazingira kadri jinsi kazi yake anavyoiendesha unaona. Sasa muda mwingine sasa tunakuja kuona vifo vyao vinatokea kwa kushitukiza, mpaka taifa linapigwa na vutoa kwa ajili ya kuangalia mtu mkubwa wa kiasi hicho. Lakini sasa kipengele unapokuja kukifatilia unakuta kipengele kidogo sana ambacho kinahitaji tu kiushahidi, mfano kama sasa hivi tutazungumzia sana, lakini Mwenyezi Mungu amlaze tu mahali pema peponi, tuishi kwa sababu tulikuwa tunajua umaarufu wake lakini sana sana tuwe tu na nafasi nzuri, aidha kama ni ni sekta, mfano kama tamaduni, tunakuwa na nafasi kubwa kwa ajili ya kukaa nao hao wasanii ambao tunawategemea kiushauri na maana mtakapopata ushauri kila muda kupitia jina lake anakuwa na nafasi na moja, hata kama ni ya kujiepusha na mambo mengine madogo madogo. Nadhani ni hayo tu mtangazaji, ambao asante sana Sali Bunzali kutoka Tanzania. Basi nirudi kwako, eh, Fela Hamza Fela, hebu tuambie kwa upande wako, kuna msikilizaji mwingine hapa anatuma ujumbe wake na ameeleza kwamba wanamuziki wengi maarufu, waanzilishi, wapigaji wa zamani, akitoa mifano kama vile Bobby Womack Bobby Brown, Max, wale walapiga muziki ya zamani na leo wakimtamka Prince, kwamba hawa sasa ndio wale wenyewe wamepiga rock, wamepiga muziki wakitumia vyombo vyote, wanaondoka na pengine wanaondoka kwenye umri ambao watu wengi wanashangaa, hawategemei, na wengine hasa matatizo yanakuwa ni matumizi pengine ya madawa au pengine hali ya maisha yao. Labda kwa upande wako unasemaje kuhusu wana muziki ambao pengine ndio wanapotea hivi uh... Kwa kweli inasikitisha, inasikitisha sana na, na nilikuwa na na nazungumza na, na rafiki yangu tukazungumza kuhusu kwamba saa nyingine tunafikiria hawa mzishi, yaani ni watu ambao wana kila kitu na kweli, kifedha wana kila kitu, lakini kitu kimoja ambacho kweli ambacho kinawasumbua wanamuziki wengi ni upweke. Uhum. Sehemu ambayo wanapokuwa wao, vitu ambavyo mimi na wewe tunaweza tukavifanya, tukakaa nyumbani, tukafikiri kwamba ah, bwana, ngoja niende movie theater, ngoja niende wapi, ngoja niende sokoni, na ngoja niende, uh, kwenye grocery store, mambo kama hayo, wanamuziki hawayafanyi. Nakumbuka uh, Luther Vandross alizungumza wakati fulani kabla ya kifo chake, akasema, bwana, hakuna kitu kama kama upweke unakuwa na kila kitu anakumbuka yeye kwenye Thanksgiving alikula taki mzima peke yake nyumbani yeah. kwa sababu no. hakuwa na mwaliko wa mtu na, na igo yake ilivyokuwa kubwa hawezi akapiga simu kuomba jamani bwana Sunday kwa hiyo umpweki unakuwa ni mkubwa zaidi na ndio unapokuja inakuwa kwa kiingereza ni, ni mteremko ule wa matatizo mengi ya madawa na nini kwa sasa hivi sina taarifa zozote kwamba Uh, kilichomuua Prince, lakini tunajua kabisa katika Michael Jackson kitu ambacho kilichomfanya kilicho ni, ni ni matumizi ya madawa ya usingizi na kila kitu. Kwa hiyo upweke ni kitu kikubwa sana ambacho kinawasumbua hawa watu. Nashukuru sana uh, Fela Hamza. Tunaye msikilizaji Pius, anapiga kutoka wapi Pius, karibu