Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM huko Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni Sunday Shomari, na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea majadiliano ya wiki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi khadija Riami. Uganda ambayo haina bandari, leo Jumamosi imetangaza mipango ya kusafirisha mafuta ghafi kupitia bomba jipya la mafuta ambalo litajengwa hadi kwenye bandari ya Tanzania badala ya Kenya. Waziri wa mambo ya nje wa Uganda Sam Kutesa ameliambia shirika la habari la Ufaransa kwamba wamekubaliana kwamba njia ya bomba la mafuta itajengwa kutoka Hoima nchini Uganda hadi bandari ya Tanga nchini Tanzania. Hakuna thamani halisi ya ujenzi iliyotolewa hivi leo, lakini Kutesa ameliambia shirika la habari la Ufaransa kwa gharama hiyo ilikuwa kigezo kikuu katika kuchagua nchi ya kupitisha bomba la mafuta. Kutesa amesema hayo wakati rais wa Uganda Yoweri Museveni, mwenzake wa Kenya Uhuru Kenyatta na rais wa Rwanda Paul Kagame walikuwa na mkutano nje kidogo ya mji mkuu Kampala. Mafuta yaligunduliwa mara ya kwanza nchini Uganda mwaka elfu mbili na sita kwenye ufuke wa ziwa Albert. Eneo hilo lina akiba mafuta takriban mapipa bilioni moja nukta saba. Matarajio ya kurejea nchini Sudan kwa kiongozi wa waasi Riek Machar, ambapo ilikuwa leo Jumamosi, yalicheleweshwa tena baada ya serikali ya Rais Salvakir kutaka timu yake ikague silaha ambazo Machar atakwenda nazo katika mji mkuu Juba. Dai la serikali limekuja muda mfupi baada ya mkutano wa baraza la mawaziri jana Ijumaa. Tume pa ya pamoja ya ufuatiliaji na tathmini JMEC awali ilitangaza kwa serikali mjini Juba imekubali mipango ya kuruhusu ndege itakayomleta Machar, makamu rais wa kwanza mteule, kutua hapo. Taarifa iliyotolewa na waziri wa habari Michael Macway imesema serikali itapeleka timu kukagua aina ya silaha kabla Machar kuruhusiwa kurejea mjini Juba. Kuwasili kwa Machar mjini Juba ni muhimu kwa utaratibu wa amani ili kuunda serikali ya mpito kufuatia mkataba wa amani uliotiwa saini mwaka jana kati ya Machar na Rais Kir kumaliza mzozo wa Sudan Kusini. Kiongozi wa chama kikuu cha upinzani nchini Zambia United Party for National Development UPND amekana ripoti za vyombo vya habari kwamba ametishia kutoshiriki uchaguzi wa rais wa Agosti kumi na moja. Ripoti zimependekeza kwamba Hakainde Hichilema ametishia kususia uchaguzi wa rais kama tume ya uchaguzi nchini Zambia itaendelea mbele na mipango yake kuchapisha karatasi za kura huko Dubai. Wafuasi wa chama tawala wanasema uamuzi wa kususia upigaji kura unaonyesha kwamba kiongozi wa upinzani anahofia kushindwa na rais aliyepo mamlakani Edgar Lungu. Hichilema amesema hajawahi kuashiria kwamba huenda asishiriki upigaji kura, swala hilo kamwe halipo katika mawazo yake. Raia wa Equatorial Guinea wanakwenda kwenye vituo vya kupigia kura hapo kesho Jumapili kumchagua rais mpya. Inatarajiwa rais wa muda mrefu wa nchi hiyo Teodoro Obiang Nguema Mbasogo atashinda uchaguzi. Viongozi wa upinzani walio