Mkutano wake Rais Yoweri Museveni na viongozi wa chama kikuu cha upinzani FDC katika ikulu ya Rais ya Entebbe umegonga mwamba baada ya mkutano wa dharura wa chama cha FDC. Kiongozi wa chama cha FDC meja jenerali Mugisha mtu anadai mkutano huo ulilenga kuwahonga wanasiasa wa FDC ili Mseveni apate kuungwa mkono jijini Kampala, jiji ambalo hana hata mbunge wala diwani mmoja aliyechaguliwa kwa tiketi ya chama chake cha NRM. They disintegrated the leadership in the last. Hii ndiyo mbinu walitumia kuvuruga uongozi katika baraza la jiji awamu iliyopita. Wanawafanya viongozi wa watu kuwa sawa na watu omba omba wanafanya wapiga kura hata kupoteza imani ya watu waliowachagua. Ajenda mkutano ya mkutano uliokuwa umepangiwa kati ya Mseveni na wanasiasa wa upinzani imebakia siri, na mwaliko ulikuwa umefanywa kwa njia ya siri, wabunge madiwani na viongozi wengine wa chama cha FDC wakipokea mwaliko kupitia simu za mkononi. It must be made in writing and it must be... Kama wanataka mkutano nasi lazima mwaliko wao uwe kwa maandishi na mwaliko utumwe kwa ofisi yetu ili tujue sababu ya mkutano, nani atashiriki mkutano huo, wapi na siku gani mkutano huo utaandaliwa. Miaka mitano iliyopita, Museveni aliitisha mkutano kama huo na madiwani kutoka vyama vya upinzani. Baada ya mkutano huo, madiwani walipiga kura ya kutokuwa na imani na meya wa jiji la Kampala Erias Lukwago, na hadi sasa Lukwago hajakubaliwa kurejea ofisini. Iliripotiwa kwamba madiwani hao walipokea mamilioni ya pesa kutoka ikulu ya rais kumfurusha Lukwago ofisini. Let the regime use the money. Tawala wake Mseveni hutumia hizo pesa wanazotaka kutumia kutuhonga, wafanye maendeleo kwa raia katika jiji, kwa sababu watu wanaotaka kuwahonga wameshakuwa werevu na hawatakubali hongo yao. They are not going to afford that. bila mbunge meya wala diwani aliyechaguliwa kwa tiketi ya chama cha NRM katika jiji kuu la Kampala. Wachambuzi wa siasa wanaeleza kwamba Rais Museveni anajipata katika nafasi ngumu kutimiza ajenda yake ya uongozi jijini. Kenneth Bwire, Sauti Amerika, Kampala.