live toka sauti America. Dodoma mjini hapa Pius kutoka Musoma mjini karibu live talk. Tuambie maoni yako. Asante sana kaka, mimi ninachotaka kuzungumzia, mara nyingi tunasema kwamba ni wasanii ni kioo cha jamii, na watu huwa wanajifunza kupitia kwa kile wanachokifanya ama wanachokiimba, kwa sababu huwa message wanazoimba, huwa tunapata elimu kupitia kwao lakini kuna baadhi ya wasanii huwa mara nyingine unakuta matendo yao ni tofauti kabisa na kile wanachoimba. Kwa mfano mzuri, kama tunavyosikia kama huyu ndugu wetu Rogers eh, Nelson, kifo chake kimesababishwa ninavyosikia sikia kwamba ni, ni matumizi ya dawa za kulevya. Kwa hiyo mime huwa mara nyingi sana nasema kwamba yani kile ambacho wanakiimba ndio wanacho kinachotakiwa wasimamie. Nakushukuru sana Pius, lakini kifo cha mwanamuziki huyu Prince Rogers Nelson bado hakijafahamika nini ambacho kimemkumba. Bado hivi sasa wanaendelea kufanya uchunguzi, ingawa aliwahi kuzungumzwa kwamba wiki sita zilizopita alitibiwa kwa kutumia zaidi madawa, lakini mpaka hivi sasa haijathibitishwa nini kilimpata. Unakumbuka kamao. Asante sana Pius. Kweli kabisa tutangoja na, na ripoti hakika itatokea tu na watatueleza nini kilichofanyika, lakini kuna pointi nzuri sana ambayo Fela Hamza alikuwa akielezea ya upweke, na jambo lile ndio tunaweza tukaliangalia kwa uzito na kwa undani na kwa upana pia, kwa sababu upweke sio wale wasanii wa muziki peke yao ni watu wengi pale mwanzo. Uh, kuna uh, Emmanuel alisema uh, Sunday International broadcaster pale, mtangazaji wa kimataifa pia ni kweli ku, ni ni kwamba pia hata watangazaji pia wanapata shida hii ya upweke. Labda pengine Sunday ukiwa unapata upweke ukiwa <laughs> peke yako ni vema ukanijulisha tu pia, usije ukala bata peke yako ukamaliza bata mzinga mzima peke yako ukapata sifa tena, kumbe upweke unakumaliza tukitoka studioni, lakini <laughs> basi <laughs> <laughs> <laughs> moja kwa moja, kuna kitu ambacho pia kilizungumzwa hapa na Bandawe kuhusu maandalizi ya kimuziki, na hasa jana pia nilimsikia Jimmy Jam na Terry Lewis walikuwa kiujiwa na vyombo vya habari wakisema kwamba huyu bwana pamoja na ufahamu wake na uzuri wake wote alikuwa akitumia muda mwingi sana studio. Mm -hmm. Yeye yani, anasema wakiwa wadogo kina Terry Lewis na Jimmy Jam wanafanya mazoezi ya kupiga drums, wakienda kupumzika, yule bwana anabaki kuendelea kupiga. Wakirudi wakijiandaa kwenda nyumbani, yule bana anaendelea kupiga muziki. Kwa hiyo unajiuliza, huyu mtu maisha ya kawaida alikuwa anayapata muda gani? Ndio kama rafiki anavyosema hapa mm -hmm, Fela, kwamba maisha ya kawaida ya peke yake yanakuwa hayapo, muda wote mtu yupo kwenye kujiweka mm -hmm, vizuri, kufanya mazoezi, kuimba, kuliko watu wengine wenzake. Wakienda kulala, yee asubuhi anamwambia nimekuja na kaseti mpya, anamuzi ah, hii kaseti umeitengeneza saa ngapi? Sasa usiku mzima nilikuwa naishughulikia <laughs> hiyo <laughs> unaweza kuona vitu kama hivi. Kwa hiyo, labda Emmanuel Bandayo, kwa upande wako unaweza