uhamishoni wanasema uchaguzi wa Jumapili huenda usiwe huru na wa haki au uwazi. Rais Mbasogo ametawala Equatorial Guinea kwa takriban miaka 37, baada ya kumng'oa madarakani mjomba wake Francisco Macias Nguema. Mbasogo hivi sasa ni kiongozi aliyetawala kwa muda mrefu barani Afrika na huenda akaendelea kutawala kwa miaka mingine saba kama akishinda upigaji kura wa Jumapili. Katika mahojiano na Sauti ya Amerika John Bennett, balozi wa zamani wa Marekani kwa Equatorial Guinea, anasema upigaji kura wa Jumapili hautakuwa wenye hadhi. Makundi ya upinzani na ya kijamii mara kwa mara ameshutumu serikali huko Malabo kwa ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu. Rais wa Marekani Barack Obama amewataka vijana wa Uingereza kutokata tamaa na kuwachukia wageni wakati wa mkutano uliofanyika London leo Jumamosi, siku moja baada ya kukabiliana na ukosoaji juu ya matamshi yake akielezea uungaji mkono wa Uingereza kubaki katika Umoja wa Ulaya. Rais wa Marekani amesema kwamba wakati mab kuna mabadiliko, kuna majaribu mengi kuhusu utambulisho, kitu ambacho bwana Obama amesema ni lazima tupambane nacho. Utandawazi na mwingiliano, amesema ni vyema vionekane na sio tishio, bali iwe ni fursa. Obama alijibu maswali kuhusu masuala mbalimbali, ikiwemo kama na ana, atakuwa rais ajaye, anataka yupi awe rais ajaye wa Marekani na aweje, na nini anataka akumbukwe atakapoondoka yeye madarakani. Amesema angependa kusubiri kwa miaka kumi kabla ya kuangalia nyuma na kutathmini hiba yake, lakini amesema siku zote amekuwa mkweli katika uraisi wake. Na jeshi la Korea Kusini linasema Korea Kaskazini imerusha kombora la masafa marefu, jaribio ambalo halionekani kuwa limefanikiwa. Wakuu wa kijeshi wa Korea Kusini wanasema hivi leo kwamba kombora hilo lilirushwa kutoka kwenye nyambizi kuelekea baharini. Msemaji wa Wizara ya Ulinzi ya Korea Kusini amesema Seoul inafuatilia kwa karibu sana harakati za kijeshi za Korea Kaskazini na kujiweka katika hali ya kujitetea kikamilifu. Gazeti la Korea Kaskazini la Rodong Sinmun limechapisha taarifa saa kadhaa mapema leo likisema Rais wa Korea ya Kusini Park Geun-hye ni vyema kujitengenezea sanda yake. Pyongyang imekuwa ikifanya kazi kuwa na uwezo wa nyambizi ya kurusha makombora ya masafa marefu. Hizo zilikuwa habari muhimu za dunia. Nam msikilizaji, kama kawaida, leo ikiwa ni siku ya Ijumaa tunamulika kipindi chetu cha live talk, tunazungumza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, na hii leo basi tunazungumza kuhusu maisha eh, mambo ya muda mrefu, tukiangalia maisha ya mwanamuziki maarufu wa hapa Marekani Prince Rogers Nelson. asante sana msikilizaji basi ni kibao chake hicho 1999 uh, si mwingine huyo ni prince rogers nelson msikilizaji ambaye kama ulivyosikia kwenye habari amefariki dunia jana alhamisi nyumbani kwake huko minneapolis minnesota akiwa uh, na umri wa miaka hamsini na saba. sababu ya kifo chake bado haijafahamika lakini uchunguzi bado unaendelea prince alilaza wiki iliyopita baada ya ndege yake kutua kwa dharura huko Molin kutokana na kuugua ghafla. Alipata mafua makali na baadaye, basi ndio hapo tumesikia amepoteza maisha yake, lakini Prince ataendelea kukumbukwa kwa mengi, msikilizaji. Msikilizaji, kama nilivyosema, huyo ni Prince Rogers Nelson na kibao chake When Doves Cry. Basi msikilizaji, hii ni sehemu ya pili ya matangazo haya yakikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, na leo basi, kama tunavyoendelea kwenye mazungumzo yetu, ninao wachambuzi kuzungumzia maisha ya mwanamuziki gwiji Prince. Ninao Fela Hamza kutoka hapa Maryland na hali kadhalika, ninaye Emmanuel Bandawe kutoka kule katika jimbo la Delaware. Naomba niwakaribishe katika sehemu ya pili ya haya mazungumzo yetu, lakini tuendelee kupata kibao chake mwanamuziki Prince. kibao maarufu kabisa cha msikilizaji ni mwanamuziki Prince. Msikilizaji huyo kama hivyo leo, tunafanya kipindi maalum kabisa kwa mwenzi na kumkumbuka Prince moja kwa moja. Harrison, kama unaniambia nini hapa kwenye laini, naona kwamba tuna msikilizaji ambaye amengoja kwa muda, Emmanuel kutoka Tanzania. Emmanuel, wakati ni wako. <coughs> Yeah, mimi ninachokizungumzia kuhusu mwanamuziki huyu kwa juhudi zake jinsi na na vibao alivyokuwa na anaviachia na nyimbo zake, kwa msisimko ambao alikuwa nao katika suala zima la tasnia ya, ya, ya mziki. Kwa hiyo ni vitu vingi ambavyo tutavimisi tuta kutoka kwake, lakini kwa sababu mziki alio aliowacha ndio utabaki kwa kumbukumbu yetu siku zote za maisha yetu ambao tutakuwepo katika uso wa dunia. Kwa hiyo ni, ni kumwomba tu Mwenyezi Mungu aiweze kuipa amani na, na, na kuipa pole ili na ili familia yake isiwe na simanzi kubwa, kwa sababu ni jambo ambalo lipo na Mwenyezi Mungu ndiye aliweza kudirihia iweze kutokea katika wakati kama huu hapa. Kwa hiyo sisi tulimpenda sana, lakini Mungu ndiye aliyempenda zaidi. Asante sana Emmanueli. Lakini asante, labda kuna jambo ambalo naliona katika maisha ya Prince jambo la kuwa mtu mwenye utata ama mambo mengi yanayotatanisha. Kumbuka kwamba katika miaka ya tisaini, Prince aliwahi kubadilisha jina lake na akajiita jina ambalo kabisa halingeweza kutajika katika vyombo vya habari, na pia wakati mwingine Prince aliimba wimbo, akauliza je, mimi mwanamke mimi mwanaume? Baadhi ya mambo kama haya yenye utata maisha yake, Prince, wewe wayaona vipi? Naam, kama alivyozungumza Fela Hamza pale nyuma ni kwamba Prince alikuwa ni mtu ambaye haogopi. Unajua, miaka ya zamani kama hiyo, anavyosema kwamba umuulize mtu kwamba je, wewe unaona mimi ni mwanamke au ni mwanamume, unavaa rangi kama hivyo, anavyosema nguo za rangi ya pinki mm -hmm. rangi ya hudhurungi au zambarau, ni vitu ambavyo amekuwa akivifanya akiwa tofauti kabisa na watu wengine. Sasa haya ni mambo ambayo pengine wanamuziki wengi wanasema mpaka leo, wanajiuliza huyu Prince ni mtu wa aina gani? Nakumbuka pia nilikuwa nafuatilia uh, mwandishi mmoja wa habari mkongwe alikuwa akizungumzia kuhusu Prince alipokwenda kumfanyia mahojiano, alikaribishwa kwenda kumfanyia mahojiano nyumbani