kusema hii ni kuhusu maisha yake binafsi alipokuwa anakuwa huyu mwanamuziki Prince huyu. So, bwana alikuwa ni kama walivyosema Sunday, alivyosema Mr. Fella, ni kwamba alikuwa kwenye alcoholic alcoholic, alikuwa ni alcoholic kweli kweli, kwa sababu yeye Terry Terry Lewis and Jimmy Jam anakuambia kwamba akija, let's go to work, mnakwenda kufanya kazi na ulikuwa amna mtu kile anakwambia Prince ukakataa, kwa sababu anakuja na kitu, anakuwekea kitu nakisikiliza, alafu kila tune ya music ana tune yeye mwenyewe. Alikuwa na miaka 19 ndio alianza kuproduce albamu yake mwenyewe, na hiyo ndio alifungua wanamuziki wengi sana kuanza kuproduce vitu vyao. Kwenye laini, naona kwamba tunaye Yusufu ambaye angetaka kutoa dokezo. Yusufu, wakati ni wako, karibu live talk. Napiga simu kutoka Tanzania. Karibu sana huyu. uh, mwanamuziki eh, ninamfahamu kwa kwa nyimbo yake. Kuna moja nyimbo yake inaitwa Purple Rain. Ndio hiyo anaimba sasa hivi Purple Rain, unaisikia anaimba kwa kweli. Okay. Endelea. Kwa sababu ni mbali kidogo sisikii vizuri, lakini kuna nyimbo ile na, na, naifahamu kidogo, ninaipenda sana na shooting yake na jinsi alivyoiandaa na, na jinsi alivyoshirikisha watu kwa kweli alikuwa ni kijana ambaye alikuwa na mwelekeo tofauti. Oh, naona ka, katika nchi nyingi ambazo angepata basi ya kwenda, angeleta angeleta mabadiliko zaidi katika vijana kwenye swala la muziki, hata kwenye masuala mengine ya kijamii. Kwa kweli, pigo kubwa sana kwa vijana wa ulimwengu mzima, hasa wale wanaopenda muziki na wanaopenda maendeleo na hasa wanaopenda mabadiliko. Asante ah, sana kwa kutupigia simu na kutoa mawazo yako Emmanuel Bandawe. Eh, tunamalizia hapa lakini ulikuwa una machache ya kumalizia, basi kabla tujaondoka kabisa, eh, uniambie ulichokuwa unamalizia kuhusu Purple Rain na mwanamuziki huyu, jinsi dunia itakavyomkumbuka kwa kweli. Atakumbukwa zaidi msikilizaji, msikilizaji na kushukuru na ndiyo maana hawa wani music kama hawa Prince, Michael Luther, Barry White, Curtis Mayfield neme mpaka leo ukisikiliza music yao tafikiri music imepigwa jana. Nakushukuru sana Emmanuel Bandawe. Fela Hamza, kwa kumalizia, unaweza kunipa neno lako la mwisho kuhusu Prince kabla tujafunga kipindi chetu? Comments ambayo uh, naweza nikasema tu ni ya Justin Bieber, nilikuwa na naangalia na hapa Justin Bieber alitoa comment wakati Madonna, Mick Jagger na watu wote wanamsifu uh, Prince, yeye akatoa akatoa uh, comment ya kusema well, is not the latest gr greatest living performer. Fans uh, wake walimbuu sana Uingereza. Hiyo ndio kuonyesha tu jinsi gani uh, upendo wa Prince ambao upo ulimwengu mzima. Asante ah, sana. Tulikuwa nao Fela Hamza, hali kadhalika mwenzetu Mwamoyo alipokuwa kule Nairobi, Mwomoyo Hamza na Emmanuel Bandawe, ndio leo tukisikiliza, tukiongelea kuhusu mwanamuziki Prince Rogers Nelson kutoka studio. Nakamilisha na, na Purple Rain. Mimi ni Sunday Shomari na mwenzangu, nami ni Harizon Kamau. Tunawatakia ni wote jioni njema kutoka hapa Washington DC.