kwake kwenye studio yake Minnesota. Lakini Prince akamwambia nini, unajua? mm-hmm. Akamwambia unaweza kuja, lakini huwezi kuja na rekoda wala uwezi kuja na kalamu hataki <laughs> kunaswa. Sasa wewe unafanya mahojiano rekodi hule, hebu niambie, kama utafanya vipi? <laughs> lakini akawa mimi nataka uje unisikilize, tuongee. Baada ya kuzungumza, nenda kaandike ambacho umejifunza kutoka kwangu. Sasa nirudi kwa Fela na, uh, Fela yuko kwenye laini ya simu, kadhalika Emmanuel Bandawe. Bandawe, hebu nieleze haya mambo ya tofauti mnayoyaona kutoka kwa huyu mwanamuziki eh, Prince. Hebu tuambie kwa upande wako, Bandawe. Huyu bwana Prince alikuwa ni entertainer, na unapokuwa entertainer, una entertain dunia na una entertain watu wako, au audience yako. Swala la kwamba yeye alikuwa alisema juzi kwamba alipojiwa si, kutaona article itakutoka inatoka, alikuwa kuna mtu anaitwa jina limenitoka samani, lakini mm, ameandika article kuhusu Prince. Prince alimwambia me I am not perfect, lakini mimi ni entertainer na ina entertain audience yangu. Sasa ukichukulia kwamba yeye uh, kwa nini alikuwa anaonekana leo kawa kama mwana kavaa pinki kavaa yellow? Ni kama fela alivyo, fela alivyosema kwamba huyu binadamu alikuwa ogopi, na yeye ni creative. Ni kama Michael, Michael alikuwa anavaa anachofikiria yeye kuvaa, unaona, alikuwa anaweza akasema leo mimi navaa yellow. Akivaa yellow au akivaa pinki doesn't mean kwamba yule bwana ana matatizo. Sisi binadamu wa nje tunafikiria, tuna, tuna tu kwamba tunashua yule bwana yule binadamu yule ana matatizo fulani, lakini tunajuaje? Yule bwana ameoa, alikuwa na wake wawili, kaoa na wake wawili tofauti na wanawake sio mata wanawake tu, wanawake wanawake, kwolikweli, unanielewa sijui, <laughs> <Go tili. onye. laughs> kwa sababu jamaa alikuwa mzuri yeah, eh, alikuwa mzuri hiyo hiyo, ingawa ndio alikuwa 5253 lakini was handsome, kwa hiyo creativity yake ndio imemfanya ule bwana hawe pale alipo, unanielewa. Ya, kupata vizuri sana. Unafikiria kwamba kuna, kuna mtu ali- kuna journalist alikwenda kutaka kumhoji lakini akamwambia usije na hiki au nikiwe. Ni sawa sawa Michael wakati Barbara Walters ametaka kwenda kumhoji Michael. Michael akakataa akasema, Oprah lazima ndo aje kunioji. Na Oprah ndo akaenda kumhoji Michael. Na Michael akamuonesha kwamba nina video yangu mpya akadance in front of Oprah. Kwa so for the first time, Oprah akamwona Michael anatikisika kwenye floor. Sasa, huyu naye ni hivyo hivyo kwamba yeye anaamua nini afanye audience yake iseme vipi. Kama utakumbuka Super Bowl 2007, hamna Super Bowl imekuwa performance apate. Ukichukulia Michael, ukichukulia yeye Prince, and then come make to dionce performance ya ya, ya Prince 2007, Miami, mvua ilikuwa inanyesha, aliperform, hujapata kuona wewe na hawezi kupe. Prince alikuwa aendi kwenye concert kwamba kuna kitu kina miss, kama kuna tune ina miss, hawezi kupiga mziki anataka mziki wake unavyosikia kwenye rekodi au unavyosikia kwenye studio au unavyosikia kwenye redio kwenye CD basi utoke vile vile unapomsikiliza yeye anapiga live na kuzungumzia hilo la la, la, la Super Bowl bandawe nimeona hapa kwenye Twitter wamekuwa wakizungumzia zile performance za hali ya juu za huyu bwana wameitaja hiyo Super Bowl kwamba ilikuwa moja ya ma performance au moja ya matamasha ambayo ameimba kuliko ilivyowahi kuonekana katika Super Bowl hapa Marekani ameacha rekodi ya aina yake kwenye hiyo kitu ndiyo maana yake ndio maana yake ule binadamu. Ndio maana anasema kamao anavyozungumzia hapo, kama kwa hiyo kama yule bwana kwamba ukisema kwa sababu walikuwa wanavaa nguo ya, papo, no. na ya, yellow, na ya alikuwa anavaa nguo ya au nguo ya sio kwamba ndo alikuwa tatizo. Naam, tatizo ni sisi ambao tulikuwa tuna mjaji kwamba huyu bwana huyu bwana ni hivi au iko vile. Alituacha na aliacha watu na utata kama Fela. Labda kwa upande wako unaweza ukazungumzia utata mwingi ambao watu wa kuangalia ama kutazama, ama jina miaka mingi mbele kabla ya wakati ule kutokea. Na pia kuna wakati mmoja yeye alitokezea ya mama yake akasema kwamba mimi nikiwa mba, mchanga nilikuwa na kifafa, mgonjwa wa kifafa, na kwa njia za kimiujiza niliweza kupona. Sasa ile ikawa tena ni controversy nyingine, hatujui kweli kwamba kama alikuwa na kifafa ama kama kilikuwa kama ni kweli alipona, lakini ninachosisitiza ni kwamba maisha yake hayakuwa kawaida tu kama maisha ya kawaida, na ndivyo maana unaona kwamba ana sifa sana kama msanii au utasemaje, fela Ahh uh, yaani unasema kabisa ume- ume- ume- umegusa kabisa ile ume sehemu nimelikuwa nafikiria mziki wake huwe ulikuwa unaosema kauimba miaka kadhaa nineteen ninety mm nine -hmm. mziki kauimba kwenye ile albamu yake nineteen ninety nine kwenye nineteen eighty two elfu moja mia tisa themanini na mbili huu mziki mpaka leo, ukifanya sherehe, Emmanuel Banda akifanya sherehe ya mtoto wake, anaweka mziki wa nineteen wow. we party like nineteen ninety nine mm -hmm. Sasa so, so, unaweza kuangalia ile vision yake upeo wake ulikuwa mbali zaidi, na jinsi pale alipo, alikuwa anaona kwenye kona ambako watu wengine alikuwa weza oh, kuona na hicho ndicho kinachomtofautisha Prince as the artist na na maartist mengine hawa wa siku hizi. Na vilevile nikija kwako, bwana Fela, kitu kingine ambacho wengi wanasema, nyimbo za Prince sio tu zilikuwa ni nyimbo, zilikuwa ni nyimbo zikiwa zina maana fulani, na zinachukua umaarufu mkubwa kama vile tunavyokumbuka wimbo wake maarufu wa Purple Rain, paka leo huko unakoona hivi sasa Minnesota, tayari ni mabaluni ya kila rangi ya ya hudhurungi yamewekwa kule. Yani hii imekuwa hasa ndio alama kubwa ya Prince yarihususa, na ndio hilo linalomfanya kwamba Prince mpaka leo haeleweki. Watu wengine wanasema kwamba jinsia yake haijulikani, na ndivyo alivyokuwa anataka, wanataka hivyo, Prince iwe hivyo. Prinsi ameanza kupaka wanja <laughs> na makeup <laughs> jamani, sana kabla. Sasa hivi watu lazima ukiingia studio upakwe wanja upakwe poda na nini, lakini Prinsi ameafanya haya zamani sana. Kwa kile tukimzungumzia Prinsi huwezi ukaamini kwamba kweli alichokuwa anakifanya. Nilikuwa naangalia show moja, alikuwa anaojiwa na lari chi, akaulizwa kitu uniki wewe katika mziki wako ni nini? Akasema mziki wangu mimi unatoka mwweli mwako nilipokuwa nimejoini ni, ni, ni, ni hapa katika mazungumzo nilimsikia Bandawe akazungumza kwamba ubana ana voti ile ya, ya miziki ambayo nakumbuka, alipopiga papo reni aliyeulizwa, je, miziki yako imekisha? Akasema ya no, utabidi ukae miaka kumi ili kuweza kumaliza miziki ambayo mim nayo ametoa miziki mingi sana. Mingine kama unavyosema bado ipo imewekwa huko, pengine inaweza ikatoka wakati wowote. Na pia Prince, jamani, kama mnavyoona, alikuwa ni mwanamuziki ambaye hakupenda kuwacha mji wake. Kwao ni Minneapolis, Minnesota. Amezaliwa kule, amekulia kule, lakini mpaka amepata umaarufu, ameimba kwenye bendi mbalimbali. Akiona kina Jimmy Jam, Terry Lewis wameondoka, wale wengine kwenda Hollywood, lakini yeye hakuondoka Minnesota pale. Na Minnesota hapa, eh, kama unavyofahamu kuna jumuia kubwa sana eh, ya Waafrika wanaishi pale. Tunafahamu kuna Watanzania wengi sana pale Minnesota wanaishi. Lakini na hivi sasa nyumbani kwake kumejaa watu chungu mzima kama alivyokuwa akieleza Bandawe. Tunaonyesha kwenye televisheni mbalimbali, wakienda kuenzi maisha ya huyu mwanamuziki. Labda muongelee hilo nikija kwako Emmanuel. Yeye hakuona kwa nini asiondoke kule Minneapolis na kubaki kwenye mji huu unaoitwa wenye maziwa zaidi ya maziwa elfu kumi pale akuweza kuondoka pale sio kwamba alikuwa kuweza kuondoka kwa sababu yeye alikuwa anaamua kuishi Minneapolis alikuwa yuko yeye yuko Terry Lewis kuna Jimmy Jam kuna Morris Day Morris Day ndiye alikuwa anaitwa the Times lakini kwa sababu alikuwa too much talent ilikuwa pamoja hawakuweza kukaa pamoja ndio maana Jimmy Jam akaondoka na Terry Lewis Morris Day akabaki yeye mwenyewe na kundi lake lingine alikuwa na kundi lake na Prince akaondoka kwa peke yake sasa basi yeye akaamua mimi atakuwa mimi siendi kokote mimi nakaa Minneapolis mimi nitaishi Minneapolis, nitafanya kila kitu changu Minneapolis, nitacheza muvi zangu Minneapolis. Kwengine kote takwenda nitafanya kuwa nacheza movie kama ni Hollywood, lakini nitarudi Minneapolis. Na wengi wao watu, ndio maana unakuta leo hii wanampenda, wanashukuru, wanafurahi, wanalia, kwa sababu yule binadamu aliamua kukaa pale akawa kama ni local guy. Kama nilivyokwambia mwanzo, kwamba watu wengi hawajui maisha yake, lakini alikuwa ni mtu mmoja ambaye amesaidia vitu vingi sana na anafanya vitu vingi sana, lakini kwa siri. Juzi kama kama, nitakwambia, juzi wakati ana perform kwenye concert yake, alisema maneno haya, na kama leo Mungu alikuwa anajua anamchukua, akasema, ukisikia kimya nikifumba macho, basi ninyi kesho mniombe kwenye concert. Alizungumza maneno hayo, mm, lakini alikuwa anajua kama kama, alikuwa anajua yeye mwenyewe kama kesho, kesho mtu anaondoka. Na watu kama hawa, kama alivyosema, kama hao wanakuwa kama manabii, ni kwamba Mungu anawaleta hawa, hawatakii waishi muda mrefu. Asante sana. Sijui, kuna jamaa kuna... haya, tunamsikilizaji kuna... kuna... hapa, usubiri kidogo msikilizaji msilizaji khatupigia simu. Nani yuko kwenye line Kamau? Shalom, shalom, yupo kwenye line, karibu shalom lin America, tupe maoni yako, au tupenini mbaota kujua leo. Maoni yangu ni kwamba kwa ukweli, kaka yetu kwa maana aliwaonyesha baadi ya wana wengine wenginea kutoka barani Afrika njia ya ya namna kufanya na Ali... Ali... Ali... Ali... Ali... Ali... Ali... Ali jitihada zake daima tutamwenzi. Asante kaka, nashukuru. Haya, shalom, nakushukuru sana kutoka pale Tanzania, asante sana. Pale awali tulikuwa na Efela na ninatumai kwamba yuko kwenye laini, lakini katika katika nyaraka ambazo nimeandikiwa na watu na jumbe ambazo zinaendelea kuingia, kuna mmoja anasema hivi wasanii hawa tofauti yao wasanii viongozi, wanasema kwamba labda pengine mziki wake si ati spesheli sana kuliko wa mwingine, lakini wanasema kuna kitu ambacho mtu anazaliwa nacho, wanasema karisma ule kuvutia watu kuvutia, kuvutia wingi wa watu ambao wanataka tu kumsikiliza, awe ni mziki mzuri, awe hana mziki mzuri, lakini ana ule tu upewa kwamba akisimama mbele ya watu, watu wengi wanavutiwa naye. Waweza ukasema kwamba labda pengine ni kweli hali hii kwake Prince na Michael Jackson, ambao hakuna wakati watu walikosa kuwafata. Yeah, na, na, na ni kweli kabisa, hayo nawazungumzia ni kwamba Prince kwanza, ukienda katika show za Prince kama ana perform huwezi ukajua kama leo atakuja na wigi au atavaa skirt, atavaa bell bottom au alikuwa, alikuwa hatabiriki hata, hata kabisa samani kidogo te... samani kidogo fail hapo hapo. Kuna msikizaji ametupigia kutoka Tanzania. Msikizaji unapiga simu kutoka, karibu live, kutoka South America. Naam, asante sana mtangazaji. unazungumza na mtangazaji waziri wa shida, Miko Kahama Shinyanga. E, tupe maoni yako. U, u, unajua mtangazaji, ni nini sana sana, tuseme tu, ili tatizo limekuwa limepanuka kwa sababu tunaangalia vifo vya wasanii wakubwa kama oh, sisi sure, tunakuja kupata nafasi ya kuweza kuzungumzia au kuanza mjadala ni pale pindi tunapopata na majonzi, mfano kama ni mtu maarufu sana wasanii yeah, wakubwa tukizungumzia yeah, mfano kama yeah. Jinsi tusiokuwa tunamuona hapa, mwigizaji maarufu hapa Kanumba Tanzania hapa, ni watu wakubwa sana, lakini sasa unajikuta wanakuwa na nafasi ndogo sana kiushauri au kimazingira, kadri jinsi kazi yake anavyoiendesha unaona. Sasa muda mwingine sasa tunakuja kuona vifo vyao vinatokea kwa kushitukiza, mpaka taifa linapigwa na vutoa kwa ajili ya kuangalia mtu mkubwa kiasi hicho mm -hmm. Lakini sasa kipengele unapokuja kukifuatilia mm -hmm. unakuta kipengele kidogo sana ambacho kinahitaji tu ushahidi. Mfano kama sasa hivi tutazungumzia sana lakini Mwenyezi Mungu amlaze tu mahali pema peponi, tuisi kwa sababu tulikuwa tunajua umaarufu wake lakini sana sana tuwe tu eh, na nafasi nzuri aidha, kama ni ni sekta, mfano kama tamaduni zinakuwa na nafasi kubwa kwa ajili ya kukaa nao hao wasanii ambao tunawategemea kiushauri. Kwa munda, na maana nakapata ushauri kila muda kupitia jina lake, maana anakuwa na nafasi moja, hata kama ni ya kujiepusha na mambo mengine madogo madogo. Mimi nadhani ni hayo tu, mtangazaji ambao kwa leo yamenipata hivi ili kwana kwamba ni zungumzie. Asante sana Salibunzali, kutoka Tanzania. Basi nirudi kwako, uh, Fela Hamza. Fela, hebu tuambie kwa upande wako. Kuna msikilizaji mwingine hapa anatuma ujumbe wake na ameeleza kwamba wanamuziki wengi maarufu, waanzilishi, wapigaji wa zamani, akitoa mifano kama vile Bobby Womack, Bobby Brown, Max Christie, wale walopiga muziki ya zamani na leo akimtamka Prince, kwamba hawa sasa ndio wale wenyewe wamepiga rock, wamepiga muziki wakitumia vyombo vyote, wanaondoka na pengine wanaondoka kwenye umri ambao watu wengi wanashangaa hawategemei, na wengine hasa matatizo yanakuwa ni matumizi pengine ya madawa au pengine hali ya maisha yao. Labda kwa upande wako unasemaje kuhusu wanamuziki ambao pengine ndio wanapotea hivi? Uh, kwa kweli inathibitisha inathibitisha sana, na, na nilikuwa na na na nazungumza na rafiki yangu, tukazungumza kuhusu kwamba saa nyingine tunafikiria hawa mzishi, yani, ni watu ambao wana kila kitu, na kweli kifedha, wana kila kitu, lakini kitu kimoja ambacho kweli, ambacho kinawasumbua wanamziki wengi ni upweke. mm-hmm. sehemu ambayo wanapokuwa wao vitu ambavyo mimi na wewe tunaweza tukavifanya tukakaa nyumbani tukafikiri kwamba ah, bwana ngoja niende movie theater, ngoja niende wapi, ngoja niende sokoni, na ngoja niende uh, kwenye grocery store. Mambo Ma, kama hayo wanamuziki hawayafanyi. Nakumbuka uh, Luther Vandross alizungumza wakati fulani kabla ya kifo chake, akasema, bwana, hakuna kitu kama kama upweke, unakuwa na kila kitu. Anakumbuka yeye kwenye Thanksgiving alikula taki mzima peke yake nyumbani kwa sababu hakuwa na mwaliko wa mtu, na, na igo yake ilivyokuwa kubwa hawezi akapiga simu kuombea jamani bwana santealik. Kwa hiyo <laughs> umpweki unakuwa ni mkubwa zaidi, na ndio unapokuja inakuwa kwa Kiingereza ni, ni mteremko ule wa matatizo mengi. Asante ah, sana, tulikuwa nao Fela Hamza na Emmanuel Bandawe ndio leo tukisikiliza, tukiongelea kuhusu mwanamuziki Prince Rogers Nelson kutoka studio, nakamilisha na Purple Rain. mimi <laughs> ni Sunday ah, Shomari na ni mwenzangu nami ni Harizon Kamau. nawatakieni wote ajioni njema kutoka hapa Washington. Naam, huu ufuatao ni muhtasari wa, wa habari msomaji ni mimi Khadija Riami. Uganda ambayo haina bandari leo Jumamosi imetangaza mipango ya kusafirisha mafuta ghafi kupitia bomba la mafuta jipya ambalo litajengwa hadi kwenye bandari ya Tanzania badala ya Kenya. Matarajio ya kurejea Sudan Kusini kiongozi wa uasi Riek Machar ambapo leo Jumamosi mosi kulicheleweshwa tena baada ya serikali ya Rais Salva Kiir na timu yake kutaka ikague silaha ambazo Machar atakwenda nazo mji mkuu Juba. Hizo zilikuwa ni muhtasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili. Nafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.